๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 07:22:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แบบบ้านสวย ๆ  (อ่าน 54747 ครั้ง)
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 03:17:45 PM »

ลุงหลวงครับ ยกบ้านแล้วช่วยสำรองห้องเผื่อให้ไอ้กระผมพักสักห้องนะเอาใต้ถุนก็ได้ ....... ขอบคุณขอรับ

ลุงปูขึ้นชั้นบนไม่ไหว.......... Grin  Grin

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 03:25:23 PM »

เด๋วจะลองร่างแปลนให้ป๋าดูนะครับ  ไม่รีบละมั้งเนี่ย   Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 05:20:27 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับ  ยิ้มีเลศนัย 
 ผมก็ดู ๆ ไว้หลายแบบแล้วครับ  ทั้งแบบตัวอย่างฟรี แบบซื้อ  เดี๋ยวนี้ขับรถผ่านบ้านใครสวย ๆ ต้องชำเลืองดู ถ้าชอบก็จอดแอบถ่ายรูปไว้เป็นตัวอย่าง เจ้าของบ้านบางท่านใจดีมาก ช่วนให้เข้าไปดูในบ้านด้วย   กะว่าจะดูหลาย ๆ แบบก่อนตัดสินใจครับ  คงมีโอกาสปลูกได้หลังเดียว ต้องเลือกมากหน่อย  ของผมคงชั้นเดียว หลังย่อม ๆ ครับ เพราะมีงบไม่มากนัก  ....... แถมยังต้องเผื่อเหลือเงินไว้ซื้อปืนบางครับ ...... หลงรัก
ผมก็คงต้องขายปืนปลูกบ้านละครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เด๋วจะลองร่างแปลนให้ป๋าดูนะครับ  ไม่รีบละมั้งเนี่ย   Grin
ครับหนาวนี้ขุดบ่อ......แล้งหน้าปลูกบ้าน

ขอบคุณล่วงหน้าครับ Grin
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 05:25:17 PM »

ผมมีเนื้อที่ 2 ไร่ สเปคของผมก็ ขุดบ่อเลี้ยงปลาประมาณ 150 ตรว.....ทำสนามยิงปืนในบ่อ....มีศาลากินเหล้าในบ่อ
ตัวบ้านยกพื้นสูงหนีปลวก 3 ห้องนอน 2 ห้องน้ำ.....โปร่งรับลมทุกทิศ(เพื่อประหยัดพลังงาน) อย่าบอกว่าไม่ต้องมีข้างฝาล่ะ
ท่านใดมีแบบรบกวนด้วยครับ.........ขออนุญาต จขกท.ด้วยนะครับ
""""""

Smileyหลังนี้ใกล้เคียงครับ คุณหลวง  ราคาเหมา 3 ปีที่แล้ว 7 แสนกว่าๆ

ถ้าปลูกแบบบ้านผม หมดไม่เกิน 2 แสน อุปกรณ์ก่อสร้างเกือบทุกอย่าง ขนไปจากบ้านแม่ยาย Grin
  หน้าบ้านมีบ่อน้ำเลี้ยงปลา หลังบ้านเป็นสนามยิงปืน ไม่ชื่อถามท่านรองฯป้อมทองดู
Grin

ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 05:33:11 PM »

ทำไงดีล่ะแม่ยายก็ไปเฝ้าเง็กเซียนฮ่องเต้ซะแล้ว Grin

มีผังพื้นคร่าวๆมั้ยครับช่าง
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 05:47:03 PM »

ทำไงดีล่ะแม่ยายก็ไปเฝ้าเง็กเซียนฮ่องเต้ซะแล้ว Grin

มีผังพื้นคร่าวๆมั้ยครับช่าง

หายไปแล้วครับ หมดไปกับไวรัสครั้งก่อน   Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2007, 05:55:48 PM โดย Been » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 06:11:22 PM »

ไม่เป็นไรขอบคุณครับ............ติดไว้เมานึง Wink Cheesy
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 06:25:19 PM »

ไม่เป็นไรขอบคุณครับ............ติดไว้เมานึง Wink Cheesy

Grin   Cheesy   น้ำลายหก
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 09:25:34 AM »

โอย   โปรแกรมออโตแคดผมเจ้งบ้ง   ใครไปทำอะไรกัเครื่องก็ไม่รู้  งานหลวงงานราษหายหมด  เซ็งเป็ด   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 10:06:39 AM »

ไม่ทราบว่าท่านใดพอมีรูปและแบบบ้านสไตล์คันทรี ล็อคเคบิน บ้างไหมครับ.......ขอบคุณล่วงหน้านะครับ Smiley Smiley Smiley Smiley

ทำด้วยขอนไม้หรือเปล่าครับท่าน คริๆ

ปล.ขออนุญาติ จขกท.สอสระเอือก นิดๆน๊ะครับ

จะแบบใหนๆ ผมเป็นห่วงเรื่องหลังคาครับ จากประสบการณ์ ใช้บ้านมามากแบบหลากหลาย (เพราะเช่าเขาอยู่) ผมขอเน้นว่าหลังคาอย่าให้ซับซ้อน หลาย ขนก หลายแง่ หลายมุม น๊ะครับ และก็อย่าให้แบนมาก มันจะรั่วได้ง่าย เพราะบ้านเรามันเขตฝน เขตมรสุม ทีนี้ถ้าหากรั่วขึ้นมาแล้ว มันซ่อมยาก วุ่นวาย อุปกรณ์ใต้หลังคาต่างๆ พวกฝ้าเพดาน หรือเฟอร์นิเจอร์ ก็พลอยเสียหายไปด้วย

ปล. สร้างบ้านควรระวังอีกสองอย่างครับ

1. อย่าให้ สระไม้โทหาย มันจะ "บาน"

2.อย่าให้ นอ-หนู หายน๊ะครับ มันจะ " บ้า-" คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 10:09:16 AM »

ฟรี.........................................สำนักงานเขต โยธาจังหวัดและอีกหลายๆที่

เห็นเขามีแจกนะครับ Grin Grin Grin แล้วเอามาปรับอีกที

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 10:43:20 AM »

ฟรี.........................................สำนักงานเขต โยธาจังหวัดและอีกหลายๆที่

เห็นเขามีแจกนะครับ Grin Grin Grin แล้วเอามาปรับอีกที

แต่พอเวลาเราไปปรับแต่งบ้านแล้ว  ต้องทำแบบใหม่ไปยื่นขออนุญาตเขาอีก  เสียตังค์ค่าเขียนแบบอยู่ดีครับ 

ซ่อมโปรแกรมแล้ว 555จะลองร่างดูครับป๋า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 11:03:33 AM »

รอครับรอ Wink Cheesy

โอย   โปรแกรมออโตแคดผมเจ้งบ้ง   ใครไปทำอะไรกัเครื่องก็ไม่รู้  งานหลวงงานราษหายหมด  เซ็งเป็ด   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ถ้ามาเมืองชล  จะพาไปยิงเป็ด เยี่ยม
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 11:08:58 AM »

ไม่ทราบว่าท่านใดพอมีรูปและแบบบ้านสไตล์คันทรี ล็อคเคบิน บ้างไหมครับ.......ขอบคุณล่วงหน้านะครับ Smiley Smiley Smiley Smiley

ทำด้วยขอนไม้หรือเปล่าครับท่าน คริๆ

ปล.ขออนุญาติ จขกท.สอสระเอือก นิดๆน๊ะครับ

จะแบบใหนๆ ผมเป็นห่วงเรื่องหลังคาครับ จากประสบการณ์ ใช้บ้านมามากแบบหลากหลาย (เพราะเช่าเขาอยู่) ผมขอเน้นว่าหลังคาอย่าให้ซับซ้อน หลาย ขนก หลายแง่ หลายมุม น๊ะครับ และก็อย่าให้แบนมาก มันจะรั่วได้ง่าย เพราะบ้านเรามันเขตฝน เขตมรสุม ทีนี้ถ้าหากรั่วขึ้นมาแล้ว มันซ่อมยาก วุ่นวาย อุปกรณ์ใต้หลังคาต่างๆ พวกฝ้าเพดาน หรือเฟอร์นิเจอร์ ก็พลอยเสียหายไปด้วย

ปล. สร้างบ้านควรระวังอีกสองอย่างครับ

1. อย่าให้ สระไม้โทหาย มันจะ "บาน"

2.อย่าให้ นอ-หนู หายน๊ะครับ มันจะ " บ้า-" คริๆ
เห็นด้วยครับ หลังคาเนี่ยบ้านผมเป็นปัญหามากเลย ตอนหลังเลยสร้างหลังคาทับบนหลังคาอีกครั้งครับ   เรื่องปลวกเนี่ยก็สำคัญครับ วางระบบกำจัดปลวกไว้ตั้งแต่แรกดีกว่าครับ มากำจัดทีหลังทั้งยากแล้วก็เหม็น(ยาฉีดปลวก)มากครับ

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 04:31:14 PM »

คร่าวๆครับป๋าไม่ค่อยมีเวลา  ได้มา 3 รูป    Grin

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์