๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:28:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อวานไปหลังวังหาซื้อลูก.22 WMR เกือบโดนฟันหัวแบะ  (อ่าน 15546 ครั้ง)
BANCHA34
Full Member

คะแนน 4

" ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง "

« เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 11:35:33 AM »

เมื่อวานพาน้องสาวไปธุระ แถวหัวลำโพงครับ

ไหนๆ ก็ไปแถวนั้นแล้ว ก้เลยนั่งตุ๊กๆ จากหัวลำโพงเข้าไปดิโอลสยาม ค่าตุ๊กๆ 60 บาท

ตั้งใจจะไปหาซื้อด้ามไม้ มาใส่ปืนลูกโม่ .22 แม็กนั่ม ยี่ห้อแอสตร้า 9 นัด และซื้อลูกกระสุนด้วย

ตั้งใจไปซื้อลูกที่ร้าน ปืนอาภา เพราะเคยซื้อเมื่อปีที่แล้วช่วงเดือน มิ.ย.  ยี่ห้อ FFEDERAL กล่องละ 800

พอไปถึง ร้านปืนอาภา ปรากฏว่า ลุก .22 WMR หมด ไม่เหลือซักกล่อง   ก็เลยต้องไปหาร้านอืนแทน

เดินย้อนออกมา ทางร้านปืนรัตนา ก่อนถึงร้านปืนรัตราซัก 4 - 5ห้อง ผมลืมดูชื่อร้าน เพราะรีบ
เห็นเป็นร้านขายปืน เป็นห้องกระจก ประตูกระจก มีเด็กๆ 3 - 5ขวบ 2 คนวิ่งเล่นในร้าน

ผมก็เดินเข้าไป  เขากำลังกินข้างกันอยู่ ทั้งอาเฮีย อาซ้อ

ผม - สัวสดีครับ มีลูก .22 แม็กนั่มไหมครับ

เฮีย - มี

ผม - มีของยี่ห้ออะไรบ้างครับ

เฮีย - มีเฟดเดอรัลอย่างเดียว

ผม - เอากล่องนึ่งครับ

เฮีย - ตะโกนไปหลังร้าน เรียกใครซักคน ให้เอาของออกมา

ซักพัก ก็มีคนเดินถือของออกมา กำลังจะห่อ ใส่ถุงให้ผม

ผม - กล่องเท่าไหร่ครับ

เฮีย - 1,600

ผม - ผมเอากล่องเดียวนะครับ

เฮีย - อือ.....ขายกล่องละ 1,600

ผม - ทำไมราคาขึ้นมาเยอะจัง ขึ้นมาเท่าตัวเลยนะครับ

เฮีย - ขึ้นมานานแล้ว ไม่รู้เหรอ  ลูก .22 LR ยังกล่องละ 500 เลย

ผม - ถ้างั้น ผมไม่เอาแล้วละครับ แพงไป  แล้วผมก็เดินออก  ได้ยินเสียงพูดตามหลัง  บ่น ๆๆอะไรฟังไม่ถนัด

แล้วผมก้เดินข้ามฟากมา เดินมาเรื่อยๆ  เจอร้านปืน พ.พานิชย์  ก็เลยเดินเข้าไป
เจออาซิ้ม กำลังอุ้มเด็กเล็กๆ น่าจะซัก 4 - 5เดือน  แล้วก็เจ๊ เจ้าของร้านกำลังคุยกับลูกค้าคนหนึ่งอยู่

พอผมเข้าไป ลูกค้าคนนั้นก้ คุยเสร็จ เดินสวนออกมาพอดี

ผม - มีลูก .22 แม้กนั่มไหมครับ

เจ๊ - มีค่ะ ขายลูกละ 20 บาท กล่องละ 1,000 ยี่ห้อ CCI  ของอเมริกาค่ะ

ผม - เอา 1 กล่องครับ

เจ๊ - นั่งรอแป๊บนึง นะคะ  แล้วเจ๊เดินหายไปหลังร้าน ไปหยิบของ  สักพักเดินออกมา ส่งของให้ผม  ผมจ่ายตังค์แบ็งค์ พัน

แล้วเล่าให้เจ๊ฟังว่า เมื่อกี้ไปร้านหนึ่งมา เขาจะขายผม 1,600 ยี่ห้อ เฟดเดอรัล

เจ๊บอก โห....ทำไมขายแพงจัง  แล้วเจ๊ถามผมว่าร้านไหน.....

ผมบอกว่า  เลยร้านปืนรัตนาไปซัก 4 - 5ห้อง  แต่ไม่ได้อ่านชื่อร้าน แต่ถ้าเดินย้นไปอีกที  จำแม่น  ร้านนี้ มีเด็กๆ ในร้านวิ่งเล่นกัน 2 - 3 คน

เล่าให้ฟังครับ  เผื่อว่า ใครจะไปซื้อลูก .22 แม็กนั่มร้านนี้ จะเจอราคากล่อง ละ1,600 บาท

ถ้าใครไม่สืบราคามาก่อน อาจหลวมตัวซื้อในราคาแพงเกินไปน่ะครับ

จึงขอเตือนเพื่อนๆ ให้ระวังไว้น่ะครับ

ปล.  ตกลง หาซื้อด้ามไม่ได้ครับ ไม่มีร้านไหนมี
แต่สั่งร้าน เฮียสมนึกที่เปิดแผงอยู่ข้างทางไว้ว่า ถ้ามีของมา บอกด้วย....

ตั้มเม้ง...ScopegunS.com
แท้มแท่มแท้ม
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 42

10/22 50m^__^

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 11:48:59 AM »

ดีใจด้วยที่รอดครับ  ^___^

==>www.SCOPEGUNS.comจำหน่ายกล้องเล็ง และ อุปกรณ์ครับ<==
Mongkol Onwarn ธ.กรุงไทย สาขา มีนบุรี ออมทรัพย์  เลขที่ 261-1-11509-5
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 11:52:26 AM »

ขณะนี้ ควรจะไม่เกินนัดละ 20 บาทครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 11:53:34 AM »

ขอบคุณครับ....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 11:59:54 AM »

รู้สึกจาอยู่ไกล้ร้านประจำผมเลยนะ
ใช่ร้านป.สีลม ป่าวครับ
ถ้าไปคราวหน้าฝากดูชื่อร้านหน่อยนะครับ
เผื่อเป็นร้านนี้ ผมจะได้เลิกเข้าครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 12:06:23 PM »

ผม - สัวสดีครับ มีลูก .22 แม็กนั่มไหมครับ

เฮีย - มี

เฮีย - ตะโกนไปหลังร้าน เรียกใครซักคน ให้เอาของออกมา

ซักพัก ก็มีคนเดินถือของออกมา กำลังจะห่อ ใส่ถุงให้ผม

...น่าจะถามราคาก่อนจะบอกว่า "เอากล่องนึง" ครับ  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 12:15:46 PM »

เฮีย - มี

...น่าจะถามราคาก่อนจะบอกว่า "เอากล่องนึง" ครับ  Smiley

แบบของ จขกท. เล่า อาจถือว่าแลกหมดกัน แบบต่างตอบแทน.. ครับพี่แก้ว.  เยี่ยม
นำไปใช้ได้..  ถ้าเจออีก .. ถึงคนขายอาจ.ไม่สำนึก แต่คนซื้อ ถือว่าได้.. ไม่มีเสีย ครับ.  เยี่ยม

.. กระสุน .๒๒ แม็กฯ ราคานี้ .. เก็บตัวปืนไว้ ยังต้องคิดมากเลย ครับ.

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 12:16:41 PM »

สมัยก่อนนายสมชายเดินผ่านแถวนั้นทีไร... มักจะโดนคุณผู้หญิงสูงวัยท่านนึงคว้าข้อมือให้เข้าร้าน พร้อมกับพูดว่า"ซื้อปืนร้านนี้ซี่ มีชื่อเสียงดีมานานกว่า 30 ปีน้า... " ...ฮา

เดินผ่านมาตั้งแต่ยังมืปืนโบราณกระบอกเบ้อเริ่มเทิ่มแขวนเอาไว้ในตู้แน่ะ ผ่านทีไรก็คว้าข้อมือทู๊กที นายสมชายก็ถามราคาก่อนทู๊กที... จนป่านนี้ยังไม่ได้ตังค์นายสมชายซักบาทครับ เป็นเพราะถามราคาร้านอื่นเสียก่อน...
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 12:23:37 PM »

ขอ  ฮา ครับ

พี่สมชาย(ฮา)  เลย เปลี่ยนไปใช้ กับภรรยา พี่ ใช่มั๊ยครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 12:37:32 PM »

ขอบคุณครับที่มาบอก ให้ 1 คะแนน ครับ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 12:41:00 PM »

ผมถามราคาก่อนซื้อครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 01:11:15 PM »

ซื้อของต้องถามราคาก่อนครับ   แพงไปไม่ต้องต่อไม่ซื้อครับ  เดินถามร้านอื่นๆไปเรื่อยๆๆเดี่ยวเจอร้านถูกใจเองครับ  ร้านไหนถูกซื้อร้านนั้นครับสำหรับผม.... ตกใจ ตกใจ ตกใจ
BANCHA34
Full Member

คะแนน 4

" ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง "

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 01:35:28 PM »

สวัสดีครับทุกท่าน ผมเจ้าของกระทู้นี้เองครับ

เหตุที่ผมไม่ถามราคาก่อนซื้อ เพราะว่า สืบราคามาจากเพื่อนๆในเว็บนี้มาแล้วน่ะครับ

คือยี่ห้อ นี้ ราคาจะอยู่ที่กล่องละ 800 - 900 บาท  ถ้าเขาบอกราคานี้มาผมก็จะซื้อ เพราะรีบไปธุระที่อื่นต่อ และเดินเหนือยแล้ว ถึงจะแพงกว่าเดิมนิดหน่อย ผมก็ยินดีจะซื้อ แต่นี่ มันแพงกว่าที่ควรจะเป็นอะครับ

คือผมเคยซื้อที่กล่องละ 800 งัยครับ  ผมก็คิดว่า ผ่านมา 1 ปี ราคามันไม่น่าที่จะแพงมากกว่าเดิมเท่าตัว
อย่างมาก ก็น่าจะเป็นกล่องละ 900  ผมก้เอา........แต่นี่เฮียบอกมา กล่องละ 1,600

ส่วนที่ผมซื้อที่ พ.พานิชย์ กล่องละ 1000 บาท
เพราะเป็นยี่ห้อ CCI   ซึ่งตอนซื้อปืนมา ผมเคยซื้อลูก .22 WMR ของ CCI  กล่อง 1,200  ( ซื้อต่อจากคนอื่น ไม่ได้ซื้อที่ร้าน )  พอมาเจอราคานี้ ที่ร้าน  ผมก็เลยซื้อโดยไม่ลังเลอะครับ

นี่แหละครับ คือเหตุผล ที่ผมไม่ได้ถามราคาก่อน เพราะไม่คิดว่า เฮียแกจะบอกผ่านขนาดนี้น่ะครับ

ขอบคุณที่ช่วยแสดงความเห็นครับ

อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 01:45:04 PM »

ถ้ากล่องละ 1600 บาทจริง ซื้อมาคงยิงไม่ลงไปหลายวันครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
Theera
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 01:46:58 PM »

สวัสดีครับคุณ. BANCHA34  ด้วยความเคารพครับ
ขอบพระคุณมากครับที่กรุณานำมาบอกให้ได้ทราบครับ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์