๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 16, 2024, 12:00:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อวานไปหลังวังหาซื้อลูก.22 WMR เกือบโดนฟันหัวแบะ  (อ่าน 15573 ครั้ง)
BANCHA34
Full Member

คะแนน 4

" ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง "

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 01:54:29 PM »

อืม.......

เล่าเกร็ดเล้กๆ ตอนอยู่ร้าน พ.พานิชย์ ต่ออีกนิดครับ
ตอนที่เจ๊ ร้าน พ.พานิชย์เอาของให้ผม เจ๊มีคำแนะนำให้ด้วยว่า
ถ้าจะเก็บลูก .22 WMR ไว้นานๆ ให้เก็บไว้แนวตั้ง จะเอาหัว หรือเอาท้าย ขึ้นก็ได้ แต่อย่าวางกล่องลุกกระสุนในแนวนอน เจ๊บอกว่า ดินแก็ปจุดชนวน จะไปกองอยู่ฝั่งเดียว อาจทำให้ยิงแล้วไม่ลั่นโป้ง.........เพราะเป็นชนวนริมกระสุนด้านได้ง่ายกว่าชนวนกลาง

เท็จจริงอย่างไร ขอท่านผู้มีประสบการณ์และความรู้ เกี่ยวกับกระสุนช่วยยืนยันอีกทีนะครับ
ผมเองก็รับฟัง จากเจ๊ ที่ขายลูกกระสุนให้ แนะนำมาอีกทีน่ะครับ......
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 02:02:37 PM »

Cheesy  เมื่อวานไปหลังวังหาซื้อลูก.22 WMR เกือบโดนฟันหัวแบะ   Grin

คิก คิก  แหม...ผมก็นึกว่าใครเอาอีดาบวิ่งไล่ฟันหัวมาซะอีก...... คิก คิก คิก คิก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2007, 02:10:32 PM »

นึกว่าเป็นร้านในตำนาน    Wink

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2007, 02:14:21 PM »

นึกว่าเป็นร้านในตำนาน    Wink

ร้านในตำนานมันคือร้านไหนครับ
สงสัยมานานละ ช่วยไขข้อข้องใจหน่อยครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
nomember
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2007, 03:45:43 PM »

มารอฟัง ร้านในตำนานครับ  ยิ้มีเลศนัย
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2007, 04:10:54 PM »

ร้านในตำนานคือร้านที่คนไม่รู้เข้าไปซื้อหาแล้วจะโดนฟันหัวแบะครับ... ตกใจ ตกใจ ตกใจ  ในนี้เขาจะไม่เอ่ยชื่อพูดพาดพิงร้านที่เอาเปรียบลูกค้า  เดี่ยวอาจมีปัญหาทางด้านกฏหมายได้ครับ  ถ้าอยากรู้ว่ามีร้านไหนบ้างลองค้นหาดูในกระทู้เก่าๆดูครับน่าจะมี.... ตกใจ ตกใจ ตกใจ
BANCHA34
Full Member

คะแนน 4

" ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง "

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2007, 05:18:04 PM »

เดี๋ยวไปคราวหน้า ผมจะไปอ่านชื่อร้าน

จำได้แม่นว่าร้านอยู่ตรงไหน.. เสียดายลืมอ่านชื่อร้าน

ไปคราวหน้า ผมจะแวะมาบอกครับ..อุ ๆๆๆ
iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2007, 06:52:25 PM »

ราคาเท่า .45 win เลยครับ

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
bamboo
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2007, 01:36:22 PM »

เดี๋ยวไปคราวหน้า ผมจะไปอ่านชื่อร้าน

จำได้แม่นว่าร้านอยู่ตรงไหน.. เสียดายลืมอ่านชื่อร้าน

ไปคราวหน้า ผมจะแวะมาบอกครับ..อุ ๆๆๆ
ปืนรมดำใหม่แล้วหรือยังครับคุณบัญชา...ตอนนี้ผมยื่นขอ ป.3 ปืนยาวลูกกรด .22  ไว้ซ้อมมืออีกหนึ่งครับ เพราะลูกถูกดี
BANCHA34
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2007, 01:53:26 PM »

รมดำใหม่แล้วครับพี่  ที่ร้าน สุพลการช่าง ค่าทำ 2,000 บาทครับ

ทำใหม่แล้วก็ดูดีครับ  ดำขลับ เงาวับ

ไปเดินแถวหลังวังมา เมื่อวันจันทร์ คนเยอะมากครับ

.........

ปล. ผมเองก้อยากได้ปืนกระบอกอื่นอีกเหมือนกันครับ........

แต่ ผบทบ. ไม่ยอมอนุมัติ.....อิ ๆๆ

SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2007, 10:07:51 PM »

....ซื้อของที่หลังวังต้องรู้แหล่งครับ...บางร้านวิ่งของขายกันวันๆได้หลายพัน...ลูกวินฯ.45เห็นขายกันนัดละ 40 บาทแล้วครับได้ยินแล้ว Cry
imjaijung
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2007, 10:30:46 PM »

เมื่อวานพาน้องสาวไปธุระ แถวหัวลำโพงครับ

ไหนๆ ก็ไปแถวนั้นแล้ว ก้เลยนั่งตุ๊กๆ จากหัวลำโพงเข้าไปดิโอลสยาม ค่าตุ๊กๆ 60 บาท

ตั้งใจจะไปหาซื้อด้ามไม้ มาใส่ปืนลูกโม่ .22 แม็กนั่ม ยี่ห้อแอสตร้า 9 นัด และซื้อลูกกระสุนด้วย

ตั้งใจไปซื้อลูกที่ร้าน ปืนอาภา เพราะเคยซื้อเมื่อปีที่แล้วช่วงเดือน มิ.ย.  ยี่ห้อ FFEDERAL กล่องละ 800

พอไปถึง ร้านปืนอาภา ปรากฏว่า ลุก .22 WMR หมด ไม่เหลือซักกล่อง   ก็เลยต้องไปหาร้านอืนแทน

เดินย้อนออกมา ทางร้านปืนรัตนา ก่อนถึงร้านปืนรัตราซัก 4 - 5ห้อง ผมลืมดูชื่อร้าน เพราะรีบ
เห็นเป็นร้านขายปืน เป็นห้องกระจก ประตูกระจก มีเด็กๆ 3 - 5ขวบ 2 คนวิ่งเล่นในร้าน

ผมก็เดินเข้าไป  เขากำลังกินข้างกันอยู่ ทั้งอาเฮีย อาซ้อ

ผม - สัวสดีครับ มีลูก .22 แม็กนั่มไหมครับ

เฮีย - มี

ผม - มีของยี่ห้ออะไรบ้างครับ

เฮีย - มีเฟดเดอรัลอย่างเดียว

ผม - เอากล่องนึ่งครับ

เฮีย - ตะโกนไปหลังร้าน เรียกใครซักคน ให้เอาของออกมา

ซักพัก ก็มีคนเดินถือของออกมา กำลังจะห่อ ใส่ถุงให้ผม

ผม - กล่องเท่าไหร่ครับ

เฮีย - 1,600

ผม - ผมเอากล่องเดียวนะครับ

เฮีย - อือ.....ขายกล่องละ 1,600

ผม - ทำไมราคาขึ้นมาเยอะจัง ขึ้นมาเท่าตัวเลยนะครับ

เฮีย - ขึ้นมานานแล้ว ไม่รู้เหรอ  ลูก .22 LR ยังกล่องละ 500 เลย

ผม - ถ้างั้น ผมไม่เอาแล้วละครับ แพงไป  แล้วผมก็เดินออก  ได้ยินเสียงพูดตามหลัง  บ่น ๆๆอะไรฟังไม่ถนัด

แล้วผมก้เดินข้ามฟากมา เดินมาเรื่อยๆ  เจอร้านปืน พ.พานิชย์  ก็เลยเดินเข้าไป
เจออาซิ้ม กำลังอุ้มเด็กเล็กๆ น่าจะซัก 4 - 5เดือน  แล้วก็เจ๊ เจ้าของร้านกำลังคุยกับลูกค้าคนหนึ่งอยู่

พอผมเข้าไป ลูกค้าคนนั้นก้ คุยเสร็จ เดินสวนออกมาพอดี

ผม - มีลูก .22 แม้กนั่มไหมครับ

เจ๊ - มีค่ะ ขายลูกละ 20 บาท กล่องละ 1,000 ยี่ห้อ CCI  ของอเมริกาค่ะ

ผม - เอา 1 กล่องครับ

เจ๊ - นั่งรอแป๊บนึง นะคะ  แล้วเจ๊เดินหายไปหลังร้าน ไปหยิบของ  สักพักเดินออกมา ส่งของให้ผม  ผมจ่ายตังค์แบ็งค์ พัน

แล้วเล่าให้เจ๊ฟังว่า เมื่อกี้ไปร้านหนึ่งมา เขาจะขายผม 1,600 ยี่ห้อ เฟดเดอรัล

เจ๊บอก โห....ทำไมขายแพงจัง  แล้วเจ๊ถามผมว่าร้านไหน.....

ผมบอกว่า  เลยร้านปืนรัตนาไปซัก 4 - 5ห้อง  แต่ไม่ได้อ่านชื่อร้าน แต่ถ้าเดินย้นไปอีกที  จำแม่น  ร้านนี้ มีเด็กๆ ในร้านวิ่งเล่นกัน 2 - 3 คน

เล่าให้ฟังครับ  เผื่อว่า ใครจะไปซื้อลูก .22 แม็กนั่มร้านนี้ จะเจอราคากล่อง ละ1,600 บาท

ถ้าใครไม่สืบราคามาก่อน อาจหลวมตัวซื้อในราคาแพงเกินไปน่ะครับ

จึงขอเตือนเพื่อนๆ ให้ระวังไว้น่ะครับ

ปล.  ตกลง หาซื้อด้ามไม่ได้ครับ ไม่มีร้านไหนมี
แต่สั่งร้าน เฮียสมนึกที่เปิดแผงอยู่ข้างทางไว้ว่า ถ้ามีของมา บอกด้วย....

iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2007, 10:32:36 PM »

....ซื้อของที่หลังวังต้องรู้แหล่งครับ...บางร้านวิ่งของขายกันวันๆได้หลายพัน...ลูกวินฯ.45เห็นขายกันนัดละ 40 บาทแล้วครับได้ยินแล้ว Cry

40 บาท แพงสุดยอดครับ   

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
✿RungRoj_f (รักในหลวง)✿
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2007, 11:10:44 PM »

ร้าน อาภา ประชาชน ซื้อ ลูก ได้ด้วยเหรอครับ เคยไปถามเห็นว่าขายให้ราชการเท่านั้น นี่ครับ ***
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2007, 10:55:28 AM »

เอาอีกไหมครับ ผมตุนไว้ซะเยอะล้นตู้เลย

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์