๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 06:44:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถถูกยึด..โดย..? สรุปที่ หน้าที่ 10 ครับ  (อ่าน 25019 ครั้ง)
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #120 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2007, 07:09:20 PM »

.... ท่าน rockguns มาปูเสื่อนอนรอทุกคราเลยหรือครับ  เห็นลงชื่อลำดับต้น ๆ ตลอดเลย ......

..... ผมอ่านมาตั้งแต่ต้น  ผมชื่นชมในความเป็นเพื่อนของท่านจริง ๆ  ไม่ว่าจะเป็นทนายความ หรือแม้แต่ตัวท่าน RroamD เอง  กำลังใจในยามที่เราต่อสู้กับอะไรสักอย่าง  ที่ยังมองไม่เห็นจุดสุดท้ายว่าจะจบอย่างไร  แถมใช้เวลาในการต่อสู้ติดตามนานอย่างนี้  ยอมรับและสรรเสริญในความเป็นเพื่อนจริง ๆ ทำให้ผมนึกถึงเพื่อนผมคนหนึ่ง แต่เขาใจเสาะรีบตายไปเสียก่อน .... ด้วยความจริงใจครับผม ...

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #121 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2007, 07:19:26 PM »

.... ท่าน rockguns มาปูเสื่อนอนรอทุกคราเลยหรือครับ  เห็นลงชื่อลำดับต้น ๆ ตลอดเลย ......

..... ผมอ่านมาตั้งแต่ต้น  ผมชื่นชมในความเป็นเพื่อนของท่านจริง ๆ  ไม่ว่าจะเป็นทนายความ หรือแม้แต่ตัวท่าน RroamD เอง  กำลังใจในยามที่เราต่อสู้กับอะไรสักอย่าง  ที่ยังมองไม่เห็นจุดสุดท้ายว่าจะจบอย่างไร  แถมใช้เวลาในการต่อสู้ติดตามนานอย่างนี้  ยอมรับและสรรเสริญในความเป็นเพื่อนจริง ๆ ทำให้ผมนึกถึงเพื่อนผมคนหนึ่ง แต่เขาใจเสาะรีบตายไปเสียก่อน .... ด้วยความจริงใจครับผม ...

คนชอบรถครับ ปัญหาที่เกิดขึ้นไม่ยุติธรรมครับ เป็นที่รู้กันอยู่แล้วที่มีข่าวในหน้าหนังสือพิมพ์และข่าวทางทีวี ที่ปรากฎอีกคันนึงครับ ไม่ทราบผลเลยครับเพราะมีบริษัทประกันรับติดตามให้ในฐานะเจ้าของ ที่เป็นนิติบุคล แต่เพื่อนคุณอารมย์ดี เป็นตัวอย่างที่ผู้ครอบครองรถตามกฎหมายลงมาเล่นเกมส์เองเลย เป็นความรู้ดีครับ ผมเคยจะทำรถแบบนี้แบบจดทะเบียนเปลี่ยนแปลงได้ยินข่าวที่ไม่ดีมาก่อนก็เลยยุติโปรเจ็คนานแล้วครับ
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #122 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2007, 07:40:37 PM »

.... เช่นกันครับ  ตอนที่ผมไปต่างประเทศและได้รู้จักสนิทสนมกับท่านหนึ่งที่สามารถนำรถเข้ามาได้ในราคาที่ผมเองก็แปลกใจ  ซึ่งตัวท่านเองมีอยู่ 4 คน ผมเห็นทะเบียนหมดเลยนะถูกต้อง  ผมก็แหย่ว่าขอที่ท่านมีอยู่แล้วนี่ให้ผมสักคันได้หรือไม่  ไม่ต้องให้ผมทำใหม่  ซึ่งทำอย่างไรนั้นผมไม่ต้องอธิบายท่านนะ  แต่ท่านก็อ้อมแอ้มว่าท่านรักไม่อยากให้ใคร  แต่ผมก็แอบรักเหมือนกัน  รักราคาครับท่าน ..... ไม่ขอบอกนะว่าเป็นรถอะไรบ้าง ....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2007, 07:45:06 PM โดย แจ็ค » บันทึกการเข้า

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #123 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2007, 07:54:07 PM »

รถคันนั้นเกินฝันผมครับ ใช้รถแบ็คโอล์ทุบก็รู้สึกเสียดายของ แต่ไม่ใช่ของเรา เขาใช้อภิสิทธิ์และอิทธิพลนอกระบบ ช่างมั...เถอะครับ กระจายเละ ผมต้องการเพียงแค่เปลี่ยนจากขับสองล้อเป็นขับสี่ ของ EVOLUTION 4 นั้น มีคนเตือนว่ายึดและยาว ก็ดีใจนะที่ไม่ทำ น้ำมันโค...ตร แพงขนาดนี้ ป่านนี้ผมคงต้องปิดทองจุดธูปบูชาทุกวัน ขับไม่ไหวครับ แต่ชอบรถสปอร์ตสวยๆไว้ฝันครับน้าแจ็ค หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #124 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2007, 02:23:14 PM »

ยินดีด้วยครับกับเพื่อนของ คุณ RroamD.และต้องขอชื่นชม น้องทนายท่านนี้ด้วยครับ ..  Smiley

ทั้งสองคนฝากให้ผมขอบคุณพี่ครับ

.... เช่นกันครับ  ตอนที่ผมไปต่างประเทศและได้รู้จักสนิทสนมกับท่านหนึ่งที่สามารถนำรถเข้ามาได้ในราคาที่ผมเองก็แปลกใจ  ซึ่งตัวท่านเองมีอยู่ 4 คน ผมเห็นทะเบียนหมดเลยนะถูกต้อง  ผมก็แหย่ว่าขอที่ท่านมีอยู่แล้วนี่ให้ผมสักคันได้หรือไม่  ไม่ต้องให้ผมทำใหม่  ซึ่งทำอย่างไรนั้นผมไม่ต้องอธิบายท่านนะ  แต่ท่านก็อ้อมแอ้มว่าท่านรักไม่อยากให้ใคร  แต่ผมก็แอบรักเหมือนกัน  รักราคาครับท่าน ..... ไม่ขอบอกนะว่าเป็นรถอะไรบ้าง ....

ความอดทนของแต่ละคนไม่เท่ากันครับพี่  แต่ผมและเพื่อนๆ จะคอยให้กำลังใจซึ่งกันและกันอย่างเรื่องนี้หรือเรื่องที่ผมป่วยด้วยโรคมะเร็ง
ตัวอย่างที่พี่นำภาพและเรื่องมาเล่าให้ฟังก็คงเป็นผู้มีอำนาจท่านหนึ่งจึงทำได้ แต่ผมคิดว่าอยู่ที่ยุคสมัยและพรรคพวกด้วยครับ
ขอบคุณครับ

คนชอบรถครับ ปัญหาที่เกิดขึ้นไม่ยุติธรรมครับ เป็นที่รู้กันอยู่แล้วที่มีข่าวในหน้าหนังสือพิมพ์และข่าวทางทีวี ที่ปรากฎอีกคันนึงครับ ไม่ทราบผลเลยครับเพราะมีบริษัทประกันรับติดตามให้ในฐานะเจ้าของ ที่เป็นนิติบุคล แต่เพื่อนคุณอารมย์ดี เป็นตัวอย่างที่ผู้ครอบครองรถตามกฎหมายลงมาเล่นเกมส์เองเลย เป็นความรู้ดีครับ ผมเคยจะทำรถแบบนี้แบบจดทะเบียนเปลี่ยนแปลงได้ยินข่าวที่ไม่ดีมาก่อนก็เลยยุติโปรเจ็คนานแล้วครับ

สู้กันตรงๆ สำหรับเพื่อนผมเพราะเค้าก็ไม่ยอม ส่วนหนึ่งมาจากเรื่องของความ สัปปลับ และพฤติกรรมที่เลวร้ายของท่านที่ได้รับหน้าที่ให้ปราบปรามแต่การกระทำกลับตรงกันข้าม เรื่องที่พี่บอกว่า เคยคิดจะทำรถแบบนี้ หมายถึงรถแบบไหน เพื่อนผมฝากถามครับ

รถคันนั้นเกินฝันผมครับ ใช้รถแบ็คโอล์ทุบก็รู้สึกเสียดายของ แต่ไม่ใช่ของเรา เขาใช้อภิสิทธิ์และอิทธิพลนอกระบบ ช่างมั...เถอะครับ กระจายเละ ผมต้องการเพียงแค่เปลี่ยนจากขับสองล้อเป็นขับสี่ ของ EVOLUTION 4 นั้น มีคนเตือนว่ายึดและยาว ก็ดีใจนะที่ไม่ทำ น้ำมันโค...ตร แพงขนาดนี้ ป่านนี้ผมคงต้องปิดทองจุดธูปบูชาทุกวัน ขับไม่ไหวครับ แต่ชอบรถสปอร์ตสวยๆไว้ฝันครับน้าแจ็ค หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก
คันเดียวกับคันนี้หรือเปล่าครับพี่ Shocked
เรื่องการแปลง CK2 เป็นขับสี่มีความผิดตามข้อหาดัดแปลงสภาพแน่นอนซึ่งไม่คุ้ม
ขออนุญาตพี่ worth ครับ

ผมเจอเคสแบบนี้เหมือนกันครับ เอาอีคาร์ไปทำเป็นอีโวโฟร์ แต่งบอดี้ตามของนอกทั้งหมด โดนยึดไปตรวจครั้งแรกใช้เวลาสองสัปดาห์

โดนแค่เตือนให้ไปทำให้ถูกต้อง

ครั้งที่สองพวกบอกขอยืมใช้เฉยๆเกือบเดือน

แต่แปลกผมไปรับรถกลับทุกครั้งต้องไปที่แฟลตแถวๆพระรามสอง  สุดท้ายตัดปัญหาขายออกไปถูกๆ

รถคันนี้เพื่อนผมสั่งเข้ามา (พูดเล่นครับ Grin) แล้วถอดชิ้นส่วนที่เป็นส่วนหลักทำให้รถใช้งานไม่ได้ สั่งอะหลั่ยทางโรงงานก็ไม่ขายให้ทำให้รถไม่มีราคาเวลาประมูล แต่ก็ไม่พ้นต้องเจอแบบนี้ขนาดให้ จนท.ของ สตง. เอารถไปขวางไม่ให้ทำลายแต่ทางกรมศุลกากรเดินหน้าลุยเป็นตัวอย่างให้ผู้นำเข้าแล้วทำตามที่เรียนให้ทราบ แจ้งจับเพราะได้รางวัลก้อนหนึ่งเป็นต่ออยู่แล้วประมูลมาขายกำไรมหาศาล...หาวิธีอื่นครับ Cheesy

น้องทนายได้แจ้งให้เพื่อนผมทราบเรื่องหนังสือที่จะส่งถึง ผกก.สน. ได้เตรียมไว้เรียบร้อยรอเพียงการลงวันที่และลายมือชื่อก็พร้อมจะยื่นที่ฝ่ายธุรการของ สน.  แต่ได้ศึกษาขั้นตอนเรื่องการแจ้งคำสั่งของอัยการให้ผู้เกี่ยวข้องทั้งหมดทราบนั้นมีกำหนดเวลาจึงขอให้เพื่อนใจเย็นเพื่อรอดูและก็ปรากฏว่าทาง สน. ไม่มีหนังสือแจ้งให้เพื่อนผมไปพบเพื่อทราบคำสั่งอัยการฯ และตามประมวลกฏหมายวิธีพิจารณาความอาญามาตรา 85 และ 146 หลังจากรับเอกสารทราบคำสั่งอัยการฯ แล้ว 6 เดือน  ในช่วงนั้นผมถามน้องทนายว่ารอแล้วมีผลดีอย่างไรซึ่งก็ได้รับคำตอบพร้อมรอยยิ้มว่า งานนี้ ผกก.สน. ต้องรับผิดชอบเรื่องทั้งหมด

ส่งหนังสือที่ฝ่ายธุรการถึง ผกก.สน วันที่ 16 กรกฎาคม 2550

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #125 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2007, 02:39:10 PM »

ใช่เลยครับ ถูกต้อง เลิกแล้วไม่อยากคิดอีก ครับ คงเหมือนกันกับเพื่อนคุณอารมย์ดี  ซื้อถูกต้องก็ซื้อบ้านอยู่ถูกกว่า เลยเล่นรถพื้นๆผลิตในไทยครับ หนีพวกทุจริตเอาเปรียบเราครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #126 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2007, 04:26:09 PM »

. ....

คันซ้าย เป็น Benz E ๒๒๐ MTP .. ฝรั่งมันใช้เป็นที่พักวางของอย่างนี้เลยเหรอ   Grin
ส่วนคันขวา ..แสดงว่า กระจกบังลม. เขาดีจริง จริง  คิก คิก  คิก คิก

gumgum
"มีปืนแล้วก็รีบเอามา ยิง ๆ กันซะ"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

" ใช้หนีราชการ เท่านั้น"

« ตอบ #127 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 08:48:45 PM »

ใช้รถสวยๆ ก็แบบนี้ละครับ มีทั้งคนรัก คนอิจฉา น่าเห็นใจครับ 

"ภาวนาขออย่าให้ได้มีโอกาสใช้ปืนในการป้องกันชีวิตและทรัพย์สินเลย"
Yo ho
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #128 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 12:50:38 PM »

เศร้า  เฮ้อ...อ่านแล้วยังเหนื่อย(ใจ)แทน  .......เอาใจช่วยครับ..บังเอิญผมก็มีรถ(มอ'ไซด์) ไม่(สามารถ)จดทะเบียนเหมือนกัน...กลัวๆอยู่

แต่ที่รู้ๆ ...ได้เห็นและซึ้งในน้ำใจของเพื่อนๆทุกคนของพวกพี่ครับ..................เป็นตัวอย่างที่ดีสำหรับผมครับ

ขอให้พี่ RroamD สุขภาพแข็งแรงครับ
หมูอ้วนน่ารักนะคะ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #129 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 05:02:05 PM »

ตามอ่านเหมือนกันค่ะ ให้ความรุ้ ความระแวง ความกลัว และอีกหลายอย่าง จากคนที่คิดไม่ดี มักได้ทรัพย์เขา เอาเปรียบ
 เป็นกำลังใจให้เพื่อนและน้องทนายนะคะ และขอให้คุณอารมดี มีกำลังกาย กำลังใจ ต่อสู้โรคร้ายค่ะ พระคุ้มครองค่ะ
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #130 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 01:53:48 PM »

สัสดีครับ.....ยังติดตามอ่านและให้กำลังใจคุณอารมณ์ดี และเพื่อน กับทีมงานครับ
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #131 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 02:30:15 PM »

ใช่เลยครับ ถูกต้อง เลิกแล้วไม่อยากคิดอีก ครับ คงเหมือนกันกับเพื่อนคุณอารมย์ดี  ซื้อถูกต้องก็ซื้อบ้านอยู่ถูกกว่า เลยเล่นรถพื้นๆผลิตในไทยครับ หนีพวกทุจริตเอาเปรียบเราครับ

เพื่อนฝากบอกว่าบ้านที่ซื้อราคาแพงกว่ารถหลายเท่าครับ
ขอบคุณครับ

ใช้รถสวยๆ ก็แบบนี้ละครับ มีทั้งคนรัก คนอิจฉา น่าเห็นใจครับ 

ขอบคุณที่เห็นใจครับ รถเพื่อนผมสวยสู้คันที่ถูกบดทำลายในรูปไม่ได้ครับ Cheesy

เศร้า  เฮ้อ...อ่านแล้วยังเหนื่อย(ใจ)แทน  .......เอาใจช่วยครับ..บังเอิญผมก็มีรถ(มอ'ไซด์) ไม่(สามารถ)จดทะเบียนเหมือนกัน...กลัวๆอยู่

แต่ที่รู้ๆ ...ได้เห็นและซึ้งในน้ำใจของเพื่อนๆทุกคนของพวกพี่ครับ..................เป็นตัวอย่างที่ดีสำหรับผมครับ
                                                        ขอให้พี่ RroamD สุขภาพแข็งแรงครับ

เก็นดีๆ อย่าให้ใครมาเอาไปนะครับ  อย่างที่เรียนให้ทราบแล้วพวกเราคบกันแบบช่วยเหลือกันมาตลอดครับ
ขอบคุณครับ

ตามอ่านเหมือนกันค่ะ ให้ความรุ้ ความระแวง ความกลัว และอีกหลายอย่าง จากคนที่คิดไม่ดี มักได้ทรัพย์เขา เอาเปรียบ
 เป็นกำลังใจให้เพื่อนและน้องทนายนะคะ และขอให้คุณอารมดี มีกำลังกาย กำลังใจ ต่อสู้โรคร้ายค่ะ พระคุ้มครองค่ะ

คงพอเป็นอุทาหรณ์และมีประโยชน์ไม่มากก็น้อยครับพี่
ขอบคุณครับ

สัสดีครับ.....ยังติดตามอ่านและให้กำลังใจคุณอารมณ์ดี และเพื่อน กับทีมงานครับ

สวัสดีครับพี่หรอย
ขอบคุณที่ติดตามแต่...ผมว่าเรื่องนี้...สัสดี...ไม่เกี่ยวครับพี่ Cheesy

ผมรอเอกสารเพิ่มจากเพื่อนพอดีเค้างานเยอะมากเดินทางไปต่างจังหวัด ได้คุยรายละเอียดกันจึงขอนำมาเล่าให้พี่ๆ ฟังกันก่อนครับ

หลังจากส่งหนังสือถึง ผกก.สน ได้ประมาณ 7-10 วัน (คร่าวๆ ก่อนนะครับ) เพื่อนก็ได้รับโทรศัพท์ติดต่อกลับมาจาก ผกก. โดยนายดาบเป็นคนพูดก่อนแล้ว ผกก.ให้เพื่อนนัดวันที่สะดวกไปพบ  คุยกับ ผกก. เสร็จนายดาบโทรกลับมาคุยกับเพื่อนผมโดยบอกว่า มีอะไรมาคุยกันก็ได้ทำไม่ต้องส่งหนังสือถึง ผกก. เพื่อนผมก็ไม่พูดอะไรเพียงแต่บอกว่า เอาไว้ผมคุยกับท่าน ผกก. ด้วยตัวเอง นายดาบพยายามถามว่านัดวันไหนเพื่อนผมกดตัดสายเลิกคุยเพราะไม่สบอารมณ์ตั้งแต่ครั้งแรกที่ไปติดต่อแล้วและในใจก็คิดอยู่ว่างานนี้ได้บอกให้ ผกก. รู้ถึงพฤติกรรมของลูกน้องด้วยครับ 

ไป สน.พร้อมกับน้องทนายตามที่นัด ผกก. ไว้  ท่านก็บอกให้ทราบก่อนว่าท่านเพิ่งมารับตำแหน่งที่ สน. เมื่อเดือนเมษายน พ.ศ.2550  พอได้รับหนังสือที่ฝ่ายธุรการส่งมาที่โต๊ะทำงานก็รีบติดต่อ อ่านแล้วเห็นว่าเป็นเรื่องเร่งด่วนเพราะอ้างถึงคำสั่งของอัยการฯ ซึ่งท่านก็ไม่ได้ทราบไม่ได้เห็นคำสั่งนี้  ตาม จนท.ของห้องเก็บสำนวนคดีอาญาของ สน. มาสอบถามจึงให้รีบโทรหาเพื่อนให้มาพบเพื่อฃี้แจงให้ทราบก่อน จากนั้นก็เรียกนายดาบให้นำคำสั่งอัยการฯ และสำนวนคดีมา นายดาบก็พูดต่อหน้าเพื่อนและน้องทนายว่า สำนวนไม่อยู่

ท่าน ผกก. เรียก จนท. หน้าห้องทำงานเข้าและบอกเขียนข้อความให้ห้องวิทยุของ สน. ติดต่อไปยัง สน.ที่พนักงานสอบสวนคนเดิมที่นายดาบแจ้งว่านำสำนวนสอบสวนไปด้วยให้นำกลับมาด่วน  ประมาณ 10 นาทีนายดาบก็เดินกลับมาที่ห้องทำงานของท่าน ผกก. พร้อมแฟ้มสำนวนคดีอาญาและคำสั่งสองฉบับของอัยการฯ ให้ท่านดู  เพื่อนกับน้องทนาย...งง...เพราะเท่าที่รู้ สน.ที่พนักงานสอบสวนย้ายไปปฏิบัติงานอยู่ห่างกันเกือบ 10 กิโลเมตรแต่ได้เอกสารมายิ่งส่งมาทางอีเมลซะอีก  ท่านได้ดูคำสั่งอัยการฯ แล้วโทรศัพท์พูดกับ รอง ผกก.

รอง ผกก. เข้ามาพบแล้วก็ให้เพื่อนกับน้องทนายเล่าเรื่องทั้งหมดให้ฟังเสร็จแล้วก็เรียนนายดาบคนเดิมมาและสั่งให้พิมพ์เอกสารเป็นหนังสือเพื่อให้เพื่อนผมถือไปส่งให้ทางกรมศุลกากรด้วยตนเองเพราะแจ้งว่าถ้าให้ทาง สน.ส่งทางไปรษณีย์ลงทะเบียนตอบรับจะทำให้การเดินเรื่องช้าไปหนึ่งขั้นตอน  นายดาบก็รับทราบและไปดำเนินการเรื่องหนังสือให้  รอง ผกก.ก็สอบถามรายละเอียดเพิ่มเรื่องที่เกิดขึ้นและก็พูดกับเพื่อนผมว่า รถถูกต้องพยายามจะทำให้ผิดมันก็ถูกวันยังค่ำ  น้องทนายเห็นว่าท่านก็คุยตรงไปตรงมาจึงถามว่าท่านอยู่ที่ สน.นี้นานหรือยังครับ

ท่านก็บอกว่าตั้งแต่ ผกก.สองคนก่อนจนคนล่าสุดที่มาประจำตำแหน่งก็เป็นเพื่อนเคยทำงานร่วมกันมาที่หน่วยงานสอบสวนตดีเศรษฐกิจซึ่งทั้ง ผกก.และตัวท่านไม่ชอบงานแบบนั้น ท่านทำงานทางด้านปราบปรามมาด้วยกันจีงมาลงตัวที่ สน.นี้  คุยกันไปสักพักใหญ่ได้เวลาใกล้เที่ยงน้องทนายจึงขอตัวไปทานข้าวกับเพื่อนผม รอง ผกก.ก็แจ้งว่าประมาณบ่าย 1-2 โมงให้กลับมาที่ห้องทำงานแกเพื่อรับเอกสาร หากมีเวลาพอและทันให้ไปส่งที่กรมศุลกากรเพื่อลงวันที่รับเอกสาร ทาง สน.จะได้รอเอกสารตอบจากทางกรมศุลกากรซึ่งคงส่งกลับมาทางไปรษณีย์

พักสายตากันก่อนครับ

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #132 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 03:19:30 PM »

รอครับ   เหนื่อยมากหรือเปล่าครับที่พิมพ์ให้อ่าน เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #133 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 03:31:23 PM »

ติดตามอ่านตลอดครับ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #134 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 11:20:27 PM »

ตามลุ้นมาตลอดครับ...Cheesy
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11
  พิมพ์