๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 01:49:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โคลท์ ซีรีย์ 70 ขนาด .38 ซุปเปอร์ หัวโต (15/11/07 มีรูปมาให้ดูด้วยครับ)  (อ่าน 43608 ครั้ง)
เด็กเกาะ
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« เมื่อ: ตุลาคม 28, 2007, 02:26:01 AM »

สวัสดึครับ สมาชิคทุกท่าน กระผมอยากทราบว่าโคลท์ ซีรีย์ 70 ขนาด .38 ซุปเปอร์ 

ม้าใหญ่  กับ ม้าเล็ก แตกต่างกันหรือไม่ อย่างไร ถ้าแต่ต่างกันตัวไหนดีกว่ากันครับ

แล้ว ลำกล้องที่ หัวโตมีประโยชน์  อย่างไร แล้วแตกต่างกับลำกล้องที่หัวไม่โตอย่างไร

โคลท์ ซีรีย์ 70 ขนาด .38 ซุปเปอร์ นอกจากจะดูว่า หัวโต บูชแฉก ไกขาว   

แล้วยังมีส่วนไหนอีกครับที่บงบอกถึงความเป็น โคลท์ ซีรีย์ 70 ขนาด .38 ซุปเปอร์

หรือดูตรงไหนว่าเป็น ม้าแท้ๆ  อีกบ้างครับ  ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2007, 05:13:19 PM โดย เด็กเกาะ » บันทึกการเข้า

โดดเดี่ยวเดียวดายกลางท้องเล
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2007, 03:32:29 PM »

อ่านกระทู้นี้กระทู้เดียว ครอบคลุมเกือบหมดครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=35739.30
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2007, 03:34:46 PM »

อีกกระทู้..ที่ต้องพิจารณาครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=35088.45
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2007, 03:38:52 PM »

กระทู้นี้ท่านจะทราบเลยว่า .38 ซุปเปอร์ มีกี่รุ่น ครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=38289.0
เด็กเกาะ
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2007, 02:35:53 AM »

ขอบคุณพี่ turus มากๆเลยครับ

เด็กเกาะ
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2007, 08:58:10 PM »

สวัสดึครับ สมาชิคทุกท่าน กระผมอยากทราบว่าโคลท์ ซีรีย์ 70 ขนาด .38 ซุปเปอร์ 

ม้าใหญ่  กับ ม้าเล็ก แตกต่างกันหรือไม่ อย่างไร ถ้าแต่ต่างกันตัวไหนดีกว่ากันครับ

แล้ว ลำกล้องที่ หัวโตมีประโยชน์  อย่างไร แล้วแตกต่างกับลำกล้องที่หัวไม่โตอย่างไร

โคลท์ ซีรีย์ 70 ขนาด .38 ซุปเปอร์ นอกจากจะดูว่า หัวโต บูชแฉก ไกขาว  

แล้วยังมีส่วนไหนอีกครับที่บงบอกถึงความเป็น โคลท์ ซีรีย์ 70 ขนาด .38 ซุปเปอร์

หรือดูตรงไหนว่าเป็น ม้าแท้ๆ  อีกบ้างครับ  ขอบคุณมากครับ
ผมอ่านในกระทู้ที่พี่ turus  ให้เข้าไปดูแล้วไม่เห็นมีใครพูดถึงประโยชน์ของลำกล้องที่หัวมันโตๆ เลย
หรือความแต่ด่างระหว่างหัวโตกับไม่โตประสิทธิภาพเป็นอย่างไร หรือไม่แต่ต่าง
และม้าใหญ่กับม้าเล็กประสิทธิภาพของปืนแต่ต่างกันหรือป่าวครับ ด้วยความเคารพครับ

krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 07:42:39 AM »

ประโยชน์ของลำกล้องที่หัวมันโตๆ เลยหรือความแต่ด่างระหว่างหัวโตกับไม่โตประสิทธิภาพเป็นอย่างไร

การใช้งานไม่ต่างกัน ได้ความสุขทางจิตรใจ  เอาไว้โม้ได้โดยไม่มีต้นทุนครับ

ม้าใหญ่กับม้าเล็กประสิทธิภาพของปืนแต่ต่างกันหรือป่าวครับ

ก็ต่างกันที่ตัวหนังสือบนสไลด์นั้นแหละความหนาของตัวปืนใกล้เคียงกัน
ถ้าสภาพสวยเหมือนกันส่วนมากราคาม้าใหญ่จะสูงกว่าครับ
Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 09:26:21 AM »

ประโยชน์ของลำกล้องที่หัวมันโตๆ เลยหรือความแต่ด่างระหว่างหัวโตกับไม่โตประสิทธิภาพเป็นอย่างไร

การใช้งานไม่ต่างกัน ได้ความสุขทางจิตรใจ  เอาไว้โม้ได้โดยไม่มีต้นทุนครับ

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  ตอบถูกใจ  Grin Grin Grin +1 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2007, 09:29:09 AM โดย Sniper69 » บันทึกการเข้า

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
เด็กเกาะ
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 04:04:36 PM »

ขอบคุณครับ ได้ความรู้ดี มีประโยชน์มาก จะให้สองคะแนนสำหรับสองคำตอบแต่ระบบของเวปบังคับให้ได้แค่คะแนนเดียวในช่วงเวลาไกล้เคียงกัน ด้วยความเคารพ

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 04:12:21 PM »

ลำกล้องหัวโต เพราะกะจะให้ใช้กับบุชแฉก .... แต่ใช้ ๆ ไปบุชแฉกกลายเป็นบุชหักเสียก่อน จึงกลับมาใช้บุชธรรมดาในซีรีย์ ๘๐ ครับ

krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 04:17:21 PM »

ลำกล้องหัวโต เพราะกะจะให้ใช้กับบุชแฉก .... แต่ใช้ ๆ ไปบุชแฉกกลายเป็นบุชหักเสียก่อน จึงกลับมาใช้บุชธรรมดาในซีรีย์ ๘๐ ครับ

คุณ jakrit เคยเห็นบูชแฉกหักเหรอครับ ?   Smiley
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 04:25:13 PM »

คุณ jakrit เคยเห็นบูชแฉกหักเหรอครับ ?   Smiley

ไม่เคยครับ เพราะยังไม่มีบุญมีม้าเป็นของตัวเอง .... ฟังมา และฟังมาต่ออีกว่า เจ้าของบางท่านเปลี่ยนเอาบุชธรรมดาใส่แทน

krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 04:32:39 PM »

ไม่เคยครับ เพราะยังไม่มีบุญมีม้าเป็นของตัวเอง .... ฟังมา และฟังมาต่ออีกว่า เจ้าของบางท่านเปลี่ยนเอาบุชธรรมดาใส่แทน

นั้นซิ ผมเองก็เห็นบูชแฉกมาก็มาก (ไม่เกี่ยวกับมีบุญหรือไม่) ก็ยังไม่เคยเห็นบูชแฉกมันจะหักเลยสักอัน
ใครเจอหักจะจะ ลองถ่ายรูปมาดูหน่อยซิครับ  Wink

ผมว่าที่โคลท์หลบไม่ทำบูชแฉกกับลำกล้องเรียบอาจจะเพื่อลดต้นทุนและเวลาการผลิตมากกว่ามั้งครับ   Smiley
หนุ่ม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 04:49:55 PM »

ผมใช้ซีรีส์ 70 บูชแฉก แต่ยังไม่หักครับ Grin
ถ้าสมมุติว่าบูชแฉกหัก แล้วเปลี่ยนเป็นบูชธรรมดา
จะมีผลทำให้ความแม่นยำลดลงหรือไม่ครัีบ

ขอบคุณล่วงหน้าครัีบ

Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 05:08:26 PM »

ลองมาคิดดูว่าบุชนั้นรับน้ำหนักอะไรหรือเปล่า  หรือเพียงแค่ทำหน้าที่จับลำกล้องไว้  จะมีก็แต่เสียดสีกับลำกล้อง (หรือเปล่าไม่ทราบ Wink)เคยเอาบุชแฉกมาดู จะเห็นว่าเป็นแฉกๆ บางๆก็จริงแต่เหล็กก็ให้ตัวดีมาก และก็คิดว่าคุณภาพเหล็กน่าจะเหนียวครับ  อย่างดีก็แค่ล้าไม่ถึงกับหัก  อย่างเช่นแหนบรถน่ะครับ Grin

หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์