จอมขวัญ" พิธีกรเจาะใจ-ผู้ประกาศข่าว เจอแก๊ง "แฮ็ก" ข้อมูลบัตรเครดิต

<< < (2/3) > >>

rute - รักในหลวง:
เมื่ออาทิตย์ที่แล้วผมก็โดนโทรเข้ามา...

แจ้งเหมือนกันว่ามีหนี้บัตรเครดิตของธนาคารยูโอบี...

เสียดายกำลังยุ่ง ไม่ว่างเล่นด้วย ผมเลยวางหูไปเฉยๆ...:D

folk99-รักในหลวง:
ผมยังแปลกใจว่าทำไมข้อมูลของเราที่ให้ไว้กับธนาคารถึงรั่วไหลได้ รู้ว่าเราใช้บัตร,รู้เบอร์มือถือ ต่อไปผมว่าพวกนี้คงรู้ข้อมูลเราทุกอย่างไม่ต้องโทรมาถาม ทางธนาคารน่าจะมีระบบจัดเก็บข้อมูลลูกค้าที่กว่านี้

lek:
ตอนนี้นะผมเบื่อมากๆก็พวกธ.สแ....โทรมาไม่ว่าหรอก     แฟ๊กซ์มา4-5แผ่นชวนกู้เครดิตบุคคลประกันชีวิตสารพัด     เลยต้องแฟ๊กซ์กลับไปว่ากระดาษแฟ๊กซ์ซื้อมานะโว้ย    ไม่ใช่ได้มาฟรีๆ

* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่:

ประมาณสองอาทิตย์ก่อนมีโทรศัพท์โทรเข้ามามือถือผม...............โชว์ว่าเป็นเบอร์ส่วนตัว   :D

เมื่อผมรับสายเค้าก็แนะนำตัวว่าโทรมาจากไหน.....แล้วเค้าก็ขออนุญาต แนะนำสินค้าเกี่ยวกับสุขภาพ  ::008::

เมื่อผมอนุญาตเขาก็เริ่มกลยุทธการขาย.....โดยเริ่มถามผมว่า....รู้จักภาวะ  E D  มั๊ยครับ   ?  ::012::

ผมก็ตอบไปว่า   .......ไม่ทราบครับ......แล้วก็ถามกลับไปว่า มันเป็นยังไงครับภาวะ  E D       

คนขายเค้าก็ตอบว่า.........เป็นภาวะปกติของชายไทยอายุตั้งแต่ 35 ปีขึ้นไป ครับ 

แน๊ะดันรู้อีกว่าผมอายุ  35  แล้ว :P........... แล้วผมก็ถามต่อว่าแล้วไอ้ภาวะที่ว่าเนี่ยมันเป็นยังไง ?

คนขายเค้าก็บอกว่า..........เป็นภาวะนกเขาไม่ขันครับพี่  ::005::

ผมก็เลยบอกไปว่า.........ผมไม่ได้เลี้ยงนกเขาครับ..........นกเขาขันหรือไม่ขันไม่เกี่ยวกับผม  ::007::

คนขายก็บอกว่า ......ไม่ใช่ครับพี่.....ผมหมายถึงเจ้าโลกไม่ตื่นครับพี่

แล้วใครเป็นเจ้าโลกล่ะ.......  แล้วผมไปเกี่ยวอะไรกับเจ้าโลก ...เค้าจะหลับจะตื่นเรื่องของเค้าไม่เกี่ยวกับผม ::007::

ผลสุดท้ายวางหูไปเลยดื้อ ๆเลย       ::007::

พวกนี้ต้องชวนคุยนาน ๆคุยกวนประสาทครับ

วันหลังจะได้ไม่ต้องโทรมาอีก

หน็อยแน่   มาหาว่าเรา  E D      ::010:: ::010:: ::010::

:~) :~) :~)

SaSa:
เดี่ยวนี้อาชญากรประเภทนี้เยอะมาก...ต้องคอยระวัง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว