๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 01, 2024, 05:56:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการนำอาวุธปืนไปสนามยิงปืนหน่อยครับ  (อ่าน 1303 ครั้ง)
integra type r
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: ตุลาคม 27, 2007, 07:22:28 PM »

สวัสดีครับ พอดีสนใจเรื่องปืนมานานแล้วครับ แต่เพิ่งจะไปซ้อมยิง ซึ่งเช่าปืน และซื้อกระสุนที่สนาม ค่าเช่าราคาพอสมควรเลยครับ เอามาซื้อกระสุนได้เกือบกล่อง คิดอยากจะประหยัด 555 เนื่องจากที่บ้านมีปืนของคุณพ่ออยู่ครับ .38 ลูกโม่ จำรุ่นไม่ได้ สอบถามครูฝึกทีสนามแล้วเค้าบอกว่า ถ้านำมาที่สนามได้ เค้าก็ให้ใช้ได้ ถึงจะไม่ใช่เจ้าของปืน แต่ก็เกรงๆ ครับ เพราะไม่ได้เจ้าของปืน กลัวจะมีปัญหา จึงอยากสอบถามว่า ผมจะนำปืนของคุณพ่อ โดยพกมาในรถเก็บอย่างมิดชิด และไม่ได้ใส่กระสุนไว้เลย โดยจะมาซื้อกระสุนที่สนาม อย่างนี้สมควรไหมครับ รบกวนขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ พี่ๆ ด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
หนุ่ม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2007, 07:26:06 PM »

ถ้าจะทำก็ทำได้ครับ แต่ถ้าโดนตรวจพบก็จะเจอข้อหาปืนผิดมือ
ถ้าให้คุณพ่อมาที่สนามด้วยกัน แล้วคุณลูกเป็นคนยิง แบบนี้สบายใจกว่าครับ
ชวนคุึณพ่อยิงด้วยกัน ประหยัดค่าลูกด้วยครับ Smiley

iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2007, 07:28:50 PM »

ถ้าจะทำก็ทำได้ครับ แต่ถ้าโดนตรวจพบก็จะเจอข้อหาปืนผิดมือ
ถ้าให้คุณพ่อมาที่สนามด้วยกัน แล้วคุณลูกเป็นคนยิง แบบนี้สบายใจกว่าครับ
ชวนคุึณพ่อยิงด้วยกัน ประหยัดค่าลูกด้วยครับ Smiley

Wink Wink Wink

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
nomember
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2007, 07:31:49 PM »

ไม่ทราบว่า ใน กทมหรือต่างจังหวัดครับ
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2007, 07:37:50 PM »

ก็จริงอย่างที่พี่ว่าหนะครับ แต่เผอิญจะไปกะเพื่อนๆ หนะครับ คุณพ่อคงไม่สะดวกจะไปด้วย อย่างงี๊คงไปเช่าปืนเป็นครั้งๆ น่าจะสบายใจกว่า ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2007, 07:38:37 PM »

ในกรุงเทพฯหนะครับ จากบ้านแถวราชดำเนิน ไปยิงที่วิภาวดีครับ
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2007, 07:48:39 PM »

ในกรุงเทพฯหนะครับ จากบ้านแถวราชดำเนิน ไปยิงที่วิภาวดีครับ
ทำไมไปไกลจังครับ...อยู่ราชดำเนินไปยิงสนาม รด.น่าจะสะดวกกว่านะครับใกล้นิดเดียวเอง Grin

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2007, 08:09:50 PM »

ทำไมไปไกลจังครับ...อยู่ราชดำเนินไปยิงสนาม รด.น่าจะสะดวกกว่านะครับใกล้นิดเดียวเอง Grin

ขับรถเล่นครับ 555 ไม่ใช่ครับ ล้อเล่น บ้านเพื่อนอยู่แถวนั้นครับ
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2007, 08:32:28 PM »

เอาไปได้ครับ เก็บปืนแยกกับกระสุน ล๊อคกระเป๋าให้ดี

และที่สำคัญ ยิงปืนเสร็จแล้วก็กลับบ้านเลยนะครับ

อย่าไปเที่ยว ไปไหนต่อ ให้ค่ำมืด ตรวจพบก็คดีปืนผิดมือ ครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์