๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 06:09:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เฮือกสุดท้ายยิงปืนไทย...Free Pistol  (อ่าน 22115 ครั้ง)
ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

หลงรสเหล้าเมาควันปืน

« เมื่อ: สิงหาคม 17, 2004, 02:14:38 PM »

มาช่วยกันลุ้นจักรกฤษณ์ครับ Wink

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

เพราะชิวิตไม่สวยงามเหมือนความฝัน...การฆ่าฟันจึงยังคงอยู่
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2004, 02:19:50 PM »

ผมดูตารางการแข่งขันที่ครูเอามาติดในห้องเรียน หาShootingไม่เจอเลย Cry หากี่รอบๆก็ไม่เจอ นึกว่าเจ๊งไปหมดซะแล้ว Embarrassed  เวลาการออกอากาศทางทีวีทั่วโลก เป็นเวลาเดียวกันใช่มั้ยครับ  แล้วถ้าใช่ และมีวีถ่ายทอดการแข่งยิงปืนวันไหน เวลาไหน  ช่วยบอกทีนะครับ เพราะผมจะได้ดูว่าดูได้รึเปล่า(กลัวว่าจะติดเวลาเรียน) Sad  ขอบคุณครับ Grin

ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2004, 02:29:00 PM »

ผมก็เฝ้าตลอดนะครับแต่ไม่เห็นเขาจะถ่ายทอดมาให้ดูเลย...แม้แต่ฟันดาบที่ดูสนุกกว่ายิงปืน
สงสัยผู้บรรยายไม่มีความรู้พอจะบรรยายได้ Tongue

มาดูต่อครับ Smiley...ร่วงลงมาที่ 23 แล้ว Sad

เพราะชิวิตไม่สวยงามเหมือนความฝัน...การฆ่าฟันจึงยังคงอยู่
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2004, 02:31:03 PM »

เชียร์ครับ ขอให้ได้เหรียญทองเลย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2004, 02:37:33 PM »

สู้เขา Grin

ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2004, 02:55:51 PM »

ร่วงลงมาอีกแล้ว... Huh
สงสัยจะอันดับใกล้เคียงกะอัดลม Undecided

บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2004, 03:14:22 PM »

อารายเนี่ยะ เดี๋ยวร่วง เดี๋ยวร่วง Cry  คราวที่แล้วได้เท่าไรนะ จำไม่ได้ซะแล้ว  แต่รู้สึกว่าต่ำกว่า23 Cry  แต่ก็เอาใจช่วยจนถึงที่สุดคับ Wink  สู้เค้า นักกีฬาไทย  ฉุดวงการปืนให้ขึ้นมาซะทีคับ Grin  เอาใจช่วย Cool

ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2004, 03:16:14 PM »

จบแล้วครับ... Smiley
สรุปมาที่ 28 ร่วม

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2004, 05:30:49 PM »

กำลังสงสัยอยู่ว่า ARM นี่ประเทศอะไรหนอ ?

ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2004, 07:08:06 PM »

Armenia...ครับผม Smiley

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2004, 09:21:46 PM »

ขอบคุณครับ ที่แท้ก็เป็นชาติยุโรปนี่เอง

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2004, 09:36:16 PM »

คุณ choltit ครับผมมี s&w 14k แต่ไม่มีประสพการณ์ สมัครเป็นลูกศิษย์ได้มั้ยครับ Grin

engine1 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2004, 09:36:53 PM »

อยากรู้ว่า แข่งขันแบบนี้ นักแข่งส่วนใหญ่เขาใช้ปืนแบบไหน ยี่ห้ออะไรครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2004, 10:26:24 PM »

คุณ choltit ครับผมมี s&w 14k แต่ไม่มีประสพการณ์ สมัครเป็นลูกศิษย์ได้มั้ยครับ Grin

ขอบคุณที่ให้เกียรติครับ  มีอะไรถามในเวปก็ได้ครับ 
ขอแค่ไม่ใช่คำถามที่ต้องตอบยาว  เช่น ยิงอย่างไรให้แม่น    Shocked  ก็ตอบให้ครับ 
อีกอย่าง ตอนผมไปร่วมทดสอบปืนกับกอง บก. อวป. เมื่อก่อน
ผมก็ได้ตระหนักเพิ่มอีกอย่างว่า  ทุกท่านในกอง บก. ก็มีฝีมือทางการยิงทั้งนั้นครับ
ลองคิดดู ว่าปืนใหม่แกะกล่อง ไม่เคยจับเลย หยิบขึ้นมาอย่างไร ยิงอย่างนั้นให้เข้าเป้า  ไม่ง่ายจริง ๆ ครับ
เวลาอ่านแต่นิตยสาร เปิดหนังสือ  เรามักดูรูปที่ทดสอบปืน
แล้วมาเทียบกับเป้าที่เรายิงจากปืนคุ้นมือ  ซึ่งต้องผิดกันลิบ

ความหมายของผมก็คือ   ยิงปืนเราเข้าเอ็กซ์หมดทุกนัด 
ไปจับปืนทดสอบต่อให้ปืนเกรดสูงกว่า คุณจะยิงปืนไม่เข้าเอ็กซ์เหมือนยิงจากปืนของคุณเองครับ

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2004, 10:41:37 PM »

ขอบคุณที่ให้เกียรติครับ  มีอะไรถามในเวปก็ได้ครับ 
ขอแค่ไม่ใช่คำถามที่ต้องตอบยาว  เช่น ยิงอย่างไรให้แม่น    Shocked  ก็ตอบให้ครับ 
อีกอย่าง ตอนผมไปร่วมทดสอบปืนกับกอง บก. อวป. เมื่อก่อน
ผมก็ได้ตระหนักเพิ่มอีกอย่างว่า  ทุกท่านในกอง บก. ก็มีฝีมือทางการยิงทั้งนั้นครับ
ลองคิดดู ว่าปืนใหม่แกะกล่อง ไม่เคยจับเลย หยิบขึ้นมาอย่างไร ยิงอย่างนั้นให้เข้าเป้า  ไม่ง่ายจริง ๆ ครับ
เวลาอ่านแต่นิตยสาร เปิดหนังสือ  เรามักดูรูปที่ทดสอบปืน
แล้วมาเทียบกับเป้าที่เรายิงจากปืนคุ้นมือ  ซึ่งต้องผิดกันลิบ

ความหมายของผมก็คือ   ยิงปืนเราเข้าเอ็กซ์หมดทุกนัด 
ไปจับปืนทดสอบต่อให้ปืนเกรดสูงกว่า คุณจะยิงปืนไม่เข้าเอ็กซ์เหมือนยิงจากปืนของคุณ
เองครับ

อือ......อ่านไปคิดไป เห็นแจ้งตามเลยครับ เวลาดูเป้าทดสอบของปืนในหนังสือ บ่อยครั้งมากที่คิดว่า เอ....กลุ่มกระสุนเป็นกระด้งยังงี้ เขียนเชียร์เข้าไปได้ยังไงหว่า? เจอประโยคทองเข้าไป ทำให้หายโง่เหมือนเดินเอากระโหลกไปชนประตูเลย Tongue
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์