๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 10:49:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีล้างคราบตะกั่วออกจาก comp  (อ่าน 4115 ครั้ง)
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 01:07:14 PM »

ขออนุญาตคุณ Marcus ครับ, มีอีกวิธีโหดกว่า...เอาไฟเป่าให้ตะกั่วละลายแล้วเขี่ยออก Grin

ตกใจ ตกใจ Sad Sad แลบลิ้น แลบลิ้น Grin Grin

ท่านพี่ phoenix ทำไงครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
smithsuc
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 01:10:32 PM »

MP 7 หาซื้อได้แถวหลังวังครับ ผมว่าน่าจะมีเกือบทุกร้าน.....ไปเดินหาดูเดี๋ยวก็เจอครับ

ตอนได้มาเมื่อปลายต้นปี 350 บาท ครับ ใช้ได้นานจนลืมละครับ

ราคาประมาณเท่าไหร่หรอครับ
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 04:17:09 PM »

ขออนุญาตคุณ Marcus ครับ, มีอีกวิธีโหดกว่า...เอาไฟเป่าให้ตะกั่วละลายแล้วเขี่ยออก Grin

ไม่กลัวเหล็กลำกล้องเปลี่ยนคุณสมบัติหรือครับ Huh

ผมเองก็ไม่เคยแคะตะกั่วในช่องพอร์ทครับ การที่มีคำแนะนำให้ใช้ไขควง ย่อมแสดงว่าคราบมันหนาแน่นมากกว่าคราบตะกั่วในลำกล้องครับ Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 04:32:15 PM »

ตกใจ ตกใจ Sad Sad แลบลิ้น แลบลิ้น Grin Grin

ท่านพี่ phoenix ทำไงครับ

วิธีที่กล๊อฟแนะนำนะ ผมเป็นคนทำเองแหละก็เลยถูกเอามาเขียนจนถึงทุกวันนี้สาเหตุคือรู้สึกมันแคะยากเย็นนัก ด้วยความที่เป็นคนชอบลองอะไรใหม่ๆอยู่ตลอดเวลาเลยเกิดความคิดว่า เอ..ถ้าเอาไฟเป่าแล้วเอียงลำกล้องไว้เวลาตะกั่วมันละลายมันน่าจะรวมกันเป็นเม็ดแล้วเขี่ยออกง่ายๆ ถ้าใช้ได้น่าจะดีนะ... ผมเลยจัดการเผาเลยเพราะอยากรู้ว่าเป็นไง มันก็เป็นไปตามที่คิดนะแต่เสี่ยงเกินไปครับ เพราะลำกล้องเปลี่ยนสีเลยขนาดใช้ไฟอ่อนๆ ไม่แนะนำให้ทำนะครับที่ผมทำเพราะสงสัยครับ
ตอนนี้คิดได้อีกวิธีหนึ่งเดี๋ยวจะไปลองดูครับ มันพิศดารอยู่เหมือนเดิมแหละแต่ต้องลองให้หายสงสัยครับ... Grin Grin

ไม่กลัวเหล็กลำกล้องเปลี่ยนคุณสมบัติหรือครับ Huh

ผมเองก็ไม่เคยแคะตะกั่วในช่องพอร์ทครับ การที่มีคำแนะนำให้ใช้ไขควง ย่อมแสดงว่าคราบมันหนาแน่นมากกว่าคราบตะกั่วในลำกล้องครับ Grin

ผมเขียนไว้แล้วคงหายสงสัยนะครับ.... Grin Grin Grin
ตะกั่วละลายที่อุณหภูมิต่ำครับแต่ยังไงก็แล้วแต่มันไม่น่าไปทำแบบนั้น ลำกล้องผมไม่เสียหายเพราะลองกลุ่มแล้วมันยังอัดแน่นเหมือนตอนได้ปืนมาใหม่ๆ แต่ไม่อยากเสี่ยงอีกครับ.... Grin Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 04:34:42 PM »

ทั้งพ็อท ทั้งคอมพ์...ฉีดน้ำยาทิ้งไว้...
แล้วใช้อันนี้แซะออกครับ...

= =" วิธีนี้โหดร้ายกำปืนไปป่าวครับ พี่นาจา มีวิธีอื่นไหมอ่ะครับ
เคยลองกับ glock 19c ม่ายยอมออกอ่ะครับ (ม่ายกล้าทำแรงกลัวปืนพัง)

ผมเข้าใจครับว่าคุณคิดอย่างไรและเชื่อว่าสักวันคุณจะเข้าใจสัจจธรรมในการยิงไอพีครับ Grin Grin Grin

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 07:18:01 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คิก คิก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
nomember
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 07:40:55 PM »

จะเลือกแบบไหนดี  Huh อ๋อย
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 08:15:28 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คิก คิก

Grin Grin...เด็กมันซนครับผู้การ.... Grin Grin

จะเลือกแบบไหนดี  Huh อ๋อย

เลือกแบบฉีด MP7 ไว้แล้วเอาอุปกรณ์นั่นแหละแคะเอาครับ...ดีที่สุดเวลานี้ครับ  เยี่ยม เยี่ยม

MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 09:49:42 PM »

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความรู้ครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

zerosocool
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 10:22:54 PM »

อิอิ ระวังคอมฟ์ เปลี่ยนเป็นสีเหลืองนะครับ ....อิอิ.......แว้บบบบบบบ

เนียนๆ ไว้
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 10:42:29 PM »

... Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2007, 05:01:05 AM »

อิอิ ระวังคอมฟ์ เปลี่ยนเป็นสีเหลืองนะครับ ....อิอิ.......แว้บบบบบบบ

สีของน้ำยามันจามาติดหรอครับ?Huh?

แล้วต้องทำไงอ่ะครับ

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2007, 09:31:31 AM »

สีของน้ำยามันจามาติดหรอครับ?Huh?

แล้วต้องทำไงอ่ะครับ

สีน้ำยาไม่ติดครับแต่เหล็กเปลี่ยนสี ทำไงหรือครับ...ขัดเอาไง... Grin Grin Grin

Brad Hit
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2007, 09:41:59 AM »

ความรู้ครับ
nice Sky
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

รักกันไว้เถิด เราเกินร่วมแดนไทย

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2007, 10:22:49 AM »

ผมก็มีอันหนึ่งครับเป็นเหล็กเส้น บางๆใช้เหล็กคันรม  นะครับเอามาตีให้หัวแบนๆหน่อยก็ใช่ไว้เเชะเอาตะกัวออกนีอะครับ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์