๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 04:37:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต.ช.ต. ตำรวจชุมชนตำบล........  (อ่าน 36258 ครั้ง)
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 07:15:59 AM »

เป็นธรรมดาของคนครับเมื่อได้สวมหัวโขนแล้วส่วนมากจะเปลี่ยนไป Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 08:46:21 PM »

เคยพิมพ์แล้วนะครับกระทู้ในเรื่องแบบนี้ ลองค้นดูแล้วกันครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,15073.0.html 
ผมเคยเปิดประเด็นประเด็นไว้แล้วครับ
mark1
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 10:51:48 AM »

ยังดีนะครับมีแค่ตำรวจชุมชนจังหวัดผมเขตเมืองใหญ่มีสำนักงานกองปราบอาสา"ขึนป้ายขนาดใหญ่"อยู่ริมถนนใหญ่บางทีตอนเย็นเห็นนั่งล้อมวง"ก๊ง"ถ้าผมจะก่อตั้งบ้างเป็นสำนักงาน"ดีเอสไอ"อาสาใครจะมาร่วมงานบ้างครับ(พกปืนสดวก)
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 12:24:39 PM »

มาสมัครที่  หาดใหญ่ ซิครับ ขอป.3 ได้ภายในไม่เกิน 7 วัน 
แล้วแต่ละท่านนี่ สุดบรรยาย  บางส่วนก็ก่อคดีซะเอง ย้ำ บางส่วนนะครับ เคยเป็นข่าวลง นสพ.ด้วย
เพื่อนผมอุตสาห์ ย้าย ทะเบียนบ้านจาก พัทลุง  มาเข้าบ้านผม พวกสมัครครบครับ  ตั้งแต่ ตชต. , อส.จร. , อปพร. , อส.ทางหลวง ครับมาเข้าเวร อาทิตย์ละ 2 ครั้ง โดยแบก ลูก 5 นัด ใส่ด้ามสั้น ยี่ห้อ อาร์มสกอร์ มาจากบ้านที่พัทลุง ( ขึ้นรถเมล์มาซะด้วย )
น่าเห็นใจแทนเมียมันจริง
 หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #49 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 08:52:50 PM »

ลืมชาติกำเหนิดตัวเอง Grin Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
Evil
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #50 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 10:54:02 PM »

เพิ่งรู้แฮะ มิน่าเห็นเด็กๆอยากเป็นกันจัง และคนที่เป็นชอบติดสติ๊กเกอร์ตัวใหญ่ๆที่ประตู
ถ้าเป็นจริงอย่างที่หลายๆท่านว่ามาก็น่าเศร้าเหลือเกิน
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #51 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 12:49:04 AM »

Tongueโครงการ...ดีครับ...แต่การจัดการต้องปรับปรุงอีกมาก...ประชาชนคนธรรมดาที่พร้อมจะให้ความร่วมมือมีมากมาย...แต่มีบางท้องที่ เลือกเอาพรรคพวก...ทั้งนักเลงหัวไม้...อันธพาล....ไว้รับใช้...เมื่อ 20 ปีก่อน หลังผมปลดประจำการจากทหารเกณฑ์...กรรมการหมู่บ้าน คัดเลือกให้ผมเป็น หน.ชุดค้มครองหมู่บ้าน...ซึ่งมีลูกทีม 29 คน...ทุกคนได้รับ เร.870 เป็นเขี้ยวเล็บ( รัฐบาลยุคพล.อ.เปรม มอบให้ "ไทยบ้านอาสาป้องกันตนเอง" ) การคัดเลือกทีมนี้ กรรมการหมู่บ้านจะคัดจากราษฏรในหมู่บ้าน และนำไปฝึกยุทธวิธี(จากทหาร) และนำความรู้มาคุ้มครองหมู่บ้านของตน..เคยนำทีมร่วมกับตำรวจ - อ.ส.ล้อมเขา 2-3 วัน ล่าโจรปล้น-ขโมยวัว-ควาย..ได้ผลมาแล้ว...ซึ่งชุดคุ้มครองหมู่บ้านนี้ ปัจจุบันก็ยังอยู่....เป็นนโยบายที่ดีครับ Wink

koko
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2006, 03:42:49 PM »

ตำรวจชุมชนที่ดีก็มีครับ คนที่อาสารับใช้ประชาชนอย่างแท้จริง มีหน้าที่การงานดี แต่ใช้เวลาว่างก่อนนอน 2-3 ชั่วโมงออกปฏิบัติหน้าที่  อย่างท่านสมาชิกว่าครับ คนชั่วครองมือง เพราะคนดีอ่อนแอครับ  ใครที่คิดว่า ตชต.เลวไม่ได้เรื่องก็ลองมาสมัครเป็นตชต.ในท้องที่ ตำบลของท่าน หรือชุมชนของท่านดูแล้วท่านจะรู้ว่าการเสียสละเพื่อสังคม  มันน่าภาคภูมิใจแค่ใหน มีปืนไว้ทำไม เอาออกมาทำประโยชน์ให้สังคมซะบ้าง 
ฅนแผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

ช่างบั้งไฟและไกปืน

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2006, 04:00:55 PM »

ทำไมให้อภิสิทธิ์มากขนาดนั้น เลยทำให้เป็นไปใหญ่เลย สังคม
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2006, 04:17:44 PM »

ตำรวจชุมชนที่ดีก็มีครับ คนที่อาสารับใช้ประชาชนอย่างแท้จริง มีหน้าที่การงานดี แต่ใช้เวลาว่างก่อนนอน 2-3 ชั่วโมงออกปฏิบัติหน้าที่ อย่างท่านสมาชิกว่าครับ คนชั่วครองมือง เพราะคนดีอ่อนแอครับ ใครที่คิดว่า ตชต.เลวไม่ได้เรื่องก็ลองมาสมัครเป็นตชต.ในท้องที่ ตำบลของท่าน หรือชุมชนของท่านดูแล้วท่านจะรู้ว่าการเสียสละเพื่อสังคม มันน่าภาคภูมิใจแค่ใหน มีปืนไว้ทำไม เอาออกมาทำประโยชน์ให้สังคมซะบ้าง
                              ดีครับ สมัครที่ไหนครับ? Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2006, 02:58:19 PM โดย Been » บันทึกการเข้า
koko
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2006, 04:18:28 PM »

ล่าสุดครับ เมื่อ 24พย.ตำรวจชุมชนตำบลคลองแห มีส่วนร่วมอย่างมากในการติดตาม เห็นปล้นทรัพย์แล้วฉุดเจ้าทรัพย์ไปด้วย ผู้เสียหายเป็นหญิงสาว อายุแค่ 15 ปี โดนวัยรุ่น5-6 คน ฉุดไปยังที่พักเพื่อทำอะไรบางอย่าง  หลังจากเกิดเหตุประมาณ 2ชั่วโมง ด้วยความพยายามของตำรวจชุมชนตำบลคลองแห....ก็เจอแหล่งกบดานของแก๊งๆนี้ ครับ  แต่น่าเสียดายครับ จับได้แค่คนเดียว ที่เหลือเผ่นหมด และพบเจ้าทุกข์อยู่ภายในบ้านด้วย...........กว่าตำรวจจะมาถึง  ก็โดนสหบาทายำ...ไปหลายครับ จากประชาชนที่มามุงดูนะครับ...  คุณคิดว่าลำพังตำรวจ...จะมีความพยายามถึงเพียงนี้ไหม
ขอชมเชยการปฏิบัติงานของตำรวจชุมชนที่ดี.....ทุกพื้นที่ครับ
koko
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2006, 04:29:29 PM »

ตำรวจชุมชนที่ดีก็มีครับ คนที่อาสารับใช้ประชาชนอย่างแท้จริง มีหน้าที่การงานดี แต่ใช้เวลาว่างก่อนนอน 2-3 ชั่วโมงออกปฏิบัติหน้าที่ อย่างท่านสมาชิกว่าครับ คนชั่วครองมือง เพราะคนดีอ่อนแอครับ ใครที่คิดว่า ตชต.เลวไม่ได้เรื่องก็ลองมาสมัครเป็นตชต.ในท้องที่ ตำบลของท่าน หรือชุมชนของท่านดูแล้วท่านจะรู้ว่าการเสียสละเพื่อสังคม มันน่าภาคภูมิใจแค่ใหน มีปืนไว้ทำไม เอาออกมาทำประโยชน์ให้สังคมซะบ้าง
ดีครับ สมัครที่ไหนครับ? จะได้พกปืนโชว์กับเค้าบ้าง..... เดี๋ยวไปหาชุดก่อน Cool
ไม่ทราบว่าพี่ประชด หรื่ออยากสมัครจริงครับ  ติดต่อ สภ.อ.     สภ.ต.   หรือที่ทำการตำรวจชุมชนไกล้บ้านครับ
ยอมรับว่าตำรวจชุมชน มีทั้งคนดีและคนไม่ดีครับ  มันก็ขึ้นอยู่กับคำพูดของท่านด้วยเวลาโดนเรียกตรวจว่าท่านจะใช้วาจาอย่างไรในการสนทนาครับ  เคยเจอหลายท่านครับ ใช้คำพูดประมาณว่า   กูยิ่งรีบๆอยู่ พวกมึงจะเรียกทำไม  ทั้งๆที่ไม่รู้จักกัน  ถ้าเป็นท่าน  ท่านจะทำอย่างไร   แต่สำหรับพวกกระผมใจเย็นพอครับ.........
koko
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2006, 04:35:56 PM »

แถวจังหวัดนนทบุรีมีเยอะ เห็นช่วยงานอยู่จัดระเบียบจราจรอยู่ แต่ก้องงเหมือนกัน ทำไมบางคนก็พกปืนได้ บางคนก็พกแค่กระบอง ที่จริงเป็นผู้ช่วยเจ้าพนักงานไม่น่าต้องพกปืน ไม่ทราบว่ามีสิทธิในการพกหรือไม่ ถ้ามีวันหน้าจะไปสมัครบ้าง

ไปดูกฏหมาย เกี่ยวกับผู้ช่วยเหลือเจ้าพนักงานนะครับ  พกได้ในขณะปฏิบัติหน้าที่ครับ...............คนที่คิดเหมือนคุณแหละครับ จึงเป็นต้นเหตุของกระทู้นี้ครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2006, 04:56:44 PM »

ไปดูกฏหมาย เกี่ยวกับผู้ช่วยเหลือเจ้าพนักงานนะครับ พกได้ในขณะปฏิบัติหน้าที่ครับ...............คนที่คิดเหมือนคุณแหละครับ จึงเป็นต้นเหตุของกระทู้นี้ครับ

ถูกต้องครับสามารถทำได้ แต่ต้องอยู่ภายใต้การบังคับบัญชาของนายตำรวจชั้นสัญญาบัตรขึ้นไปเท่านั้น
อาจอนุโลมให้ในกรณีอยู่ระหว่างเดินทางไป-กลับ  ความจริงคนพวกนี้ถือว่ามีน้ำใจช่วยเหลือสังคม แต่ทว่า
ควรมีการตรวจสอบประวัติให้เข้มข้นหน่อย ไม่ใช่ใครก็ได้ที่พรรคพวกฝากฝังหรือสมัครพอใจก็รับเลย ทำให้
สังคมเห็นแต่ความเลวมากกว่าความดี (ที่มีใตเฉพาะคนดีเท่านั้น) เพราะคนเลวมันแสดงออกได้มากกว่า

ไม่อยากพูดว่าสร้างโจรไว้จับโจร แล้ววันดีคืนดีโจรนั้นก็แผลงฤทธิ์ โดยอาศัยเครื่องแบบนำทาง .... มีจริงๆใช่ไหม

joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2006, 05:27:45 PM »

ทุกสังคมย่อมมีทั้งคนดีและคนเลว แม้แต่ครอบครัวเดียวกันก็ยังมีนิสัยไม่เหมือนกันเลยสักคน การที่มีคนสมัครใจอาสาเข้ามาทำงานรับใช้สังคมส่วนรวมต้องยอมรับว่าเป็นผู้ที่เสียสละสูงมากๆ บางแห่งไม่มีเงินค่าตอบแทนนะครับแต่เขาก็เต็มใจที่จะช่วยเหลือทำงาน ก็ต้องขอยกย่องและชมเชยด้วยความจริงใจ แต่บางคนก็แอบแฝง ซึ่งหัวหน้าชุดเขาก็ต้องควบคุมดูแลความประพฤติอย่างใกล้ชิดอยู่เหมือนกัน หากเสียหายก็รวมทั้งชุดด้วย

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์