๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 10:16:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถถูกยึด..โดย..? สรุปที่ หน้าที่ 10 ครับ  (อ่าน 25011 ครั้ง)
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2007, 08:08:21 PM »

RX-7 หรือเปล่าครับ มั่วๆตอบผิดขอโทษครับ

Shocked

เจ้าเครื่องโรตารี่ นี่เอง

มิน่าถึงมาตามจับหมูกัน

พี่ทัดมาลา ก็มีประสบการณ์และความรู้เรื่องรถมากเหมือนกันนะครับ Wink

จับแบบมีการนัดหมายกับ พ.ฐ. หมูเลยเขี้ยวงอกแล้วสู้ครับ Grin

พรุ่งนี้เพื่อนจะมาเยี่ยมผมพร้อมทานข้าวมื้อเที่ยงด้วยกัน ผมจะขอรายละเอียดช่วงต่อไปก่อนมาเล่าให้พี่ๆ ฟังต่อครับ
ขอบคุณทุกท่านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2007, 07:59:49 PM โดย RroamD » บันทึกการเข้า

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
hangseri - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -154

มนุษย์ไม่ได้เกิดมาเพื่อความพ่ายแพ้

« ตอบ #76 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2007, 08:20:03 AM »

รอฟังอยู่นะครับ อยากรู้ว่าจะจบแบบใหน ครับ
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #77 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2007, 10:02:35 AM »

ต่อไปนี้เวลาซื้อรถแปลกๆ ต้องถ่ายรูปตอนรับรถ,ดูรถ,ฯลฯ ที่ศูนย์บริการพร้อมพริตตี้ไว้เป็นหลักฐานซะแล้ว แต่รู้สึกว่าหัวหน้า ปจร.ศปก.น กับลูกๆเขาเป็นนักแข่งรถและเล่นรถไม่ใช่หรือครับ.....555.....(ใจสั่งมา...เสกโลโซ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2007, 10:06:12 AM โดย NOOM 19 » บันทึกการเข้า

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #78 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2007, 05:54:22 PM »

เข้ามานั่งรออ่านเหมือนกันครับ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
ruchi
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #79 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2007, 06:34:55 PM »

อ๋อยผมก็โดนยึดรถเหมือนกันครับแต่งเป็นรถบรรทุก18ล้อเจอตำรวจทางหลวงจับหาว่าน้ำหน้กเกินจึงสั่งริบไว้ก่อน หัวเราะร่าน้ำตารินตอนนี้ปรึกษาทนายทำเรื่องยื่นค้านกับศาลอยู่ครับ Angry

ในใจอยากได้สิบ
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #80 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2007, 09:38:13 PM »

ขออภัยพี่ๆ ด้วยที่มาดึกหน่อยครับ

รอฟังอยู่นะครับ อยากรู้ว่าจะจบแบบใหน ครับ

บอกให้ทราบนิดหน่อยได้ว่าไม่ค่อย happy ending ครับ

เข้ามานั่งรออ่านเหมือนกันครับ

อ่านไปเรื่อยๆ แต่พี่บุญอย่าไปเปรียบเทียบกับ จนท. ในเมืองที่พี่อยู่นะครับ Grin

ต่อไปนี้เวลาซื้อรถแปลกๆ ต้องถ่ายรูปตอนรับรถ,ดูรถ,ฯลฯ ที่ศูนย์บริการพร้อมพริตตี้ไว้เป็นหลักฐานซะแล้ว แต่รู้สึกว่าหัวหน้า ปจร.ศปก.น กับลูกๆเขาเป็นนักแข่งรถและเล่นรถไม่ใช่หรือครับ.....555.....(ใจสั่งมา...เสกโลโซ)

เดี๋ยวนี้เหลือผู้นำเข้าที่เป็น สีเทา อยู่ไม่กีเจ้าใหญ่ๆ แล้ว เมื่อสามสี่ปีก่อนซื้อ R34 GTR แถม Jazz พร้อมห้องพัก 1 วัน 1 คืน ที่ Royal Cliff Beach พนักงานขายขับรถที่แถมไปให้ที่บ้านคนซื้อแล้วไปลองรถ R34 GTR ด้วยครับ

ตอนเกิดเรื่องรถเพื่อนผม ท่านที่พี่พูดถึงยังไม่ได้ขึ้นเป็นหัวหน้า บรรดาทายาทท่านก็เป็นนักแข่งแต่ไม่ค่อยประสบความสำเร็จทั้งทางเรียบและทางฝุ่นจะเป็นด้วยเหตุใดต้องถามนักแข่งรุ่นเก่าๆ ดูครับ
Tongue

อ๋อยผมก็โดนยึดรถเหมือนกันครับแต่งเป็นรถบรรทุก18ล้อเจอตำรวจทางหลวงจับหาว่าน้ำหน้กเกินจึงสั่งริบไว้ก่อน หัวเราะร่าน้ำตารินตอนนี้ปรึกษาทนายทำเรื่องยื่นค้านกับศาลอยู่ครับ Angry

พิสูจน์ความจริงได้นี่ครับ เครื่องในด่านชั่งน้ำหนักคงไม่เพี้ยน เล่นริบรถไว้ไม่ต้องทำมาหากิน ถ้าฟ้องกันแล้วชนะคดีคงต้องเรียกร้องค่าเสียหายกันหนักแน่ครับกรณีของพี่ครับ

วันนี้เพื่อนมาทานข้าวมื้อเที่ยงที่บ้านผมหลังจากไปเยี่ยมผมที่ รพ. มาสองครั้งตอนผ่าตัด  ทานข้าวไปคุยกันไปได้รายละเอียดเพราะเค้านำสำเนาเอกสารบางส่วนมาฝากไว้ให้ผมได้อ่านเพื่อจะได้เล่าให้พี่ๆ ฟังได้อย่างถูกต้องครับ

กันยายน พ.ศ.2549

อัยการพิเศษหัวหน้าฝ่ายฯ  ได้นำนิตยสารรถยนต์ให้เพื่อนผมและน้องทนายดูวันที่นัดฟังคำสั่งและได้พูดถึงรายงานการสอบสวนของ จนท.สอบสวน สน. ว่าทาง บก. และพนักงานได้ให้การว่ารถของเพื่อนผมที่ลงในนิตยสารเป็นรถที่อยู่ในสภาพดี สามารถใช้งานได้เหมือนรถยนต์ทั่วไปในชีวิตประจำวันเพราะไม่ได้มีการปรับแต่งเครื่องยนต์ จากการทดสอบประสิทธิภาพของเครื่องยนต์ที่ศูนย์บริการรถยนต์เยอรมันชั้นนำ ถนนวิภาวดี-รังสิต โดยเครื่องวัดแรงม้าซึ่งผลการทดสอบเครื่องยนต์อยู่ในสภาพสมบูรณ์เกือบ 100 เปอร์เซนต์ เลขเครื่องยนต์และตัวถังตรงกับสมุดคู่จดทะเบียนของกรมการขนส่งทางบก ไม่ปรากฏการแจ้งเปลี่ยนเครื่องยนต์ 

อัยการฯ  ยังไม่สรุปคำสั่งให้ทราบในโดยแจ้งว่ายังรอผลการสอบสวนหน่วยงานของทางราชการและเอกชนอีกหลายแห่ง  ถ้ารายงานการสอบสวนมาครบทั้งหมดจะสามารถสรุปสำนวนและแจ้งคำสั่งให้ทราบได้แน่นอน  จีงออกหนังสือรับทราบวันนัดเพื่อฟังคำสั่งให้เพื่อนเซ็นและรับทราบเพื่อมาตามนัดอีกสองเดือนถัดไปซึ่งจะเข้าช่วงปลายปี พ.ศ.2549  รวมเวลาก็ประมาณ 3 ปี นับตั้งแต่วันทึ่รถถูกตรวจยึด  เพื่อนและน้องทนายได้เรียนถามอัยการฯ เรื่องขออนุญาตดูสภาพรถที่เก็บรักษาโดยส่วนของกลางกรมศุลกากรแต่ได้รับการปฏิเสธเพราะท่านแจ้งว่ามีขั้นตอนมากมายในการติดต่อประสานงานหลายหน่วยงาน  มิได้มีเจตนากลั่นแกล้งแต่อย่างใดให้เพื่อนและน้องทนายเข้าใจครับ 

พี่ๆ อ่านแล้วคิดดูว่าเพื่อนผมเป็นคนที่มีความอดทนสูงมาก อุปนิสัยเป็นคนยิ้มแย้ม โกรธง่ายหายเร็ว ช่วยเหลือเพื่อนฝูงโดยไม่คิดสิ่งตอบแทน จึงเป็นที่รักและเป็นห่วงของเพื่อนสนิทที่ได้ทราบเรื่องนี้  วันนี้เพื่อนบอกผมว่าเคยมีเพื่อนรุ่นน้องสนิทอีกคนหนึ่งไปพบและคุยด้วยเมื่อทราบเรื่องและแจ้งว่าลุงของเพื่อนเค้าเป็นพีชายของหัวหน้า จนท.ที่สั่งให้มาตรวจยึดรถ มีอะไรจะให้ช่วยบอกได้จะลองไปคุยดูซึ่งเพื่อนผมก็ขอบคุณและบอกไปว่าอย่าให้ผู้ใหญ่ต้องมาเดือดร้อนเพราะเรื่องที่ลูกน้องทำจะด้วยเหตุใดก็ตาม ปล่อยให้เรื่องมันเป็นไปตามกฏหมายตามที่น้องทนายแนะนำไว้ดีแล้ว ผมได้ฟังยังอุทานว่า "โอ้โห...เก็บไว้ตั้งนานเพิ่งเปิดปากให้อั้วรู้วันนี้ กลัวพิกุลมันจะร่วงหรือยังไง เชื่อลื้อเลยหว่ะนี่ขนาดคบกันมาสามสิบกว่าปีนะ" เค้าก็หัวเราะและบอกว่าคุยเรื่องอื่นเถอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2007, 12:26:45 PM โดย RroamD » บันทึกการเข้า

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
RroamD
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #81 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2007, 09:42:38 AM »

เมื่อวานเพือนฝากเอกสารหลายอย่างให้ผมไว้อ่าน ผมนำข้อความส่วนหนึ่งจากนิตยสารที่ทดสอบรถเพื่อนคันนี้มาให้อ่านกัน
ข้อความส่วนนี้อาจจะไปถูกใจหรือทำให้ใครหมั่นไส้เข้าเลยเป็นเรื่องขึ้นมาหรือเปล่านี่สิครับ

แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #82 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2007, 10:46:05 AM »

...... ติดตามอ่านมาทุกหน้า ทุกกระทู้แล้ว  ผมว่าการที่เจ้าของรถเองก็อยู่ในวงการรู้จักผู้คนก็น่าจะมากหลาย  ยิ่งอยู่ในวงการรถจะแข่งหรือไม่แข่งก็แล้วแต่  แค่ชอบและยิ่งเป็นรถที่มีจำนวนไม่มากนักในบ้านเรา  การที่มีคนนำไปใช้น่าจะเป็นที่สังเกตุและรู้เห็นบ้าง  ตกลงเรารู้ใช่หรือไม่ว่าใครเอารถเราไปใช้ระหว่างที่รอตรวจสอบ ....... ด้วยความเคารพ ......     

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #83 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2007, 10:53:57 AM »

...... ด้วยความไม่รู้ไม่ทราบของผมนะครับ  .... อีกอย่างมันเป็นขบวนการในการนำรถผู้อื่นไปใช้ชั่วคราว (จะในการแข่งขัน อวดบารมี) โดยผ่านระบบทางราชการโดยใช้กฎหมายและอำนาจในการตรวจสอบ  จากผู้รักษากฎหมายที่สามารถรับคำสั่งและหรือเชื่อฟังในคำสั่ง หรือ ทำให้ตามใบสั่งโดยมีการตอบแทนกันและกันซึ่งอาจจะไม่ใช่เงินทอง  สิ่งของ ฯ ... ตามแนวความคิดนี้พอจะเป็นไปได้หรือไม่ครับผม .... ด้วยความเคารพครับผม .....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #84 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2007, 12:53:32 PM »

...... ด้วยความไม่รู้ไม่ทราบของผมนะครับ  .... อีกอย่างมันเป็นขบวนการในการนำรถผู้อื่นไปใช้ชั่วคราว (จะในการแข่งขัน อวดบารมี) โดยผ่านระบบทางราชการโดยใช้กฎหมายและอำนาจในการตรวจสอบ  จากผู้รักษากฎหมายที่สามารถรับคำสั่งและหรือเชื่อฟังในคำสั่ง หรือ ทำให้ตามใบสั่งโดยมีการตอบแทนกันและกันซึ่งอาจจะไม่ใช่เงินทอง  สิ่งของ ฯ ... ตามแนวความคิดนี้พอจะเป็นไปได้หรือไม่ครับผม .... ด้วยความเคารพครับผม .....

น้าแจ็คครับรถสวยๆแบบนี้ เตะตาจนท.ดีนักไม่รู้เป็นไงจ้องจะฟันให้เป็นรถเลี่ยงภาษีแล้วตามยึดรถกันเอาไปเก็บรักษาที่บ้านเองเลยแบบถนอมกว่าจอดที่ทางราชการจัดให้ ดูแลอย่างดีเหมือนของตัวเองเลยครับ
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #85 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2007, 03:04:55 PM »

...... อยากรู้จังเลยครับท่าน rockguns  ว่าใครกันน๊า  ที่เอารถไปขับ  ดูจากสภาพแล้วคงไม่ไปขับธรรมดานะ  อาจจะลงแข่งหรือทดสอบแบบหนัก ๆ พอดูเลยละ  ... เข้าใจและเห็นใจในความรู้สึกของเจ้าของรถครับผม .....

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #86 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2007, 09:55:21 PM »

...... อยากรู้จังเลยครับท่าน rockguns  ว่าใครกันน๊า  ที่เอารถไปขับ  ดูจากสภาพแล้วคงไม่ไปขับธรรมดานะ  อาจจะลงแข่งหรือทดสอบแบบหนัก ๆ พอดูเลยละ  ... เข้าใจและเห็นใจในความรู้สึกของเจ้าของรถครับผม .....
           น้ำมันฟรีเบิกได้  รถไม่ต้องซื้อ แถมราคาสูงต่างหาก พวกทำงานไม่มีเสื้อดีๆ คล้ายผมเลย ไว้ผมยาวชอบไปในที่อโคจร แต่ถ้าผมชอบไปเที่ยวถามใครว่าผู้บังเกิดเกล้าผมเป็นใคร เขาจะไม่ค่อยอยากยุ่งด้วยหรอก  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #87 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2007, 10:32:41 PM »

น่าเสียใจที่เกิดเหตุแบบนี้

ทำไมเจ้าของรถไม่ยื่นเรื่องขอรับรถของกลางมาเก็บรักษาตั้งแต่ที่เขาตรวจสภาพแล้วเสร็จ

โดยแนบเอกสารการเก็บรักษารถที่ไม่ถูกต้อง   มีร่องรอยการนำรถของกลางไปใช้

นำเสนอต่อผู้บังคับบัญชาของ   ศปร.น.  ซึ่งก็คือ  ผบช.น.    แล้วทำสัญญาเหมือนสัญญาประกันไว้ว่า

คดีนี้   ได้ขอต่อสู้คดี   หากผลคดีถึงที่สุดเป็นประการใด   หากศาลตัดสินริบรถ  ก็จะนำรถมาคืนให้

เหมือนการประกันตัว.............. ซึ่งถ้ามีเหตุมีผล    รับรองว่าต้องได้รับรถของกลางมาเก็บรักษาไว้แน่นอน

แต่หากไม่ขอรับมาเก็บรักษา    ของกลางก็จะต้องเก็บไว้อย่างนี้จนกว่าคดีจะถึงที่สุด

ขนาดชั้นพนักงานอัยการพิจารณา       ยังยาวนานขนาดนี้     

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
RroamD
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #88 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2007, 01:19:48 AM »

วันนี้มาดึกมากๆ เพราะหลับตั้งแต่หัวค่ำครับ Grin

...... ติดตามอ่านมาทุกหน้า ทุกกระทู้แล้ว  ผมว่าการที่เจ้าของรถเองก็อยู่ในวงการรู้จักผู้คนก็น่าจะมากหลาย  ยิ่งอยู่ในวงการรถจะแข่งหรือไม่แข่งก็แล้วแต่  แค่ชอบและยิ่งเป็นรถที่มีจำนวนไม่มากนักในบ้านเรา  การที่มีคนนำไปใช้น่าจะเป็นที่สังเกตุและรู้เห็นบ้าง  ตกลงเรารู้ใช่หรือไม่ว่าใครเอารถเราไปใช้ระหว่างที่รอตรวจสอบ ....... ด้วยความเคารพ ......  [/b]  

เพื่อนผมไม่ดังในวงการรถแข่งครับ เพียงแต่เป็นคนชอบทำรถให้มีประสิทธิภาพสูงกว่าเดิมโดยไม่แตะต้องเครื่องยนต์ รถแต่ละคันที่เค้าซื้อมาส่วนใหญ่เป็นรถญี่ปุ่นมือหนึ่ง ลองแล้วส่วนใหญ่นิตยสารก็มาขอเอาไปลง ไม่เตยเล่นรถวางเครื่องข้ามสายพันธุ์
แต่คันที่ถูกตรวจยึดและนำไปใช้จนสภาพออกมาอย่างที่เห็นกลับไม่มีใครรู้ว่าเอาไปวิ่งที่ไหนนี่สิ...มันแปลกดีนะ

ไม่ใช่รับหรือเชื่อฟังคำสั่งหรอกครับ ทำตามความพอใจ...ใช้ในการปฏิบัติราชการพิเศษ(ไม่ติดแผ่นป้ายหรือเครื่องหมาย)

น้าแจ็คครับรถสวยๆแบบนี้ เตะตาจนท.ดีนักไม่รู้เป็นไงจ้องจะฟันให้เป็นรถเลี่ยงภาษีแล้วตามยึดรถกันเอาไปเก็บรักษาที่บ้านเองเลยแบบถนอมกว่าจอดที่ทางราชการจัดให้ ดูแลอย่างดีเหมือนของตัวเองเลยครับ

อย่างที่ จนท. แจ้งให้น้องทนายผม...รถจอดอยู่บ้านผู้การครับ...ตรงนี้เป็นประเด็นที่ทำให้ทางจเรตำรวจแห่งชาติมีคำสั่งให้เจ้าของตรวจดูสภาพรถทันทีครับ

น่าเสียใจที่เกิดเหตุแบบนี้

ทำไมเจ้าของรถไม่ยื่นเรื่องขอรับรถของกลางมาเก็บรักษาตั้งแต่ที่เขาตรวจสภาพแล้วเสร็จ

โดยแนบเอกสารการเก็บรักษารถที่ไม่ถูกต้อง   มีร่องรอยการนำรถของกลางไปใช้

นำเสนอต่อผู้บังคับบัญชาของ   ศปร.น.  ซึ่งก็คือ  ผบช.น.    แล้วทำสัญญาเหมือนสัญญาประกันไว้ว่า

คดีนี้   ได้ขอต่อสู้คดี   หากผลคดีถึงที่สุดเป็นประการใด   หากศาลตัดสินริบรถ  ก็จะนำรถมาคืนให้

เหมือนการประกันตัว.............. ซึ่งถ้ามีเหตุมีผล    รับรองว่าต้องได้รับรถของกลางมาเก็บรักษาไว้แน่นอน

แต่หากไม่ขอรับมาเก็บรักษา    ของกลางก็จะต้องเก็บไว้อย่างนี้จนกว่าคดีจะถึงที่สุด

ขนาดชั้นพนักงานอัยการพิจารณา       ยังยาวนานขนาดนี้     

อย่างที่เรียนให้ทราบครับพี่ป้อมทอง

โดนสกัดหมดทุกทางเมื่อติดต่อกับ ปจร.ศปก.น โดยให้จบที่การเซ็นมอบรถให้ตกเป็นสมบัติของแผ่นดินอย่างเดียว เมื่อไม่ทำตามเค้าจึงส่ง จนท.สอบสวนไปร้องทุกข์เป็นผู้เสียหายกับ สน.ท้องที่เพื่อให้ดำเนินคดีกับเพื่อนผม  พนักงานสอบสวนของ สน. จึงมีค่ำสั่งให้ส่งรถไปเก็บรักษาที่กรมศุลกากรโดยแจ้งว่าที่ สน.ไม่สามารถเก็บรักษาได้

ส่วนการยื่นเรื่องขอรับรถของกลางมาเก็บรักษาก็ยิ่งเป็นไปไม่ได้เพราะรถถูกนำออกจาก พ.ฐ. สตช. หลังตรวจสภาพ โดย จนท ปจร.ศปก.น แล้ว่ล่องหนไปเกินครึ่งปีกว่า ได้เห็นสภาพรถที่ถูกนำไปใช้ก็เพราะคำสั่ง จเรฯ ไม่อย่างนั้นก็ไม่มีโอกาสได้เห็นจนกว่าจะถึงส่วนของกลางกรมศุลกากรครับ

ขอบคุณสำหรับข้อคิดเห็นดีๆ ครับ
ด้วยความเคารพทุกท่านครับ

ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #89 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2007, 03:46:03 AM »

ทำไมอัยการท่านแนะนำให้จบตรงนี้ครับ   ฟ้องเรียกค่าเสียหายไม่น่าถือเป็นการเพิ่มงานให้อัยการนะครับ  ถ้าสั่งไม่ฟ้องเราได้รถคืนแต่สภาพไม่เหมือนเดิม   หรือสั่งฟ้องต้องไปต่อสู้พิสูจน์ความในชั้นศาลอีกทั้งที่เจ้าของรถไม่รู้เรื่อง  2 - 3  ปีเชียวนะครับที่นอนตาไม่หลับ  เสียเวลา  เสียงาน  ค่าทนาย  ไหน ๆ ก้อไหน ๆ แล้วเอาเลยครับเป็นคดีตัวอย่าง

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 11
  พิมพ์