๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 19, 2024, 09:06:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หลังจากทำ Zero Stop แล้วทำให้ค่า MOA ทางระดับเพิ่มขึ้นหรือไม่ครับ  (อ่าน 1091 ครั้ง)
pakpoom_r
Newbie
*

คะแนน 2

« เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2015, 05:07:32 PM »

เรียน ท่านผู้การสุพินท์หรือครูดำครับหรือท่านอื่นที่มีข้อมูลครับ
รบกวนสอบถามนิดนึ่งครับ ผมใช้กล้องของ Night force รุ่น ATACR รุ่นนี้สามารถปรับ MOA ทางระดับได้ 120 MOA(ขึ้น 60 ลง 60)ไม่รวมเบสนะครับ เลยสงสัยว่าตอนนี้ผมทำ Zero Stop เสร็จแล้วแต่ยังไม่มีเวลาไปยิงที่ระยะ 800 เมตรขึ้นไป เลยถามว่าเมื่อทำ Zero Stop(คือการหมุนคลัทซ์ลงมาทำสุด) แล้ว จะทำให้มุมชดเชยเพิ่มขึ้นหรือไม่ครับ เช่นว่าอาจจะทำให้ MOA ทางบวกเพิ่มขึ้นเป็น 80 MOA เผื่อว่าจะยิงได้ระยะไกลขึ้นนะครบ หรือว่าไม่เกี่ยวกันครับ
ขอบคุณมากครับ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2015, 06:07:16 PM »

เป็นไปได้ ขึ้นอยู่กับวิถีกระสุนว่าเบี่ยงเบนทางสูงต่ำมากน้อยขนาดไหน  ปืนแต่ละกระบอกไม่เท่ากัน
แต่ไม่ใช่เรื่องใหญ่   ถ้าปรับกล้องได้ไม่พอ ก็เปลี่ยนเบสให้ออฟเซ็ท เอียงลงต่ำมากขึ้นได้
pakpoom_r
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2015, 08:38:13 AM »

ขอบพระคุณมากครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์