๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 06:54:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบ Alfa Brno ATC  (อ่าน 79999 ครั้ง)
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #60 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2008, 07:52:43 PM »

Cool..มีการปรับปรุง เซิฟเวอร์ ...และเป็นกระทู้เกิน....ปี...

...ผู้ดูแลจะลบภาพครับ...เพราะจะทำให้ระบบ..คล่องตัว..ขึ้นครับ... Cool

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
mymoo
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #61 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 03:04:14 PM »

Cool..มีการปรับปรุง เซิฟเวอร์ ...และเป็นกระทู้เกิน....ปี...

...ผู้ดูแลจะลบภาพครับ...เพราะจะทำให้ระบบ..คล่องตัว..ขึ้นครับ... Cool

แล้วหนังสืออาวธปืน  ฉบับย้อนหลังที่ลงบททดสอบปืนรุ่นนี้ มีมั๊ยครับ  ถ้ามีจะสั่งต้องทำยังไงบ้าง  รบกวนหน่อยนะคับ  ผมเคยอ่าน  แต่จำไม่ได้ว่าเดือนไหน เล่มไหน  ฉบับไหนคับ
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 01:36:21 PM »

ผมอยากทราบว่าทำไมรูปภาพประกอบในกระทู้นี้ถึงหายคับ  ทำยังไงถึงจะเห็นรูปประกอบ  เพราะสนใจกระทู้นี้มาก ถ้าใครมีรูปภาพประกอบในกระทู้นี้  ช่วยส่งมาให้ทางเมล์หน่อยนะครับ จักขอบพระคุณมากๆเลย

หารูปเจอแล้วครับ อยู่ในคอมพ์ตัวเก่า (รุ่น 166 MHz ในห้องเก็บของ) เอามาลงไว้ตามที่ขอครับ

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 10:43:08 AM »

น่าใช้มากครับ อาจารย์เป็ก  ไม่ทราบค่าตัวเท่าไหร่ครับ

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 03:55:28 PM »

ตอนนี้เห็นมีที่สวัสดิการ สน.อส. ครับ น่าจะต่ำกว่า 30,000.-

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
jaylayligth
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 11:25:39 PM »

อาจารย์เป๊ก ผมลองถอดปืนแล้ว (เป็นครั้งแรก) ปรากฏว่าพอถึงขั้นตอนกระดกสไลด์ขึ้น สปริงเจ้ากรรมดันดีดหายไปใหนไม่รู้แต่ยังโชคดีที่หาตัวปิดด้านหลังได้
ขอถามอาจารย์หน่อยครับ ผมสามารถหาซื้อสปริงได้ที่ไหนครับ
แล้วราคาเท่าไรครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 06:38:54 PM »

นำสปริงไปเทียบที่ คลองถมได้เลยครับ ถอดลำหรือเข็มไปลองเสียบดูว่าพอดีหรือไม่แล้ว
ซื้อมาซัก 2-3 ขนาด(ความหนา) แล้วตัดใส่ดู เส้นยาว 50 ซม ราคา 20-35 บาท แล้วแต่ความแข็งของสปริงครับ
ถ้าใส่แล้วสไลด์ปิดสนิท เข็มตีแรงพอสมควรก็เรียบร้อยครับ

bigbigboy123
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #67 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 01:27:00 AM »

น่าใช้มากครับ
g21
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #68 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2014, 06:24:42 PM »

ความรู้ดีๆ แม่นมากคับ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #69 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 03:39:45 PM »

ไหน ๆสมาชิกก็ขุดกันขึ้นมาแล้ว
ไม่ทราบว่าตอนนี้ยังมีขายอีกไหมครับ ท่านใดมีข้อมูลบ้าง

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
g21
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #70 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 06:02:26 PM »

น่าจะถ่ายภาพ ทางเดินของเข็มแทงฉนวนให้ชมหน่อยครับ เพื่อเป็นแนวทางครับ

ผมได้ ืป3 ของ สน อส   แล้วครับ ไหว้
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #71 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 06:15:38 PM »

พออายุเริ่มมากขึ้น
ชักอยากได้ปืนประเภทไมโครคอมแพค ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
oncb77
ปีนี้อดซื้อปืน ..เพราะ....
Full Member

คะแนน 49

« ตอบ #72 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 08:05:45 PM »

น่าจะถ่ายภาพ ทางเดินของเข็มแทงฉนวนให้ชมหน่อยครับ เพื่อเป็นแนวทางครับ

ผมได้ ืป3 ของ สน อส   แล้วครับ ไหว้

จะเข้าไปรับเมื่อไหร่ครับ กระผมขอตามเข้าไปชมด้วยคนได้มั้ยครับ
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #73 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 10:06:17 PM »

ผมสูง ๑๘๐
มือใหญ่พอสมควร
กลัวจะมีปัญหาในการจับปืนจัง ครับ

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #74 เมื่อ: กันยายน 18, 2015, 11:56:52 AM »

ปืนผมรุ่นนี้ติดขัดจนเบื่อแล้วครับ  กลไกบอบบางมาก

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์