๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 06:50:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 32
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปัญหาการขอ ป.3 ได้ที่นี่  (อ่าน 89875 ครั้ง)
bamboo
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #225 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 03:07:39 PM »

ขอบคุณท่านนายอำเภอ CAO มากครับสำหรับความกระจ่างทั้งหลาย ไหว้ ไม่ทราบพี่ๆท่านใดเคยไปขอป3ที่อำเภอลำลูกกา ปทุมธานีมั๊ยครับ แล้วใช้เวลารอนานมั๊ยครับ น้องแฟนผมเค้ากำลังจะไปขอป3 ไปซื้อลูกซอง ผมคิดว่ามีคุณสมบัติครบถ้วน สงสัยแต่เรื่องหนังสือรับรองความประพฤติ ต้องมีแบบฟอร์มแบบไหนครับ ขอบพระคุณทุกท่านอย่างสูง
เคยไปรับโอนปืนลูกซอง 5 นัด เมื่อกลางปีปลัดที่ทำเรื่องมีอัธยาศัยและให้คำแนะนำดีมากครับ
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #226 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 05:53:32 PM »

มีท่าน C.A.O. ประจำบ้านเรา รู้สึกอบอุ่นขึ้นมาก หลงรัก จะมีท่านนายทะเบียนที่อื่นๆที่ใจดีมีเหตุผลอย่างท่านบ้างไม๊น๊...า  เยี่ยม ::002

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
SNIPER™
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #227 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 06:21:10 PM »

เรียนถามท่าน C.A.O.ครับ
   ผมเป็นข้าราชการระดับ 6 ปฏิบัติหน้าที่ด้านการสอบเทียบมาตรฐานอุปกรณ์การแพทย์ให้กับ
โรงพยาบาลชุมชนและทั่วไปในสังกัด ก.สาธารณสุข ครอบคลุม 80 กว่า ร.พ.ใน 8 จว.ภาคใต้ตอนล่าง
ผมมีปืนแล้ว 3 กระบอกได้แก่ Colt 11 มม. Glock19 (9 มม.) และปืนลูกซอง 5 นัด
   กลางเดือน พ.ย. 50 ผมได้ยื่นขอ ป.3 กับอำเภอหนึ่งใน 3 จว.ชายแดนใต้ เพราะจองGlock26 ไว้
และปืนก็มาแล้วด้วย แต่ได้ถูกเรียกปลัดอาวุโสเรียกพบพร้อมกับแจ้งให้ทราบว่าเป็นนโยบายเบื้องบน
ไม่อนุญาตให้ครอบครองปืนหลายกระบอก ท่านบอกว่าเท่าที่มีก็เยอะแล้ว ผมขอร้องให้ท่านแจ้งเป็น
ลายลักษณ์อักษรถึงเหตุผลที่ไม่อนุญาต แต่ท่านปฎิเสธ
   กรณีอย่างนี้ผมต้องทำอย่างไรดีครับ ผมอยากได้ปืนเล็กๆอีกสักกระบอกติดตัวเวลาทำงานอยู่ใน ร.พ.
ตอนนี้ผมพกGlock19 เวลาทำงาน มันรู้สึกว่าคนสังเกตเห็น(กลัวดูไม่เหมาะสมครับ)
   ขอบคุณมากๆครับ
jarong
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #228 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 07:34:55 PM »

ขอบคุณท่านนอภ.มากๆ ที่สละเวลามาให้ความรู้ครับ Cheesy

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #229 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 10:02:53 PM »

ขออนุญาตแซวท่านครับ

C.A.O. นี่ย่อมาจาก  Chief Amphur Officer .....หรือเปล่าครับ

อิอิ ด้วยความเคารพครับ

Amphur ทำไมเปิดหาในdict ไม่เจออะ รึว่าเป็นศัพท์ไทยที่ฝรั่งขอยืมไปใช้

อ๊ะจ๊าก !!!!

เพื่อนจ๊อบก็ตรงซะ  อิอิ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #230 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 10:06:04 PM »

เป็นกระทู้ที่วิ่งเร็วมากกระทู้หนึ่ง
เรียนท่าน จขกท โปรดระวังตัว
เกิดเหตุมาแล้วเมื่อปี 70-80
ด้วยความเคารพและหวังดีครับ

ผมยิงนายอำเภอ  Cheesy
http://www.youtube.com/watch?v=XAixXMbyOBc

.... ท่าน ... อารมณ์ดี .... สมชื่อจริง ๆ ครับผม  แผลผ่าตัดหายดีแล้วหรือครับผม   ..... I shot the sheriff .... 

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #231 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 10:07:45 PM »

.... น่าจะเป็นท่านเดียวนะครับ  ที่จำนวนคะแนนมากกว่าจำนวนกระทู้ .....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #232 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 10:11:36 PM »

..... ถ้าในเว็บเราเป็นสนามเลือกตั้ง ส.ส. ไม่ต้องติดป้ายหาเสียงเลยนะครับ .... ดีใจครับที่ท่านเข้ามาร่วมอยู่ในบ้านกับพวกเรา ....

RAMBO87
ความถูกต้อง อาจไม่ถูกใจ
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #233 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 11:53:54 PM »

สวัสดีครับท่าน ดีใจจริงๆ ที่มี นายทะเบียน ช่วยตอบข้อซักถาม ของพวกเรา .เมื่อวัน ศุกร์ ที่ 23 พ.ย. ผมเพิ่งไปขอ ป.3  ทีวังไชยา จนท.บอกให้ รออีก 30 วัน  ประมาณนั้นครับ

ทำดีได้ แต่อย่าเด่น จะเป็นภัย
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
UMPHANG
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #234 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 10:57:40 AM »

กระทู้นี้ให้ความรู้มากเลย ต้องขอขอบคุณท่านนายอำเภอครับ C.A.O.
SING/01
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #235 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 12:40:37 PM »

การใบ ป3ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างครับ
STECON
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 57

Just one shot, Dont miss it !!!

« ตอบ #236 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 01:50:44 PM »

สวัสดีครับท่าน ดีใจจริงๆ ที่มี นายทะเบียน ช่วยตอบข้อซักถาม ของพวกเรา .เมื่อวัน ศุกร์ ที่ 23 พ.ย. ผมเพิ่งไปขอ ป.3  ทีวังไชยา จนท.บอกให้ รออีก 30 วัน  ประมาณนั้นครับ

แจ้งข้อมูลให้ทราบบ้างสิครับ ขอขนาดอะไร กี่กระบอกและวัตถุประสงค์ในการขอ
kengx (นิยมความรุนแรงชั่วคราว)
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #237 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 03:33:12 PM »

สั้นๆครับ ท่านอยู่ท้องที่ไหนครับ ผมกำลังจะย้ายไป กทม.เพราะที่กทม.ค่าใบ11มม.แปดพันจบไม่เหมือนต่างจังหวัดทั้งจ่าย ทั้งง้อ ทั้งเรียกร้องของให้นายเรื่อยๆ และก็เริ่มคิดแล้วว่าฟ้องไปก็ไม่ชนะ ไหนๆจะย้ายอยู่แล้วขอไปอยู่ท้องที่ท่านดีกว่า

กระทำบ่อยไหมครับ เรื่องใส่ซองขอ ป.๓....  กระทำบ่อย ๆ ก็ดีนะครับ  จะได้สร้างบรรทัดฐานที่ไม่ถูกต้องไว้ให้รุ่นลูกรุ่นหลานสืบไป....

ผมขอตอบในฐานะเด็กกรุงเทพมแต่กำเหนิด ผมซื้อปืนมาแล้ว 3 กระบอกขอที่วังไชยา ทุกกระบอกเสียเงินให้ จนท กระบอกละ 505 บาท ล่าสุดผมขอ ป.3 ขนาด .45 และ .22 ทีเดียวพร้อมกัน 2 กระบอก เสียค่าน้ำร้อนน้ำชาแค่ 12 บาท เยี่ยม
ไม่เคยจ่ายใต้โต๊ะใดๆทั้งสิ้น ยิ้มีเลศนัย ถ้าคุณคิดจะย้ายมาขอ ป3 ที่กทม เพราะต้องการเสียแค่ 505 บาท ผมว่าสมาชิกทุกท่านยินดีให้คำแนะนำครับ แต่ถ้าจะมาเพราะต้องการจ่าย 8000 บาท แล้วเรื่องจบ ผมว่าอย่าดีกว่าครับ อย่างน้อยก็ขอใหมีบรรทัดฐานที่โปร่งใสใน กทม สักที่ครับ ไหว้

ผมขออนุญาตที่วังไชยาเช่นเดียวกัน 3 กระบอก ไม่เคยจ่ายสินบนใดๆ

โลกทุกวัน อยู่ในขั้น กลียุค
ที่เบิกบุก เร็วรุด ถึงจุดสลาย
จนสิ้นสุด มนุษยธรรม ด่ำอบาย
เพราะเห็นกง –จักรร้าย เป็นดอกบัว ฯ
ท่านพุทธทาส
HUNTER *
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #238 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 06:25:32 PM »

เรื่องเด่นเย็นนี้   เริ่มจากวันที่  9  ตุลาคม  2550    ผมได้ไปยื่นเรื่องขอ ป.3 ที่อำเภอ..................   โดยมีเอกสารดังนี้   สำเนาบัตรประชาชน   สำเนาทะเบียนบ้าน    หนังสือรับรองการเป็นนักกีฬาของสนามยิงปืน.............   สำเนาวุฒิบัตรผ่านการอบรมยิงปืน (100%)   สำเนาวุฒิบัตรผ่านการอบรมยิงปืนชั้นสูง (100%)   สำเนาบัญชีธนาคาร   สำเนาทะเบียนรถ 2 คัน   สำเนาโฉนดที่ดิน 1แปลง   เพื่อยื่นขอปืนขนาด .357  จำนวน 1 กระบอก  ของเดิมมี  .357  1 กระบอก   9mm 1กระบอก   ผ่านไป  3  สัปดาห์  ผมโทรไปสอบถามที่อำเภอแจ้งว่ายังไม่ออก ( เนื่องจากปลัดเก่าย้ายไปแล้ว )    พอมาวันนี้  27 พฤศจิกายน  2550  ได้โทรไปสอบถามอีกครั้ง  ก็ได้รับคำตอบว่ายังไม่ออก   และก็ได้รับคำถามกลับมาว่า  ผมได้เสนอเงินให้ปลัดคนเก่าหรือไม่  ผมก็ตอบไปว่าไม่ได้เสนอ  ท่านผู้นั้นก็เลยเปรยออกมาว่า  แล้วยังงี้เรื่องจะเสนอผ่านหรือ   แล้วก็ขอเบอร์ติดต่อไว้แล้วจะแจ้งให้ทราบ   ผมเลยมีข้อสงสัยว่าท่าน C.A.O  มั่นใจได้อย่างไรว่าประขาขนที่อยู่ในท้องที่ของท่านจะได้รับความเท่าเทียม   และอยากให้ท่านช่วยแสดงวิสัยทัศน์   พร้อมขอคำแนะนำว่าจะดำเนินการอย่างไรต่อไป 
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #239 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 06:43:35 PM »

Huh Huh Huh

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 32
  พิมพ์