๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 03:00:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเพื่อนๆ สอบถามการขอใบอนุญาติ มี และใช้อาวุธปืน ครับ  (อ่าน 7122 ครั้ง)
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2004, 12:52:54 PM »

่ขอบคุณ พี่หมอ rute  พี่ visith  ครับ สำหรับคำตอบ
     ผมเอง ยังหว่ง อยู่ เกี่ยวกับเกณฑ์  การวัดว่า ท่านใดเป็นคนมีทรัพย์ มากและ ท่านใดมีทรัพย์ น้อย
เพราะผม จัดอยู่ในข่ายทรัพย์ น้อยครับ กลัวนายทะเบียน ท่าน จะไม่ให้ผ่านเนื่องจากมีทรัพย์
ไม่มากพอที่ควร จะปกป้อง  ถ้าเป็นเช่นนั้น จะทำยังไง ครับ   
     หรือ ถ้าถูกบังคับให้ลดขนาดลง จะทำยังไง ครับ 
     ฝากถามพี่ๆ อีกครั้งครับ จะได้ เตรียมการ ถูก  หรือเตรียม คำตอบถูก ครับ
      ส่วน เรื่อง สาวก กล็อก นั้น จะเป็นลำดับ ต่อไปครับ อยากได้ ปืนเหล็กก่อน ใช้งาน ให้คล่อง จนคิดว่า
จะไม่ไปสร้าง  ความหวาดเสียว ให้ใครแล้วค่อย มา เป็น สาวกกล็อก ครับ ปืนเหล็ก ที่ผมเลือก เป็น คู่ ปรับกับกล็อกครับ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2004, 07:40:25 PM »

เอ คู่ปรับกล๊อก นี่ Bul m5 รึเป่าครับ

รึว่า STI SVI kimber ง๊ากกกส์

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2004, 10:27:35 PM »

่ขอบคุณ พี่หมอ rute  พี่ visith  ครับ สำหรับคำตอบ
     ผมเอง ยังหว่ง อยู่ เกี่ยวกับเกณฑ์  การวัดว่า ท่านใดเป็นคนมีทรัพย์ มากและ ท่านใดมีทรัพย์ น้อย
เพราะผม จัดอยู่ในข่ายทรัพย์ น้อยครับ กลัวนายทะเบียน ท่าน จะไม่ให้ผ่านเนื่องจากมีทรัพย์
ไม่มากพอที่ควร จะปกป้อง  ถ้าเป็นเช่นนั้น จะทำยังไง ครับ   
     หรือ ถ้าถูกบังคับให้ลดขนาดลง จะทำยังไง ครับ 

-ไม่ทราบคุณ RUGER อยู่ใน กทม. หรือ ตจว. ถ้าเป็น กทม. ผมว่าเรื่องหลักทรัพย์น่าจะเป็นแค่ตัวประกอบการพิจารณา หากมีที่อยู่เป็นหลักแหล่ง หน้าที่การงานมีความมั่นคง สภาพแวดล้อมที่บ้านอาจเป็นอันตรายแก่ตนเองและครอบครัว ส่วนหลักทรัพย์ก็หามาประกอบ อาจเป็นสเตทเมนท์ สังหาฯ อสังหาฯ นำมาประกอบ ส่วนที่ว่าจะลดขนาดก็คงต้องขอกันตรงๆ เพราะถ้าขนาดต่ำกว่า 9 มม. ก็ไม่น่าใช้ในการป้องกันตัว/ทรัพย์สิน แถมอาจหาลูก/หาปืนยากอีกต่างหาก ...ลองดูครับ

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2004, 09:26:26 AM »

ใช้พระเจ้าเงินตราครับ      Grinฮ่าๆๆๆ   ง้างได้ทุกสิ่งครับท่านรูเกอร   แต่ต้องมีชั้นเชิงหน่อย Grin
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์