๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 11:03:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามท่านที่ใช้GLOCKครับว่าเปลี่ยนไก3.5ปอนด์กันเยอะมั้ยและทำให้ยิงดีขึ้นมั้ยคับ..  (อ่าน 3563 ครั้ง)
montree.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2007, 10:49:40 AM »

*ขอบคุณเพื่อนสมชิกที่ให้คำแนะนำกำลังคิดว่าจะเปลืยนไก 3.5 ปอนด์พอดีไม่เปลืยนดีกว่า
  ได้ g 19 มา 2 เดือนแล้วยังไม่ได้ไปลองยิงเลย
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2007, 10:55:21 AM »

*ขอบคุณเพื่อนสมชิกที่ให้คำแนะนำกำลังคิดว่าจะเปลืยนไก 3.5 ปอนด์พอดีไม่เปลืยนดีกว่า
  ได้ g 19 มา 2 เดือนแล้วยังไม่ได้ไปลองยิงเลย

หักห้ามใจได้ยังไงครับ....................  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2007, 11:22:20 AM »

อื่ม...แล้วแต่คนจริงๆครับ...

ผมเปลี่ยนคอนเนคเตอร์ 3.5 ปอนด์ใส่กล็อก 17 ยิงแล้วดีขึ้นครับ...

หมายถึงยิงเป้ากระดาษนะครับ ดีขึ้นกว่าเดิมชัดเจนครับ...

แต่ผมไม่ได้เปลี่ยนสปริงเข็ม คาดว่าน้ำหนักไกจริงน่าจะราวๆ 4 ปอนด์ครับ...Cheesy
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 09:22:27 AM »

ไม่มี Glock ครับ แต่เห็นว่าการเปลี่ยนดิสคอนเนคเตอร์อย่างเดียวไม่น่าจะช่วยอะไร

เพราะดิสคอนเนคเตอร์เป็นการเปลี่ยนมุมที่ขบกับสะพานไก ทำให้การปลดเซียร์จังหวะสุดท้ายเปลี่ยนไปเท่านั้น

น้ำหนักการเหนี่ยวไกยาวมาก็เหมือนเดิม (เพราะสปริงเดิม)

ถ้าดิสคอนเนคเตอร์เดิมไม่ลื่น ก็ยิงแห้งมาก ๆ เสมือนการ runin ให้ไกเข้าที่ หรือทางลัดอย่างท่าน Ruger ว่า คือถอดมาปัดเงา

ถ้าน้ำหนักลากมากไป ต้องเปลี่ยนสปริง .... ให้ใช้ยี่ห้อดี ๆ ที่เชื่อถือได้ ....

สปริงเปลี่ยนได้ ๒ ที่ คือ ๑. สปริงดึงไก ให้แข็งขึ้น และ ๒. สปริงเข็มแทงชนวน ให้อ่อนลง จะทำให้ออกแรงเหนี่ยวไกน้อยลง ..... แต่ไม่อยากแนะนำให้เปลี่ยนสปริงเข็มแทงชนวน เพราะกลัวสับลูกปืนที่จอกแก็ปหนาไม่แตกครับ Grin

berm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 14

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 09:40:36 AM »

โดยส่วนตัวคิดว่าไม่น่าเปลี่ยนครับ ไกหนักหน่อยก็ดีครับปืนจะไม่ลั่นถ้าไม่ตั้งใจยิง
หยดน้ำ-รักในหลวง
ทุกวันมีความหมาย...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

กัลยาณการี กัลยาณัง ปาปการี จ ปาปกัง

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 09:48:57 AM »

อื่ม...แล้วแต่คนจริงๆครับ...

ผมเปลี่ยนคอนเนคเตอร์ 3.5 ปอนด์ใส่กล็อก 17 ยิงแล้วดีขึ้นครับ...

หมายถึงยิงเป้ากระดาษนะครับ ดีขึ้นกว่าเดิมชัดเจนครับ...

แต่ผมไม่ได้เปลี่ยนสปริงเข็ม คาดว่าน้ำหนักไกจริงน่าจะราวๆ 4 ปอนด์ครับ...Cheesy

คล้ายๆกับพี่หมอรุตครับ.....แต่เปลี่ยนแค่ G17 เป็น G19...ครับ... Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2007, 09:50:33 AM โดย singha pj » บันทึกการเข้า

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 09:58:03 AM »

...Glock 19 ของผมใช้ 3.5 ปอนด์ (เปลี่ยนทั้ง dusconnector และสปริงเข็ม) ยิงสบายกว่าเดิม  ได้กลุ่มดีขึ้น

...มีเรื่องควรระวังตามที่คุณหมอรุทกล่าวไว้  คือเข็มแทงชนวนจะต้องสับแรงพอ  (สามารถทดสอบได้ง่ายๆ)  ส่วนเรื่องปืนลั่นเพราะไกเบาลงนั้น  สำหรับท่านอื่นผมไม่ทราบ  แต่ส่วนตัวผมเองเมื่อจับปืนไม่ว่าไกหนักหรือเบา  จะต้องมีความระมัดระวังอย่างสูงเป็นปกติอยู่แล้ว  นิ้วจะอยู่นอกโกร่งไกจนกว่าปืนจะเริ่มจับเป้า  จะเหนี่ยวไกเมื่อตั้งใจยิง  ถ้าไม่ตั้งใจเหนี่ยวรับรองไม่ลั่นแน่นอน  สำหรับความตื่นเต้นเมื่อเผชิญเหตุการณ์คับขัน  เกิดอาการเกร็งจนทำปืนลั่นนั้น  สำคัญที่สติ  ถ้าคุมสติไม่ได้ (อาจเริ่มตั้งแต่ไม่มีความระแวงภัยตามสมควรตั้งแต่แรก) ไกหนักขนาดไหนก็ยิงมั่วได้เหมือนกับไกเบาครับ  อย่างที่มีผู้กล่าวว่า "เซฟตี้ของปืนอยู่ระหว่างหูทั้งสองข้างของท่าน"

...นอกจากนั้นระบบไกนัดแรกของกล๊อคแม้จะเป็น 3.5 ปอนด์ ก็ยังลากยาวพอสมควร  ไม่ใช่ว่าแตะโป้งครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2007, 10:22:51 AM »

ของผมเปลี่ยนดิสคอนเนคเตอร์เป็น3.5ปอนด์ ขัดลื่นเพิ่มความคมให้มันอีกนิดหน่อย ยิงดีขึ้นเยอะครับ

ยิงปั้นทำได้สบายอารมณ์ขึ้น และยิงเพลท10"ระยะ25ม.ได้เร็วขึ้นอย่างชัดเจน ปืนของผมเกือบทุกกระบอกใช้นน.ไกประมาณนี้เลยค่อนข้างคุ้นเคย .... ผมชดเชยเรื่องความปลอดภัยในการพกพา/ชักปืนด้วยการติดเซฟSiderLockครับ  Wink
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2007, 02:07:29 PM »

G 19 ของผมก็เปลี่ยนคอนเน็กเตอร์ เป็น  3.5 ปอนด์  ผมว่ายิงดีกว่าเดิมครับ  ไม่มีปัญหาอะไร  เยี่ยม

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2007, 09:35:08 PM »

เคยลองยิงไก 3.5 แล้วขอบอกว่าน่าหวาดเสียวขอใช้ 5.5 เท่าเดิมดีกว่าครับ

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์