๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 19, 2024, 04:02:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบ CZ 2075 RAMI  (อ่าน 92796 ครั้ง)
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2005, 12:30:17 PM »

สรุป CZ2057 RAMI เป็นปืนซับคอมแพ็คที่มีขนาดเล็กแต่ความแม่นยำไม่เป็นรองใคร มีความแข็งแรงทนทานและเบา อำนาจของกระสุน 9 มม. เพียงพอในการใช้ป้องกันตัว ด้วยความแม่นยำระดับ CZ ทำให้เป็นปืนที่น่าใช้เป็นอย่างยิ่ง เหมาะสำหรับชาว CZ โลหะนิยม ที่ต้องการปืนเล็กขนาด กล็อก26 แต่เป็นโลหะล้วน จะพกซ่อนหรือพกนอกเวลาใส่เครื่องแบบก็สวยไปอีกแบบหนึ่งครับ Grin

ขอประท้วงครับ  ท่านประธานที่เคารพ (นิดๆ)

อาจารย์เป๊กซ์เปลี่ยนรุ่นปืนครับ  จากรุ่น 2075  กลายมาเป็น 2057 ครับ  (ใบ้หวยชัวร์ๆ  Grin)

แก้แล้วครับ ไม่ได้ใบ้หวยเน้อ  Grin

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2005, 12:36:56 PM »

ขอบคุณอ.เป๊กซ์มากครับ Grin Grin Grin

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2005, 12:49:05 PM »

Cheesy ขอบคุณ ครับพี่ เป็ก
       ว่า แต่เมื่อไรจะได้ดู ทดสอบ ATC  ครับ  Grin

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2005, 01:08:47 PM »

เยี่ยมครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
อยากดูรูปเทียบกับ P 01 Compact จังเลย
เรียนว่า  เวลาถ่ายรูปปืน แบบ ซ้าย ขวา  หาสิ่งของ   ที่คุ้นเคยมาวางเทียบในเฟรมด้วยคนที่ไม่เคยเห็นปืนจะพอเดาขนาดได้
เช่น  ถ้าปืนเล็ก ๆ ก็มีกล่องไม้ขีดไฟ วางอยู่ข้างๆ เป็นต้น  ครับ.... หลงรัก

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
paisit
ไม่แม่น
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 5

ยิงไปเรื่อยๆ งงๆ

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2005, 02:21:09 PM »

เยี่ยมมาก เยาะเย้ย  ขอบคุณอ.เป๊กซ์มากครับ

ยิงจนปืนหลวม ยังไม่แม่นซักที เฮ้อ
APACHE _ Love The King
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2005, 02:55:17 PM »

ดูจากรูปเหมือนกับเนื้องานไม่ค่อยเรียบร้อยเท่าไร...ตัวจริงเป็นอย่างไรครับ  อ.เป๊ก...
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2005, 04:13:16 PM »

ขอบคุณ อ.เป๊กซ์มากครับ  Grin Grin
เหน่ง
Sr. Member

คะแนน 3

ให้ทุกข์แก่ท่านทุกข์นั้นถึงตัว

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2005, 04:33:25 PM »

ขอบคุณอาจารย์เป๊กซ์คร๊าบ  แทนชาวโลหะนิยมอย่างพวกผม  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ถ้าเป็น .40 ไม่รู้จะคุมปืนอยู่ป่าวเนี่ยเล็กๆอย่างนี้
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2005, 07:06:37 PM »

ขอบคุณครับที่เอามายั่ว Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2005, 09:15:52 PM »

ขอบคุณครับพี่เป็ก   Smiley
glock19
มีศีล ... มีสมาธิ ... มีสติ ... จะมีปัญญา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 39

glock19

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2005, 09:30:00 PM »

ดีครับ .... เพื่อป็นพื้นฐานในการตัดสินใจให้แก่เพื่อนๆ ต่อไป

Glock19
monamie
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2005, 10:39:08 PM »

ผมขออนุญาตเสริมรายละเอียดอีกนิดหนึ่งครับ  Wink

ปืนกระบอกนี้เป็นรุ่นที่ไม่มีคันค้างสไลด์  เมื่อยิงจนกระสุนหมดแม็กแล้ว สไลด์จะไม่ค้างครับ  และเมื่อเทียบกับปืนกระบอกที่อาจารย์ผณิศวรได้ทดสอบไปใน อวป. ฉบับที่ 360/ต.ค. 47 จะพบว่ารุ่นนั้นมีคันค้างสไลด์ บริเวณครอบกันฝุ่นด้านซ้ายมือจะมีสลักข้อความไว้ว่า "CZ-USA KANSAS CITY KS"  แต่กระบอกนี้ไม่มีข้อความดังกล่าว

เมื่อลดนกชิดโครงปืนแล้ว การง้างนกครึ่งทางทำได้ 2 แบบ คือใช้นิ้วมือช่วยง้าง  กับใช้การเหนี่ยวไกเล็กน้อย  นกก็จะง้างออกมาครึ่งทาง  (ไม่ทราบว่าซีแซดรุ่นอื่นๆจะเป็นอย่างนี้หรือเปล่า?  ไอ้กระผมเป็นพวกกล็อคน่ะครับ  Grin )                                                                               

ขอบคุณ อ. Pex มากครับ   Wink ทดสอบได้เยี่ยมมากครับ    Grin สะบัดมากไหมครับเวลายิง  Shocked

แล้วเหตุผลที่มี และ ไม่มี คันค้างสไลด์  ข้อดี ข้อเสีย คืออะไรครับ  Huh
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2005, 11:09:23 PM »

Wink ขอบคุณครับ..อ.เป๊กซ์...น่าจะมีรูปผู้ยิงทดสอบขณะยิงปืนด้วยนะครับ... Wink

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2005, 11:55:28 PM »

Wink ขอบคุณครับ..อ.เป๊กซ์...น่าจะมีรูปผู้ยิงทดสอบขณะยิงปืนด้วยนะครับ... Wink

ไม่มีใครถ่ายให้ครับ แอบเอาไปทดสอบคนเดียว  Grin

ผมขออนุญาตเสริมรายละเอียดอีกนิดหนึ่งครับ  Wink

ปืนกระบอกนี้เป็นรุ่นที่ไม่มีคันค้างสไลด์ เมื่อยิงจนกระสุนหมดแม็กแล้ว สไลด์จะไม่ค้างครับ  และเมื่อเทียบกับปืนกระบอกที่อาจารย์ผณิศวรได้ทดสอบไปใน อวป. ฉบับที่ 360/ต.ค. 47 จะพบว่ารุ่นนั้นมีคันค้างสไลด์ บริเวณครอบกันฝุ่นด้านซ้ายมือจะมีสลักข้อความไว้ว่า "CZ-USA KANSAS CITY KS"  แต่กระบอกนี้ไม่มีข้อความดังกล่าว

เมื่อลดนกชิดโครงปืนแล้ว การง้างนกครึ่งทางทำได้ 2 แบบ คือใช้นิ้วมือช่วยง้าง  กับใช้การเหนี่ยวไกเล็กน้อย  นกก็จะง้างออกมาครึ่งทาง  (ไม่ทราบว่าซีแซดรุ่นอื่นๆจะเป็นอย่างนี้หรือเปล่า?  ไอ้กระผมเป็นพวกกล็อคน่ะครับ  Grin )                                                                               

ขอบคุณ อ. Pex มากครับ Wink ทดสอบได้เยี่ยมมากครับ Grin สะบัดมากไหมครับเวลายิง Shocked

แล้วเหตุผลที่มี และ ไม่มี คันค้างสไลด์ ข้อดี ข้อเสีย คืออะไรครับ Huh

ไม่มีคันค้างสไลด์เนื่องจากปืนเล็กของยุโรปมักไม่ทำไว้ครับ ไม่ต้องเจาะโครงปืนใส่กระเดื่องด้วย ถ้าเป็นรุ่นที่ส่งไป USA มักทำไว้ครับ ไม่มีก็ดีเหมือนกันครับ หัวกระสุนไม่ดันคันค้างตอนอยู่ในแม็กฯ  Grin

Cheesy ขอบคุณ ครับพี่ เป็ก
 ว่า แต่เมื่อไรจะได้ดู ทดสอบ ATC ครับ Grin

ถ่ายรูปไว้แล้วครับ โปรดติดตามตอนต่อไปครับ

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2005, 12:42:52 AM »

Cheesy ขอบคุณจารย์เป็กซ์และเพื่อนเฮียกล็อกแกล็กมากคับ...

ที่นำปืนน่าสนใจ และ กำลังอยู่ในความนิยมมาทดสอบให้เพื่อนๆได้ทราบกัน... Wink
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์