๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 23, 2024, 08:46:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถาม สมาชิกหน่อยครับว่ามีท่านใดทราบวิธีการถอดลำกล้องของ colt police positive บ้างครับ  (อ่าน 1523 ครั้ง)
Another
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 12:46:40 PM »

เคยลองถอดโดยวิธีจับด้วยปากกาหมุน ก็ยังไม่ออกครับ ไหว้
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 01:04:47 PM »

จะไปถอดออกมา ทำอะไรครับผม

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Another
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 01:13:11 PM »

จะไปถอดออกมา ทำอะไรครับผม
ศูนย์หน้าหลุดครับจะถอดไปไปให้ร้าน BRAZING ให้ครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 01:23:17 PM »

เยาะเย้ย  ตกใจ     ถอดลำกล้องปืนรีวอลเวอร์ไม่ง่ายเหมือนถอดผ้าเบรคนะครับ ..... ต้องอาศัยช่างชำนาญงานและเครื่องมือเฉพาะ

fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 01:33:45 PM »

เอาไปทั้งกระบอกดีกว่ามั้งครับ

Another
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 01:43:31 PM »

เยาะเย้ย  ตกใจ     ถอดลำกล้องปืนรีวอลเวอร์ไม่ง่ายเหมือนถอดผ้าเบรคนะครับ ..... ต้องอาศัยช่างชำนาญงานและเครื่องมือเฉพาะ
ขอบคุณครับ งั้นผมยกไปทั้งกระบอกคงง่ายกว่า
ขอถามต่ออีกนิดนึงครับ ว่าหลักหรือทฎษฎีการถอดเนี่ยมันเป็นยังไงครับ เช่นต้องหมุนลำกล้องทวนเข็มนาฬิกาออก หรือว่าต้องตอกออก แล้วไอ้เครื่องมือพิเศษเนี่ยมันเป็นยังไงครับ อยากรู้ไว้
ประดับความรู้ครับเผื่อมีคนมาถามผมจะได้แนะหรืออธิบายให้เข้าใจถูกครับ ขอบคุณครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2011, 01:48:24 PM โดย Another » บันทึกการเข้า
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 01:50:41 PM »

ตามเกลียวปกติ
เข้า ตามเข็ม
ออก ทวนเข็ม

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Another
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 01:54:40 PM »

ตามเกลียวปกติ
เข้า ตามเข็ม
ออก ทวนเข็ม

ขอบคุณเด้อครับ เป็นฉะนี้นี่เอง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 02:23:03 PM »

ถอดลำกล้องปืนรีวอลเวอร์ชนิดติดตายตัว(ไม่ใช่ถอดลำกล้องได้แบบแดน เวสสัน) เป็นเรื่องใหญ่นะครับ... ช่างปืนเองก็ไม่ใช่ว่าจะทำได้ดีทุกคน โครงปืนหนึ่งโครง ถอดใส่ลำกล้องได้ไม่กี่ครั้งก็หมดอายุ เช่นโครงจะบิดเสียรูป(ไม่ได้ศูนย์) หรือบ่าเกลียวเยิน ฯลฯ...
หน้า: [1]
  พิมพ์