๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 04:01:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อายุการใช้งานของสปริงลำเลื่อน  (อ่าน 3727 ครั้ง)
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2007, 06:01:43 PM »

หลงรัก
ครับ
เปลี่ยนทุก 3000 นัดครับ
สปริงราคาถูก
หยุดยิงสักกล่อง ก้อได้สปริงใหม่ครับ
 หลงรัก

พีระพงษ์
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2007, 04:49:50 PM »

ดูว่ากระสุนที่เราตั้งใจใช้ประจำปืนให้สลัดปลอกประมาณ 1 วาครับ... สลัดไกลไปสปริงอ่อนอาจป้อนลูกไม่ได้เมื่อปืนสกปรก สลัดใกล้ไปสปริงแข็งจะสลัดไม่ออกเมื่อเจอลูกอ่อนแรง...

เป็นวิธีบ้านๆ ของนายสมชายครับ... ฮา

ผมก็ใช้วิธีนี้กับปืนที่ไม่มีนกปืนอย่างเช่นกล็อก  แต่ถ้ามีนกปืน ผมพบว่าการต้านแรงถอยของสไลด์ มันไปอยู่ที่สปริงนก มากกว่ารีคอยล์สปริง   ถ้าท่านมีเวลา ช่วยลองทดสอบดูว่าจะแตกต่างกับของผมหรือเปล่า

Shoot first !
Ask question later.
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์