๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 05:09:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถถูกยึด..โดย..? สรุปที่ หน้าที่ 10 ครับ  (อ่าน 25006 ครั้ง)
ruchi
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #90 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2007, 07:42:53 AM »

Grinเอาใจช่วยครับ Cry

ในใจอยากได้สิบ
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #91 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2007, 08:07:14 AM »

ซื้อ R34-GTR แล้วแถม Jazz ไม่ทราบว่ารู้จักน้องหลินหรือเปล่าครับ....5555..

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #92 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2007, 06:09:48 PM »

ทำไมอัยการท่านแนะนำให้จบตรงนี้ครับ   ฟ้องเรียกค่าเสียหายไม่น่าถือเป็นการเพิ่มงานให้อัยการนะครับ  ถ้าสั่งไม่ฟ้องเราได้รถคืนแต่สภาพไม่เหมือนเดิม   หรือสั่งฟ้องต้องไปต่อสู้พิสูจน์ความในชั้นศาลอีกทั้งที่เจ้าของรถไม่รู้เรื่อง  2 - 3  ปีเชียวนะครับที่นอนตาไม่หลับ  เสียเวลา  เสียงาน  ค่าทนาย  ไหน ๆ ก้อไหน ๆ แล้วเอาเลยครับเป็นคดีตัวอย่าง

ส่วนนี้เป็นการตัดสินใจของเพื่อนผมซึ่งได้ปรึกษากับน้องทนายแล้วผมจะเรียนให้ทราบเพิ่มเติมช่วงท้ายๆ ครับ
ขอบคุณครับพี่

Grinเอาใจช่วยครับ Cry

ขอบคุณครับ

ซื้อ R34-GTR แล้วแถม Jazz ไม่ทราบว่ารู้จักน้องหลินหรือเปล่าครับ....5555..

เอาไว้ผมถามเพื่อนให้นะครับพี่ NOOM 19  เพราะโปรโมชั่นอันนี้เค้าเสนอให้เพื่อน ส่วนผมไม่อยู่ในสายตาของบริษัทเค้าหรอกครับ

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
วิศิษฏ์เอ๊กซ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 58

« ตอบ #93 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 08:51:37 PM »

เยี่ยม     ยังเป็นกำลังใจให้พี่นะครับ ขอให้เรื่องจบแบบสวยๆครับ      เยี่ยม

การพูดว่า..ให้..คือความผิดอันสูงสุดในชีวิตผม  ต่อไปนี้จะไม่มีคำว่า...ให้...อีกต่อไป
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #94 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2007, 02:01:59 PM »

เยี่ยม     ยังเป็นกำลังใจให้พี่นะครับ ขอให้เรื่องจบแบบสวยๆครับ      เยี่ยม

ช่วงนี้รอสักสองสามวันแล้วผมจะนำมาให้อ่านต่อเพราะเพื่อนไปญี่ปุ่นจะกลับวันศุกร์ตอนค่ำ  ผมรอให้เค้าอ่านแล้วโทรมาคุยกับผมจะได้นำเอกสารบางส่วนที่อยู่กับผมมาลงให้ดูเพิ่มพร้อมข้อมูลครับ

ขออภัยที่ยังไม่มีข้อมูลให้อ่านเพิ่มเติม
ด้วยความเคารพทุกท่านครับ

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #95 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2007, 02:04:03 PM »

ผมยังติดตามอ่านอยู่ครับ อ่านจนกว่าจะถึงตอนจบของเรื่อง Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
หนึ่งหน้าป้อม@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #96 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2007, 04:01:31 PM »

อ่านจนตาลายเลย  อยากรู้ว่าตอนจบจะเป็นอย่างไรครับ ขอบคุณครับที่นำเรื่องนี้มาเล่าให้ฟัง
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #97 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2007, 04:03:39 PM »

ผมจะรออ่านต่อด้วยใจจดจ่อครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #98 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2007, 10:09:02 PM »

..... ยังเฝ้าติดตามผลงานของพี่ท่านอยู่นะครับผม .....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #99 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2007, 01:37:08 AM »

ผมเพิ่งมีโอกาสได้อ่านครับและก็เลยตามอ่านอยู่ตลอด ได้ความรู้ดีมากครับ....ผมเคยได้ยินข่าวแบบนี้อยู่เรื่อยๆครับ สุดท้ายส่วนใหญ่เรื่องก็จบแบบไม่ค่อยจะดี และที่แน่ๆก็คือส่วนใหญ่เจ้าของรถมักจะทำใจกับสภาพรถของตัวเองไม่ได้ และสุดท้านก็ต้องขายทิ้งแบบทั้งรักทั้งช้ำใจ...เพื่อนผมคนหนึ่งก็โดนในลักษณะคล้ายๆกันเขาเองก็ไม่ได้เล่าลายละเอียดให้ฟังมากนัก เพียงแต่บอกแค่ว่าความรู้สึกว่ามันคล้ายๆกับว่าแฟนถูกข่มขืนและตั้งท้อง...โดยทั้งที่รู้ตัวว่าใครเป็นคนทำแต่อะไรเขาไม่ได้...

ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ...
RroamD
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #100 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2007, 11:30:24 AM »

ผมยังติดตามอ่านอยู่ครับ อ่านจนกว่าจะถึงตอนจบของเรื่อง Grin

อาจจะไม่ค่อยต่อเนี่องเพราะผมต้องเขียนตามความจริงและลำดับเหตุการณ์ตามที่เพื่อนบอกครับพี่บูญ

ขอบคุณครับ

อ่านจนตาลายเลย  อยากรู้ว่าตอนจบจะเป็นอย่างไรครับ ขอบคุณครับที่นำเรื่องนี้มาเล่าให้ฟัง

ใจเย็นๆ ครับ ยังมีประเด็นที่แปลกให้อ่านก่อนถึงตอนจบ

ขอยคุณครับ

ผมจะรออ่านต่อด้วยใจจดจ่อครับ

ใจเย็นนะครับพี่อย่าจ่อปากกระบอกมา ผมยังพักฟื้นอยู่นะครับ

ขอบคุณครับ

..... ยังเฝ้าติดตามผลงานของพี่ท่านอยู่นะครับผม .....

อย่าคิดว่าเป็นผลงานเลยครับพี่แจ๊ค เป็นประสบการณ์และอุทาหรณ์หากเกิดขึ้นคนตนหรือคนรู้จักครับ

ผมเพิ่งมีโอกาสได้อ่านครับและก็เลยตามอ่านอยู่ตลอด ได้ความรู้ดีมากครับ....ผมเคยได้ยินข่าวแบบนี้อยู่เรื่อยๆครับ สุดท้ายส่วนใหญ่เรื่องก็จบแบบไม่ค่อยจะดี และที่แน่ๆก็คือส่วนใหญ่เจ้าของรถมักจะทำใจกับสภาพรถของตัวเองไม่ได้ และสุดท้านก็ต้องขายทิ้งแบบทั้งรักทั้งช้ำใจ...เพื่อนผมคนหนึ่งก็โดนในลักษณะคล้ายๆกันเขาเองก็ไม่ได้เล่าลายละเอียดให้ฟังมากนัก เพียงแต่บอกแค่ว่าความรู้สึกว่ามันคล้ายๆกับว่าแฟนถูกข่มขืนและตั้งท้อง...โดยทั้งที่รู้ตัวว่าใครเป็นคนทำแต่อะไรเขาไม่ได้...

ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ...

ในช่วงปีที่เกิดเรื่องกับเพือนผมเป็นช่วงที่หน่วยงานนี้มีผลงานมากจนถูกตรวจสอบโดย สำนักงานจเรตำรวจแห่งชาติ เรื่องการปฏิบัติงานครับ
เสียใจด้วยกับเพื่อนของพี่ครับ

ได้รับเอกสารเพิ่มเติมจากเพื่อน ขออนุญาตนำมาให้พี่ดูและแสดงความเห็นกันต่อครับ
อ่านแล้วอย่าเครียดวันหยุดสามวันนะครับพี่ มีความเห็นกรุณาเขียนเข้ามาเพราะเพื่อนและน้องทนายยังอ่านอยู่ด้วยครับ

หนังสือเชิญพบฉบับแรก ตามที่ได้เรียนให้ทราบว่าส่งถึงบ้านโดย จนท. มากกว่าการส่งทางไปรษณีย์ลงทะเบียนตอบรับ
เพื่อนผมให้ความร่วมมือนำรถไปตรวจในวันแรกที่มีการตรวจยึดเพราะได้รับการยืนยันว่านำรถกลับไปใช้หลังตรวจได้เพราะต้องรอผลจาก พ.ฐ. สตช. 30 วัน
วันที่มาตรวจและยึดรถไปจนถึงวันที่ส่งหนังสือฉบับแรกถึงเพื่อนผมยังไม่ครบ 30 วัน  แต่มีการแจ้งผลการตรวจจาก พ.ฐ. สตช.แล้วครับ

รถถูกนำไปเก็บตั้งแต่ จนท. ปจร.ศปก.น นำออกจาก พ.ฐ. สตช. หลังวันครวจยึดหนึ่งวัน แต่ล่องอ่านข้อความในหนังสือเชิญพบ ข้อความมันแปลกๆ เหมือนกับรถยังอยู่กับเพื่อนผมหรือเพื่อนผมไปรับรถหลัง พ.ฐ. สตช. ตรวจแล้ว ส่วนนี้ที่เพื่อนผมสงสัยว่า มีการนัดหมายกันแน่นอนในวันมาขอตรวจ
 Huhดังนั้น  จีงขอเชิญท่านนำรถคันดังกล่าวพร้อมหลักฐานมาพบ Huh และยังให้หมายเลขโทรศัพท์ติดต่อโดยตรง 01 5514371 ซึ่งเป็นหมายเลขโทรศัพท์ของท่านหัวหน้าฯ

เพื่อนผมให้น้องทนายไปที่ ปจร. ศปก.น ตามวันเวลาที่แจ้งในหนังสือเชิญพบแต่ไม่พบท่านหัวหน้าฯ ที่ลงลายมือชื่อในหนังสือเพราะ จนท. ถามว่ามาติดต่อเรื่องอะไร พอแจ้งไปก็ให้รอเกือบครึ่งชั่วโมงแล้วให้พบ จนท ยศ พ.ต.ต. โดยแจ้งว่าเจ้าของเรื่องติดประชุม (นัดแล้วติดประชุมนัดทำไม) น้องทนายขอดูเอกสารผลการตรวจของ พ.ฐ. สตช. แต่ได้รับการปฏิเสธโดยแจ้งว่าเป็นเอกสารลับทางราชการ สามารถให้ดูได้ต่อเมื่อเพื่อนผมยอมรับความผิดตามข้อกล่าวหาและเซ็นเอกสารยกรถให้เป็นสมบัติของแผ่นดินเท่านั้น 
เอกสารก็ลับ คนแจ้งเบาะแสก็สายลับ รางวัลนำจับที่ได้รับหลังจากรถถูกนำไปประมูลไม่เห็นลับเลยครับ  น้องทนายก็เริ่มควันขึ้นหัวเหมือนกันหลังจากเจอแบบนี้ครับ

เหตุการณ์ที่เกิดทำให้เพื่อนผม...งง...จึงได้รวบรวมหลักฐานต่างๆ พร้อมหนังสือร้องเรียนไปยื่นที่ สำนักงานจเรตำรวจแห่งชาติ ในเวลาต่อมาและได้พบ ท่านจเรตำรวจแห่งชาติและทีมงานส่วนสืบสวนที่ช่วยให้ได้ไปดูรถที่ถูกนำไปเก็บนอกสถานที่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2007, 11:39:39 AM โดย RroamD » บันทึกการเข้า

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #101 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2007, 01:16:24 PM »

ก็ยังติดตามอ่านอยู่ครับ หนังสือราชการดูแปลกดีครับ สำหรับพวกเรา
CAESAR
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 23

"ปืนคือปัจจัยที่ 5"

« ตอบ #102 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2007, 04:46:18 PM »

ติดตามอ่านมาตั้งแต่เริ่มต้นจนฉบับล่าสุดครับ ยังไงก็ขอเอาใจช่วยให้ผู้บริสุทธิ์ได้รับความยุติธรรมด้วยครับ ความพยายามและความอดทนของคุณและเพื่อนคุณจะนำมาซึ่งการได้รับความยุติธรรมในที่สุดครับ สู้เพื่อตัวท่านเองและเพื่อความศักสิทธิ์ของกฎหมาย ด้วยความเคารพครับขอให้การต่อสู้ที่ยาวนานครั้งนี้จบลงด้วยดีครับ
 ไหว้ ไหว้ เยี่ยม เยี่ยม ไหว้ ไหว้

แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #103 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2007, 06:49:55 PM »

..... เข้ามาลงชื่อครับผม ....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #104 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 05:23:29 PM »

รอติดตามต่อไปครับ
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 11
  พิมพ์