๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:36:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังมอเตอร์ไซด์ปล้น  (อ่าน 3250 ครั้ง)
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2007, 11:51:53 AM »

Cheesy
เดือนกว่าๆที่แล้ว  ผมจอดรถทิ้งไว้ซอยบ้านแม่ยาย เป็นซอยตื้นๆติดกับซอยทองหล่อ
สักตีหนึ่งกว่าก็กลับไปเอารถจะขับกลับบ้านที่อุดมสุข
ขึ้นรถปั๊บ ตามนิสัยผมก็กดล๊อคประตูทันที  ระหว่างก้มๆเงยๆเสียบกุญแจกับจัดของในรถ
เห็นแวบๆว่ามีคนเดินมาหารถจากทางด้านหน้า  เป็นชายหนุ่มมีกระเป๋าสะพาย
ก็ไม่ได้สนใจ  คิดว่าสักพักเขาคงเดินผ่านไป
ที่ไหนได้พี่แกมาเคาะกระจกด้านข้าง ตรงฝั่งที่ผมนั่ง
พูดอะไรก็ไม่รู้  แต่ส่งสัญญานมือว่าให้ไขกระจกมาคุยกัน
อูย  จะบ้าเรอะ  คนไม่รู้จักกันมาคุยกันตอนเกือบตีสอง  ซอยก็เปลี่ยวเชียว
ผมเลยมองหน้าพร้อมกับบิดกุญแจรถ  ไม่สนใจว่าพี่แกจะคุยอะไรด้วย  แล้วก็ขับรถไป ท่าทางพี่แกงงๆว่าทำไมผมเป็นคนไม่มีมารยาท  คนเขาอยากคุยด้วยก็ไม่ยอมคุย
ผมมองกระจกหลังตลอดว่าพี่เขาจะดึงอะไรออกจากกระเป๋ามาเล็งใส่ผมหรือเปล่า แต่ไม่มีอะไร  แกก็เดินต่อไป

โอย ขับรถไปขาสั่นเลยครับ  ขนาดไม่เกิดอะไรขึ้น
ทั้งๆที่ตัวเองก็เป็นคนเล่นของเหมือนกัน  ของก็วางอยู่เบาะคนนั่งข้างตัวนั่นแหละ  ยังสั่นเลยฮะ Grin

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2007, 12:13:56 PM »

ขอบคุณค่ะ...ต้องระวังตัวกันทุกฝีก้าวเลยจริง ๆ ...

ทุกวันนี้ก็ทำได้แค่ไม่ใส่ทองล่อตาล่อใจ... Undecided

ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2007, 02:50:31 PM »

รู้สึกอันตรายจะมีกันได้ง่ายขึ้น อุกฉกรรจ์ขึ้น ข่าวเมื่อวาน ลาดพร้าว-วังหิน เหยื่อ-มือถือแบตฯหมด จอดลงมาหยอดเหรียญโทรตู้สาธารณะ โดนโจรมอเตอร์ไซค์ยิงด้วย .38 นัดนึงทะลุฝ่ามือขวาเข้าหน้า อีกนัดเข้าอกทะลุหลัง ตายข้างรถเก๋งตัวเองตรงนั้นเลย แท็กซี่ที่ประสบเหตุเห็นแค่ตอนมันนั่งคร่อมศพกระชากสร้อยแล้ววิ่งขึ้นมอเตอร์ไซค์ไปทางวังหิน น่าสงสาร + น่าเจ็บใจ

เอ แบบนี้เรายื่นเรื่องต่อรัฐฯขอเสียภาษีน้อยลงได้มั๊ยครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2007, 02:56:44 PM โดย ENOLA GAY » บันทึกการเข้า
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2007, 05:59:14 PM »

วันที่15 ที่ผ่านมา โดนเหมือนกันครับแฟนผม หน้าหมู่บ้านเลยซอยหนองใหญ่ ประเทศกรุงเทพ ห่างจากป้อมตำรวจ

สองร้อยเมตร กระชากทองไปซะหนึ่งบาท พระเลี่ยมทองอีกบาท  หวยออกก่อนที่แฟนผมหนึ่งวัน เจ็บใจไม่หายจริงๆ..

ไม่ได้แม้แต่เงามัน...
            น้ารัตเหนื่อยหลายวันแล้วนี่ เหนื่อยใจแทน เลย เสียดายจัง   อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย
PT92
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2007, 04:34:19 PM »

อันนี้เป็นความประมาทของผมแบบเต็มๆ เรื่องเกิดประมาณกลางเดือนที่ผ่านมา ผมออกไปเดินดูของกับแฟนที่ห้างแห่งหนึ่งย่านมีนบุรี เลือกของที่ต้องการได้ก็หาที่กดเงินที่ธนาคารในห้างเพื่อจะมาจ่ายค่าของ ตอนกดไม่มีปัญหาอะไร ตอนเก็บเงินนี่ซิครับผมประมาทหันหน้าออกตู้พร้อมกับนับเงินเพื่อเก็บใส่กระเป๋า รู้ตัวอีกทีมีชายอายุประมาณ 35-40 ปีสวมเสื้อกันหนาวเก่าๆแต่งตัวดูแปลกๆมายืนประกบข้างตัวผม (ที่ผมว่าแต่งตัวแปลกๆเพราะวันนั้นอากาศร้อนมากมันจะใส่เสื้อกันหนาวทำไม) ตอนแรกก็นึกว่าผมคิดมาไปเอง อีกอย่างจำนวนเงินก็ไม่กี่พันบาท พอซื้อของเสร็จ ก็เดินลงมาที่ร้านขายยาซึ่งอยู่อีกชั้นนึงก็เลยคุยกับแฟนบอกให้ระวังตัวกลัวว่ามันจะตามมาอีกผลก็คือมันตามมาจริงๆครับขนาดผมหันไปจองหน้าให้รู้ตัวว่าตูรู้ตัวแล้วนะ มันก็ยังหน้ามึนตามมาอีก ผมเลยแกล้งบอกแฟนให้เข้าห้องน้ำแล้วผมแกล้งยืนรอข้างนอกเพื่อดูว่าจะตามมาอีกไหม (เพื่อให้แน่ใจว่าจะเอายังไงกันแน่)แล้วก็ตามมาจริงๆครับแต่พอดีทางเข้าห้องน้ำมันเป็นซอยแยกเข้าไปมันเห็นผมยืนรอมันอยู่ก็เลยหันหลังแล้วเดินออกไปแต่ยังไม่วายหันกับมามองที่ผมอีกพักหนึ่ง
สรุปวันนั้นรอดตัวไปครับ แต่ก็นึกอยู่เหมือนกันว่าถ้าโดนจี้จะทำอย่างไร จะสู้ก็กลัวคนในห้างโดนลูกหลง ที่สำคัญหากโดนคนอื่นก็คุกเห็นๆ ไม่คุมจริงๆครับที่จะแลกกลับคนพวกนี้

รักชาติของเรา ไว้เถิดผองไทย
ผืนแผ่นแหลมทอง รวมพี่รวมน้องด้วยกัน
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2007, 04:43:28 PM »

อันนี้เป็นความประมาทของผมแบบเต็มๆ เรื่องเกิดประมาณกลางเดือนที่ผ่านมา ผมออกไปเดินดูของกับแฟนที่ห้างแห่งหนึ่งย่านมีนบุรี เลือกของที่ต้องการได้ก็หาที่กดเงินที่ธนาคารในห้างเพื่อจะมาจ่ายค่าของ ตอนกดไม่มีปัญหาอะไร ตอนเก็บเงินนี่ซิครับผมประมาทหันหน้าออกตู้พร้อมกับนับเงินเพื่อเก็บใส่กระเป๋า รู้ตัวอีกทีมีชายอายุประมาณ 35-40 ปีสวมเสื้อกันหนาวเก่าๆแต่งตัวดูแปลกๆมายืนประกบข้างตัวผม (ที่ผมว่าแต่งตัวแปลกๆเพราะวันนั้นอากาศร้อนมากมันจะใส่เสื้อกันหนาวทำไม) ตอนแรกก็นึกว่าผมคิดมาไปเอง อีกอย่างจำนวนเงินก็ไม่กี่พันบาท พอซื้อของเสร็จ ก็เดินลงมาที่ร้านขายยาซึ่งอยู่อีกชั้นนึงก็เลยคุยกับแฟนบอกให้ระวังตัวกลัวว่ามันจะตามมาอีกผลก็คือมันตามมาจริงๆครับขนาดผมหันไปจองหน้าให้รู้ตัวว่าตูรู้ตัวแล้วนะ มันก็ยังหน้ามึนตามมาอีก ผมเลยแกล้งบอกแฟนให้เข้าห้องน้ำแล้วผมแกล้งยืนรอข้างนอกเพื่อดูว่าจะตามมาอีกไหม (เพื่อให้แน่ใจว่าจะเอายังไงกันแน่)แล้วก็ตามมาจริงๆครับแต่พอดีทางเข้าห้องน้ำมันเป็นซอยแยกเข้าไปมันเห็นผมยืนรอมันอยู่ก็เลยหันหลังแล้วเดินออกไปแต่ยังไม่วายหันกับมามองที่ผมอีกพักหนึ่ง
สรุปวันนั้นรอดตัวไปครับ แต่ก็นึกอยู่เหมือนกันว่าถ้าโดนจี้จะทำอย่างไร จะสู้ก็กลัวคนในห้างโดนลูกหลง ที่สำคัญหากโดนคนอื่นก็คุกเห็นๆ ไม่คุมจริงๆครับที่จะแลกกลับคนพวกนี้
           น่าจะแสดงให้เห็นแบบขู่ๆนะครับ ยกนิ้วสองนิ้วชี้ก็ได้ แล้วน่าจะแจ้งรูปพรรณให้ รปภ.ของห้างให้จับตาดู คงจะมีคนพลาดบ้าง กันไว้ก่อนครับ
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2007, 06:47:24 PM »

เศรษฐกิจ+สถานการณ์บ้านเมืองแบบนี้ คนหางานการทำยาก ไม่มีเงิน ใช้จ่ายมักจะทำให้เกิดการหายรายได้ด้วยวิธีการที่ไม่เหมาะสมครับ ผมโดนมาแล้ว
ตอนเดินบนถนนก็อย่าเอาแต่ก้มหน้าก้มตาเดิน อย่างเดียวนะครับ หันไปดูรอบๆข้างบ้างโดยเฉพาะข้างหลังครับ เดี๋ยวนี้น่าเป็นห่วง โดยเฉพาะผู้หญิงครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 07:24:43 PM »

มีอีกเรื่องที่ต้องระวังคือ

จอดรถ >>ไม่ดับเครื่อง >>มาคนเดียว >> ลงมากดATM

ผมเห็นแบบนี้หลายครั้งแล้ว ( ไม่ใช่คนเดิม )
-เห็นที่ปั้มน้ำมันครั้งหนึ่ง 
-ที่ธนาคารสองครั้ง
-ที่หน้าหมู่บ้าน( มีตู้ ATM ) อีกหนึ่งครั้ง

ผมคิดว่าอันตรายนะ ถ้ามีพวกขโมยรถยนต์จ้องอยู่ก็ละก็เสียรถในเสี้ยววินาทีเลยทีเดียว
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์