ครีมบัวหิมะของจีน

<< < (2/9) > >>

andaman:
เวลาลูกหลานโดนยูงกัด มแลงสัตว์กัดต่อย ก็ใช้บัวหิมะนี่แหละครับทาๆๆๆแทนยาหม่อง

Min-Min:
ใช้ดีนะคะโดยเฉพาะแผล น้ำร้อนลวก  แต่สำหรับพวกที่บอกว่าใช้แล้วหน้าขาวใสไม่ควรเสี่ยง เพราะได้ข่าวว่ามีสารเสตรีย์รอยด์  แม่เพื่อนซื้อมาฝาก เห็นว่า 250 หยวน ถ้ากลัวของปลอมไปดูร้านเจ๊เล้งน่าจะดี  ;D

RUGER:
  อิอิอิ .....

หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥:
  น่าจะเป็นของรัฐบาลจีน คงไม่เป็นอันตรายหรอกครับ เมื่อเข้าไปเที่ยวจีนกับกรุ๊ปทัวร์ จะต้องเข้าไปดูการขายยาพวกนี้

ทางจีนบังคับต้องเข้าไป ไม่ซื้อไม่เป็นไร มียาต่างๆหลายชนิด แต่ที่เป็นที่รู้จักกันอย่างแพร่หลาย

คือ บัวหิมะนี่แหละครับ เคยดูเขาเอาโซ่เผาไฟแดงๆมารูดกับมือ แล้วเอาครีมบัวหิมะทาแล้วหาย :o

เคยได้ยินมา บัวหิมะตัวนี้น่าจะเป็นตัวที่ใช้รักษาผู้บาดเจ็บตอนที่รถแก๊ซระเบิดเมื่อนานมาแล้วในประเทศไทย

แล้วจีนส่งแพทย์มาช่วยครับ เจ้าบัวหิมะตัวนี้เลยดังตั้งแต่นั้นมา แต่จริงเท็จอย่างไรผมไม่ทราบครับ :)

andaman:
อ้างจาก: Min-Min ที่ พฤศจิกายน 26, 2007, 04:02:39 PM

ใช้ดีนะคะโดยเฉพาะแผล น้ำร้อนลวก  แต่สำหรับพวกที่บอกว่าใช้แล้วหน้าขาวใสไม่ควรเสี่ยง เพราะได้ข่าวว่ามีสารเสตรีย์รอยด์  แม่เพื่อนซื้อมาฝาก เห็นว่า 250 หยวน ถ้ากลัวของปลอมไปดูร้านเจ๊เล้งน่าจะดี  ;D

มีนอย่าเอาไปทาหน้านะ  เผื่อมีอันตราย เดี๋ยวผิวหน้าไม่สวย

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว