๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 09:02:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: SP-01 Club พูดคุยแลกเปลี่ยนความเห็น (ตระกูล 75/85 ก็แจมได้ครับ)  (อ่าน 133812 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #420 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 05:32:30 AM »

อยากใส่บ่อเเม็ก sp-o1 พี่ๆพอทราบไม๊ครับว่าใส่ของอารัยได้บ้าง

Grin หายากถึงยากมากครับ จริง ๆ แล้วไม่ต้องใส่ก็เสียบคล่องอยู่แล้วนี่ครับ Grin

zerosocool
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #421 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 11:16:07 PM »

http://www.czub.cz/en/catalog/87-accessories/AC-ST/1091-1148.aspx

ลองดูครับ อันนี้ น่าจะใช้ได้ครับ แต่ไม่รู้ว่าบ้านเรามีขายหรือเปล่้า่นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2009, 01:33:43 AM โดย zerosocool » บันทึกการเข้า

เนียนๆ ไว้
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #422 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 07:52:14 PM »

ขอถามว่าสปริงไกด์ร็อด cz85 ความยาวเท่าไหร่ครับ  เพราะมันมีผลต่อสไสด์  เดินหน้า ถอยหลัง
     และคัดปลอกกระสุน  ถ้ามันสั้นไป หรือยืดไป จะได้เปลี่ยนใหม่ ครับ
               ไหว้ ไหว้ ไหว้
Edbrown
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #423 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2009, 04:44:20 PM »

ฝากตัวด้วยครับ สมาชิกใหม่ ใช้ shadow  หลงรักครับ

Edbrown
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #424 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2009, 04:47:13 PM »

ขอถามผู้รู้นิดนึงครับ ไกดับเบืล ของ shadow มันหนืดๆ ครับเวลาลั่นไก หรือ อุบ ไกไว้แล้วลากต่อ

จะแก้ให้มันลื่นขึ้นได้ยังไงครับโดยที่ น้ำหนักไก ยังเท่าเดิมครับ (ไม่ตัดสปริง อยากได้เดิมๆแต่ลิ่นครับ)

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #425 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2009, 06:55:50 PM »

กำลังทำ ป3  cz shadow เหมิอนกันยื่นวันจันทร์ วังไชยาครับ

kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #426 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 12:24:04 PM »

เยาะเย้ย มาแว๊วววววครับ วิธีแปะกันลื่นที่ประกับด้าม ตามคำเรียกร้อง ก่อนอื่นของคุณคุณ KARN ที่ขับรถมาถ่ายรูปประกอบให้ถึงที่ตาคลี Wink

Grin อันดับแรกเลยครับ อุปกรณ์ Grin
  1. ประกับด้าม แนะนำเป็นประกับไม้ครับ ซื้อประกับไม้ถูก ๆ คู่ละร้อยสองร้อยมาทำครับ จะได้ไม่เสียดาย เพราะต้องแต่งนิดหน่อย (ที่จริงประกับแบบไหนก้ทำได้ แต่ไม่เวิร์คเท่าไม้ครับ)
  2. กรรไกร + มีดคัตเตอร์ (ลืมเอาคัตเตอร์มาวางถ่ายรูปด้วย)
  3. กระดาษทราย หยาบ 1 แผ่น ละเอียด 1 แผ่น
  4. ไดร์เป่าผม (ขอยืมเมียดี ๆ ล่ะ แต่ผมไม่ต้องยืม ขโมยคนอื่นเค้ามา)
  5. แผ่นกันลื่นผิวทราย หาซื้อได้ที่โฮมโปร หรือร้านที่ขายอุปกรณ์เสก็ตบอร์ด (ที่เห็นเป็นแผ่นสีดำ)

Grin วิธีทำ Grin
  1. นำประกับไม้ที่ซื้อมาลบเชคเกอร์กันลื่นออกก่อน โดยใช้กระดาษทรายแต่งตามใจชอบ ที่ต้องลบเชคเกอร์เพราะว่าถ้าไม่ลบจะทำให้กาวของแผ่นกันลื่นติดไม่แน่นเท่าที่ควร และเมื่อเอาเชคเกอร์ออกแล้วต้องเอาเศษฝุ่นไม้ออกให้เอี่ยมที่สุดนะครับ

2. ตัดแผ่นกันลื่นให้ใหญ่กว่าประกับเล็กน้อย (เผื่อพับขอบ) ในรูปทาบด้านหลังแผ่นกันลื่นครับ

3. แปะประกับด้ามลงบนแผ่นกับลื่นให้พอดี

4. ค่อย ๆ รีดอากาศให้แผ่นกันลื่นสนิทกับประกับด้ามในส่วนที่ค่อนข้างเรียบก่อน

5. ส่วนโค้งเว้าของประกับ ที่ไม่สามารถรีดแผ่นกันลื่นให้ติดได้ ให้ใช้ไดร์เป่าผมเป่าแผ่นกันลื่นให้อ่อนแล้วจึงรีดให้เข้ารูป จะรีดได้ง่าย

6. เมื่อรีดแล้ว ตัดขอบแผ่นกันลื่น โดยด้านหน้าและหลังให้เหลือขอบสำหรับพับเก็บไว้ด้วย ส่วนด้านบนและด้านล่างไม่ต้อง เพราะไม่จำเป็นครับ ทำไมต้องเหลือขอบไว้พับเก็บ เพื่อให้มีความคงทน เนื่องจากหากแผ่นกันลื่นโดนน้ำมันกาวจะละลาย ถ้าพับขอบเก็บจะไม่หลุดง่ายครับ

7. ในส่วนที่เหลือขอบไว้ ตรงส่วนที่มีมุมโค้ง ให้ขลิบขอบให้เป็นอย่างในรูป เพราะเวลาพับขอบส่วนที่พับจะได้ไม่ย่นไม่ซ้อนกัน

8. พับขอบเรียบร้อยจะเป็นอย่างในรูป ต่อมาต้องลบคมของผิวทรายที่พับ ไม่เช่นนั้นเมื่อใส่แล้วปืนจะเป็นรอยมาก ๆ โดยใช้เศษของแผ่นกันลื่นที่ตัดทิ้งไปมาถูส่วนที่พับจนหมดคม แต่ผมประหยัดแรงใช้เครื่องเจียร์เลย

9. ใช้คัตเตอร์เจาะคว้านรูน๊อต หรือถ้าไม่คว้านก็เจาะเป็นกากบาทแล้วเวลาใส่ก็ขันน๊อตเข้าไปเลย แต่น๊อตจะเป็นรอยสึก แล้วเก็บรายละเอียด ถ้ารีดไม่เรียบก็ใช้ไดร์เป่าผมเป่าซ้ำแล้วค่อย ๆ รีดจนเรียบ

10. เสร็จเรียบร้อย แล้วก็ทำอีกข้างนึง ถ้ามีปากกาเคมีสีดำก็เอามาทาขอบไม้ที่ไม่มีกันลื่นแปะอยู่ ให้สีเข้ากันก็จะสวยขึ้นครับ

Grin เรียบร้อยครับ ประกับด้ามกันลื่นสวย ๆ เนียน ๆ Grin

Grin Grin Grin Grin Grin

มีความคิคสร้างสรรคมากครับ  นับถือ.นับถือ.

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
Guu-mumm-รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #427 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 09:41:41 PM »

ถามพี่ๆครับ ว่าSP-01 ไกดับเบิ้ล/ซิงเกิ้ลเเต่งซักกี่ปอนด์ดีครับ เเละทำร้านไหนดีครับ
ผมเอาไว้ใช้เฝ้าร้านเป็นหลักครับไม่ได้ไว้เเข่ง วันนี้ลองลองยิงฉับพันดับเบิ้ล10เมตรไม่เข้าครับ ไกหนักจริงๆ ส่วนซิงเกิ้ลผมว่ามันหนืดๆไปนิดครับ
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #428 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 10:30:05 PM »

ทดสอบปืน CZ SP01 shadow มาแล้วครับ 15 เมตร ลูกจริง win ยิงได้ 97  10 นัด ตาม link นี้ครับ www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=80310.0

totch847
สุขใดเล่าจะเท่ายิงปืน
Newbie
*

คะแนน 0

รอยยิ้มในคราบน้ำตา

« ตอบ #429 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2009, 04:36:45 PM »

หวัดดีครับขอคุยด้วยคน  ของผมก็ใช้นะ  sp-01 เข้ามือดีแท้ แต่ไกลึกไปหน่อย
พี่ๆ  ท่านใดช่วยแนะนำร้านแต่งไกให้ทีครับ  ราคาประมาณเท่าไร คือแบบว่าผมไม่ได้ใช้แข่งนะ
ผมใช้ทำงานจริง อยู่ภาคใต้  อยากทำให้ดีให้แหล่ม เพราะเจ้าทาโว่ตัวใหญ่ของ ทบ.ที่ใช้อยู่ ไว้ใจไม่ค่อยได้ เลยต้องหาเมียน้อยอีกสักคน
รบกวนท่านผู้รู้ทีครับ เมลล์บอกก็ได้ครับ valentine_sarawut@hotmail.com
totch847
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #430 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 02:29:26 PM »

sp-01 ยิงลูกแรงสูงได้มั๊ยครับ  แล้วยิงบ่อยๆ มากๆ  จะมีผลต่อลำกล้องมั๊ยครับ

ตอนซื้อมัวแต่ดีใจ  ไม่ได้ดูรายละเอียด (ปืนโครงการฯ) ปรากฎว่า ลำกล้องเป็นตามด  หรือรอยอะไรสักอย่างตรงร่องเกลียว  มีวิธีแก้มั๊ยครับ

หรือถ้าผมจะเปลี่ยนลำกล้องต้องดำเนินกรรมวิธีทางเอกสารอย่างไรบ้าง  แล้วลำกล้องสั่งได้ที่ร้านขายทั่วไปรึป่าวครับ
hood
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #431 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 03:59:37 PM »

sp-01 เวลาลดนกแล้วทำไมถีงเซพไม่ได้ ลดครึ่งก็เซพไม่ได้ เป็นเพราะอะไรครับ ขอแรงช่วยตอบด้วย
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #432 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 06:21:58 PM »

sp-01 ยิงลูกแรงสูงได้มั๊ยครับ  แล้วยิงบ่อยๆ มากๆ  จะมีผลต่อลำกล้องมั๊ยครับ

ตอนซื้อมัวแต่ดีใจ  ไม่ได้ดูรายละเอียด (ปืนโครงการฯ) ปรากฎว่า ลำกล้องเป็นตามด  หรือรอยอะไรสักอย่างตรงร่องเกลียว  มีวิธีแก้มั๊ยครับ

หรือถ้าผมจะเปลี่ยนลำกล้องต้องดำเนินกรรมวิธีทางเอกสารอย่างไรบ้าง  แล้วลำกล้องสั่งได้ที่ร้านขายทั่วไปรึป่าวครับ
ลูกแรงคือ ลูก +p ขึ้นไปหรือเปล่าครับ แต่หมายถึง ลูกจริงยิงไปเถอะครับ เรื่องลำกล้องลองยิงกลุ่มแตกหรือเปล่าครับ เพราะการนำเข้าลำกล้องตามกฎหมายค่อนข้างยุ่งยากครับทดลองยิงดูครับคิดว่าไม่เป็นอะไร cz ค่อนข้างทนนนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2009, 06:23:42 PM โดย ART » บันทึกการเข้า

totch847
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #433 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 09:20:36 PM »

ตอนนี้ปืนผมอยู่ใกล้ชิดกับ เจ้าพ่อ .45 / colt m1911 a1  ( ของ ทบ.) กับเจ้าพ่อ 9x19  / p08 luger 

ผมก็ลองไปเที่่ยบรุ่น วัดผลดู  ผลก็ออกมาว่า เจ้า sp-01 ดีกว่าอยู่แล้ว

แต่ผลทางจิตใจนี่สิ  ยกให้สองท่านนั้นเลย  ยิ่งเทียบกับ p08 luger  เครื่องยังฟิตอยู่เลย  ออกทุกนัด

ผมเลยเกิดข้อสงสัยว่าเหล็กสมัยก่อนนั้นทำไมทนจัง  แล้วเหล็กที่ใช้ทำปืนผมจะทนอย่างนั้นรึป่าว  ดูบางๆ ยังไงชอบกล

ผมลองเทียบกันดู เห็นว่าลำกล้องปืนผมบางกว่า p08 luger อีก   
winich47
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #434 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 02:15:38 PM »

อยากทราบราคา ศูนย์หลัง  ของ shadow  ครับประมาณเท่าไหรครับ
หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30
  พิมพ์