๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 05:46:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยู่ 3 จังหวัดชายแดนใต้อยากได้ปืนลูกซองที่ราคาถูกที่สุด ดีที่สุดช่วยแนะนำหน่อย  (อ่าน 6057 ครั้ง)
491
Full Member

คะแนน 4

« เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 12:46:59 PM »

บอกทั้งยี่ห้อ รุ่น  ราคาและประเภทด้วยครับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 12:52:31 PM »

ไม่ต้องคิดมาก

๘๗๐ เข้าเป้า...

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Theera
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 12:57:09 PM »

ด้วยความเคารพครับ
สนับสนุนครับ ลูกซอง เรมิงตัน870
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 01:12:27 PM »

เรมิงตัน ๘๗๐ ครับ

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
Sam_Bourne
ไม่ฆ่าน้อง.....ไม่ฟ้องนาย.....ไม่ขายเพื่อน "เกียร์ดินแดง"
Jr. Member
**

คะแนน 5

รักปืน หวงปืน ห่วงปืน แต่ยังไม่เคย"ควงปืน"ออกงาน

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 01:24:08 PM »

หรือจะเอา FABARM ดีล่ะครับ เซมิ ออโต้โลด แต่ราคาสูงนะครับ

ปืนมีไว้..."ป้องกันตัว" หัวมีไว้..."คิด" จิตมีไว้..."ไตร่ตรอง"
JAKUNG
Full Member

คะแนน 9

วีรกรรม สร้างวีรบุรุษ

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 01:41:01 PM »

870 ไร้เทียมทาน
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 01:51:48 PM »

บอกทั้งยี่ห้อ รุ่น  ราคาและประเภทด้วยครับ
คือคำถามของท่านนั้นตอบยากนะครับ  
1.ลูกซองดีที่สุด......มีหลายเกรด หลายราคา แบบดีที่สุดนั้น ราคาหลายอัต อยู่นะครับ มีทั้งแบบปืนหักคอ  ปืนกระชาก ปืนออโต้ ปืนแฝดซ้อน ปืนแฝดขนาน  เอาละซิพ่อคุณ เยอะแยะไปหมดแล้ว
2.ถูกที่สุด....มันก็ตรงข้ามกับคำถามข้อ 1 อีกแหละครับ   เพราะของถูกและดีนั้น ไม่มีในโลกนี้อย่างแน่นอน

เปลี่ยนคำถามใหม่ เป็นว่า ซื้อปืนลูกซองอะไร ใช้ดี คุ้มราคา แข็งแรงดีตามสภาพ ใช้แล้วไม่ค่อยจะมีปัญหา หรือไม่มีปัญหาเลยด้วยซ้ำ ยิงแล้วไม่เลือกกระสุน เหมาะที่จะใช้เป็นปืนต่อสู้โดยแท้ (เพราะอยู่สามจังหวัดคงไม่ต้องเอาแบบลูกซองแกะลวดลายเครือเถาวัลย์ ลายเป็ดน้ำ เอาไปโชว์ใคร)
ทนทาน ของหลวงบางที เขาใช้แทนไม้เท้าเวลาขึ้นเขาในป่า ก็ยังไหว

คำตอบ เหมือนพี่ๆ ข้างบนอย่างแน่นอน 870 นั่นแหละ ยี่ห้อ เรมิงตันนะจ๊ะ ชุดตรงกลางเป็นเหล็ก แข็งแรงแท้แน่นอนกว่าโครงอัลลอยด์ แต่ต้องดูแลน้ำมูก น้ำมันกันหน่อย เขาก็จะสวยแบบนานๆ

คิดซื้อมาทำปืนใช้งาน แนะนำให้ซื้อแบบผิวปืน พ่นทรายหยาบๆ จะดีมาก เพราะใช้งานจะได้ไม่ต้องระมัดระวังมากนัก
ไม่งั้นแทนที่จะซื้อมาใช้งาน กลับต้องเป็นภาระในการดูแลผิวปืนเสียอีก

ขอให้ซื้อแบบพานท้าย และกระโจม เป็นพลาสติก(เขาเรียกอะไรไม่รู้ แต่มันก็เหมือนพลาสติกนั่นแหละ) ไม่ต้องไปเลือกแบบเป็นไม้ เพราะคิดเอาไว้ใช้งาน แบบพลาสติก โดนน้ำโดนอะไรต่อมิอะไร ก็เช็ดออกได้โดยง่าย ไปกระแทกเหล็กกระแทกของแข็งต่างๆ เวลาเอาไปใช้งาน ก็เป็นรอยเหมื่อนกัน แต่มันจะแข็งกว่าพานท้ายไม้ แน่นอน เป็นรอยก็ไม่น่าเกลียดเท่ากับพานท้ายไม้ ถ้าไปกระทบอะไรแรงๆ พานท้ายไม้จะเป็นรอยเยอะกว่า พอพานท้ายไม้เป็นรอย ปืนก็เสีย
บุคคลิกไปอีกนิดหน่อย งั้นเอาพานท้ายพลาสติกเหอะนะ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 01:54:53 PM »

ลูกซองปั้ม ถูกที่สุดก็ต้อง อักการ์ ครับ ร้านสิงห์ทอง ราคาไม่ถึง 2 หมื่น โครงอัลลอย ขาตะเกียบปั้มคู่ จังหวะกลไกอาจสู้ 870 ไม่ได้ แต่ฝีมือการผลิตเรียบร้อยดี มีทั้งผิวรมดำกับนิเกิล

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 01:58:33 PM »

ลูกซองปั้ม ถูกที่สุดก็ต้อง อักการ์ ครับ ร้านสิงห์ทอง ราคาไม่ถึง 2 หมื่น โครงอัลลอย ขาตะเกียบปั้มคู่ จังหวะกลไกอาจสู้ 870 ไม่ได้ แต่ฝีมือการผลิตเรียบร้อยดี มีทั้งผิวรมดำกับนิเกิล
อ้าว....คุณแอลอี ไม่ได้ไปลองสาวตัวใหม่ หรือครับ วันนี้
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 02:03:45 PM »

ลองไปเมื่อวานแล้วครับ กล้องส่องเป้าผม 20 เท่า ที่ 200 เมตร เห็นรูไม่ชัด เลยขยับไปตั้งยิงที่ 100 เมตร ยิงขำๆ กล้องตัวจริงยังไม่ได้ ใช้กล้องสำรอง 10 เท่าของจีนแดง เส้นเล็งหนาน่าจะ 1/2 MOA กลุ่มก็ใช้ได้ครับรูติดกันแต่เรียงเป็นแนวตั้ง แปลกดี ยังไงก็พอพูดได้ว่าความแม่นของปืน sub MOA ครับ ลองไปเกือบ 50 นัด ไหล่ช้ำ

(ขออนุญาตใช้พื้นที่กระทู้ครับ อิ อิ ขอบคุณมาก)

Thou shalt not rely on help from the stranger.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 02:12:27 PM »

ลองไปเมื่อวานแล้วครับ กล้องส่องเป้าผม 20 เท่า ที่ 200 เมตร เห็นรูไม่ชัด เลยขยับไปตั้งยิงที่ 100 เมตร ยิงขำๆ กล้องตัวจริงยังไม่ได้ ใช้กล้องสำรอง 10 เท่าของจีนแดง เส้นเล็งหนาน่าจะ 1/2 MOA กลุ่มก็ใช้ได้ครับรูติดกันแต่เรียงเป็นแนวตั้ง แปลกดี ยังไงก็พอพูดได้ว่าความแม่นของปืน sub MOA ครับ ลองไปเกือบ 50 นัด ไหล่ช้ำ

(ขออนุญาตใช้พื้นที่กระทู้ครับ อิ อิ ขอบคุณมาก)
ชิ.............หมั่นใส้ และอิจฉา....มากๆ
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 02:14:51 PM »

ว่างๆ นัดได้สะดวกๆ แล้วไปกันเลยครับ อิ อิ

MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 02:17:32 PM »

หรือจะเอา FABARM ดีล่ะครับ เซมิ ออโต้โลด แต่ราคาสูงนะครับ

ไปเอา remington 870 ดีกว่าครับถูกกว่าดีกว่าแถมเงินเหลือด้วย
fabarm มันมีขายแค่ที่ร้านในตำนานที่เดียวด้วยสิราคาถึงได้ปั่นได้
เพราะถ้าใครอยากได้ก้ต้องง้อเค้านิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2007, 02:42:46 PM โดย Marcus_freedom » บันทึกการเข้า

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Cheetah "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 02:38:16 PM »

แนะนำลูกซองปั๊ม Remington 870 18 นิ้วครับ  ราคา 25 K+-

ไม่ใช่ปืนลูกซองที่ถูกที่สุด   แต่เหมาะสมกับการใช้มากกว่า

ถ้าเอาถูกสุด คงต้องเป็นอีเดี่ยวไบคาล ซึ่งอาจไม่เหมาะสมกับการใช้ยิงเร่งด่วน ป้องกันตัวครับ

e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 02:43:41 PM »

๘๗๐ ครับชัดเจนเหมาะทั้งคุณภาพและราคา

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์