๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 08:23:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผลการแข่งขันipsc เชียงใหม่ 11พ.ย.50  (อ่าน 11036 ครั้ง)
mai_ipsc
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2007, 03:18:03 PM »

ขอบคุณเพื่อนๆที่ให้กำลังใจครับจะได้มีแรงทำกันต่อไป

ที่คาร์ว่ามาถูกต้องเลยมีการย่อยิงมากเกินไป แถมสนามที่ต้องย่อยิงทุกสนามมารวมกันอยู่ตอนบ่ายทั้งหมด สืบเนื่องมาจากความผิดของผมเองที่เข้าไปตรวจสอบสนามช้าไปครับ นี่ขนาดมีการเปลี่ยนแปลงทันเวลา  2 สนามนะครับ

ตอนแรกสนาม 7 จัดไว้เป็นบังคับนอน 2 ช่องกลาง(กะให้มีพลิกกลิ้งตัวนะเนี่ย) แต่สนาม 12 ที่ทาง คุณด้วง กับ คุณชัชวาลจัดไว้ก็มีบังคับนอนเช่นกัน เลยต้องเจาะช่องในสนาม 7 ให้สูงขึ้นเป็นนั่งเตี้ยๆยิง

สนาม 8 เดิมจะเป็นปืนวางบนโต๊ะ แล้วให้หยิบปืนยิงใต้โต๊ะ ย่ออีกแล้ว คเชนก็เลยเปลี่ยนเป็นอย่างที่ยิงกันครับ

สนาม 9 จุดมุ่งหมายแรกสำหรับ 2 ช่องแรกคือจะตั้งเป้าใกล้ๆและให้ช่องยิงไม่เตี้ยนักเพื่อให้วิ่งหรือเดินย่อๆก็สามารถยิงได้แล้ว สนามนี้แก้ไม่ทันครับ

ผมเองหลังจากยิงสนาม 7 เสร็จ เกือบเดินไม่ไหวแน่ะ เนื่องจากมัวแต่ตามเรื่องอาหารกับน้ำแข็ง ย้ายถังน้ำแข็งจากสนามเช้ามาที่ศาลา ขนเก้าอี้ เลยไปถึงสนามช้า ผู้ร่วมสควอทยิงกันเกือบเสร็จแล้ว ต้องรีบๆวางแผนและทดสอบท่าทางยิงว่าต้องนั่งอย่างไรต้องมาร์กจุดใด ถ้าจำไม่ผิดลุกๆนั่งอยู่ซัก 4-5 ครั้งนี่แหล่ะ นั่งพักนิดนึง แล้วก็ยิงเลย ยิงเสร็จไม่อยากเดินเลยครับ และผมพบว่าหลังจากรีบร้อนจนหมดแรงแล้วเนี่ย มันจะหมดไปอีกพักใหญ่เลยนะ ต่อเนื่องไปถึงสนาม 9 ตอนเดินทดสอบสนาม คิดในใจเลยว่า ตายแน่ๆ ยิงเสร็จมือไม้สั่นเลย ออกแบบสนามเองแท้ๆเกือบตาย

อดคิดถึงผู้ที่ทำหน้าที่ RO ไม่ได้ โดยเฉพาะ จ่าแป้ง รับบทหนักทั้งเช้าทั้งบ่าย สนาม 10,11 ไงครับ เฉพาะสนาม 11 สนามเดียว ต้องเดินๆวิ่งๆรวมกันอย่างน้อย 6 กิโลเชียวนะครับ ถ้าคิดทั้ง 10 และ 11 รวมกันผมว่าไม่ต่ำกว่า 10 กิโลแน่นอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2007, 07:13:45 AM โดย RO 02 » บันทึกการเข้า
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2007, 03:44:06 PM »

5555..เป็นครั้งแรกที่ อ.ใหม่ บ่นว่าหมดแรง... แลบลิ้น แลบลิ้น...คิดว่าคงเข้าใจแล้วนะครับ Grin Grin Grin...รอบนี้ผมพยายามถนอมตัวสุดๆ ไม่เดินมาร์คมาก สนามแรกๆวิ่งช้าๆหน่อย สนามยาวยอมยืนยิงครับ มิสเป็นมิส Grin Grin Grin

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2007, 04:08:32 PM »

ผมเองหลังจากยิงสนาม 7 เสร็จ เกือบเดินไม่ไหวแน่ะ เนื่องจากมัวแต่ตามเรื่องอาหารกับน้ำแข็ง ย้ายถังน้ำแข็งจากสนามเช้ามาที่ศาลา ขนเก้าอี้ เลยไปถึงสนามช้า ผู้ร่วมสควอทยิงกันเกือบเสร็จแล้ว ต้องรีบๆวางแผนและทดสอบท่าทางยิงว่าต้องนั่งอย่างไรต้องมาร์กจุดใด ถ้าจำไม่ผิดลุกๆนั่งอยู่ซัก 4-5 ครั้งนี่แหล่ะ นั่งพักนิดนึง แล้วก็ยิงเลย ยิงเสร็จไม่อยากเดินเลยครับ และผมพบว่าหลังจากรีบร้อนจนหมดแรงแล้วเนี่ย มันจะหมดไปอีกพักใหญ่เลยนะ ต่อเนื่องไปถึงสนาม 9 ตอนเดินทดสอบสนาม คิดในใจเลยว่า กูตายแน่ ยิงเสร็จมือไม้สั่นเลย ออกแบบสนามเองแท้ๆเกือบตาย

กินข้าวเยอะๆครับ Grin Grin Grin หุ่นพี่สเล็นเดอร์เหลือเกิน

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
vq
Full Member

คะแนน 9

โอ๊คอ๊าค

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2007, 05:12:06 PM »

ขอแสดงความยินดีกับนักกีฬาทุกท่านครับ
ผมเพิ่งได้มีโอกาสไปยิงที่เชียงใหม่ครั้งแรก
สนุกมากๆ อากาศก็ดี พี่ๆชาวเชียงใหม่ก็เป็นกันเองมากๆครับ
ปล.ขอบพระคุณพี่โอ๊คที่ช่วยกรุณาโพสท์ผลการแข่งขันให้คร้าบ...

แข่งจบผมแวะร้านขายยา ซื้อยาไปให้ลูกสาว ซื้อเสร็จถอยรถออกมากำลังหมุนขวาจะออกถนน
เจอจิ๊กโก๋ขับเก๋งโตโยสีบรอนซ์ทองปาดเข้าจอดป๊าบบ บังมิด ออกไม่ได้ จะถอยก็ติด  Angry
เฮ้ย? อะไรเนี่ย ทำไมทำงี้ ..... ประตูด้านคนนั่งเปิดออกมา คุณปิ๊ก วิ่งจู๊ดด เข้าไปในร้านขายยา
โธ่......นึกว่าขาโจ๋ที่ไหน กลายเป็น โจ๋ปิ๊ก กะ โจ๋ตั้ม เพื่อนร่วมSquadเรานี่เอง  คิก คิก

คนชื่อ ป ปลา ส่วนใหญ่เก่ง แข่ง ได้ถ้วยทั้งคู่เลยครับ ทั้งปิ๊ก ทั้งเปี๊ยก  ยินดีด้วยครับ หลงรัก
ต้นปีก็มีเชียงรายนะครับหนาวเย็นสบายยิงสนุกเช่นกันครับ
vq
Full Member

คะแนน 9

โอ๊คอ๊าค

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2007, 05:17:24 PM »

ขอบคุณเพื่อนๆที่ให้กำลังใจครับจะได้มีแรงทำกันต่อไป

ที่คาร์ว่ามาถูกต้องเลยมีการย่อยิงมากเกินไป แถมสนามที่ต้องย่อยิงทุกสนามมารวมกันอยู่ตอนบ่ายทั้งหมด สืบเนื่องมาจากความผิดของผมเองที่เข้าไปตรวจสอบสนามช้าไปครับ นี่ขนาดมีการเปลี่ยนแปลงทันเวลา 2 สนามนะครับ

ตอนแรกสนาม 7 จัดไว้เป็นบังคับนอน 2 ช่องกลาง(กะให้มีพลิกกลิ้งตัวนะเนี่ย) แต่สนาม 12 ที่ทาง คุณด้วง กับ คุณชัชวาลจัดไว้ก็มีบังคับนอนเช่นกัน เลยต้องเจาะช่องในสนาม 7 ให้สูงขึ้นเป็นนั่งเตี้ยๆยิง

สนาม 8 เดิมจะเป็นปืนวางบนโต๊ะ แล้วให้หยิบปืนยิงใต้โต๊ะ ย่ออีกแล้ว คเชนก็เลยเปลี่ยนเป็นอย่างที่ยิงกันครับ

สนาม 9 จุดมุ่งหมายแรกสำหรับ 2 ช่องแรกคือจะตั้งเป้าใกล้ๆและให้ช่องยิงไม่เตี้ยนักเพื่อให้วิ่งหรือเดินย่อๆก็สามารถยิงได้แล้ว สนามนี้แก้ไม่ทันครับ

ผมเองหลังจากยิงสนาม 7 เสร็จ เกือบเดินไม่ไหวแน่ะ เนื่องจากมัวแต่ตามเรื่องอาหารกับน้ำแข็ง ย้ายถังน้ำแข็งจากสนามเช้ามาที่ศาลา ขนเก้าอี้ เลยไปถึงสนามช้า ผู้ร่วมสควอทยิงกันเกือบเสร็จแล้ว ต้องรีบๆวางแผนและทดสอบท่าทางยิงว่าต้องนั่งอย่างไรต้องมาร์กจุดใด ถ้าจำไม่ผิดลุกๆนั่งอยู่ซัก 4-5 ครั้งนี่แหล่ะ นั่งพักนิดนึง แล้วก็ยิงเลย ยิงเสร็จไม่อยากเดินเลยครับ และผมพบว่าหลังจากรีบร้อนจนหมดแรงแล้วเนี่ย มันจะหมดไปอีกพักใหญ่เลยนะ ต่อเนื่องไปถึงสนาม 9 ตอนเดินทดสอบสนาม คิดในใจเลยว่า กูตายแน่ ยิงเสร็จมือไม้สั่นเลย ออกแบบสนามเองแท้ๆเกือบตาย

อดคิดถึงผู้ที่ทำหน้าที่ RO ไม่ได้ โดยเฉพาะ จ่าแป้ง รับบทหนักทั้งเช้าทั้งบ่าย สนาม 10,11 ไงครับ เฉพาะสนาม 11 สนามเดียว ต้องเดินๆวิ่งๆรวมกันอย่างน้อย 6 กิโลเชียวนะครับ ถ้าคิดทั้ง 10 และ 11 รวมกันผมว่าไม่ต่ำกว่า 10 กิโลแน่นอน

ตอนออกมาจากสนาม 7 บ่นอุบ ใครออกแบบสนามฟะ .. พี่เองนิน่า แหะ ๆ   Cheesy Cheesy
vq
Full Member

คะแนน 9

โอ๊คอ๊าค

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2007, 05:18:54 PM »

ผมขอแสดงความยินดีกับทุกท่านที่ได้รางวัลในการแข่งขันครั้งนี้ด้วยนะครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
โดยเฉพาะ คุณ Carrera ที่ได้ที่ 1 ระดับมือมาสเตอร์ ปืนโปรดัคชั่นในครั้งนี้ ยอดมากๆเลยครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ขอบคุณครับ Grin Grin Grin ยังดีที่ฟ้ายังมีใจให้ผมบ้างครับ

ยอดจริงๆ สิ้นปีขอแก้มือใหม่ ฝากไว้ก่อนเต๊อะ  งอน

อ๋ออ เสื้อ และหมวก ในรูป AA07 ใครต้องการซื้ออยู่เชียงใหม่ติดต่อผมได้นะครับ

* เสื้อ.jpg (90.77 KB, 533x400 - ดู 271 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2007, 05:24:42 PM โดย vq » บันทึกการเข้า
mai_ipsc
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2007, 05:55:46 PM »

หมวกตามรูป ตกใจ ตกใจ

ไม่อยากได้หรอก  มันแผลบเชียว ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2007, 06:02:49 PM โดย mai_ipsc » บันทึกการเข้า
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2007, 06:08:31 PM »

ขอแสดงความยินดีกับนักกีฬาทุกท่านครับ
ผมเพิ่งได้มีโอกาสไปยิงที่เชียงใหม่ครั้งแรก
สนุกมากๆ อากาศก็ดี พี่ๆชาวเชียงใหม่ก็เป็นกันเองมากๆครับ
ปล.ขอบพระคุณพี่โอ๊คที่ช่วยกรุณาโพสท์ผลการแข่งขันให้คร้าบ...

แข่งจบผมแวะร้านขายยา ซื้อยาไปให้ลูกสาว ซื้อเสร็จถอยรถออกมากำลังหมุนขวาจะออกถนน
เจอจิ๊กโก๋ขับเก๋งโตโยสีบรอนซ์ทองปาดเข้าจอดป๊าบบ บังมิด ออกไม่ได้ จะถอยก็ติด  Angry
เฮ้ย? อะไรเนี่ย ทำไมทำงี้ ..... ประตูด้านคนนั่งเปิดออกมา คุณปิ๊ก วิ่งจู๊ดด เข้าไปในร้านขายยา
โธ่......นึกว่าขาโจ๋ที่ไหน กลายเป็น โจ๋ปิ๊ก กะ โจ๋ตั้ม เพื่อนร่วมSquadเรานี่เอง  คิก คิก
อ้าว...ต้องขออภัยด้วยครับพี่ไม่ทันสังเกต พอดีแฟนพี่ตั้มปวดท้องครับ
ผมเลยวิ่งเข้าไปซื้อยาให้ ขออภัยที่เสียมารยาทครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2007, 06:11:59 PM »

คนชื่อ ป ปลา ส่วนใหญ่เก่ง แข่ง ได้ถ้วยทั้งคู่เลยครับ ทั้งปิ๊ก ทั้งเปี๊ยก  ยินดีด้วยครับ หลงรัก
ต้นปีก็มีเชียงรายนะครับหนาวเย็นสบายยิงสนุกเช่นกันครับ
ขอบพระคุณครับพี่โอ๊ค Grin Grin
วิศิษฏ์เอ๊กซ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 58

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2007, 06:56:37 PM »

หลงรัก  ขอแสดงความยินดีกับนักกีฬาทุกๆท่านที่ได้รางวัล  และเป็นกำลังใจให้นักกีฬาที่ไม่ได้รางวัลสนามหน้าขอให้ได้นะครับ  หลงรัก

เยี่ยม        ขอแสดงความยินดีกับพี่Car  ขอโทษด้วยนะครับพี่Car ที่ไม่ได้ไปทักทายพี่เพราะหาพี่ไม่เจอ   เยี่ยม

หลงรัก        คุณตั้มหายปวดท้องไวๆ สาธุ         หลงรัก

การพูดว่า..ให้..คือความผิดอันสูงสุดในชีวิตผม  ต่อไปนี้จะไม่มีคำว่า...ให้...อีกต่อไป
vq
Full Member

คะแนน 9

โอ๊คอ๊าค

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2007, 07:40:49 PM »

หมวกตามรูป ตกใจ ตกใจ

ไม่อยากได้หรอก  มันแผลบเชียว ขำก๊าก ขำก๊าก
ปัดเงา นะ ใบนี้  แบร่
Nit-ninja-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 21

มนุษย์ปลูกต้นไม้ชนิดใดก็จะได้ผลของต้นไม้ชนิดนั้น

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2007, 08:08:20 PM »

มันจริงๆครับ  สำหรับมือใหม่อย่างผม

ShotGuns  Practical Shooting Club ( Northern Thailand )
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2007, 09:04:54 PM »

ขออนุญาติครับ พอดีเพิ่งทำเวปประกาศผลการแข่งขันที่จะใช้ในแมทช์ AustralAsia 2007 (และใช้ในแมทช์อื่นๆ ต่อจากนี้) เสร็จ เลยจะขอให้พี่ๆ เพื่อนๆ ช่วยเข้าไปกระหน่ำกันนิดนะครับ ดูว่าช้าหรือเปล่านะครับ ผมได้ Upload data จากแมทช์เชียงใหม่ขึ้นไปแล้วครับ (ผลทีมไม่ต้องดูนะครับ ผมadd เพื่อเป็นการทดสอบครับ) ลองแล้วรบกวน Comment ด้วยครับ ว่าช้าหรือเร็วประการใดนะครับ

ลองที่นี่เลยครับ

คอมเมนต์ช่วยไป Comment ที่กระทู้ AustralAsia 2007 นะครับ

กระทู้ AustralAsia 2007 กดเลยจ้ะ

ขอบคุณครับ

Tony
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2007, 09:06:57 PM โดย Tonyman » บันทึกการเข้า

We can either find the way or make one.
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2007, 10:00:23 PM »

ขออนุญาติครับ พอดีเพิ่งทำเวปประกาศผลการแข่งขันที่จะใช้ในแมทช์ AustralAsia 2007 (และใช้ในแมทช์อื่นๆ ต่อจากนี้) เสร็จ เลยจะขอให้พี่ๆ เพื่อนๆ ช่วยเข้าไปกระหน่ำกันนิดนะครับ ดูว่าช้าหรือเปล่านะครับ ผมได้ Upload data จากแมทช์เชียงใหม่ขึ้นไปแล้วครับ (ผลทีมไม่ต้องดูนะครับ ผมadd เพื่อเป็นการทดสอบครับ) ลองแล้วรบกวน Comment ด้วยครับ ว่าช้าหรือเร็วประการใดนะครับ

ลองที่นี่เลยครับ

คอมเมนต์ช่วยไป Comment ที่กระทู้ AustralAsia 2007 นะครับ

กระทู้ AustralAsia 2007 กดเลยจ้ะ

ขอบคุณครับ

Tony

ไปกดมาแล้วครับเสียวดีมากจ๊ะ  Grin Grin Grin  ยอดมาก

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2007, 10:01:17 PM »

เยี่ยม        ขอแสดงความยินดีกับพี่Car  ขอโทษด้วยนะครับพี่Car ที่ไม่ได้ไปทักทายพี่เพราะหาพี่ไม่เจอ   เยี่ยม

ไว้เจอกันรอบหน้าครับ Grin Grin Grin

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์