๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 04:08:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 32
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปัญหาการขอ ป.3 ได้ที่นี่  (อ่าน 89862 ครั้ง)
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #285 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2007, 06:00:30 PM »

ขอ...ยก...ครับ...

ผมไม่ค่อยได้เข้ามายกกระทู้บ่อยนัก

แต่กระทู้นี้

ขอ...ทั้ง..ยก...ทั้ง...แบก...
ครับ

เพราะนับถือในน้ำใจของท่าน  นายอำเภอ  ครับ

ไหว้    ไหว้    ไหว้    ไหว้    ไหว้ 
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #286 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2007, 06:39:59 PM »

..... สวัสดีครับเพื่อนสมาชิกทั้งหลาย  ช่วงนี้เข้ามาทักทายท่านนายทะเบียนกันยกใหญ่  เป็นการดีมากครับที่เว็บเรามีนายทะเบียนตัวจริงเข้ามาตอบคำถามที่เราถามให้  ซึ่งเป็นคำตอบจากผู้ปฏิบัติจริง

...... แต่ขอร้องกันว่า  อยากให้ระวังคำถามที่พิมพ์มาในเว็บ  เช่นกรณีบางท่านที่ว่ามีการเรียกเก็บเงิน หรือต้องใช้เงินใช้ทองในการดำเนินการ  ทั้ง ๆ  ที่บางเรื่องก็อาจจะเป็นเรื่องจริง แต่ก็อยากให้ใช้คำที่สุภาพ หรือใช้ประโยคที่ฟังแล้วอยากมีคนตอบน่ะครับผม  เนื่องเพราะว่าท่านนายทะเบียนเจ้าของกระทู้นี้ก็เป็นข้าราชการระดับสูง  เกรงว่าท่านจะลำบากใจ  เรียนบอกกันไว้ก่อนไม่ได้สอนหรือต่อว่าท่านใดนะครับผม  ที่ผ่านมาเคยมีผู้ใหญ่หลายท่านในเว็บต้องเก็บตัว หรือแม้แต่บางท่านไม่กลับเข้ามาอีกเลย  อันเนื่องมาจากเปลืองตัว  จึงบอกกล่าวกันไว้เพื่อให้ท่านได้อยู่กับเราและคอยแนะนำทางออกให้กับเรานาน ๆ ครับผม .... ด้วยความเคารพครับ ....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
km
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #287 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2007, 01:03:50 AM »

ขอบคุณมากครับที่เตือนสติบางครั้งก็ลืมตัวบ้างครับเพราะอัดอั้นตันใจครับ ต้องขออภัยจริงๆครับที่พูดจาไม่เหมาะ ไม่ได้ตั้งใจที่จะทำให้มีผลกระทบต่อส่วนรวมจริงๆครับ   ไหว้ ไหว้ ไหว้
surush47
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #288 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2007, 03:22:51 AM »

สวัสดีครับท่านC.A.O ผมเป็นอีกคนหนึ่งที่เป็นข้าราชการสั่งซื้อปืนโครงการเป็นปืนกระบอกแรกในชีวิต ต้องช้ำใจกับการที่นายทะเบียนไม่ออกใบป.3 ให้ ท่านเขียนในใบคำร้องของผมว่า "ยังไม่มีความจำเป็น"ผมท้อจนเลิกที่จะคิดมีปืน ไม่เข้ามาอ่านเวบอาวุธปืนนานเกือบสองเดือน วันนี้เข้ามาเจอกระทู้นี้ผมอ่านจนจบ 20 หน้ามีกำลังใจที่จะสู้ต่อ ตอนนั้นผมไม่รู้ว่าต้องให้ท่านชี้แจงเป็นลายลักษณ์อักษรและไม่รู้ว่าต้องยื่นอุทธรณ์ภายใน 30 วัน เวลาผ่านไปเกือบสองเดือนเช่นนี้ผมควรทำอย่างไร  Huhการที่ท่านเขียนมาในใบคำร้องของผมว่า"ยังไม่มีความจำเป็น"(ด้วยลายมือท่าน) ถือว่าเป็นการชี้แจงเป็นลายลักษณ์อักษรหรือยังครับ ตอนนี้เรื่องของผมยังคงอยู่ที่หน้าห้องท่านเพราะผมบอกว่าผมจะกลับมาขอเพื่อการกีฬาอีกครั้งซึ่งผมเห็นเขาเก็บเรื่องไว้ในลิ้นชัก ผมควรดำเนินการอย่างไรดีครับ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #289 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2007, 07:57:38 AM »

สวัสดีครับท่านC.A.O ผมเป็นอีกคนหนึ่งที่เป็นข้าราชการสั่งซื้อปืนโครงการเป็นปืนกระบอกแรกในชีวิต ต้องช้ำใจกับการที่นายทะเบียนไม่ออกใบป.3 ให้ ท่านเขียนในใบคำร้องของผมว่า "ยังไม่มีความจำเป็น"ผมท้อจนเลิกที่จะคิดมีปืน ไม่เข้ามาอ่านเวบอาวุธปืนนานเกือบสองเดือน วันนี้เข้ามาเจอกระทู้นี้ผมอ่านจนจบ 20 หน้ามีกำลังใจที่จะสู้ต่อ ตอนนั้นผมไม่รู้ว่าต้องให้ท่านชี้แจงเป็นลายลักษณ์อักษรและไม่รู้ว่าต้องยื่นอุทธรณ์ภายใน 30 วัน เวลาผ่านไปเกือบสองเดือนเช่นนี้ผมควรทำอย่างไร  Huhการที่ท่านเขียนมาในใบคำร้องของผมว่า"ยังไม่มีความจำเป็น"(ด้วยลายมือท่าน) ถือว่าเป็นการชี้แจงเป็นลายลักษณ์อักษรหรือยังครับ ตอนนี้เรื่องของผมยังคงอยู่ที่หน้าห้องท่านเพราะผมบอกว่าผมจะกลับมาขอเพื่อการกีฬาอีกครั้งซึ่งผมเห็นเขาเก็บเรื่องไว้ในลิ้นชัก ผมควรดำเนินการอย่างไรดีครับ

ด้วยความเคารพครับ

ของผมนายอำเภอก็เขียนมาในใบ ป.๑ เหมือนกันครับ ขอถ่ายสำเนาใบนั้นมา แล้วติดต่อ สพป.ครับ จะได้ดำเนินการอุทธรณ์ต่อไปครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #290 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2007, 01:48:30 PM »

Cool...กระทู้ดีครับ... Cool

...สวัสดีครับท่านนายอำเภอ.... ไหว้

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
Ins
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #291 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2007, 02:42:26 PM »

สวัสดีครับ,, : :
lazyeight
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #292 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 08:45:27 AM »

ของผมนายอำเภอก็เขียนมาในใบ ป.๑ เหมือนกันครับ ขอถ่ายสำเนาใบนั้นมา แล้วติดต่อ สพป.ครับ จะได้ดำเนินการอุทธรณ์ต่อไปครับ

ขอบคุณครับ

ต้องช่วยกันครับ
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #293 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 09:03:38 AM »

ผมเพิ่งเห็นกระทู้นี้ ต้องขอแสดงความยินดีกับสมาชิกเว็ป อวป. ที่ได้ท่านนายอำเภอ มาคอยเอื้ัอเฟื้อข้อมูลครับ  สวัสดีครับ ท่านนายอำเภอ

gumgum
"มีปืนแล้วก็รีบเอามา ยิง ๆ กันซะ"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

" ใช้หนีราชการ เท่านั้น"

« ตอบ #294 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 02:07:57 PM »

อ้างจาก: surush47 ที่ ธันวาคม 17, 2007, 03:22:51 AM
สวัสดีครับท่านC.A.O ผมเป็นอีกคนหนึ่งที่เป็นข้าราชการสั่งซื้อปืนโครงการเป็นปืนกระบอกแรกในชีวิต ต้องช้ำใจกับการที่นายทะเบียนไม่ออกใบป.3 ให้ ท่านเขียนในใบคำร้องของผมว่า "ยังไม่มีความจำเป็น"ผมท้อจนเลิกที่จะคิดมีปืน ไม่เข้ามาอ่านเวบอาวุธปืนนานเกือบสองเดือน วันนี้เข้ามาเจอกระทู้นี้ผมอ่านจนจบ 20 หน้ามีกำลังใจที่จะสู้ต่อ ตอนนั้นผมไม่รู้ว่าต้องให้ท่านชี้แจงเป็นลายลักษณ์อักษรและไม่รู้ว่าต้องยื่นอุทธรณ์ภายใน 30 วัน เวลาผ่านไปเกือบสองเดือนเช่นนี้ผมควรทำอย่างไร  การที่ท่านเขียนมาในใบคำร้องของผมว่า"ยังไม่มีความจำเป็น"(ด้วยลายมือท่าน) ถือว่าเป็นการชี้แจงเป็นลายลักษณ์อักษรหรือยังครับ ตอนนี้เรื่องของผมยังคงอยู่ที่หน้าห้องท่านเพราะผมบอกว่าผมจะกลับมาขอเพื่อการกีฬาอีกครั้งซึ่งผมเห็นเขาเก็บเรื่องไว้ในลิ้นชัก ผมควรดำเนินการอย่างไรดีครับ

ขอบคุณครับ     

ของผมโชคดี นอภ.ท่านเห็นความจำเป็น (เห็นใจ)  ประมาณ  4 วันครับ

"ภาวนาขออย่าให้ได้มีโอกาสใช้ปืนในการป้องกันชีวิตและทรัพย์สินเลย"
surush47
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #295 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 02:41:13 PM »

ขอขอบคุณท่านหนองหัวพรานท่านLazyeightและท่านGumgumที่ให้ข้อเสนอแนะและให้กำลังใจครับ จะรีบไปดำเนินการต่อครับ
lazyeight
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #296 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 10:27:51 PM »

ขอขอบคุณท่านหนองหัวพรานท่านLazyeightและท่านGumgumที่ให้ข้อเสนอแนะและให้กำลังใจครับ จะรีบไปดำเนินการต่อครับ
เป็นกำลังใจให้เช่นกัน
สำหรับกรณีที่เพื่อนโดนเรียกเงินอยู่นั้นคงรอให้พ้นเลือกตั้งไปก่อนอาจเป็นต้นปีหน้า
จากนั้นจะทำหนังสือเรียนสอบถามท่านผู้รับผิดชอบ
เรียนให้ท่านทราบกรณีมีเจ้าหน้าที่ใช้เบอร์โทรศัพท์ของอำเภอโทร.มาเพื่อเรียกร้องเงิน
เพราะอาจเป็นการกระทำของเจ้าหน้าที่เด็ก ๆ โดยที่ผู้บังคับบัญชาไม่รู้เรี่องก็ได้
ท่านจะได้รู้ว่ามีแกะดำอยู่ในปกครองและอาจนำความเสื่อมเสียมาให้กับท่านได้
และจะขอความกรุณาให้ท่านชี้แจงเหตุผล และตอบผลการพิจารณาให้ทราบ
เพื่อเราจะได้พิจารณาดำเนินการที่เหมาะสมต่อไป
กรณีการเรียกร้องเงินในลักษณะนี้ ส่วนใหญ่จะแนะนำให้ยอมเสียเงิน เพื่อที่จะได้ ป.สามเร็ว
อีกทั้งประมาณดูแล้ว ทั้งเสียเวลาลางาน เวลาเดินทาง ค่าน้ำมัน ถ้าเป็นตัวเงินมันมากกว่าที่เค้าขอ
ที่ไม่เป็นตัวเงินอีกหละ  แต่นั่นแหละครับแล้วแต่ความถนัดของแต่ละคน ที่แน่ ๆ ผลเสียตกอยู่กับส่วนรวมครับ

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #297 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 07:16:01 PM »

..ดึ้งกระทู้ครับ อย่าให้หลุดเกินหน้า2.. ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
John
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #298 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 07:23:49 PM »

ว่าแต่ท่านเจ้าของกระทู้หายไปใหนครับ 
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #299 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 07:54:12 PM »

อีกสองวันจะเลือกตั้งอยู่แล้ว... ท่านคงมีภาระกิจมาก...

คงไม่มีเวลามาท่องเวปหรอกครับ...

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 32
  พิมพ์