๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 06:17:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยู่ 3 จังหวัดชายแดนใต้อยากได้ปืนลูกซองที่ราคาถูกที่สุด ดีที่สุดช่วยแนะนำหน่อย  (อ่าน 6059 ครั้ง)
peco
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 03:00:02 PM »

รวมด้วยช่วยเชียร
ยี้ห้อ เรมินตัน
รุ่น 870 ยาว 18" 5นัด 25k+-
ระบบปั้มแอคชั่น

ทนทาน นานปี   Grin
dha
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 03:43:49 PM »

ผมก้อกำลังรอจะไปรับมาอยู่ครับไม่ปลายก้อคงต้นปีนะ หลงรัก   8๗0 เรฯ
g26 โต้ง...
Full Member

คะแนน 10

ให้โอกาสกับคนด้อยโอกาส ดีกว่าให้โอกาสกับคนฉวยโอกาส

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 10:51:48 PM »

เรฯ 870 เยี่ยม

เปิดสอนเทควันโด โฮมโปรพระราม 3 (ณัฐกร ยิม) ถ.พระราม 3 สอนและควบคุมการสอนโดย อ.ณัฐกร อดีตนักกีฬา เขต 10 นักกีฬายอดเยี่ยม โค้ชยอดเยี่ยม ซึ่งปัจจุบันสอน รร.สารสาสน์เอกตรา รร.วาสุเทวี อ.เปล่งประสิทธิ์ ฯลฯ เปิดรับตั้งแต่ 4 ขวบไม่จำกัดเพศ สนใจโทร 089-1369697
kai850
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 38

เรารักในหลวงครับ

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 09:43:12 AM »

เรมิงตัน 870 ครับ คุ้ม ทนทาน หายห่วง หลงรัก หลงรัก

<a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">Goodnight comments" title="Goodnight comments[/url]<p><a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">comments hi5 ฮิต![/url]
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 12:11:25 AM »

เห็นคนอื่นเชียร์แต่ 870

แต่ถ้าความคิดผม   ถ้าอาศัยอยู่ 3 จังหวัด  มีโอกาสต้องได้ใช้แน่ๆ และอาจใช้บ่อยๆ หรือใช้กระทันหัน  ยิงซ้ำต่อเนื่อง

ผมขอเลือก ออโต้ 8 นัด ดีกว่าครับ   

กลัวตื่นเต้นแล้วชักไม่ทัน.....

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 02:10:32 AM »

ราคาเป็นตัวกำหนด..........

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
กระโหลกกะลา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 07:39:03 AM »

เลือกเรมินตัน 870 ไม่ผิดหวังพิสูจน์มาหลายสถานการณ์แล้ว
sukrom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 07:47:26 AM »

เห็นคนอื่นเชียร์แต่ 870

แต่ถ้าความคิดผม   ถ้าอาศัยอยู่ 3 จังหวัด  มีโอกาสต้องได้ใช้แน่ๆ และอาจใช้บ่อยๆ หรือใช้กระทันหัน  ยิงซ้ำต่อเนื่อง

ผมขอเลือก ออโต้ 8 นัด ดีกว่าครับ  

กลัวตื่นเต้นแล้วชักไม่ทัน.....
เยี่ยมยิงซำนัดที่สองได้โดยไม่เผยตำแหน่งตนเอง
ลูกซองปั้ม ถูกที่สุดก็ต้อง อักการ์ ครับ ร้านสิงห์ทอง ราคาไม่ถึง 2 หมื่น โครงอัลลอย ขาตะเกียบปั้มคู่ จังหวะกลไกอาจสู้ 870 ไม่ได้ แต่ฝีมือการผลิตเรียบร้อยดี มีทั้งผิวรมดำกับนิเกิล
เยี่ยมไม่ใช่พิมพ์นิยมนะครับ แต่เรื่องความทนทาน ปืนปั้มท่านทำมันพังไม่ได้ง่ายๆหรอก
adisak5
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 09:27:22 AM »

ปืนอักการ์ ครับ
Patiharn
"Better Die Trying".
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 09:52:25 AM »

ผู้ใหญ่บ้านผมใช้ลูกซองเรมิงตัน 870 แกบอกว่าไม่ดีอย่าซื้อ ตรงกันข้ามกับที่เพื่อนๆ พี่ๆแนะนำเลย สงสัยต้องคิดใหม่ ทำใหม่ บู่

"ทำงานมาทั้งปีขอเพียงหนึ่งนาทีใต้รุกขมูล"
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 10:08:23 AM »

ผู้ใหญ่บ้านผมใช้ลูกซองเรมิงตัน 870 แกบอกว่าไม่ดีอย่าซื้อ ตรงกันข้ามกับที่เพื่อนๆ พี่ๆแนะนำเลย สงสัยต้องคิดใหม่ ทำใหม่ บู่

ถามแกกลับสิครับ  ว่างั้นอะไรดี 

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
491
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 11:14:34 AM »

ขอบคุณพี่ๆทุกคนนะครับ ขยันตอบกันจริงๆคราวหน้าจะใข้บริการใหม่ครับ
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 11:19:47 AM »

บอกทั้งยี่ห้อ รุ่น  ราคาและประเภทด้วยครับ
พอเชียร์เสร็จแล้ว.....ตายละวา  ลืมถามถึงสรีระ  (สูงต่ำดำขาว) ของท่านเจ้าของกระทู้ไปหน่อยว่า
ท่านรูปร่างเป็นอย่างไร  Huh??
เอาละ...อ้วนผอม  ดำขาว  เราไม่ว่ากัน ไม่มีปัญหา   แต่ว่า
ไอ้สูงต่ำนี่ซิ  มีปัญหาแน่นอน  แจ้งมาหน่อยได้ไหมครับว่า ท่านสูงประมาณเท่าไหร่?Huh
จะถามไปสอบเข้าโรงเรียนเตรียมทหารหรืออย่างไร จึงต้องถามหาความสูงของเจ้าของกระทู้???
เพราะปืนเรมิงตัน 870 มาตรฐานนั้น เขาไม่ได้ผลิตที่เมืองไทย แต่เขาผลิตที่ อเมริกา
ดังนั้น ใครทำ เขาก็คิดขนาด ความยาว ความใหญ่ ให้เหมาะกับเขา  ฝรั่งส่วนมาก ตัวใหญ่ ช่วงแขนยาวทั้งสิ้น
(เพราะถ้าตัวสูง แขนสั้น ก็พิการละขอรับ)
พอช่วงแขนเขายาว ช่วงพานท้าย เขาก็ยาวด้วย
ทีนี้ กระผม เต่า บางเขน คอยาว แต่แขนสั้น เพราะสูงแค่ 160 ซม.เองแหละครับ
พอเอาเรมิงตันมาตรฐาน อเมริกัน มาใช้ก็เกิดปัญหาเล็กน้อย คือ เวลาจะกระชากลำเลื่อนขึ้นลูก มันต้องเอื้อมมือซ้ายออกไปไกลมาก ไม่ค่อยถนัดเท่าใดนัก .......
เหมือนคนไทยตัวเตี้ยอย่างผม อยากจะใส่กางเกงลีวาย ของอเมริกาแหละครับ
เอว ตะโพกได้ แต่ว่า ขาลากดินเป็นคืบๆ  ต้องตัดออก
ฉันท์ใด ก็ฉันท์นั้น  ....แม้ขนาดปืนมันจะยาว แต่ก็สามารถหั่น พานท้ายให้สั้นลงหน่อยได้ ให้เหมาะสมกับเจ้าของปืน เหมือนเจ้าของกางเกงลีวายส์ นั่นแหละครับ
หั่นแค่ไหน อย่างไร เขาให้จับที่คอปืน แล้วเอาพานท้ายมายันตรงข้อพับในของแขนด้านที่ถนัด ถ้ามันยันมาก ก็ต้องตัด
ถ้ามันไม่ยันมาก ก็ไม่ต้องตัด
ลองรับไปพิจารณาดูนะครับ ......
กลไกของเรมิงตัน ออกแบบมาง่ายๆ ดูแลง่าย  ระบบลูกเลื่อนก็ออกแบบมาง่ายๆ ไม่ซับซ้อนอะไร วินเชสเตอร์ ออกแบบมายุ่งกว่าเยอะเลย
ท้ายลำกล้องของเรมิงตัน เรียบๆ ดูแลง่าย ส่วนท้ายลำกล้องของวินเชสเตอร์ มีห้องและเขี้ยวสำหรับขัดกลอนท้ายลำกล้อง เยอะมาก เวลาเปื้อน ทำความสะอาดลำบากเอาการ
การยึดลูกเลื่อนกับท้ายลำกล้องของเรมิงตัน ก็ออกแบบมาอย่างง่ายๆ ชัดเจน ตรงไป ตรงมา ตัวลูกเลื่อนก็โปร่งๆ ทำความสะอาดได้ทั่วถึง เพราะกะว่าเอาไปใช้งานหนัก ลุย ตกน้ำ ตกท่าอยู่แล้วใช่ไหมครับ ....ขอให้ได้ของดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2007, 11:22:05 AM โดย tao bangkhaen » บันทึกการเข้า
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 11:25:02 AM »

ขอบคุณพี่ๆทุกคนนะครับ ขยันตอบกันจริงๆคราวหน้าจะใข้บริการใหม่ครับ

ไม่ได้ขยัน แต่อยากหาเพื่อนเล่น และอยากให้เพื่อนซื้อของเล่นที่มันทนทานมาซักชิ้น จะได้เล่นกันนานๆ ไม่ต้องไปงอแง ขอตังค์แม่มาซื้อของเล่นอันใหม่ เวลามันยิงแล้วไม่ค่อยถูกใจ..(นึกถึงตอนเด็กๆ นะครับ)
เวลาไปเล่นกับเพื่อนข้างบ้าน ของเล่นของเรา ถ้าไม่เหมือนเพื่อน มันก็กระไรกระไรอยู่  ก็เนี่ยะแหละ เชียร์ให้ซื้อเหมือนๆ กันนี่แหละ จะได้เล่นกันสนุก เกิดปัญหาอะไร ก็เพื่อนมีใช้กันเยอะ มีที่ปรึกษาเยอะๆ ดีจะตายไป
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 11:28:51 AM »

ถ้าไม่มีคนตอบและมีคนสนใจ คงจะไม่สนุกนะครับ Wink

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์