๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 06:18:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถถูกยึด..โดย..? สรุปที่ หน้าที่ 10 ครับ  (อ่าน 25039 ครั้ง)
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 08:18:03 PM »

เอ....แต่ผมว่าน่าจะนำเรียนเสนอ ผบ.ตร.ทั้งโดยตรงและผ่านสื่อมวลชนให้ทราบทั่วกันนะครับ ถ้าเพื่อนพี่ไม่เอาเรื่องเพื่อให้คนที่ไม่ดี
ในองค์กรหมดทางหาความเดือนร้อนให้ชาวบ้าน Grin ตำรวจดีๆเวลาทำงานเขาก็จะจับกุมผู้กระทำผิดจริงๆละครับ ถ้าเราทำถูกต้องทุกอย่าง
มันจะมีหลักฐานที่มาที่ไปพิสูจน์ได้ครับ และไม่ต้องกลัวหลักฐานที่สร้างขึ้นครับเพราะหลักฐานที่มีที่มาที่ไปมันจะหลักล้างไปเอง
 Grin Grin Grin
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 08:29:50 PM »

ภาษาเขียนของพี่อารมณ์ดี อ่านง่ายดีครับ เหมือนนักเขียนเลยครับ  เยี่ยม 

พักผ่อนให้แข็งแรงครับพี่ จู้ๆครับ  Wink

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Windmill
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 08:38:55 PM »

พักผ่อนบ้างนะครับ พี่จอมยุทธอินทรี ไ่ม่ต้องหักโหมพิมพ์นะครับ
ด้วยความเป็นห่วงนะครับ
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 08:42:45 PM »

เขาเลือกเหยื่อยังไงนะ ?

ไม่ทราบเหมือนกันครับพี่  คิดว่ารถคงสวยถูกใจ มี order มาให้จัดหากระมังครับ

ตามอ่านมาแต่เริ่มตั้งกระทู้แล้วครับ. .   ดูเหมือนเป็นเหลือบที่ ใช้อำนาจหน้าที่. สูบเลือด.
ถ้าผิด ค่าปรับ.. ต้องเสียให้กับรัฐ..  แต่ดูเหมือน จะตีกินเอง.
เมื่อเหยื่อ ฮึด ก็พยายามสร้างหลักฐานให้เจือสมว่าได้มีการกระทำความผิด .. 
เมื่อกลืนเหยื่อไม่ได้.. มันก็คายออกมา  เพื่อกันไม่ให้ท้องแตก.  ตกใจ

โชคดีมากครับ ที่ได้ทนายที่ตามเรื่องอย่างรับผิดชอบ..  และเดินได้ถูกทาง ที่ได้พบ ท่านจเรตำรวจ.
จะรอฟังต่อ ครับ.  เยี่ยม

ผมขออนุญาตคัดลอกข้อความของพี่ Ro@d ส่งเมลไปให้เพื่อนที่เป็นเจ้าของรถได้อ่านนะครับ

ทนายเป็นเพื่อนรุ่นน้องหลายปีครับ จบปริญญาตรีนิติศาสตร์บัณฑิต ได้เกียรตินิยมอันดับ 1 ของมหาวิทยาลัยสยาม ประสบการณ์ในการว่าความในคดีอาญาค่อนข้างมาก ช่วยเหลือกันมาตลอดครับ  
ส่วนที่ได้เข้าไปพบ จเรตำรวจแห่งชาติ ก็ถือว่าเป็นโชคดีครับ

ขอบคุณครับ

.....เป็นกรณีศึกษาที่ดีมากครับท่าน คนเล่าก็ช่างน่าติดตามจัง  สุขภาพยังไม่ค่อยดี ดูแลสุขภาพด้วยนะครับผม .....

ผมลำดับเรื่องแบบย่อแต่ไม่ให้ขาดส่วนสำคัญในเหตุการณ์ ได้มีโอกาสช่วยเพื่อนสนิทเรื่องที่เกิดขึ้นอาศัยคนสนิทๆ ช่วยกันเพราะไม่มีเส้นสายครับพี่
ขอบคุณที่เป็นห่วงสุขภาพ ยังไหวครับพี่

สวัสดีครับพี่ๆ ที่อ่านดูรถพี่ที่ถูกยึดไปต้องเป็นที่ต้องตาขอลูกท่านๆ  ผมไม่รู้ว่าท่านนั้นคือใครแต่ผมคิดว่างานนี้จะจบลงมีสองทาง
  ทางแรก คืนรถโดยดีแต่สภาพไม่ดี  ทางที่สอง คืนรถให้แต่จะมาทำอะไรรถหรือคนที่หล้ง
            หลงรัก   ผมให้กำลังใจครับพี่ๆ   แต่พี่ดูแลสุขภาพด้วยนะครับพี่ RroamD   หลงรัก

คิดได้ตามที่พี่บอกเพราะผมเรียนไว้ว่า คงมี order มาครับ
เรื่องตอนจบรออ่านนะครับ
ขอบคุณครับ

เอ....แต่ผมว่าน่าจะนำเรียนเสนอ ผบ.ตร.ทั้งโดยตรงและผ่านสื่อมวลชนให้ทราบทั่วกันนะครับ ถ้าเพื่อนพี่ไม่เอาเรื่องเพื่อให้คนที่ไม่ดี
ในองค์กรหมดทางหาความเดือนร้อนให้ชาวบ้าน Grin ตำรวจดีๆเวลาทำงานเขาก็จะจับกุมผู้กระทำผิดจริงๆละครับ ถ้าเราทำถูกต้องทุกอย่าง
มันจะมีหลักฐานที่มาที่ไปพิสูจน์ได้ครับ และไม่ต้องกลัวหลักฐานที่สร้างขึ้นครับเพราะหลักฐานที่มีที่มาที่ไปมันจะหลักล้างไปเอง
 Grin Grin Grin

ขอบคุณสำหรับข้อแนะนำครับพี่

เพื่อน น้องทนายและผมได้ปรึกษากันครั้งล่าสุดเมื่อเดือน กันยายน ที่ผ่านมา โดยเพื่อนที่เป็นเจ้าของรถไม่มีความประสงค์จะฟ้องเรียกค่าเสียหายแต่อย่างไร แต่ได้รวบรวมหลักฐานเพื่อให้น้องทนายทำเรื่องถึง ผบ.ตร เพื่อขอให้ตรวจสอบการปฏิบัติหน้าที่มิชอบของ จนท.ชุดปฏิบัติการของ ปจร.ศปก.น ที่ทำการตรวจยึดรถพร้อมผู้บังคับบัญชา ณ.เวลานั้นซึ่งมีรายชื่ออยู่ครบถ้วน  อันเป็นเหตุทำให้เกิดความเสียหายต่อทรัพย์สิน เสื่อมเสียชื่อเสียงหากต้องคดีอาญาซึ่งเอกสารดังกล่าวคงจะเสร็จและส่งได้ภายในเดือนหน้าครับ

ภาษาเขียนของพี่อารมณ์ดี อ่านง่ายดีครับ เหมือนนักเขียนเลยครับ  เยี่ยม 

พักผ่อนให้แข็งแรงครับพี่ จู้ๆครับ  Wink

อย่างที่ได้เรียนให้ทราบ ถ้าเขียนพ๊อคเก็ตบุ๊คสงสัยจะโดนกวาดก่อนวางแผงครับ Cheesy
ผมพยายามอนุรักษ์การใช้ภาษาไทยแต่อาจจะผิดบ้างถ้าเป็นภาษากฏหมายครับ

ก่อนผ่าตัดพักผ่อนไม่ได้เพราะต้องเข้าห้องน้ำทุกชั่วโมงตอนกลางคืน
หล้งผ่าตัดพักผ่อนนอนหลับได้ยาวเพราะไม่ต้องเข้าห้องน้ำเพื่อปัสสาวะตลอดชีวิตแล้ว
อีกอย่าง...แรงค่อยๆ กลับมาเพราะการพักฟื้น...แต่แข็ง(สมรรถภาพทางเพศ)...หมดสิทธิ์โดยสิ้นเชิงแล้วเช่นกัน (ขออภัยถ้าไม่สุภาพครับ) แต่ไม่เครียดเพราะไม่มีทางเลือกอื่นและผมมีครอบครัวแล้วครับ
ขอบคุณครับพี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2007, 08:48:20 PM โดย RroamD » บันทึกการเข้า

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 09:34:49 PM »

ตามอ่านตั้งแต่ต้น รักษาสุขภาพด้วยนะครับพี่  " จอมยุทธอินทรีย์ผยองต้องสู้ "... เยี่ยม

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 09:47:30 PM »

รักษาสุขภาพบ้างครับพี่ ควันไฟยังไง มันก็เป็นควันไฟครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 11:54:53 PM »

ยังติดตามอ่านอยู่ครับ...

ลุ้นตามไปด้วยครับ...

กรณีนี้ ถ้าหากเป็นผมสงสัยจะแย่ครับ...คิก คิก
jo1911
สู้ และ ตายอย่างมีเกียรติ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 12:25:25 AM »

ติดตามอยู่เหมืนกันครับ  อย่าหยุดนะครับเอาให้ถึงที่สุด  เป็นกำลังใจให้นะครับพี่
สู้ต่อไป

อยู่ในแถวร่วมรบกับข้า

RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 12:29:29 PM »

ตามอ่านตั้งแต่ต้น รักษาสุขภาพด้วยนะครับพี่  " จอมยุทธอินทรีย์ผยองต้องสู้ "... เยี่ยม

ชอบคุณครับ ท่านปรมาจารย์ ข้าน้อยจะรักษาสุขภาพตามำสั่งท่าน

รักษาสุขภาพบ้างครับพี่ ควันไฟยังไง มันก็เป็นควันไฟครับ

ผมใส่หน้ากากกรองควันแล้วครับ
ขอบคุณครับ

ยังติดตามอ่านอยู่ครับ...

ลุ้นตามไปด้วยครับ...

กรณีนี้ ถ้าหากเป็นผมสงสัยจะแย่ครับ...คิก คิก

โอ้...พี่หมอตามมาอ่านด้วย
อย่าให้เกิดกับใครเลยครับ
ขอบคุณครับ

ติดตามอยู่เหมืนกันครับ  อย่าหยุดนะครับเอาให้ถึงที่สุด  เป็นกำลังใจให้นะครับพี่
สู้ต่อไป

พอจะเป็นข้อมูลให้พี่ๆ หรือผู้ที่พบการกระทำในลักษณะนี้จะได้หาทางออกได้บ้างครับ
ขอบคุณครับ

ก่อนจะถึงวันที่เพื่อนผมต้องไปพบอัยการเพื่อรายงานตัวตามหนังสือรับทราบวัดนัดครั้งที่ 11
ผมขออนุญาตนำภาพที่เพื่อนและน้องทนายได้บันทึกไว้มาให้ดูกันก่อน เมื่อคืนนี้โทรคุยกันเค้าส่งภาพมาให้ผมลงเพื่อให้พี่ๆ ได้ดูประกอบกับเรื่องราวครับ

ป้ายที่ผมได้เรียนให้ทราบเหมือนเพิ่งทำเสร็จใหม่ๆ สดๆ หลังจากฝ่ายสิบสวนของทางจเรตำรวจแห่งชาติติดต่อไปเรื่องสถานที่เก็บรถของกลางครับ

การตรวจบริเวณเลขตัวถังของกองพิสูจน์หลักฐาน สำนักงานตำรวจแห่งชาติ ตามรายงานไม่พบการตัดต่อหรือและรอยเชื่อมครับ

เมื่อไม่พบร่องรอยการตัดต่อและเชื่อมด้านบน  ก็รายงานว่าพบการเปลี่ยนแบบยกชิ้นส่วนทั้งชิ้นของเลขตัวถังและรอยเชื่อมตะเข็บ (ซึ่งเห็นอยู่ว่าเป็นรอยเชื่อมแบบอาร์คด้วยไฟฟ้าจากโรงงานประกอบ) จากรถอีกคันมาใส่แทนที่รถของเพื่อนผม ชิ้นส่วนและหมายเลขตัวถังที่ถูกถอดออกไม่สามารถระบุเลขตัวถังและสีได้
พี่ๆ ดูผลงานของหน่วยงาน พ.ฐ. เหมือนมีการเตี๊ยมกับทาง ปจร.ศปก.น ไว้ก่อน ดูข้อความอ้างอิงที่ผมนำมาช่วงที่ขีดเส้นใต้และอักษรใหญ่ครับ

เรื่องเกิดขึ้นเมื่อกลางปี พ.ศ.2547

เวลาประมาณ 8.00 น. ได้มีเจ้าหน้าที่ตำรวจจากงานป้องกันและปราบปรามการโจรกรรมรถยนต์และจักรยานยนต์ ศูนย์ปฏิบัติการกองบัญชาการตำรวจนครบาล (ปจร.ศปก.น) จำนวนหนึ่งเข้ามาที่บ้านเพื่อนผมพร้อมแสดงตัวและเอกสารขอตรวจยึดรถยนต์ของเพื่อนโดยแจ้งว่าเป็นรถยนต์เลี่ยงภาษีศุลกากรและอ้างว่าได้รับแจ้งจาก สายลับ (ซึ่งไม่อาจเปิดเผยนาม) เพื่อหวังรางวัลนำจับ  เพื่อนผมได้แสดงเอกสารการเช่าซื้อรถยนต์คันดังกล่าวให้ดูพร้อมแจ้งว่ารถเป็นกรรมสิทธิ์ของบริษัทไฟแนนซ์  เจ้าหน้าที่ได้โทรศัพท์และให้คุยกับตำรวจซึ่งเป็นผู้บังคับบัญชายศพันตำรวจโทและได้ขอความร่วมมือโดยขอให้นำรถไปตรวจเพื่อพิสูจน์ภายในวันนั้นแล้วนำรถกลับมาใช้ตามปกติได้

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 01:22:37 PM »

..... อืมมม ... ถ้าเกิดกับเราจะทำอย่างไรฟะเนี๊ยะ .... เล่นติดตามกันเป็นปี ๆ ไม่ต้องทำมาหากินกันแล้วครับผม ....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 01:32:54 PM »

สร้างหลักฐานใหม่เลยหรือเนี่ยกะไม่ยอมรับผิด เบี่ยงเบนความจริงเลยหรือครับ ต้องการเลี่ยงความผิดตัวเองหรือกระไรครับ  ขอติดตามต่อครับคุณอารมณ์ดี
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 03:28:26 PM »

ขอให้กำลังใจน้าทนายกับจขกท.ด้วยครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 05:54:10 PM »

เลิกงานก็มานั่งเฝ้าจอเลย Grin
เชื่อหรือเปล่า ผมหากระทู้นี้ไม่เจอ ต้องใช้ช่องค้นหา
ไม่รู้จริงๆว่าโดนปักหมุดอยู่ด้านบน คือตอบแล้วก้ยังหาไม่เจออีก ดูอยู่หลายรอบถึงหาพบ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2007, 05:58:16 PM โดย เสือใบ(boon) » บันทึกการเข้า

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
RroamD
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 07:58:56 PM »

ขอให้กำลังใจน้าทนายกับจขกท.ด้วยครับ

กำลังใจเป็นสิ่งที่ดีสำหรับเรืองต่างๆ
ขอบคุณครับพี่

เลิกงานก็มานั่งเฝ้าจอเลย Grin
เชื่อหรือเปล่า ผมหากระทู้นี้ไม่เจอ ต้องใช้ช่องค้นหา
ไม่รู้จริงๆว่าโดนปักหมุดอยู่ด้านบน คือตอบแล้วก้ยังหาไม่เจออีก ดูอยู่หลายรอบถึงหาพบ Grin

เมื่อวานนี้คอนหัวค่ำผมเข้าเว๊บ อวป. จากเครื่องที่บ้านประมาณหนึ่งทุ่มเศษ หากระทู้ไม่พบเหมือนกันคิดว่าคงถูกลบแน่ๆ  ดูที่ด้านบนสุดของหน้าบอร์ดมีข้อความใหม่เข้ามา 1 ข้อความ 
เปิดเข้าพอเห็นชื่อผู้ส่งไม่ได้อ่านหัวข้อ ผมก็ใจไม่ค่อยดีแล้วครับพี่บุญ
เมื่อวานนี้ เวลา 07:40:50 PM Re: ปักหมุดกระทู้ RO 02
พออ่านข้อความแล้วผมก็ส่งข้อความขอบคุณท่าน RO2 แล้วก็กลับไปที่หน้า หลังแนวยิง ก็พบกระทู้ทั้งสองปักหมุดแล้วครับ
ขอบคุณพี่บุญครับ

สร้างหลักฐานใหม่เลยหรือเนี่ยกะไม่ยอมรับผิด เบี่ยงเบนความจริงเลยหรือครับ ต้องการเลี่ยงความผิดตัวเองหรือกระไรครับ  ขอติดตามต่อครับคุณอารมณ์ดี

คงเป็นวิธีการพิสูจน์หลักฐานที่ชี้ให้เห็นความผิดปกติของรถยนต์ของกลางที่เป็นวัตถุพยานให้เข้ากับข้อกล่าวหาที่แจ้งความดำเนินคดีทางอาญาเพราะเพื่อนผมไม่ยอมเซ็นเอกสารเพื่อยกให้เป็นสมบัติของแผ่นดินครับ

วันนี้กลับมาถึงบ้านได้รับรูปเพิ่มจากเพื่อน ขอนำมาให้พี่ๆ ดูเพิ่มครับ
เวลาผ่านไปประมาณสามเดือนเศษเพื่อได้รับการติดต่อจากนายตำรวจซึ่งเป็นรองผู้กำกับ(เปิดเผยนามระหว่างพูดโทรศัพท์) โดยบอกว่ารถของกลางมีความผิดตามรายการของ พ.ฐ. หากไม่ต้องการถูกดำเนินคดีทางอาญาให้เพื่อนผมไปพบและให้การยอมรับพร้อมเซ็นเอกสารยกรถให้ตกเป็นสมบัติของแผ่นดิน  นัดทนายรุ่นน้องอีกครั้งและทำหนังสือมอบอำนาจในฐานะเป็นญาติให้ไปพบ จนท. ดังกล่าวแทน เมื่อไปพบและแสดงตัวว่าได้รับมอบอำนาจ จนท.ก็ยืนยันเหมือนที่บอกเพื่อน  รุ่นน้องก็ขอดูรถแต่ก็ได้รับคำตอบว่า "ไม่ต้องห่วง รถจอดอยู่ที่บ้านผู้การแต่ยังให้ดูไม่ได้" รุ่นน้องจึงถามต่ออีกว่าทำไม่รถไม่จอดในโรงเก็บของหน่วยงาน จนท.คนนั้นก็บอกว่า "รถมันแพง ที่จอดของหน่วยงานไม่ปลอดภัย"

ผมได้เรียนให้ทราบว่ารถของเพื่อนคันนี้สภาพดีมากๆ แต่...
ถ้ารถจอดอยู่อย่างที่บอก แผ่นกันฝุ่นในบังโคลนล้อหน้าของรถมันคงไม่กระจุยอย่างที่เห็นหรอกครับ

นี่ก็อีกจุดหนึ่งที่ผิดสังเกตุเห็นอย่างชัดเจนเพราะถ้ารถจอดฝุ่นทรายมันจะไปติดอยู่ที่ตัวกรองเปลือยขนาดนี้ได้ยังไง เหมือนเอารถไปชับลุยฝุ่นหรือแข่งแรลลี่มาแบบอัดเต็มที่เพราะเครื่องรถคันนี้มีเทอร์โบ การดูดอัดอากาศจะมีแรงดันสูงกว่าเครื่องยนต์ทั่วไปครับ

ตรงนี้เป็นภาพเพียงบางส่วนที่เพื่อนและน้องทนายได้บันทึกไว้วันที่มีโอกาสไปดูรถที่ถูกยึดไปแบบ ยึดลืม 
ถ้าพี่ๆ เป็นเจ้าของรถจะมีความรู้สึกอย่างไรบ้าง ผมขอความกรุณาช่วยกันออกความเห็นกันสักนิดครับ
เพราะเพื่อนผมและน้องทนายเข้ามาอ่านกระทู้นี้ด้วย เพียงแต่ยังไม่ได้สมัครเป็นสมาชิกของเว๊บ อวป. ครับ

ด้วยความเคารพทุกท่านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2007, 08:25:16 PM โดย RroamD » บันทึกการเข้า

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 09:17:57 PM »

ตามรูปผมมองเห็นยางรถมันสึกมากจนไม่เหลือสภาพแล้ว ไม่แน่ใจว่าก่อนโดนยึดสภาพยางเป็นอย่างไร

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 11
  พิมพ์