๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 11:17:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 28
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณทุกกำลังใจครับ  (อ่าน 77911 ครั้ง)
gunsociety
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 05:55:23 PM »

สู้ๆ ครับ ผมยื่น 3 ครั้ง รอมา 10 เดือนแล้ว ยังไม่ออก สู้ต่อไป จนกว่าราคาปืนจะลดลงด้วย เยี่ยม

KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 06:41:20 PM »

ยากครับ  หลายคนยินดีจ่าย เพื่อให้ได้มันมา..................... อ๋อย

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 06:46:10 PM »

ขอร่วมด้วยคนนะครับพี่น้อง  ชาว  อวป.  ผมเองก็กว่าจะขอป.3ไปรับปืนโครงการสวัสดิการข้าราชการมาได้ก็แทบแย่ครับ  ยื้อกันมาประมาณ  2เดือนกว่าๆไม่ยอมดำเนินการ  ข้าราชการเกือบ 10 คนท่านไม่ยอมออก  ป.3 ให้(โครงการทั้งนั้นะครับ)  
       ไอ้ผมมันก็พวกไม่ยอมจ่ายหรอกครับเรื่องแบบนี้ตั้งแต่มีชีวิตมานี่ก็กล้าพูดได้ไม่อายฟ้าว่าข้าน้อยไม่เคยใช้เส้นสายเงินทองมาเลยในชีวิต  ตั้งแต่เข้าโรงเรียนอนุบาล(สอบเองไม่มีแป๊ะเจี๊ย)ยันจบมหาลัย  จนเข้ารับราชการ(กว่าจะเข้าได้โดนเส้นเบียดอย่างหน้าด้านๆ ) (วุฒิไม่ตรงแต่ได้คะแนนประเมินความเหมาะสมมากกว่าผมตั้งหลายคะแนน  รวมทั้งคะแนนภาคความรู้ต่ำกว่า  แต่คะแนนสัมภาษณ์พุ่งปรี๊ดเลยครับ)  ผมเลยมีความคิดว่าเรื่องเส้นสายสินบนไม่มีสิทธิมายุ่งกับผมและครอบครัวครับ
        ไปขอป.3  เดินมั่วๆเข้าไปแบบตาสีตาสา  ใส่ชุดธรรมดาเพราะว่าลางานมาครับ  เตรียมเอกสารครบ(ได้ความรู้จากท่านๆผู้รู้ในเวบนี่แหละครับขอบคุณนะครับ)
        ส่งเรื่องเรียบร้อยปลัดมาคุยด้วยคุยไปคุยมาบอกอายุน้อยจัง  25  เนี่ยนะครับน้อย(คิดในใจ)  พอบอกว่ารับราชการ(บัตรข้าราชการยังไม่ได้เพราะว่าบรรจุหมาดๆ  เมื่อก่อนเป็นพนักงานราชการ)  คุยไปคุยมาก็สอบถามความรู้เรื่องปืน  ก็ตอบได้ตามที่รู้  และแสดงบัตรสมาชิกชมรมยิงปืนค่ายสมเด็จพระเอกาทศรถ    ปลัดเลยบอกว่าผ่านให้ลูกน้องเสนอ  นายได้เลย
       กลับไปนอนฝันหวานปลัดบอกว่าไม่เกิน 3-7  วันเป็นอย่างมากจะให้มารับป.3
      ฝันหวานอยู่ร่วมเดือน  เอไมไม่มีใครโทรมาเลยหว่า
       โทรไปเช็กครับพี่  จนท.บอกว่านายไม่เซ็นต์  บอกว่าไม่มีใบให้ไปรับปืน   ก็มันไม่มีนี่นาทำไงล่ะครับ  โทรไปที่  สน.อส.บอกให้มารับ  แต่ไม่มีหนังสือแจ้ง  บอกให้ท่านฟังก็ไม่เชื่ออีกหาว่าแอบอ้าง  เอ้าเอาเข้าไปครับพี่น้อง  พอหามาได้  ก็บอกว่าซื้อปืนโครงการก็ใช่ว่าจะออกป.3ให้นะมันต้องดูคุณสมบัติด้วย  ไม่ใช่ออกให้หมดนะน้อง  เห้อเริ่มเหนื่อยแล้วครับ  เอาไงดีเนี่ยมีงี้อีกนะ  เลยรออีกร่วมเดือนครับไม่ยอมออกให้  มีคนเริ่มมาแนะนำแล้วว่าให้เป็นเจ้าภาพผ้าป่า  (งงครับผ้าป่ามายังไงวะเนี่ยคิดในใจ)  ผมเลยถามว่ากองเท่าไร  พี่คนนั้น(หน้าม้าก็บอกว่า  ผ้าป่า 9 กอง  ก็  2,500  บาท  ถ้า  11  กองก็  4,000  บาท  (ถึงบางอ้อทีหลังครับว่า  ไอ้กองที่ว่านั่นก็คือ  มม.นั้นเอง  ช่างคิดโคตรๆครับ)  ผมเลยทนไม่ไหวเลยร้องเรียนศูนย์ดำรงธรรมของจังหวัดถิ่นวีรชนคนกล้า(เดาเอาเองนะครับไม่ได้ใบ้นะครับ  แบะๆ)  ท่านปลัดจังหวัดเลยตั้งกรรมการสอบข้อเท็จจริงว่าเหตุใดไม่ดำเนินการได้โทรมาสัมภาษณ์แล้วสืบสวนเลยได้ให้ทางอำเภอ อ....บุรี  ออกป.3  ให้ผมครับพี่น้องครับ  เรื่องยาวไปนิดครับแต่เสียค่าป.3ไป  5บาทครับ  +กับ 100 (1ร้อยบาทครับไม่ได้พิมพ์ผิดนะครับ) (ยกให้พี่เจ้าหน้าที่ครับเพราะว่าแกเสนอเรื่องให้ผม  3ครั้งนายด่าแกมา3ครั้งครับ  แล้วแกก็รายงานผมโดยตลอดว่านายไม่เซ็นต์นายเรียกเอกสารอะไรเพิ่มเติม

สะใจครับ  ยินดีด้วย   ขนาดปืนโครงการข้าราชการยังขนาดนี้  แล้วชาวบ้านตาดำๆจะไปเหลือเรอะ

ปล.  มุข "ผ้าป่า" นี่เริ่มแพร่หลายแล้วนะครับ

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 07:04:49 PM »

เยี่ยมมากครับคุณหนองหัวพราน  ที่ตั้งกระทู้นี้ Grin

ขอยกที่คุณทัดมาลาเคยโพสไว้ในเวปเพื่อนบ้านนะครับ   สั้น ๆ ได้ใจความ Cheesy

คนไทยก็คือคนไทย

รักสบาย...........อะไรทำให้ง่ายเข้าไว้

กฎระเบียบช่างมัน กฎหมายช่างแม่ง

มีเงินจ่าย ขอได้ ใครจะทำไม.............

ในเมื่อสมัครใจจ่ายในเรื่องเล็กๆ  ก็เลิกบ่นได้ว่าทำไมประเทศชาติไม่พัฒนา
ทำไมคอรัปชัน โกงกินตั้งแต่หัวยันหาง  เลิกบ่นเรื่องการเมือง เลิกด่าคนโกงชาติได้
เพราะหลายๆท่านก็เข้าวังวนนั้นด้วยตัวเอง

ป.ล. บางครั้งไม่ทันได้ลงสนามก็ถอดใจกันแล้ว   แล้วอย่างนี้มันจะปฏิรูปให้ดีขึ้นได้เหรอ   ต้องช่วย ๆ กันหลาย ๆ คน หลาย ๆ ฝ่าย  ไม่ใช่รอชุปมือเปิบเวลาทำสำเร็จ (ไม่ได้ว่าใคร แค่เอ่ยลอย ๆ ) Smiley
เอ๋-ด้ามแดง(เชียงใหม่)
Sr. Member

คะแนน 25

ลูกศิษย์ครูหมู

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 07:35:39 PM »

ถ้าเป็นผม ไม่อยากจ่ายหรอกครับ แต่การฝืนแบบพี่ๆทำกัน
เหมือนงัดข้อ กับทางพนักงานอำเภอ ยิ่งค้าขาย ทำโรงงาน
กลัวจะลำบากทีหลังสิครับ
ถ้าเจอแบบนี้สงสัยต้องยอมมั้งครับ  - -"
anchan
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 07:51:16 PM »

ผมยื่นขอมาตั้งแต่ ต้นเดือน ต.ค.
ที่อำเภอเมือง ปทุมธานี โดยไม่รับเอกสาร
ใบรับ หรือเอกสารใด ๆ ไว้เป็นหลักฐานเลย
เอกสารต่าง ๆ ก็ให้เซ็นชื่อไว้อย่างเดียว
ระบุรุ่นปืน สถานที่จะซื้อ เท่านั้น ไม่มีกำหนด
กรอบเวลาอะไรเลย ผิดปกติไหมครับ
กำลังทบทวนอยู่ว่าจะดำเนินการอย่างไรต่อไปครับ
ขอคำแนะนำ จากผู้เชี่ยวชาญทุกท่านด้วยครับ
โดยส่วนตัวแล้วเป็นคนที่ไม่ชอบเรื่องติดสินบนอะไรพวกนี่มาก ๆ ครับ
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 07:59:30 PM »

เรียนสมาชิกทุกท่านครับ

ช่วยกันเถอะครับ ช่วยกันกำจัดให้หมดไปได้ไหมครับ กับไอ้การที่ว่า ต้องเสียเงินเพื่อให้ได้มาซึ่งใบ ป.๓ มันไม่ได้น่าภูมิใจอะไรเลยครับ  ไม่ว่าจะเป็นค่าน้ำ ค่าน้ำมันหล่อลื่น ค่าบำรุงต่างๆ ที่นอกเหนือจากค่าธรรมเนียมดังข้อความด้านล่าง

อัตรค่าธรรมเนียมอาวุธปืน เครื่องกระสุนปืน

....

ไม่ต้องจ่ายค่าบริการอื่น นอกจากค่าธรรมเนียมเท่านั้น   

ผมเข้าใจครับว่า หลายๆคนมีเงิน ไม่มีเวลา หรือต้องการความสะดวกสบาย แต่การที่ท่านทำอย่างนั้นเป็นการส่งเสริมให้เจ้าหน้าที่กระทำผิดด้วยครับ ซึ่งหากต่อไปยังมีการทำแบบนี้ ต่อไปข้างหน้าก็ต้องเผชิญกับวงจรที่ไม่ดีเหล่านี้อย่างไม่มีที่สิ้นสุด ซึ่งหากเราไม่ไปส่งเสริมการกระทำเหล่านี้ก็จะค่อยๆหมดไปจากสังคมไทย

ผมรู้ดีว่าเป็นการยากที่จะทำให้วงจรที่ไม่ดีนี้หมดไปจากสังคมไทย เพราะมันได้ฝังรากลึกลงมาอย่างยาวนานแล้ว ได้แต่หวังว่าเราคนรักปืนทุกๆคนจะช่วยกันครับ

เป็นกำลังใจให้กับ สพป. และสมาชิกทุกท่านที่หาญกล้าลุกขึ้นมาต่อสู้กับวงจรที่ไม่ดีเหล่านี้

ขอบคุณครับ

...ผมเห็นด้วยกับท่านหนองหัวพรานเป็นอย่างยิ่งครับ...  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 08:08:28 PM »

ถ้าเป็นผม ไม่อยากจ่ายหรอกครับ แต่การฝืนแบบพี่ๆทำกัน
เหมือนงัดข้อ กับทางพนักงานอำเภอ ยิ่งค้าขาย ทำโรงงาน
ถ้าเจอแบบนี้สงสัยต้องยอมมั้งครับ  - -"
ท่านจ่ายภาษีเต็มหรือเปล่าละ.... ยิ้มีเลศนัยและ..... Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2007, 08:10:15 PM โดย rerng » บันทึกการเข้า

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 08:17:20 PM »

ท่านจ่ายภาษีเต็มหรือเปล่าละ.... ยิ้มีเลศนัยและ..... Wink

...จริงครับ ผมถือว่าเราเป็นประชาชนที่มีสิทธิเท่าเทียมกันตามรัฐธรรมนูญ เสียภาษีถูกต้อง ปฏิบัติตามหน้าที่ที่ประชาชนพึงปฏิบัติ ทำไมเราต้องกลัว "การกระทำที่ถูกต้อง" ล่ะครับ...  Cheesy Cheesy Cheesy

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
CNT.
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 08:38:13 PM »

ขอให้สู้ครับ อย่าจ่าย เรามีศาลปกครอง เรามีรัฐธรรมนูญใหม่ ถ้าท่านไม่เริ่มวันนี้ จะให้ลูกเรา หลานเราเริ่มหรือครับ อายครับ

(30 ลิขิตฟ้า 70 ต้องฝ่าฟัน ต้องสู้ ๆ ถึงจะชนะ (30%ฟ้าให้ 70%หาเอง))
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 08:45:56 PM »

ไม่ควรต่อสู้เพื่อให้ได้มาซึ่งใบอนุญาตเท่านั้น

ควรจัดการกับนายทะเบียนให้ถึงขั้นได้รับโทษไปเลย จะได้เป็นกรณีตัวอย่าง

ที่คนอื่นๆต่อไปจะได้ไม่กล้ากระทำการอันน่าละอายนี้ ตลอดถึงทำลายวงจรอุบาทว์นี้ด้วย

ittipon sudgangwan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 08:47:44 PM »

หลงรัก หลงรัก "ยิ้มเข้าไว้  ถึงแม้ใจจะเจ็บปวด" หลงรัก
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 08:50:29 PM »

ไม่ควรต่อสู้เพื่อให้ได้มาซึ่งใบอนุญาตเท่านั้น

ควรจัดการกับนายทะเบียนให้ถึงขั้นได้รับโทษไปเลย จะได้เป็นกรณีตัวอย่าง

ที่คนอื่นๆต่อไปจะได้ไม่กล้ากระทำการอันน่าละอายนี้ ตลอดถึงทำลายวงจรอุบาทว์นี้ด้วย

...อันนี้ยิ่งเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งเลยครับท่าน PU45...  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 11:49:48 PM »

ผมก็ค้าขายครับ แต่ผมไม่กังวลกับเรื่องที่จะโดนจนท.รัฐเขม่น

ป.3มันแค่เรื่องเล่นๆ/งานอดิเรกเรายังไม่กระดิกหางให้ แบะท่าว่ามี"กึ๋น"พอที่จะซดด้วยก็หน้าเซ่อไปแล้ว

ทะลึ่งมางอแงเรื่องอื่นให้เสียการเสียงานพ่อฟัดแหลกกว่านี้อีก....ไม่หนาวขี้ก็ให้มันรู้ไป  แบร่

จนท.รัฐนิสัยเสียเพราะเรียกเงินจากคน100คนก็ได้เงินใช้ทั้ง100คน

ลองให้เรียก100คน เจอฟ้องซัก10คน ไม่เพลามือลงอีกก็ให้มันรู้ไป .... แต่นี่จะหา10คนนั้นให้เจอยังยากแสนยาก

บ่นว่าเรียกแพงแต่ก็ยังยอมจ่ายกันจัง ไม่ได้คิดเลยว่ามันเป็นการส่งเรื่องจัญไรแบบนี้ต่อไปให้ลูกให้หลาน .... แหวะ  บู่

Patiharn
"Better Die Trying".
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 12:08:47 AM »

พวกเปรตขอเศษเงิน นี่มีอยู่เกือบทุกที่...
อยู่ที่เราแล้วครับ...เมื่อไม่ให้ เปรตก็อด แXก  Angry

ท่านพี่นาจาจริงใจไม่ลอกอจริงๆ Grin

"ทำงานมาทั้งปีขอเพียงหนึ่งนาทีใต้รุกขมูล"
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 28
  พิมพ์