ว่าด้วยแก็ส LPG กับ NGV ของ Honda CRV ตัวใหม่

<< < (2/8) > >>

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง:
CRV ใช้น้ำมัน 91 ใช้หรือเปล่าครับพี่ ตอนนี้ทางเลือกก็มีโซฮอล์91 แล้ว

รถใหม่ต้องคุยกับ บ.รถเรื่องประกันให้ดีครับ และก็ บ.ประกันภัยด้วยนะครับ

ส่วนตัวผมก็ยังคิดว่ารถติดแก็ส ที่คุ้มที่สุดก็คือรถเท็กซี่ครับ เพราะรถวิ่งตลอดเวลา

อายุการใช้งานของรถไม่กี่ปี ไม่ต้องไปห่วงเรื่องซ่อมบำรุงในอนาคต

บ้านเราส่วนใหญ่(ไม่ใช่ทั้งหมด)  ซื้อรถคันหนึ่งใช้กันหลายปี

เป็นความเห็นส่วนตัวครับ เพราะผมใช้รถไม่เยอะครับ วิ่งน้อยครับ

ด้วยควาเมคารพครับ

PU45™:

CR-V ใช้น้ำมัน 91 , 95 และ แก๊สโซฮอลล์ ได้ครับ โรงงานรับรองให้

Hatyai:
ขอบคุณครับ อย่างนั้นซื้อมาคงต้องรอหาข้อมูลให้มากกว่านี้หละครับ

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง:
อ้างจาก: PU45 ที่ ตุลาคม 19, 2007, 07:46:35 PM

CR-V ใช้น้ำมัน 91 , 95 และ แก๊สโซฮอลล์ ได้ครับ โรงงานรับรองให้

เจ้าของบ.ฮอนด้ามายืนยันเองเลย.........รักพี่ปูจังจุ๊ปๆ

Audy452 ♥ รักในหลวง:
อ้างจาก: กำลังสำรองgUnbOy ที่ ตุลาคม 19, 2007, 07:51:04 PM

อ้างจาก: PU45 ที่ ตุลาคม 19, 2007, 07:46:35 PM

เจ้าของบ.ฮอนด้ามายืนยันเองเลย.........รักพี่ปูจังจุ๊ปๆ

อิ อิ จุ๊บกันเห็นๆ + 1 ละกันครับท่านกันฯ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว