๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 03:07:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามความคิดเห็นเรื่อง glock 17c กับ glock 19 ครับ  (อ่าน 6169 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2007, 11:15:27 AM »

ขอถามครับและคิดเล่นๆ  ถ้าเปลี่ยนเฉพาะสไลด์ไม่เปลี่ยนลำกล้องละครับจะทำได้ไหม

พังครับ... Cheesy
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2007, 11:45:59 AM »

ขอถามครับและคิดเล่นๆ  ถ้าเปลี่ยนเฉพาะสไลด์ไม่เปลี่ยนลำกล้องละครับจะทำได้ไหม

แล้ว Gas จะออกทางไหนละครับ..........

ไม่ได้ครับ..................

คิดไม่ออกเหมือนกัน มันคงอบอวลในสไลด์พิลึก Grin Grin Grin แต่เฟลมโพลิเมอร์คงพังอย่างหมอว่า

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Windmill
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2007, 05:26:04 PM »

ว้าว! อบอุ่นจริงๆครับ ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ จะลองหาลำกล้องดูครับ ถึงหาไม่ได้ก็ไม่คิดมากแล้วครับ ขอบคุณครับ
uthen
คนเราเกิดมาล้วนย่อมแตกต่าง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2007, 05:42:14 PM »

เปลี่ยนเฉพาะลำกล้องพอครับ เพราะว่าไม่มีรู คอมเพนเสจยังไงก็ออกปากกระบอกอยู่แล้วครับ
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2007, 06:06:44 PM »

ใช้ไปเถอะครับ ... แล้วหา G19 หรือ G26 มาเสริมทัพอีกก็ยังได้ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Windmill
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 04:43:02 AM »

ต้องไม่คิดมากใช่ไหมครับ ถ้าไม่อย่างงั้นอาจจะต้องเสียเงินมาถอย glock19 หรือ 26 ตามที่พี่ๆ หลายคนแนะนำครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 08:06:07 AM »

ต้องไม่คิดมากใช่ไหมครับ ถ้าไม่อย่างงั้นอาจจะต้องเสียเงินมาถอย glock19 หรือ 26 ตามที่พี่ๆ หลายคนแนะนำครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก

ไม่ใช่ว่าคิดมากไม่คิดมากครับ g17 ถ้าใหญ่ไปก็หาตัวเล้กหน่อยพกอย่าง g26 มาใช้ให้พกสะดวกขึ้น

แต่ผมใช้ 17 นั่นแหละ ถ้าใช้จริงๆจะได้ยิงถูก เดี๋ยวเวลาจะใช้จริงยิงไม่ถูกจะโทษปืนอีก ของคุณเจาะพอร์มใช่ไหม ยิงแล้วไม่ค่อยมีรีคอยไม่ใช่หรือ เดียวยิงกระบอกอื่นมีรีคอยจะยิงไม่ถูกอีก ยิงไม่ได้อีกจะยุ่งเปล่าๆ

ปืนเล็กยิ่งเตะมาก ยิงยาก ต้องทำความคุ้นเคยกับปืนเยอะกว่า 17 อีก

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
borderpass
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 08:17:46 AM »

19  ก็น่าใช้ครับ   อยู่กลางระหว่าง   17  กับ  26    กำลังพอดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2007, 08:20:49 AM โดย borderpass » บันทึกการเข้า
m40
Sr. Member

คะแนน 26

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 10:00:41 AM »

เปลื่ยนลำใหม่ต้องแจ้งนายทะเบียนด้วยหรือเปล่า
เพราะที่ลำกล้อง เห็นมีเลขประจำปืนตอกอยู่ครับ
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 10:00:50 AM »

อย่าเครียดครับ มีอย่างไรก็ใช้อย่างนั้น .... เวลามีเหตุการณ์จริงก็ไม่มีผู้เชี่ยวชาญมาแนะนำครับ

ปืนเจาะพอร์ท เห็นเขาว่า พอร์ตมันมีไฟแลบออกมา ทำให้เวลายิงกลางคืนตาพร่า (ถ้าไฟแลบจากปากลำกล้องให้เป้าตาพร่าไม่เป็นไร) หรือยิงระดับเอว ก็มีความร้อน และเขม่า เข้าหน้าคนยิง ...

กูรูบางท่านก็ว่า ไม่เป็นปัญหา ยิงระดับเอว ก็เอียงปืนเข้าหน่อย ให้พอร์ทชี้ออกไปนอกตัว ก็แก้ปัญหาได้แล้ว ...

พูดไปพูดมา ก็ต้องลงท้ายว่า ปืนเราปรับให้เข้าตัวเรา ... ลองเอาไปยิงระดับเอวที่สนามซิ ว่าเข้าตาจริงหรือเปล่า (หาแว่นครอบตาไว้ด้วย) ถ้าเข้าแล้วจะแก้อย่างไร (เอียงปืน หรือยื่นมือไปข้างหน้าอีกหน่อย)

ปืนของ จขกท. เป็น 17c ของแท้แน่นอนจากโรงงาน ถ้าหาหลอดมาเปลี่ยนก็จะไม่ตรงรุ่นไปเล็กน้อย หลอดเก่าไม่ได้ใช้ ลืมดูแล เดี๋ยวเป็นสนิมอีก .... ผมจึงคิดว่า ช่างมัน ปืนเราเอง มีอย่างไรก็ใช้อย่างนั้น คำแนะนำของผู้เชี่ยวชาญต่าง ๆ ก็ฟังมาเพื่อปรับใช้ เพราะเวทีนี้ไม่มีสูตรสำเร็จครับ Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2007, 10:08:31 AM โดย jakrit » บันทึกการเข้า

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 10:07:14 AM »

เปลื่ยนลำใหม่ต้องแจ้งนายทะเบียนด้วยหรือเปล่า
เพราะที่ลำกล้อง เห็นมีเลขประจำปืนตอกอยู่ครับ

ตามกฏหมาย ลำกล้องเป็นชิ้นส่วนสำคัญของปืนครับ ต้องมีทะเบียนควบคุม ปืนบางรุ่นมาพร้อมลำกล้องอะไหล่ ก็ต้องระบุใน ป.๔ ว่าปืนพร้อมลำกล้องอะไหล่ ... บางกรณี ซื้อชุดเปลี่ยน ก็ต้องมี ป.๔ ของชุดเปลี่ยนนั้นต่างหาก

แต่การสั่งชิ้นส่วนสำคัญฯ เข้ามา ก็มีกระบวนการทางกฏหมายที่ต้องขออนุญาตเช่นกัน .... ดังนั้น นายทะเบียนก็จะออก ป.๔ ของชิ้นส่วนสำคัญฯ ที่นำเข้าตามขั้นตอนที่ถูกต้องได้เท่านั้น .... ถ้าเป็นชิ้นส่วนสำคัญฯ ที่เก็บจากข้างถนนมา จะไม่สามารถนำไปแจ้งให้นายทะเบียนออก ป.๔ ได้ครับ

circle
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 11:05:35 AM »

อย่าเครียดครับ มีอย่างไรก็ใช้อย่างนั้น .... เวลามีเหตุการณ์จริงก็ไม่มีผู้เชี่ยวชาญมาแนะนำครับ

ปืนเจาะพอร์ท เห็นเขาว่า พอร์ตมันมีไฟแลบออกมา ทำให้เวลายิงกลางคืนตาพร่า (ถ้าไฟแลบจากปากลำกล้องให้เป้าตาพร่าไม่เป็นไร) หรือยิงระดับเอว ก็มีความร้อน และเขม่า เข้าหน้าคนยิง ...

กูรูบางท่านก็ว่า ไม่เป็นปัญหา ยิงระดับเอว ก็เอียงปืนเข้าหน่อย ให้พอร์ทชี้ออกไปนอกตัว ก็แก้ปัญหาได้แล้ว ...

พูดไปพูดมา ก็ต้องลงท้ายว่า ปืนเราปรับให้เข้าตัวเรา ... ลองเอาไปยิงระดับเอวที่สนามซิ ว่าเข้าตาจริงหรือเปล่า (หาแว่นครอบตาไว้ด้วย) ถ้าเข้าแล้วจะแก้อย่างไร (เอียงปืน หรือยื่นมือไปข้างหน้าอีกหน่อย)

ปืนของ จขกท. เป็น 17c ของแท้แน่นอนจากโรงงาน ถ้าหาหลอดมาเปลี่ยนก็จะไม่ตรงรุ่นไปเล็กน้อย หลอดเก่าไม่ได้ใช้ ลืมดูแล เดี๋ยวเป็นสนิมอีก .... ผมจึงคิดว่า ช่างมัน ปืนเราเอง มีอย่างไรก็ใช้อย่างนั้น คำแนะนำของผู้เชี่ยวชาญต่าง ๆ ก็ฟังมาเพื่อปรับใช้ เพราะเวทีนี้ไม่มีสูตรสำเร็จครับ Grin Grin

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
Windmill
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 07:25:20 PM »

ขอบคุณครับ ได้ความรู้และแนวคิดใหม่ๆ จากพี่หลายๆ คนครับ คงไม่ทำอะไรกับ 17C แล้วล่ะครับ  Cheesy Grin
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 08:19:56 PM »

เลิกกังวลเถอะครับ  ขอให้เป็นความรู้ประดับสติปัญญา จะได้ไม่ต้องเสียตังค์ ครับ
chanin
จะทำความดี ตามรอยพ่อ จะเพียงและพอจากหัวใจ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 04:57:14 PM »

ไม่ต้องคิดมากครับ ยังไงปืนเจาะพอร์ท ก็มีข้อดีอยู่ ปรับตัวเข้ากับปืน ดีกว่าครับ ไหนๆ ก็เลือกมาแล้ว ผมเป็นคนมือเล็กแต่ดันเลือก 17 นี่เหมือนกัน ตอนแรกๆ ก็คิดเหมือนกัน แต่พอจับเข้าทุกวัน มันชินมือแล้วครับ ยิ่งใส่ยางหุ้มด้าม เข้าไปติดมือเลยครับ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์