๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 11:23:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 32
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปัญหาการขอ ป.3 ได้ที่นี่  (อ่าน 89890 ครั้ง)
innok
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #165 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 12:43:11 PM »

ท่านนายอำเภอครับท่าน
ซ์้อลูกปืนต้องขออนุญาติใหมครับ
ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #166 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 01:05:19 PM »

Smileyสวัสดีด้วยครับ อ่านมาตั้งแต่แรก ไม่อยากจะยกย่องท่านมากเพราะว่า ไม่รู้จัก แต่ว่าเห็นท่านตอบคำถามแล้ว ขอยอมรับนับถือครับ...มีคำถามมากมายท่านจะมีเวลามาตอบหรือเปล่าก็ไม่ทราบ น่าเห็นใจครับ...

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
skajy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #167 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 02:03:23 PM »

ผมชอบประโยค คนดีมีปืนขนาดใหนก็ไม่ทำร้ายใคร คนเลวมีแค่ไม้ท่อนเดียว ยังก่อเรื่องร้ายๆ ได้ ของท่าน C.A.O.
  การตินสินบนเจ้าหน้าที่ เพื่อให้ออกใบ ป.3 ผมว่าไม่มีใครอยากจะจ่ายกันนะครับ
  ผมนี่ดีใจสุดๆ ที่นายอำเภอคนเก่าพึ่งย้ายไป แต่ไม่รู้คนไหม่จะเป็นอย่างไร
  ถ้าเหมือนเดิมอีก ผมคงต้องย้ายทะเบียนบ้านบ้างแล้ว

foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #168 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 05:00:38 PM »

สวัสดีครับ  ผมขอถามซักนิดนะครับถ้าเป็นความลับทางราชการหรือไม่สมควรตอบก็ไม่ต้องตอบก็ได้ครับ  คือว่าเรื่องเกี่ยวกับการที่นายทะเบียนโดนฟ้องศาลปกครองในเรื่องการออกใบ ป.3 ของคุณเสกนั้น ทางกระทรวงได้สรุปผลแล้วแจ้งให้ทางอำเภอทุกอำเภอได้ทราบถึงคำตัดสินของศาลปกครองหรือไม่ครับ  หรือปล่อยไปตามยถากรรมให้นายทะเบียนถูกฟ้องเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ  และนายอำเภอท่านอื่นๆพูดถึงเรื่องการฟ้องศาลปกครองเพื่อให้นายทะเบียนออกป.3ให้  นั้นเป็นอย่างไรครับ  ขอบคุณมากครับ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #169 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 06:44:44 PM »

สั้นๆครับ ท่านอยู่ท้องที่ไหนครับ ผมกำลังจะย้ายไป กทม.เพราะที่กทม.ค่าใบ11มม.แปดพันจบไม่เหมือนต่างจังหวัดทั้งจ่าย ทั้งง้อ ทั้งเรียกร้องของให้นายเรื่อยๆ และก็เริ่มคิดแล้วว่าฟ้องไปก็ไม่ชนะ ไหนๆจะย้ายอยู่แล้วขอไปอยู่ท้องที่ท่านดีกว่า

กระทำบ่อยไหมครับ เรื่องใส่ซองขอ ป.๓....  กระทำบ่อย ๆ ก็ดีนะครับ  จะได้สร้างบรรทัดฐานที่ไม่ถูกต้องไว้ให้รุ่นลูกรุ่นหลานสืบไป....

ผมขอตอบในฐานะเด็กกรุงเทพมแต่กำเหนิด ผมซื้อปืนมาแล้ว 3 กระบอกขอที่วังไชยา ทุกกระบอกเสียเงินให้ จนท กระบอกละ 505 บาท ล่าสุดผมขอ ป.3 ขนาด .45 และ .22 ทีเดียวพร้อมกัน 2 กระบอก เสียค่าน้ำร้อนน้ำชาแค่ 12 บาท เยี่ยม
ไม่เคยจ่ายใต้โต๊ะใดๆทั้งสิ้น ยิ้มีเลศนัย ถ้าคุณคิดจะย้ายมาขอ ป3 ที่กทม เพราะต้องการเสียแค่ 505 บาท ผมว่าสมาชิกทุกท่านยินดีให้คำแนะนำครับ แต่ถ้าจะมาเพราะต้องการจ่าย 8000 บาท แล้วเรื่องจบ ผมว่าอย่าดีกว่าครับ อย่างน้อยก็ขอใหมีบรรทัดฐานที่โปร่งใสใน กทม สักที่ครับ ไหว้

พูดได้โดนใจมากครับ  ขอคาราวะน้ำใจที่ร่วมกันสร้างบรรทัดฐานครับ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #170 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 07:00:01 PM »

Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2007, 07:19:00 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
tapee29
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #171 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 07:47:06 PM »

สวัสดีครับท่านนายอำเภอ ไหว้สุดยอด ชัดเจนจริงๆครับ 2วันให้+2ครับ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #172 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 08:03:48 PM »

สงสัยอีกไม่นานกระทู้นี้จะเป็นกระทู้ฮอต  เพราะใครหลายคนจะแวะเวียนเข้ามา  เผื่อพี่นายอำเภอจะบอกเป็นนัย ๆ ว่าอยู่อำเภออะไร เมื่อถึงตรงนั้นจำนวนประชากรในอำเภอนั้นก็จะเพิ่มขึ้นแบบรวดเร็วยิ่งกว่าปรอทวัดไข้..... ฮา (เลียนแบบ พี่สมชายฯ)
joeji_191
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #173 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 08:40:10 PM »

"แผ่นดินสยาม ไม่สิ้นคนดี "
ถ้าข้าราชการเมืองไทยเป็นแบบท่านทุกคนคงจะดีนะคับ
GUNAKE
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #174 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 08:50:53 PM »

สวัสดีครับ พี่ ขอบคุณครับผม
nap.p
ชักแล้งต้องยิง จริง ๆ หรือ?
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #175 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 11:12:25 PM »

ขอบคุณครับท่านนายอำเภอ  อยากให้นายอำเภอเราเหมือนท่านจัง

Dr.ohm
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #176 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 11:42:33 PM »

ขอกราบขอบพระคุณท่านแทนเพื่อนๆสมาชิกทุกๆคนครับ

ด้วยความเคารพ
C.A.O
Jr. Member
**

คะแนน 91

« ตอบ #177 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 02:01:50 AM »

ในช่วงนี้ผมมีภารกิจมาก ไม่ค่อยมีเวลาว่างเท่าไหร่ วันนี้พึ่งกลับถึงบ้านเมือเวลา ตึ 1 กว่าๆ แต่จะพยายามตอบปัญหาข้อสงสัยให้สมาชิกให้มากที่สุด ต้องฃออภัยเป็นอย่างpbj'
          ใกล้เลือกตั้ง ภารกิจในการตรวจตราความเรียบร้อยของพื้นที่มีมาก และขอให้สมาชิกทุกท่านได้ระมัดระวังในการที่่จะต้องนำอาวุธปืนออกนอกบ้าน ปฏิบัติให้ถูกต้องตามกฎหมาย ผมเชื่อว่าสมาชิกทุกท่านคงทราบวิธีปฏิบัติให้ถูกต้อง ในเว็ปนี้มีคำแนะนำอยู่มากมาย อ่านมากได้ความรู้มาก
          ผมอาจหายไปนานในบางช่วงด้วยเหตุผลดังกล่าว เมื่อมีเวลาผมจะเข้ามาพบกับสมาชิกทันที่
          ด้วยความปราถนาดี
                     C.A.O.
C.A.O
Jr. Member
**

คะแนน 91

« ตอบ #178 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 02:21:20 AM »

เรียนท่านนายอำเภอ...................

ปกติระบบราชการหรืออุปถัมป์บ้านเรา.......................การคอรัปชั่นเกือบทั้งหมด เกิดขึ้นจากการกระทำที่ผิด กม.หรือ ผิดธรรมนองคลองธรรม เกือบทั้งสิ้น...................ไม่ว่าจะเป็นเรื่องให้สินบนทางคดีความ  ให้สินบนเรื่องโยกย้าย  ส่งส่วยหวยใต้ดิน  ส่วยโสเภณี สินบนค่านายหน้าจัดซื้อ ฯลฯ...............

ล้วนแต่เป็นเรื่องการทุจริต คอรัปชั่น ในเรื่องที่ไม่ถูกต้องทั้งนั้น.....................

ในเรื่องการที่ประชาชนยื่นขอ ป.๓ นั้น เป็นเรื่องที่ถูกต้องตาม กม. ซึ่งทั้งผู้ยื่นและผู้อนุญาต ต้องปฏิบัติตาม กม. กำหนด..................

แต่มีการเรียกสินบนจากเจ้าหน้าที่หรือนายทะเบียนอาวุธปืน.........................ซึ่งเป็นสินบนในเรื่อง"ที่ทำถูก กม.".............................

ในฐานะที่ท่านเป็นนายทะเบียนอาวุธปืนคนหนึ่ง.....................

มีแนวความคิดในการแก้ไขปัญหานี้อย่างไรครับ....................
พวกเราต้องช่วยกันครับ เรื่องนี้ไม่สามารถทำสำเร็จได้ด้วยคนคนเดียว มันยากที่จะทำให้สำเร็จได้ แต่เราต้องทำ ต้องชาวยกันทำ อย่างน้อยก็ทำให้สังคมดีขึ้นครับ
C.A.O
Jr. Member
**

คะแนน 91

« ตอบ #179 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 02:25:42 AM »

สวัสดีครับ..ยินดีต้อนรับครับ.เรียนถามครับ.ท่านจะซื้อปืนต้องให้ผู้ว่าอนุมัติเลยหรือครับ..
ถามด้วยความไม่รู้ครับ...ขอบคุณครับ... ไหว้
กระทรวงไม่ให้นายทะเบียนฯ อนุญาตให้ตัวเองครับ ต้องขอผู้ว่าฯ
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 32
  พิมพ์