๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 07:15:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถถูกยึด..โดย..? สรุปที่ หน้าที่ 10 ครับ  (อ่าน 25028 ครั้ง)
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #150 เมื่อ: มกราคม 03, 2008, 02:49:43 PM »

อือ เหนื่อยแทนครับ เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า สุดท้ายก็จะหายไปกัยสายลมที่พัดผ่านหรือเปล่าครับ
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #151 เมื่อ: มกราคม 03, 2008, 03:19:22 PM »

อือ เหนื่อยแทนครับ เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า สุดท้ายก็จะหายไปกัยสายลมที่พัดผ่านหรือเปล่าครับ

ที่หายผมเรียนไว้ชัดเจนตามที่เพื่อนและน้องทนายให้ข้อมูลมาครับ

แต่ที่พี่สงสัย หายไปกัยสายลมที่พัดผ่าน
ตรงนี้ผมไม่เข้าใจ ขอความกระจ่างครับ

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #152 เมื่อ: มกราคม 03, 2008, 03:36:24 PM »

กลัวอีกหลายรายที่เป็นเช่นนี้ครับ  ไม่สู้ ถูกยึดรถ เรื่องก็เงียบหายไป แถมบางที ถูกกับกลายผิด ต้องรับโทษอีกนอกเหนือจากถูกยึดรถ

มีแนวโน้มจะสู้หรือเปล่าครับ
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #153 เมื่อ: มกราคม 04, 2008, 07:46:50 AM »

คุณ RroamD ครับผมมีอะไรให้ดู หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #154 เมื่อ: มกราคม 04, 2008, 03:03:54 PM »

Smileyเป็นกำลังใจให้คุณ RroamDครับ

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #155 เมื่อ: มกราคม 04, 2008, 03:18:21 PM »

กลัวอีกหลายรายที่เป็นเช่นนี้ครับ  ไม่สู้ ถูกยึดรถ เรื่องก็เงียบหายไป แถมบางที ถูกกับกลายผิด ต้องรับโทษอีกนอกเหนือจากถูกยึดรถ

มีแนวโน้มจะสู้หรือเปล่าครับ

ถ้าเป็นคำถาม มีแนวโน้มจะสู้หรือเปล่าครับ

กรณีของเพื่อนผมสู้จนจบแล้วครับ

ถ้าถามว่า มีแนวทางจะสู้หรือเปล่า ขึ้นอยู่ที่

1.  สู้คดีถ้ารถที่ซื้อมาถูกต้องตามกฏหมายมีหลักฐานยืนยันตั้งแต่ต้นทางจนถึงการจดทะเบียน
2.  ใม่สู้คดีเพราะรถที่ซื้อมาผิดกฏหมายโดยไม่ทราบมาก่อนและจำนนด้วยหลักฐาน

ขอบคุณครับ

คุณ RroamD ครับผมมีอะไรให้ดู หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอบคุณครับพี่ NOOM 19
ผมลองค้นหาดูก็พบเหมือนกันครับ

หน่วยงานหลายๆ หน่วยของ สตช. มีอำนาจในการดำเนินการเรื่องนี้คล้ายๆ กัน ตัวอย่าง ปจร.ศปก.น, สศก. และ บก.ปศท เป็นต้น  การมีส่วนเข้าไปเกี่ยวข้องเรือ่งรถยนต์ในคดีต่างๆ ตามที่สื่อมวลชนเสนอข่าวมาให้ได้อ่านกันแล้วส่วนใหญ่ก็เงียบไปเพราะไม่รู้ว่าจะไปเจาะหรือแสวงข่าวเพิ่มเติมได้อย่างไร มีการตกลงกันหรือดำเนินคดีตามกฏหมายหรือไม่ก็ไม่มีใครรู้ได้ แม้กระทั่งการที่เจ้าของรถของกลางที่ถูกกล่าวหานำหลักฐานไปแสดงความถูกต้องแล้วได้รับรถคืนก็ไม่เคยปรากฏเป็นข่าว 
พูดได้ว่า เป็นข่าวตอนจับ เป็นขนมตอนจบ ครับ

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #156 เมื่อ: มกราคม 04, 2008, 04:32:59 PM »

ตามอ่านทุกตอนครับ  เรื่องนี้ผู้ร้ายตัวจริงคงลอยนวล Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #157 เมื่อ: มกราคม 04, 2008, 06:30:51 PM »

ความอยากมีรถสวย แรงๆ เลยลดลงเลยครับ ต้องซื้อของแพง ใช้รถผลิตในประเทศก็แล้วกันสำหรับผม แต่เสียดายความรู้สึก เวลา ที่ต้องสูญเสียไปของเพื่อนคุณแทนเลยครับ เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #158 เมื่อ: มกราคม 05, 2008, 12:03:00 AM »

“ ตำรวจมีหน้าที่รักษาความสงบเรียบร้อยของบ้านเมืองและมีอำนาจจะสอบสวน จับกุม คุมขัง ปราบปราม เป็นเครื่องมือสำคัญในการปฏิบัติหน้าที่ อำนาจเหล่านี้สามารถสร้างคุณและโทษได้เท่าๆ กัน สุดแต่การใช้ ทุกคนจึงจำเป็นต้องควบคุมจิตใจให้มั่นคง เที่ยงตรงอยู่ในความสัตย์สุจริต ไม่ใช้อำนาจที่มีอยู่ด้วยอคติ หรือยอมให้ผู้อื่นมาแอบแฝงใช้อำนาจของตนโดยไม่เป็นธรรม  อำนาจของท่านจะเกิดผลเป็นคุณประโยชน์ คือ เป็นการรักษาความสงบสุข ปกป้องสุจริตธรรม และผดุงความถูกต้องเป็นธรรม จึงต้องขอให้ท่านทั้งหลายได้คิดพิจารณาให้เห็นถ่องแท้ จะได้สามารถใช้อำนาจที่มีอยู่เป็นเครื่องมือในการปฏิบัติหน้าที่ของผู้พิทักษ์สันติราษฎร์ ให้สำเร็จประโยชน์โดยบริสุทธิ์บริบูรณ์ ”
พระบรมราโชวาท ในการพระราชทานกระบี่แก่ผู้สำเร็จการศึกษาจากโรงเรียนนายร้อยตำรวจ ประจำปีการศึกษา 2549

"  ขอแสดงความยินดีกับท่านที่ได้รับยศสูงขึ้นและองค์กรสนับสนุน และทุ่มเทเปล่งวาจาที่เป็นคำสัตย์ปฏิญาณ ด้วยความซื่อสัตย์สุจริต เพื่อความเจริญของประเทศ ซึ่งหน้าที่ของท่านนั้น เป็นหน้าที่สำคัญมาก และอย่างที่ได้ปฏิญาณ ถ้าไม่ได้ทำตามก็จะมีอันเป็นไป แม้ไม่ได้พูดก็จะมี แต่ว่าทำดีตามที่ได้ปฏิญาณ ก็เชื่อว่าท่านจะประสบ ความรุ่งเรือง ความเจริญ เพราะว่าคำที่พูดนี้ มีความศักดิ์สิทธิ์ เทวดาอารักษ์ก็ได้ฟังและได้ยิน ซึ่งถ้าเทวดาอารักษ์ได้ยินแล้ว ท่านก็จะต้องพูดกับท่าน ตราบใดที่ท่านทำดีตามคำปฏิญาณ เป็นของศักดิ์สิทธิ์ ช่วยให้ประเทศชาติอยู่อย่างเป็นสุขได้ "

พระบรมราชวโรกาส ให้นายทหารชั้นนายพล และนายตำรวจชั้นนายพล ที่ได้รับพระราชทานยศสูงขึ้น ประจำปี 2549-2550 เฝ้าทูลละอองธุลีพระบาท ถวายสัตย์ปฏิญาณ

BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #159 เมื่อ: มกราคม 08, 2008, 08:15:05 AM »

ต้องสู้ให้ถึงที่สุดครับ   ให้กำลังใจครับ เยี่ยม
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #160 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2008, 03:31:19 PM »

น่าจะมีมาตรากฎหมายจำคุก + อายัดทรัพย์เจ้าหน้าที่ฉ้อราษฎ 

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #161 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2008, 04:55:46 PM »

น่าจะมีมาตรากฎหมายจำคุก + อายัดทรัพย์เจ้าหน้าที่ฉ้อราษฎ 

กฎหมายมีอยู่แล้วครับ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11]
  พิมพ์