๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 02:03:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 32
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปัญหาการขอ ป.3 ได้ที่นี่  (อ่าน 89905 ครั้ง)
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #90 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2007, 08:37:14 AM »

สวัสดีครับท่านฯ ... Grin Grin Grin
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #91 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2007, 08:45:50 AM »

สวัสดีครับ  ไหว้ ผมอ่านกระทู้ของท่านตั้งแต่เมื่อวาน แต่ขออนุญาตเข้ามาสวัสดีในเช้าวันนี้ครับ
หากมีโอกาสคงได้เข้ามาขอคำปรึกษาบ้างครับ 
      ขอบคุณในความเสียสละ ที่ต้องการให้ความกระจ่างแก่สังคมของเราครับ  ไหว้

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #92 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2007, 08:49:24 AM »

ไหว้ขอบคุณครับ  ประเทศไทยยังมีความหวังอยู่  ถ้ายังมีคนคิดดีทำดีอยู่  ไม่ว่าจะเป็นข้าราชการหรือบุคคลธรรมดา
   ถ้าทำในสิ่งที่ถูกต้อง  และถ้าทุกคนแสวงหาผลประโยชน์โดยมิชอบ  บ้านเมืองคงอยู่ไม่ได้  ขอให้มีข้าราชการคิดอย่างท่านมาก ๆ ครับ
                                                                ขอบคุณครับ  ด้วยความเคารพ
                                                                            araki

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #93 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2007, 08:49:38 AM »

โอ้... ดีใจจัง มีนายทะเบียนมาตอบเองครับ...

จะได้เลิกสงสัยกันเสียที...

ว่าแต่ถ้าเปิดเผยว่าอยู่อำเภอไหน สงสัยมีคนย้ายบ้านแยะครับ... ฮา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #94 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2007, 08:51:07 AM »

เท่าที่อ่านดู... นายสมชายว่าท่านเป็นตัวจริงนะครับ...

เสนอ วมต. ปักหมุดครับ...
peace@
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #95 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2007, 08:58:26 AM »

ภาวนาให้  นายอำเภอ แบบท่าน ย้ายมาอยู่อำเภอที่ผมอยู่
ตั้มเม้ง...ScopegunS.com
แท้มแท่มแท้ม
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 42

10/22 50m^__^

« ตอบ #96 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2007, 09:12:44 AM »

ดีใจครับ ที่ท่านสนใจ พวกเรา ครับ
ผมพึ่งไปยื่นเรื่องที่ วังไชยา มาเหมือนกันตอนนี้ก้รอ อยุ่ น่ะครับ

พี่อีกคน ยื่นลูกซองไป เดือนแหละ ยังไม่มีวี่แวว ก็รอกัน  ต่อไป ครับ

==>www.SCOPEGUNS.comจำหน่ายกล้องเล็ง และ อุปกรณ์ครับ<==
Mongkol Onwarn ธ.กรุงไทย สาขา มีนบุรี ออมทรัพย์  เลขที่ 261-1-11509-5
CZ มือใหม่
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #97 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2007, 09:16:38 AM »

ขอสวัสดีด้วยคนครับ ......
rockman - รักในหลวง
สุดแดนดินใด มิเคยไหวหวั่น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #98 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2007, 09:36:01 AM »

สวัสดีครับท่าน ผมอยากไปอยู่ท้องที่ของท่านจังเลย

รักแฟน  ห่วงชู้  เอ็นดูกิ๊ก
somwangtw
(We Know absolutely nothing about heaven)
Sr. Member

คะแนน 39

ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน

« ตอบ #99 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2007, 09:44:18 AM »

สวัสดี ท่าน นอภ. ครับ

อ่านมาตั้งแต่หน้า 1 - 7  ได้ความรู้ ตั้ง แต่ป-1   ป-3  ป-4  

(ผมคนหนึ่งละครับที่อยากให้สังคมไทยเป็นอย่างนี้) ส่งเสริมการทำดีครับ

ที่ว่ามีค่านู้นค่าธรรมเนียมพิเศษ อะไรต่าง ผมว่าเจ้าหน้าที่เขารู้ดี ครับ เป็นค่านิยมเฉพาะคน ครับ

คนดีๆ มีเยอะครับ สังคมไทยปลูกฝังอย่างนี้มานานเลยติดตัวมาตลอด

นายอำเภอไหน ก็บริหารงานคนละสไตส์ ไม่เหมือนกันครับ แต่ถ้าเรามีคุณสมบัติ ครบตามกฎหมายกำหนด

รับรองไม่มีปัญหาครับ รอนานหน่อยตามงานงานครับ งานเขาก็ไม่ได้ทำกันแค่ออกใบทะเบียนปืน ครับ

ดีใจครับที่มี นอภ.มาเป็นสมาชิก จะได้ให้คำแนะนำปัยหา สมาชิก (อนาคต ผู้ว่าฯ เห็นๆ ครับ ผมขออวยพร)

" พึงสอนผู้อื่นอย่างไรควรทำตัวอย่างนั้น "
เบื่อ
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 5

« ตอบ #100 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2007, 09:48:22 AM »

หลังจากผมได้เข้ามาดูกระทู้ ในเวบบอร์ด อวป.อยู่หลายวัน ได้อ่านกระทู้แล้วหลายร้อยกระทู้  ผมได้รับความรู้ใหม่ๆ ซึ่งเป็นประโยชน์กับผมมาก  วันนี้จึงตัดสินใจ สมัครเป็นสมาชิกของเวบบอร์ด อวป.เป็นสมาชิกใหม่ในวันนี้เอง ด้วยคิดว่าจะช่วยแสดงความคิดเห็นที่เป็นประโยชน์กับสมาชิกได้
   ก่อนอื่นผมขอแนะนำตัวก่อน เพื่อจะได้รู้จักกันมากขึ้น
   ผมมีอาชีพรับราชการ ในตำแหน่งนายอำเภอ ก็คือนายทะเบียนอาวุธปืนท้องที่ เป็นผู้ที่จะต้องอนุญาตให้ที่ผู้ประสงค์จะมีอาวุธปืนไว้ใช้ ซึ่งตำแหน่งนี้เป็นจำเลยของสมาชิกหลายๆท่านในเวบบอร์ด อวป.นี้
   ผมเข้ามาเป็นสมาชิก เวบบอร์ด อวป. ก็เพื่อที่จะช่วย แนะนำ ให้ข้อคิดเห็น กับสมาชิกที่มีปัญหาในการขออนุญาต ให้ซื้ออาวุธปืน (ขอแบบ ป.3)
   ผมอนุญาต ป.3 และ ป.4 มาแล้ว เป็นร้อยกระบอก แต่ละกระบอกที่ผมอนุญาตต้องมีค่าธรรมเนียม ครับ ผมคิดค่าธรรมเนียมรวมกระสุน ส่วนมาก กระบอกละ 506 บาท จะมีไม่กี่กระบอกเท่านั้นที่คิด 106 บาท และกำชับลูกน้องห้ามคิดเกินโดยเด็ดขาด
   ระยะเวลาที่พิจารณา ถ้าคุณสมบัติครบ เอกสารครบ ช้าที่สุด 7 วัน (ซวยเองดันมาขอตอนผมไม่อยู่ ไปราชการซะ 5 วัน) เร็วที่สุด 10 นาที (ลูกน้องผมเขียน ป.3 ช้า)
   มีอยู่ 3 ราย ที่ผมไม่อนุญาต ก่อนที่ผมจะแจ้งไม่อนุญาต เป็นหนังสือให้กับผู้ยื่นคำขออนุญาตทราบ ผมจะให้เขาทราบว่าไม่อนุญาตเพราะอะไร เพื่อที่จะให้ผู้ขอฯ ได้โต้แย้งและแสดงหลักฐานเพิ่มเติมก่อน และในหนังสือแจ้งไม่อนุญาตจะบอกให้อุทธรณ์ต่อรัฐมนตรีภายใน 30 วัน แต่ทั้ง 3 ราย ไม่มีใครอุทธรณ์ เลยไม่ต้องต้องถูกฟ้องศาลปกครอง (คิดว่าถ้าถูกฟ้องก็ชนะ)
   หลักการพิจารณา
   1. ไม่มีคุณสมบัติต้องห้ามตาม มาตรา 13
   2. อาวุธปืนที่จะขอตาม กฎกระทรวง ฉบับที่ 11
   3. เอกสารแสดงคุณสมบัติครบถ้วน
ขอเปิดตัวแค่นี้ก่อน เดี๋ยวจะยาวไป ถ้าสมาชิกมีข้อสงสัยจะซักถาม โดยเฉพาะปัญหาการขอ ป.3 ถามได้เลย ผมจะตอบด้วยความตั้งใจที่จะให้สมาชิกได้รับความกระจ่างในปัญหาข้อข้องใจ อย่างเต็มความสามารถ และขอเป็นสมาชิกใหม่ เพื่อที่จะได้แลกเปลี่ยนความรู้ เป็นประโยชน์ในสังคมของ "ผู้นิยมปืน"

ยอดเยี่ยมครับ ทางเวปเราจะได้มีคนมาชี้แจงแบบสองฝั่งสักที  ทางอำเภอเค้าถูกทางเรากล่าวหา(จริงไม่จริงไม่ทราบ)มานานจะได้แก้ตัวหรือให้ความชัดเจนในระเบียบปฎิบัติของทางผู้ที่ตัดสินว่าจะให้มีอาวุธปืนหรือไม่  เอาแบบว่าสมาชิกได้ข้อมูลทั้งสองด้านเลย ดีมากๆครับ
yongyuth sagongpong
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #101 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2007, 09:55:05 AM »

ผมขอป 3ได้มาแล้วแต่เจ้าหน้าที่กรอกรุ่นของอาวุธปืนไม่ตรงกับที่ขอไว้ ผมขอ กล๊อก 19ไว้แต่เจ้าหน้าที่ลงเป็น  .38 ผมนำไปพบเจ้าหน้าที่คนเดิมได้รับคำตอบว่าให้มาเปลี่ยนวันหลังจากที่จะไปรับอาวุธปืน อยากทราบว่าจะสร้าปํญหาให้ผมมากไหมครับ
ครูดอย (T_T)
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #102 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2007, 09:59:01 AM »

สวัสดีครับ ยินดีเป็นอย่างยิ่งที่นายทะเบียนมาตอบปํญหาให้เอง   ขอบคุณครับ

เรารักในหลวง ขอพระองค์ทรงพระเจริญฯ
กันตภณ
เมื่อยังมีลมหายใจ ก็ต้องยังมีความหวัง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #103 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2007, 10:53:18 AM »

สวัสดีด้วยคนครับ  ขอแสดงความยินดีและดีใจกับสมาชิกทุกท่านที่ได้ผู้ทำหน้าที่ออกใบอนุญาตโดยตรงมาเป็นสมาชิกอีกคน  คงจะได้รับความรู้และไขข้อข้องใจได้มาก
phanup10
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #104 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2007, 10:54:14 AM »

สวัสดีครับ

ยินดีที่ได้ต้อนรับท่านนายอำเภอที่น่ารักมาร่วมเป็นชาว อวป. ครับ

ป.ล. เริ่มอยากรู้ว่าอยู่ท้องที่ไหน
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 32
  พิมพ์