ว่าด้วยแก็ส LPG กับ NGV ของ Honda CRV ตัวใหม่

<< < (7/8) > >>

จอบหลอย-รักในหลวง:
อ้างจาก: plo ที่ ตุลาคม 21, 2007, 04:54:00 PM

อ้างจาก: 1911&FISHING ที่ ตุลาคม 20, 2007, 12:19:29 AM

ผมเห็นที่อู่ของคุณ Yut Copter & Highway ติดไป 3 คันแล้วครับ ป้ายแดงทั้งนั้นครับ อ๋อลืมไปเขาติด LPG นะครับ เป็นแบบหัวฉีดครับ ลองเข้าไปดูที่เวปของร้านเลยครับ ไปลองหาจาก เวป www.gasthai.com นะครับ ของผมติด Honda Accord ทั้งสองคันที่นี่ครับ เป็น V4, กับ V6 3000 cc เป็นหัวฉีดทั้งสองคันครับ วิ่งดีเหมือนกับน้ำมันเลยครับ Happy สุดๆครับ  :D :D :D :D เท่าที่ทราบมารถ CRV รุ่นใหม่ยังไม่เห็นมีใครเอาไปเสี่ยง(ลอง)ติด NGV เลยครับ ส่วนตัวแล้วผมเห็นว่า LPG ดีกว่า NGV ในหลายๆด้านเลยครับ ปตท เอาแต่ข้อดีของ NGV มาโฆษณา แต่ข้อเสียไม่ยอมบอกให้ผู้บริโภคทราบครับ แล้วให้ราคาที่ถูกกว่านะก็แค่ระยะสั้นๆครับ ลอยตัวเมื่อไหร่คงไม่ห่างจาก LPG สักเท่าไหร่ครับ

+1  ครับถูกใจจริงๆ

เขาบอกแต่ข้อดี ส่วนข้อเสียให้เราไปหาเอง ;D

SOAP47 รักในหลวง:
อ้างจาก: 1911&FISHING ที่ เมื่อวานนี้ เวลา 12:19:29 AM
ผมเห็นที่อู่ของคุณ Yut Copter & Highway ติดไป 3 คันแล้วครับ ป้ายแดงทั้งนั้นครับ อ๋อลืมไปเขาติด LPG นะครับ เป็นแบบหัวฉีดครับ ลองเข้าไปดูที่เวปของร้านเลยครับ ไปลองหาจาก เวป www.gasthai.com นะครับ ของผมติด Honda Accord ทั้งสองคันที่นี่ครับ เป็น V4, กับ V6 3000 cc เป็นหัวฉีดทั้งสองคันครับ วิ่งดีเหมือนกับน้ำมันเลยครับ Happy สุดๆครับ      เท่าที่ทราบมารถ CRV รุ่นใหม่ยังไม่เห็นมีใครเอาไปเสี่ยง(ลอง)ติด NGV เลยครับ ส่วนตัวแล้วผมเห็นว่า LPG ดีกว่า NGV ในหลายๆด้านเลยครับ ปตท เอาแต่ข้อดีของ NGV มาโฆษณา แต่ข้อเสียไม่ยอมบอกให้ผู้บริโภคทราบครับ แล้วให้ราคาที่ถูกกว่านะก็แค่ระยะสั้นๆครับ ลอยตัวเมื่อไหร่คงไม่ห่างจาก LPG สักเท่าไหร่ครับ

เห็นด้วยครับ NGV ปตท ผูกขาดอยู่เจ้าเดียวสามารถกำหนดราคาเองได้ครับ

อู๋ รักในหลวง:
แนะนำ LPG ครับ   ผมใช้civic ปี01 ติดLPG มา2ปี 40000โล ได้แล้วครับ   
โดยรวม OK Performance ไม่หนีกันมาก  ::002::
0-100 ประมาณ 12วิ เดิม11    Topspeed 190 เดิม195 ::002:: 
ผมทำงานนอกเมือง วิ่ง140-170 เกือบทุกวัน 2ปีมาแล้วเครื่องยนต์ก็ไม่มีปัญหาอะไร ::002::
แต่ช่วงล่างกระจายไปแล้วครับ :~) :~) :~)

ถ้า CRV แนะนำให้ใช้ ระบบหัวฉีด กับใช้ถัง Donut  เดี๋ยวนี้ราคาไม่แรงมาก น่าใช้ครับ

แนะนำอู่นี้ บริการดี ใช้ได้เลย
http://www.ptc-gas.com/

jakrit97 - รักในหลวง -:
น้องผมติด NGV ใน Toyota Corolla รุ่นหลังสามห่วง (ไม่รู้เรียกว่ารุ่นอะไร) เครื่อง ๑,๖๐๐ ... เติม CNG เติมเต็มถัง ๘๐ บาท วิ่งได้ประมาณ ๑๐๐ กม. ครับ ... ไม่ว่าราคาก๊าซจะเป็นเท่าไร ถ้าเติม ๑ ถัง แล้ววิ่งได้ไม่ครบระยะที่ต้องการ ก็จะกลายเป็นเรื่องลำบากของผู้ขับไปครับ (หาปั๊มก๊าซเติม)

สำหรับระบบ NGV ผมเห็นว่าข้อด้อยก็มีหลายด้านครับ เช่นเติมได้น้อย ถังกาซต้องอย่างดี ถ้าเป็นถังเหล็กจะหนักมาก และถ้าผมไม่ผิด ถังพวกนี้ก็มีอายุเหมือนกันครับ

ถ้าเป็นผมเลือกติดกาซ ผมเลือก LPG ครับ .... ต่อให้ราคาลอยตัวอย่างไร ก็ต้องถูกกว่าน้ำมันอยู่ดี ....

แต่ปัจจุบันผมไม่คิดติดครับ เพราะไม่ได้มีอาชีพที่ต้องเดินทางขนาดนั้น แค่เปลี่ยนมาใช้แกสโซฮอล 91 เต็มถังก็ประหยัดได้เป็นร้อยแล้วครับ .....

lek:
ติดตั้งlpgแค่75ลิตรถังเดียวก็พอ     ติด2ถังน่าจะมีผลเสียมากกว่าเรื่องเกะกะ    กับจุดอ่อนที่ท่อเชื่อมระหว่างถัง    รับรองว่าสมัยนี้ปั๊มมันเยอะไม่จำเป็นต้องพ่วงถัง    แก๊สจะจุกจิกกว่าน้ำมันครับ     เหมือนเมียเลยครับยิ่งแก่ยิ่งเรื่องมาก >:(

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว