๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 19, 2024, 05:26:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รูเกอร์ รุ่นนี้จะเข้าไทยได้ไหม  (อ่าน 5233 ครั้ง)
Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2015, 10:38:22 AM »

สวยดุดี ...  Grin Grin
คนดี ๆ คงไม่มีใครอยากจะดัดแปลงให้เกิดปัญหากับตัวเองหรอกครับ  ผมคนนึงล่ะถ้าซื้อมาก็คงใช้แบบเดิม ๆ โดยไม่ทำผิดกฎหมายแน่นอนครับ  ไหว้
เล่นตามที่ ก.ม. มีความสุขครับ

ของเล่น เล่นแล้วทุกข์ เล่นทำไม
Tanongsak.CR
Hero Member

คะแนน 23

CRPSC We are Thailand IPSC Shooter

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2015, 11:17:17 AM »

เซฟเหมือนตระกูล ar 15

----------------------------------------------------------------------

ใช่ครับ
ดัดแปลงเป็นออโต ยากกว่า CMMG นิดเดียว
ไม่ควรเอาเข้ามาขาย  วงการปืนของเราจะเดือดร้อนเพิ่มขึ้นอีก

-----------------------------------------------------------------------

ลูกเขยผมก็มาปรึกษาว่าจะซื้อเหมือนกัน ผมบอกว่ารอให้แพร่หลายอีกหน่อย หากมีปัญหาอะไรจะได้ถูกแก้ไขไปก่อน แต่เท่าที่ทราบเป็น Bolt Action นี่ครับ คิดว่าไม่น่าจะดัดแปลงเป็นออโตได้ง่าย ๆ

ง่ายครับพี่
มันดัดแปลงจาก AR-10 แต่ใช้ซองกระสุนระบบของบุชมาสเตอร์
เปลี่ยนเฟรมบน กับซื้อลูกเลื่อนมาก็ใช้ได้แล้ว
เครื่องลั่นไก กับพานท้ายใช้ของ AR-15 ได้ ถ้าพานท้ายเต็มก็ยังใช้แอ็คชั่นสปริงของ AR-15 ได้  แต่ถ้าพานท้ายหด ต้องใช้บัฟเฟอร์กับสปริงของมันเอง  เพราะลูกเลื่อนถอยหลังมาลึกกว่า

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ไหว้ ไหว้ ไหว้

Chiangrai   Practical  Shooting   Club  ( CRPSC )
ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2015, 12:23:38 PM »

สวยดุดี ...  Grin Grin
คนดี ๆ คงไม่มีใครอยากจะดัดแปลงให้เกิดปัญหากับตัวเองหรอกครับ  ผมคนนึงล่ะถ้าซื้อมาก็คงใช้แบบเดิม ๆ โดยไม่ทำผิดกฎหมายแน่นอนครับ  ไหว้
เล่นตามที่ ก.ม. มีความสุขครับ

ของเล่น เล่นแล้วทุกข์ เล่นทำไม
จริงครับ แค่ได้จับ ได้ยิง ก็มีความสุขแล้ว จะหาเรื่องใส่ตัวทำไม ...   และอ่านจากที่ผู้การพิมพ์ไว้ ผมคงไม่มีความสามารถและความยากจะดัดแปลงขนาดนั้น
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2015, 05:05:43 PM »

ถ้าใครรักจะทำผิดก็ไปหาตัวจริงมาเลยถูกกว่า และเตรียมเงินประกันไว้ด้วยสำหรับรอขึ้นศาลเพื่อสารภาพศาลท่านจะได้เมตตาติดคุกน้อยปีหน่อย อ้อในคุกก็ต้องใช้เงินด้วยนะ
BEAMSOUND
Sr. Member

คะแนน -462

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2015, 08:12:51 PM »

----------------------------------------------------------------------

ใช่ครับ
ดัดแปลงเป็นออโต ยากกว่า CMMG นิดเดียว
ไม่ควรเอาเข้ามาขาย  วงการปืนของเราจะเดือดร้อนเพิ่มขึ้นอีก

-----------------------------------------------------------------------

ลูกเขยผมก็มาปรึกษาว่าจะซื้อเหมือนกัน ผมบอกว่ารอให้แพร่หลายอีกหน่อย หากมีปัญหาอะไรจะได้ถูกแก้ไขไปก่อน แต่เท่าที่ทราบเป็น Bolt Action นี่ครับ คิดว่าไม่น่าจะดัดแปลงเป็นออโตได้ง่าย ๆ

ง่ายครับพี่
มันดัดแปลงจาก AR-10 แต่ใช้ซองกระสุนระบบของบุชมาสเตอร์
เปลี่ยนเฟรมบน กับซื้อลูกเลื่อนมาก็ใช้ได้แล้ว
เครื่องลั่นไก กับพานท้ายใช้ของ AR-15 ได้ ถ้าพานท้ายเต็มก็ยังใช้แอ็คชั่นสปริงของ AR-15 ได้  แต่ถ้าพานท้ายหด ต้องใช้บัฟเฟอร์กับสปริงของมันเอง  เพราะลูกเลื่อนถอยหลังมาลึกกว่า
  อ่านไม่ละเอียด เลยนึกไปว่า ปืนลูกเลื่อนกระบอกนี้มีนกสับ   สงสัยครับว่าทำไมปืนลูกเลื่อน
               มีแต่สปริงเข็มแทงชนวน   ไม่เห็นมีแบบใช้นกสับ มันมีข้อเสียยังไงครับ ถึงไม่ทำกัน ไหว้
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2015, 09:07:14 AM »

ปืนไรเฟิลทั่วไปไม่นิยมทำระบบนกปืน เพราะไม่จำเป็น และทำให้ตัวปืนสูงเกินไป
แต่ปืนที่มีซองกระสุนขนาดใหญ่  มันก็สูงอยู่แล้ว
ปืนตระกูล AR-10, AR-15  มันมีความบังเอิญที่มีสัดส่วนต่าง ๆ ดีมาก  ความแม่นยำสูง  มีชิ้นส่วนมากมายมหาศาลที่ใช้ร่วมกันได้
ปืนรุ่นใหม่ ๆ จึงมักจะเดินตามรอยปืนสองรุ่นนี้  เพราะสั่งผลิตชิ้นส่วนประกอบได้ในราคาถูก คุณภาพดี  คนซื้อก็ชอบ เพราะซื้อชุดแต่งมาประกอบได้ง่าย  ไม่เว้นแม้แต่ปืนปั๊มแอ็คชั่นหรือระบบลูกเลื่อน
ขนาดปืน.50 BMG ยังมีแบบที่ทำเฉพาะชุดบนระบบลูกเลื่อนให้วางครอบลงไปบนชุดล่างของ AR-15 ได้
dpd8159
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2015, 09:20:19 AM »

ง่ายครับพี่

----------------------------------------------------------------------------

คิดเป็น รู้จริง ขอบคุณครับน้องสุพินท์

If you fail to prepare, you prepare to fail.
turboboost
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2015, 01:46:25 PM »

ใช่ครับ
ไม่ควรเอาเข้ามาขาย  วงการปืนของเราจะเดือดร้อนเพิ่มขึ้นอีก
ห้ามขายcmmgก่อนดีไหมครับ เพราะแปลงง่ายกว่าครับ เรื่องปืนดัดแปลงนี่มันอยู่ที่คนครับ กล๊อกหรือ1911ก็ทำปืนที่นายฯไม่อนุญาตได้ ควรลงโทษคนซนๆพวกนี้ให้หนักขึ้น ยึดปืนไม่พอต้องห้ามขอมีปืนตลอดชีพไปเลย

ปืนแปลกๆใหม่ๆเป็นสีสันวงสนทนาครับ เราไม่มีเขามีจะได้หยิบลองกัน ด้วยความเคารพนะครับไม่ได้จะขัดท่านผู้การ ไหว้
lupang-รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2015, 06:34:22 PM »

http://www.realguns.com/articles/726.htm
https://www.youtube.com/watch?v=EOFUwkSfBPU
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2015, 07:57:33 AM โดย lupang-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์