๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 11:43:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 32
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปัญหาการขอ ป.3 ได้ที่นี่  (อ่าน 89842 ครั้ง)
Loongdom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

As long as We're together

« ตอบ #150 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2007, 11:41:02 PM »

ขอถามเป็นความรู้หน่อยครับ ในมุมมองของท่านนอภ บุคคลทั่วไปสามารถขอ ป3 ของปืน 11มม นอกเหนือจากการกีฬาได้หรือไม่ครับ
คือว่าผมกำลังจะขอ ป3 อยากจะขอแบบ ปกป้องทรัพย์สินแต่กลัวว่าจะขอยากจึงขอเรียนถามตามนี้ครับ
ขนาด 11 มม.สามารถ อนุญาตให้บุคคลทั่วไปไว้ป้องกันทรัพย์สินได้ โดยให้นายทะเบียนพิจารณาโดยรอบครอบ โดยพิจารณาถึงความจำเป้นในแต่ละราย 11 มม. และ .45 ไมใช่อาวุธสงคราม ไม่ใช่อาวุธร้ายแรง มีปืนที่มีขนาดเล็กกว่า 11 มม. และ .45 บางฃนิดร้ายแรงกว่า
ผม อนุญาต 11 มม. หรือ .45 รวมทั้ง .357 ไป โดยพิจารณาคุณสมบัติของคนที่จะมีไว้ใช้ว่าครบถ้วนตามกฎหมายหรือไม่ คนดีมีปืนขนาดใหนก็ไม่ทำร้ายใคร คนเลวมีแค่ไม้ท่อนเดียว ยังก่อเรื่องร้ายๆ ได้

ผมขอชื่นชมครับกระทู้นี้โดนใจจริงๆครับท่านนอภ.พูดร้อยครั้งก็ถูกร้อยครั้งครับท่าน VISION ของท่านเจ๋งครับ...ขอคารวะ
ko_9029
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #151 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2007, 11:54:50 PM »

มาตามผลงานท่านทุกวันครับได้ความรู้ดี

เป็นกำลังใจให้ท่านครับ
Boss888
กิ๊กก๊อก กัมปานี...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

กิ๊กก๊อก เอ็นจิเนียร์

« ตอบ #152 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 01:01:11 AM »

ขอบคุณสำหรับคำตอบหลายๆคำตอบครับ....

แต่กรณีผมทำประวัติฯตอนเข้ารับราชการแล้วครับ...ทำไม่นายฯจึงให้ทำประวัติอีกครับ(จะซื้อปืนสวัสดิการครับ ปืนมาแล้วด้วยครับผม)...สงสัยครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ....อยากให้ท่านมาเป็นผู้ว่าฯที่บ้านผมจัง

เหนือฟ้า....ยังมีฟ้า
นิ่งสงบ....สยบความเคลื่อนไหว
rapala
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #153 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 01:04:17 AM »

สวัสดีครับ ท่านนายอำเภอ    
wing zero
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #154 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 06:07:16 AM »

ไหว้ สวัสดีตอนเช้าครับ ท่านนายอำเภอ   
volkflyer
Full Member

คะแนน 40

« ตอบ #155 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 06:13:29 AM »

ไหว้ สวัสดีตอนเช้าครับ ท่านนายอำเภอ   
สวัสดีครับ ท่าน online เช้าเลยนะครับ คำถามก็มากขอเป็นกำลังใจให้นะครับ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #156 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 06:40:24 AM »

สั้นๆครับ ท่านอยู่ท้องที่ไหนครับ ผมกำลังจะย้ายไป กทม.เพราะที่กทม.ค่าใบ11มม.แปดพันจบไม่เหมือนต่างจังหวัดทั้งจ่าย ทั้งง้อ ทั้งเรียกร้องของให้นายเรื่อยๆ และก็เริ่มคิดแล้วว่าฟ้องไปก็ไม่ชนะ ไหนๆจะย้ายอยู่แล้วขอไปอยู่ท้องที่ท่านดีกว่า

กระทำบ่อยไหมครับ เรื่องใส่ซองขอ ป.๓....  กระทำบ่อย ๆ ก็ดีนะครับ  จะได้สร้างบรรทัดฐานที่ไม่ถูกต้องไว้ให้รุ่นลูกรุ่นหลานสืบไป....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2007, 06:57:39 AM โดย babor » บันทึกการเข้า
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #157 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 06:52:41 AM »

ไหว้สวัสดีครับ  รู้สึกยินดีเป็นอย่างยิ่งที่สมาชิกเรามีคนที่ทำงานเกี่ยวกับงานทะเบียนปืนโดยตรงและจิตใจที่ไม่คับแคบ  ขอบคุณท่านนายอำเภอมากครับ Grin

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #158 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 07:02:51 AM »

เข้ามา  ไหว้ ไหว้  ท่านนายอำเภอของประชาชนครับ Smiley
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #159 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 07:13:02 AM »

สั้นๆครับ ท่านอยู่ท้องที่ไหนครับ ผมกำลังจะย้ายไป กทม.เพราะที่กทม.ค่าใบ11มม.แปดพันจบไม่เหมือนต่างจังหวัดทั้งจ่าย ทั้งง้อ ทั้งเรียกร้องของให้นายเรื่อยๆ และก็เริ่มคิดแล้วว่าฟ้องไปก็ไม่ชนะ ไหนๆจะย้ายอยู่แล้วขอไปอยู่ท้องที่ท่านดีกว่า

การโพสในลักษณะนี้ ผมคิดว่าไม่เหมาะสมครับ เป็นการดูถูกเจ้าหน้าที่และข้าราชการที่เป็นคนดี ทำหน้าที่อย่างซื่อสัตย์สุจริต อย่างน้อยนายอำเภอที่เคยอนุญาตปืนให้ผมที่ผ่านมาทำหน้าที่ตรงไปตรงมาและไม่มีการเรียกร้องสิ่งใดๆเลย ในกรณีของท่านผมคิดว่าท่านคงชินกับการที่จ่ายเงินเพื่อให้ได้มาซึ่งใบอนุญาต และเมื่อท่านได้เจอกับนายทะเบียนที่ไม่ยอมรับสิ่งเหล่านี้ท่านก็เลยออกอาการอย่างที่เห็น

และที่มาคิดๆว่าฟ้องแล้วจะไม่ชนะ ถามจริงๆเคยฟ้องแล้วหรือยัง

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #160 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 07:43:37 AM »

การโพสในลักษณะนี้ ผมคิดว่าไม่เหมาะสมครับ เป็นการดูถูกเจ้าหน้าที่และข้าราชการที่เป็นคนดี ทำหน้าที่อย่างซื่อสัตย์สุจริต อย่างน้อยนายอำเภอที่เคยอนุญาตปืนให้ผมที่ผ่านมาทำหน้าที่ตรงไปตรงมาและไม่มีการเรียกร้องสิ่งใดๆเลย ในกรณีของท่านผมคิดว่าท่านคงชินกับการที่จ่ายเงินเพื่อให้ได้มาซึ่งใบอนุญาต และเมื่อท่านได้เจอกับนายทะเบียนที่ไม่ยอมรับสิ่งเหล่านี้ท่านก็เลยออกอาการอย่างที่เห็น

และที่มาคิดๆว่าฟ้องแล้วจะไม่ชนะ ถามจริงๆเคยฟ้องแล้วหรือยัง

นั่นนะซิ  เคยฟ้องแล้วหรือยัง.... 

สงสัยจะชินกับการที่จ่ายเงินเพื่อให้ได้มาซึ่งใบอนุญาต.....

ถ้ามือไม่พายในการจรรโลงสังคม เพื่อสร้างบรรทัดฐานที่ดีไว้ให้แก่รุ่นลูกรุ่นหลานในอนาคตแล้วละก็  ช่วยเอามือออกจากน้ำด้วยครับ....

จะใส่ซองก็ใส่ไป  ไม่ต้องมาบอกใครเขาหรอก.....  ทำแบบนี้พาลจะทำให้คนที่ลุกขึ้นสู้เสียกำลังใจเปล่า ๆ.....

rapee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #161 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 07:55:36 AM »

สวัสดีครับท่าน ยินดีต้อนรับสู่สมาชิกครับด้วยความยินดีครับ น่าจะมีนายทะเบียนหลายๆท่านมาเป็นสมาชิกเรานะครับจะได้รับรู้ปัญหาต่างๆของเราชาวอาวุธปืนครับ จากชาวปืนด้ามขวานครับ ไหว้ ไหว้ เยี่ยม
STECON
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 57

Just one shot, Dont miss it !!!

« ตอบ #162 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 08:11:27 AM »

กระทำบ่อยไหมครับ เรื่องใส่ซองขอ ป.๓....  กระทำบ่อย ๆ ก็ดีนะครับ  จะได้สร้างบรรทัดฐานที่ไม่ถูกต้องไว้ให้รุ่นลูกรุ่นหลานสืบไป....

ผมขอตอบในฐานะเด็กกรุงเทพมแต่กำเหนิด ผมซื้อปืนมาแล้ว 3 กระบอกขอที่วังไชยา ทุกกระบอกเสียเงินให้ จนท กระบอกละ 505 บาท ล่าสุดผมขอ ป.3 ขนาด .45 และ .22 ทีเดียวพร้อมกัน 2 กระบอก เสียค่าน้ำร้อนน้ำชาแค่ 12 บาท เยี่ยม
ไม่เคยจ่ายใต้โต๊ะใดๆทั้งสิ้น ยิ้มีเลศนัย ถ้าคุณคิดจะย้ายมาขอ ป3 ที่กทม เพราะต้องการเสียแค่ 505 บาท ผมว่าสมาชิกทุกท่านยินดีให้คำแนะนำครับ แต่ถ้าจะมาเพราะต้องการจ่าย 8000 บาท แล้วเรื่องจบ ผมว่าอย่าดีกว่าครับ อย่างน้อยก็ขอใหมีบรรทัดฐานที่โปร่งใสใน กทม สักที่ครับ ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2007, 08:13:20 AM โดย STECON » บันทึกการเข้า
muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #163 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 08:23:18 AM »

ผมขอตอบในฐานะเด็กกรุงเทพมแต่กำเหนิด ผมซื้อปืนมาแล้ว 3 กระบอกขอที่วังไชยา ทุกกระบอกเสียเงินให้ จนท กระบอกละ 505 บาท ล่าสุดผมขอ ป.3 ขนาด .45 และ .22 ทีเดียวพร้อมกัน 2 กระบอก เสียค่าน้ำร้อนน้ำชาแค่ 12 บาท เยี่ยม
ไม่เคยจ่ายใต้โต๊ะใดๆทั้งสิ้น ยิ้มีเลศนัย ถ้าคุณคิดจะย้ายมาขอ ป3 ที่กทม เพราะต้องการเสียแค่ 505 บาท ผมว่าสมาชิกทุกท่านยินดีให้คำแนะนำครับ แต่ถ้าจะมาเพราะต้องการจ่าย 8000 บาท แล้วเรื่องจบ ผมว่าอย่าดีกว่าครับ อย่างน้อยก็ขอใหมีบรรทัดฐานที่โปร่งใสใน กทม สักที่ครับ ไหว้

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #164 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 08:27:23 AM »

...นับเป็นความโชคดีของบรรดาคนรักปืนที่อยู่ในพื้นที่รับผิดชอบของนายอำเภอท่านนี้..
...หากไม่เป็นการรบกวน อยากให้ช่วย link กระทู้นี้ไปยังเครือข่าย IT ของกรมการปกครอง โดยเฉพาะอย่างยิ่ง ถึงบรรดานายทะเบียนที่ยังใช้ดุลยพินิจแบบกล้า ๆ กลัว ๆ...อยากให้ได้เห้นแบบอย่างการปฎิบัติหน้าที่ราชการอย่างแท้จริง...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 32
  พิมพ์