๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 02:11:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอ็ดบราวน์ สปีเชี่ยลฟอสต์ 5 นิ้ว  (อ่าน 4655 ครั้ง)
nipon tawagoon
Full Member

คะแนน 21

« เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 01:53:06 PM »

หลายท่านกรุณาให้ความคิดเห็นในเรื่อง โมโนลิท แต่มีท่านหนึ่งได้แนะนำผมว่า
"ทำไมไม่ลองดู เอ็ดบราวน์"
ผมเลยรีบมาอ่านอาวุธปืนและหนังสืออื่นๆดูแต่ได้ข้อมูลน้อยมาก เวลานี้ผมโทรไปถามที่ร้านแล้ว ราคาเพิ่มจากเลศแบร์อยู่บ้าง แต่ก็พอซื้อได้(เหลือค่ากระสุนสองสามกล่อง) ตอนนี้อยากรบกวนท่านทั้งหลายโปรดให้รายละเอียด .45 สปีเชี่ยลฟอสต์ 5นิ้ว(ผมจะตกลงกระบอกนี้ ถ้าสมาชิกเห็นดีด้วย)
กรุณาเถอะครับช่วยไขข้อกระจ่างให้ผมผู้มีประสบการร์น้อยด้วยเถิด........ขอบคุณนะครับผม...
จังโก้
Sr. Member

คะแนน 112

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 04:13:17 PM »

ไม่เคยจับ ไม่เคยยิง เห็นแต่ในตู้และภาพใน อวป. ค่าตัวมันสำหรับผม ทำให้ SF. หรือรุ่นอื่นๆเป็นปืนในความฝันโดยแท้ครับ
เรื่องความปราณีตในการผลิต ปืนระดับนี้คงไม่ต้องบรรยายสรรพคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2011, 08:45:25 PM โดย Jackle.. » บันทึกการเข้า
TONG 09
Jr. Member
**

คะแนน 18

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 07:08:19 PM »

หลายท่านกรุณาให้ความคิดเห็นในเรื่อง โมโนลิท แต่มีท่านหนึ่งได้แนะนำผมว่า
"ทำไมไม่ลองดู เอ็ดบราวน์"
ผมเลยรีบมาอ่านอาวุธปืนและหนังสืออื่นๆดูแต่ได้ข้อมูลน้อยมาก เวลานี้ผมโทรไปถามที่ร้านแล้ว ราคาเพิ่มจากเลศแบร์อยู่บ้าง แต่ก็พอซื้อได้(เหลือค่ากระสุนสองสามกล่อง) ตอนนี้อยากรบกวนท่านทั้งหลายโปรดให้รายละเอียด .45 สปีเชี่ยลฟอสต์ 5นิ้ว(ผมจะตกลงกระบอกนี้ ถ้าสมาชิกเห็นดีด้วย)
กรุณาเถอะครับช่วยไขข้อกระจ่างให้ผมผู้มีประสบการร์น้อยด้วยเถิด........ขอบคุณนะครับผม...

ลองเข้าไปดู website ของ Ed Brown หรือยังครับ?..... http://edbrown.com/specialforces.htm

ภาพและเสียงบรรยาย

Ed Brown Products - Special Forces series
Ed Brown Products - Special Forces series.mov

Ed Brown Special Forces Light Rail on American Guardian - Gun Locker
Ed Brown Special Forces Light Rail on American Guardian - Gun Locker

website ของผู้ใช้ Ed Brown นำรูปปืนของตัวเองมาลงแชร์กันดู..... http://forums.1911forum.com/showthread.php?t=142070

Ed Brown:  Special Forces

Built for pure performance and extreme use, the new Special Forces pistol from Ed Brown has everything you need for serious performance. All the engineering, precision manufacturing, and hand-fitting the Brown family is famous for is included, and we've added to that a new severe use coating for improved wear resistance and rust protection. A unique and highly durable Chainlink pattern provides a secure grip for severe applications.

The Special Forces features the following:

* 5" Government model slide, single stack government model frame. The John Browning traditional design for the ultimate in reliability and accuracy.
* Weight: approximately 38 ounces with an unloaded magazine inserted.
* Exclusive Chainlink treatment on forestrap and mainspring housing for the ultimate in durability, secure grip, and extreme use.
* Slide coated with Gen III for low glare, superior rust protection, and improved wear resistance, with traditional "square cut" serrations on rear of slide only.
* Fixed dovetail 3-dot night sights with high visibility white outlines.
nipon tawagoon
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 09:00:29 PM »

โอ้โฮ...ตื่นตาตื่นใจจริงผมขอบคุณมากๆนะครับที่โพสรูปมาให้ดู...บอกคำเดียวว่าสวยจริงๆๆๆๆๆ ไม่รู้ว่าใครเคยใช้บ้างช่วยเล่าประสบการณืบ้างนะครับ..ผม
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 09:22:15 PM »

ยังไม่เคยเห็นตัวจริงเลยครับ อยากลองยิงมั่งเหมือนกัน  Cheesy

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 12:19:00 AM »

คาดว่าหมายถึงผมที่แนะนำไป...

ต้องลองไปดูตัวจริงครับ...

ทางที่ดีลองวางเทียบกับเลสแบร์...

แล้วจะยิ่งเปรียบเทียบกันได้ชัดครับ... Cheesy
mypound
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 09:15:25 AM »

ผมชอบ cobra ลายที่สไลด์มันไม่เหมือนใครดี เว็บเพื่อนบ้านมีอยู่กระบอกนึง ไม่รู้ไปยัง  Grin
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 09:41:44 AM »

เอ็ดบราวน์สวยดี งดงามมาก เหมาะสำหรับนั่งเช็ดถูจำเริญอารมณ์ครับ... ราคาแพงขนาดนี้นายสมชายไม่กล้าใช้ถูลู่ถูกังเพราะกลัวเสียของครับ, สำหรับนายสมชายเหมาะที่สุดคือคิมเบอร์รุ่นถูกสุดครับ...
หน้า: [1]
  พิมพ์