๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 08:30:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แบบบ้านสวย ๆ  (อ่าน 54754 ครั้ง)
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 09:15:17 AM »

ขออนุญาตเข้ามาชมด้วยคน......พอดีปีหน้าจะปลูกบ้านซะที

เดี๋ยวเค้าอัปเปหิออกจากบ้านพักฯแล้วไม่มีที่อยู่ Grin

ช่วยออกความเห็นให้ จขกท ด้วยนะครับ(ผมจะได้อาศัยด้วย อิอิ) Grin

Smiley  ถ้าผ่านมานครชัยศรี แวะมาเลือกแบบได้เลยครับคุณหลวง มีอยู่ประมาณ  3 พันกว่าแบบ
  มีอยู่ 1 แบบน่าสนใจมาก บ้านพักอาศัย 2 ชั้น มายื่นขออนุญาตเมื่อเดือนที่แล้ว   1800 ตารางเมตร
  ตกใจ

ตกใจหน้าซีดโห...บ้านหรือ คฤหาสถ์ ครับพี่ .. Grinที่ผมนี้ ล่าสุด มายื่นขออนุญาต ห้องนอน ๓ ห้อง แต่ละห้อง ขนาด ๖ คูณ ๑๐ เมตร นี่ยังไม่นับรวม ห้องโถง ห้องพระ ห้องนั่งเล่นอีก...ทั้งที่บ้านจะมีคนอยู่ แค่ ๓ คนเอง.... อ๋อย
นั่นดิผมก็กำลังจะถามว่าบ้านหรือคฤหาสถ์กันแน่ Grin.....ถ้าปลูกขนาดนั้นต้องกู้เงินช่างตู้เป็นแน่ อิอิ Grin

ผมมีเนื้อที่ 2 ไร่ สเปคของผมก็ ขุดบ่อเลี้ยงปลาประมาณ 150 ตรว.....ทำสนามยิงปืนในบ่อ....มีศาลากินเหล้าในบ่อ

ตัวบ้านยกพื้นสูงหนีปลวก 3 ห้องนอน 2 ห้องน้ำ.....โปร่งรับลมทุกทิศ(เพื่อประหยัดพลังงาน) อย่าบอกว่าไม่ต้องมีข้างฝาล่ะ Grin

ท่านใดมีแบบรบกวนด้วยครับ.........ขออนุญาต จขกท.ด้วยนะครับ Grin
gikglock
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 09:18:13 AM »

ไม่ทราบอยู่ต่างจังหวัดหรือเปล่าครับ ที่ที่ทำการผู้ใหญ่บ้าน หรือกำนัน จะมีแบบบ้านที่หลวงท่านทำไว้
หลายแบบ รายละเอียดเยอะดี มีพิมพ์เขียวตั้งแต่รากฐาน ระบบไฟฟ้า ประปา และรับรองแบบโดยวิศวกร
ขอให้ได้แบบที่ถูกใจครับ Grin
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 09:39:38 AM »

อยู่ต่างจังหวัดครับ

เคยไปเลือกๆดูแล้วคล้ายๆกับว่า  ต้องเอาหลายๆแบบมารวมกันถึงจะลงตัว

เลยไม่รู้จะเลือกแบบไหนน่ะ Grin
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 09:45:10 AM »

งั้นป๋าต้อยต้องจ้างพี่นินจาออกแบบให้แล้ว  อบต.ผมมีแต่แบบบ้านเพื่อประชาชนของหน้าเหลี่ยมมัน   กับแบบบ้านที่เขียนให้ชาวบ้านเขาอีกสามสี่หลังครับป๋า   Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 10:08:14 AM »

งานนี้ทั้ง อบต.ทั้งเทศบาลมาช่วยกันใหญ่เลย.....ขอบคุณครับขอบคุณ เยี่ยม

มีแบบผังคร่าวๆของชาวบ้านพอจะถ่ายให้ดูบ้างมั้ยครับ.....แบบของหน้าเหลี่ยมยังไม่เข้ากับสเปคที่ตั้งใจไว้อ่ะ Grin

ขออาศัยกระทู้ด้วยคนนะครับ คุณ anusorn Grin
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 10:13:00 AM »

งานนี้ทั้ง อบต.ทั้งเทศบาลมาช่วยกันใหญ่เลย.....ขอบคุณครับขอบคุณ เยี่ยม

มีแบบผังคร่าวๆของชาวบ้านพอจะถ่ายให้ดูบ้างมั้ยครับ.....แบบของหน้าเหลี่ยมยังไม่เข้ากับสเปคที่ตั้งใจไว้อ่ะ Grin

ขออาศัยกระทู้ด้วยคนนะครับ คุณ anusorn Grin

**  ช่วงเย็น จะแวะถ่ายรูปแบบบ้านที่สร้างเสร็จแล้ว มาลงให้ชม  ดูแล้วรูปแบบน่าจะตรงกับที่คุณหลวงต้องการ
      และเผื่อ จขกท. ชอบด้วย
หลงรัก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 10:16:17 AM »

ลุงหลวงครับ ยกบ้านแล้วช่วยสำรองห้องเผื่อให้ไอ้กระผมพักสักห้องนะเอาใต้ถุนก็ได้ ....... ขอบคุณขอรับ

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 10:24:08 AM »

ขออนุญาตเข้ามาชมด้วยคน......พอดีปีหน้าจะปลูกบ้านซะที

เดี๋ยวเค้าอัปเปหิออกจากบ้านพักฯแล้วไม่มีที่อยู่ Grin

ช่วยออกความเห็นให้ จขกท ด้วยนะครับ(ผมจะได้อาศัยด้วย อิอิ) Grin

Smiley  ถ้าผ่านมานครชัยศรี แวะมาเลือกแบบได้เลยครับคุณหลวง มีอยู่ประมาณ  3 พันกว่าแบบ
  มีอยู่ 1 แบบน่าสนใจมาก บ้านพักอาศัย 2 ชั้น มายื่นขออนุญาตเมื่อเดือนที่แล้ว   1800 ตารางเมตร
  ตกใจ

ตกใจหน้าซีดโห...บ้านหรือ คฤหาสถ์ ครับพี่ .. Grinที่ผมนี้ ล่าสุด มายื่นขออนุญาต ห้องนอน ๓ ห้อง แต่ละห้อง ขนาด ๖ คูณ ๑๐ เมตร นี่ยังไม่นับรวม ห้องโถง ห้องพระ ห้องนั่งเล่นอีก...ทั้งที่บ้านจะมีคนอยู่ แค่ ๓ คนเอง.... อ๋อย
นั่นดิผมก็กำลังจะถามว่าบ้านหรือคฤหาสถ์กันแน่ Grin.....ถ้าปลูกขนาดนั้นต้องกู้เงินช่างตู้เป็นแน่ อิอิ Grin

ผมมีเนื้อที่ 2 ไร่ สเปคของผมก็ ขุดบ่อเลี้ยงปลาประมาณ 150 ตรว.....ทำสนามยิงปืนในบ่อ....มีศาลากินเหล้าในบ่อ

ตัวบ้านยกพื้นสูงหนีปลวก 3 ห้องนอน 2 ห้องน้ำ.....โปร่งรับลมทุกทิศ(เพื่อประหยัดพลังงาน) อย่าบอกว่าไม่ต้องมีข้างฝาล่ะ Grin

ท่านใดมีแบบรบกวนด้วยครับ.........ขออนุญาต จขกท.ด้วยนะครับ Grin

Grinโห...สเปคนี้ ผมเห็นด้วยอย่างยิ่งครับ โดยเฉพาะบ่อเลี้ยงปลา กับ บ่อยิงปืน ผมก็ฝันไว้เหมือนกัน แบบบ้านที่ ที่ผมมีอยู่ ส่วนมากเป็นตึกแถวครับ บ้านเดี่ยว ก็มี ส่วนมาก ก็ ๒ ห้องนอน ส่วน๓ ห้องนอนนั้นมีก็ไม่ค่อยสวย ...เลยไม่แนะนำดีกว่า เพราะแถวนี้ ปลูกบ้านไม่เน้นความสวยงามอะไรมากมายนัก  เน้นพื้นที่ใช้สอยกันไว้ก่อน ...ครับ.. Smiley
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 10:33:06 AM »

ขอบคุณช่างตู้ล่วงหน้าครับ.......หลังปี 52 ถ้าคุณสิงห์บ้ามีโอกาสมาพัทยา......แวะบ่อยิงปืนได้ครับ Grin

ลุงหลวงครับ ยกบ้านแล้วช่วยสำรองห้องเผื่อให้ไอ้กระผมพักสักห้องนะเอาใต้ถุนก็ได้ ....... ขอบคุณขอรับ

สำหรับน้าปูต้องนอนศาลาริมน้ำครับ........เพราะผมก็นอนที่นั่นเหมือนกัน Wink Cheesy
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 10:45:54 AM »

ไม่ทราบว่าท่านใดพอมีรูปและแบบบ้านสไตล์คันทรี ล็อคเคบิน บ้างไหมครับ.......ขอบคุณล่วงหน้านะครับ Smiley Smiley Smiley Smiley

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 10:52:18 AM »

สำหรับน้าปูต้องนอนศาลาริมน้ำครับ........เพราะผมก็นอนที่นั่นเหมือนกัน Wink Cheesy

ขอบคุณขอรับลุงหลวง ........ แต่ถ้าตรงกับฤดูกาลนี้รบกวนถุงนอนด้วยนะขอรับ ..... มันหนาวววว

Aek007 - รักในหลวง
คิดดี พูดดี ทำดี
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 01:09:40 PM »

Smiley ลองไปดูที่ สนง.โยธาธิการและผังเมือง จะมีแบบบ้านให้ครับ เป็น CD แจกให้ฟรี แต่ก็มีแบบไม่มากนักพอดูเป็นไอเดียได้ครับ  Smiley
kengx (นิยมความรุนแรงชั่วคราว)
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 01:38:04 PM »

ต้องวางแผนเรื่องปลวกด้วยนะครับ มันร้ายมาก

โลกทุกวัน อยู่ในขั้น กลียุค
ที่เบิกบุก เร็วรุด ถึงจุดสลาย
จนสิ้นสุด มนุษยธรรม ด่ำอบาย
เพราะเห็นกง –จักรร้าย เป็นดอกบัว ฯ
ท่านพุทธทาส
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 02:03:52 PM »

ขอบคุณช่างตู้ล่วงหน้าครับ.......หลังปี 52 ถ้าคุณสิงห์บ้ามีโอกาสมาพัทยา......แวะบ่อยิงปืนได้ครับ Grin

เป็นเกียรติอย่างยิ่งครับ ... หากมีโอกาส จะไม่พลาดแน่นอนครับ เพราะน้าผม อยู่ที่ชลบุรี จะลงไปเที่ยวหาแกด้วย....   ปีหน้าถ้ามีตังค์ จะลงไปเที่ยว. และจะแวะไป .ครับ...ขอบคุณครับ   Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2007, 02:07:45 PM โดย สิงห์บ้า » บันทึกการเข้า
anusorn
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 03:17:09 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับ  ยิ้มีเลศนัย 
 ผมก็ดู ๆ ไว้หลายแบบแล้วครับ  ทั้งแบบตัวอย่างฟรี แบบซื้อ  เดี๋ยวนี้ขับรถผ่านบ้านใครสวย ๆ ต้องชำเลืองดู ถ้าชอบก็จอดแอบถ่ายรูปไว้เป็นตัวอย่าง เจ้าของบ้านบางท่านใจดีมาก ช่วนให้เข้าไปดูในบ้านด้วย   กะว่าจะดูหลาย ๆ แบบก่อนตัดสินใจครับ  คงมีโอกาสปลูกได้หลังเดียว ต้องเลือกมากหน่อย  ของผมคงชั้นเดียว หลังย่อม ๆ ครับ เพราะมีงบไม่มากนัก  ....... แถมยังต้องเผื่อเหลือเงินไว้ซื้อปืนบางครับ ...... หลงรัก
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์