๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 09:22:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบ Dan Wesson PM7-45 เมื่อวันศุกร์  (อ่าน 25949 ครั้ง)
peedta - รักในหลวง
ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2007, 09:04:48 PM »

เยี่ยม....... เยี่ยมครับ ทั้งคนยิง ทั้งปืน  เยี่ยม

อยู่เพื่อตัว        อยู่แค่สิ้นลม  
     อยู่เพื่อสังคม    อยู่คู่ฟ้าดิน
      www.gingamegun.com
yah&yim™รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 50

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2007, 09:07:25 PM »

ผมยังไม่เคยยิงได้แบบนี้สักที...ปืนสวยมากครับ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 08:27:42 AM »

แดนเวส.ฉัน.... น้ำลายหก
gai4506-รักในหลวง
สูงสุดสอย...........ยังคอยเขย่ง......มือปืนสีชมพู...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 37

รักปืน..หลง.พี่หมีดำ...

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 10:15:38 AM »

ปืนดี คนยิงแม่น ครับ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

..........คนที่มีมิจฉาทิฏฐิ จักไม่ทำชั่วนั้นไม่มี...........
kai850
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 38

เรารักในหลวงครับ

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 11:03:40 AM »

ปืนคุณภาพ คนยิงก็แม่นครับราคาคุ้มค่า Grin Grin

<a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">Goodnight comments" title="Goodnight comments[/url]<p><a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">comments hi5 ฮิต![/url]
A-TheOne
"ขยัน" คือบ่อเกิดของความสำเร็จ
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 11:30:15 AM »

ขอขอบคุณทุกๆคำชมจากเพื่อนๆครับ หลงรัก หลงรัก ถ้าทดสอบครั้งหน้าจะนำมาลงให้เพื่อนๆ ดูอีกครับ (คิดว่าคราวหน้าคงบานเป็นกระดงครับ เป็นที่คนยิงนะครับ ไม่ใช้ปืน)

ปืนดี คนยิงแม่น ครับ...
ผมจองไปแล้วครับรุ่นนี้...ยังไม่รู้ราคาเลย  

[b]จองที่ร้านโยธินหรือเปล่าครับ ราคาตอนที่ผมจองประมาณ 2 เดือนที่แล้ว = 89 K ครับผม[/b]

ตัวจริงเป็นอย่างไร บ้างครับ...ช่วยวิจารณ์ ปืนตัวนี้ให้ฟังหน่อยสิครับ
ขอบคุณมากครับ

ตัวที่ผมใช้ได้มีการโมดิฟลายเล็กน้อยจากช่างในกลุ่มผมเอง ช่างชุมพลครับ ครับ คือ เปลี่ยนชุดลั่นไก เป็นของ Cylinder 3 ชิ้นครับ + แหนบเป็น 4 ชายน้ำหนักไกตอนนี้เลยเหลือ 2 Pound นิดๆ จากเดิมประมาณ 5 Pound ครับ, เปลี่ยนสปริง Housing 14 pound, เปลี่ยนสปริง Recoil 15 pound ครับผม ทำให้ Recoil นุ่มมือขึ้นมากจากของเดิมที่ติดกับปืนมาครับ. โดยรวมแล้วตัวปืนได้ทำการ Fitting ตัวโครงปืนกับลำเลื่อนให้มีการให้ตัวน้อยมั๊กๆ หรือจะเรียกว่าให้เดินหน้าและถอยหลังได้อย่างเดียวครับ Fit มั๊กๆๆ, ลำกล่อง Match ติดมากับตัวปืนเกลียวเนียนใสคมชัดครับ fit กับ Bush ปากลำกล้องไม่มีกระดิกได้เลย, ทำมาแข่งโดยเฉพาะครับ .. จากการทดลองยิงตั้งศูนย์โดยมืออาชีพให้แต่งเลงจี้ไว้ครับ แต่ได้รับคำวิจารณ์เรื่องใบศูนย์หน้าว่าบางไปหน่อยทำให้จับศูนย์ยากไปนิดนึงครับ โดยรวมแล้วผมชอบมากๆ กับมิติตัวปืนรวมถึงสมดุลย์ของตัวปืนครับ ใจผมให้ 100 เลยครับขอบคุณเพื่อนๆ ที่ติดตามคำบรรยายโปรโมทเข้าข้างตัวเองของผมครับ    ขอบคุณครับ

ผมชื่อ กานต์
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 04:36:27 PM »

Cheesy  แต่งไปหลายรายการเหมือนกันนะครับ ...เอ อย่างนี้ผมไปเอา kimber team macth II เลยดีกว่ามั้ยครับเนี่ย  อ๋อย
ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่มาแบ่งปันครับผม

Grin Grin Grin

นาคีมีพิษเพี้ยง                      สุริโย
เลื้อยบ่ทำเดโช                      แช่มช้า
พิษน้อยหยิ่งยโส                    แมลงป่อง
ชูแต่หางเองอ้า                      อวดอ้างฤทธี
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 05:22:29 PM »

Cheesy  แต่งไปหลายรายการเหมือนกันนะครับ ...เอ อย่างนี้ผมไปเอา kimber team macth II เลยดีกว่ามั้ยครับเนี่ย  อ๋อย
ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่มาแบ่งปันครับผม

Kimber team match ก็ต้องแต่งเหมือนกันครับโดยเฉพาะไกปืน Grin ถ้าเดิมๆกลุ่มกระสุนคงสู้แบบไม่แต่งไม่ได้

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
ตุ้มเม้ง
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 06:56:35 PM »

เทียบงานตัวนี้กับคิมเบอร์พอไหวมั้ยคะ ขอถามค่ะ
ผมชื่อ กานต์
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 06:57:12 PM »

Wink อ๋า...เหรอครับ สรุปว่า ปืนเดิมๆ ยังไงก็ต้องแต่งไก ถึงจะยิงได้ดีขึ้นใช่มั้ยครับ....เข้าใจแล้วครับ

นาคีมีพิษเพี้ยง                      สุริโย
เลื้อยบ่ทำเดโช                      แช่มช้า
พิษน้อยหยิ่งยโส                    แมลงป่อง
ชูแต่หางเองอ้า                      อวดอ้างฤทธี
ยอดดอย
รุกก่อน ถอนทีหลัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 31

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 08:53:41 PM »

ปืนสวย กลุ่มก็สวยครับ  หลงรักน้ำลายหก
jdp
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2007, 09:20:32 AM »

รถแรงต้องซิ่ง ปืนอยากแม่นก็ต้องแต่ง ขอให้ถูกใจเรากับถนัดมือก็เป้ากับกระเป๋าเงินกระจุย เยี่ยม
jada
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2007, 12:15:00 PM »

ปืนสวยครับ  ฝีมือก็สุดยอด โดนชก โดนชก ตกใจ
eded
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 26

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2007, 08:15:44 PM »

เยี่ยมครับ.
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2007, 10:29:13 PM »

ปืนสวยยิงแม่นสุดยอดครับ หลงรัก

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์