๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 01:20:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 29 30 31 [32]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาวุธปืนโครงการสวัสดิการมหาดไทย 50  (อ่าน 105656 ครั้ง)
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #465 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 08:49:04 PM »

เดินถือใบรับรองจากผู้บังคับบัญชา (ระดับ 8 ขึ้นไป)
พร้อมสำเนาบัตรประจำตัวและสำเนาทะเบียนบ้านที่เกิน 6 เดือน
(มีเท่านี้จริง ๆ ครับ)

ต่อมา ก็ไปฟังเสียงกร๊ดกร๊าด.....ว่า ไม่ได้ค่ะ....นายไม่ให้
...ต้องไปพบกับนายเองค่ะ....

จากนั้น จนท. ก็พาไปพบท่านปลัดอาวุโส
พร้อมชี้แจง...ถึงการซื้อปืนผ่านหน่วยงานของรัฐ
ท้ายสุด ท่านเกษียนยืนยันว่า ดำเนินการต่อไป...

วันที่สอง ตอนเช้า จนท. ก็แจ้งว่า ใบ ป.3 ออกแล้วค่ะ

กลับมาทำงานอีก 1 วัน
วันรุ่งขึ้น...ก็ไปสอบถามราคาปืนที่ สน.อส.
สิบนาทีต่อมาเดินไปซื้อ แคชเชียร์เช็ค
อีกยี่สิบนาที...ก็เดินไปตรวจหลักฐาน...(สำเนาบัตรประจำตัว,สำเนาทะเบียนบ้าน)
พร้อมจ่ายเช็คไป...

ประมาณอีก 1 ชม. ต่อมาก็รับปืนแล้วเดินทางไปตัดยอดที่วังไชยา....

ขั้นตอนที่ สน.อส. และธนาคารฯ ใช้เวลา 08.45-10.40 น. เท่านั้น ครับ
ขั้นตอนติดต่อที่วังไชยา....ใช้เวลาประมาณ 30 นาที
เหตุการณ์วันรับปืน  ทุกอย่างเรียบร้อยตอนเวลา 11.40 น. เท่านั้น ครับ

แต่รอเวลาตัดยอด...45 วัน เอื๊อก!

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #466 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 09:02:43 PM »

ท่าน ป.อาวุโส...ไม่สอบถามด้วยซ้ำ ว่ามีปืนกี่กระบอกแล้ว
มีใบจองมาหรือเปล่า....เพราะ จนท. ระบุด้วยดินสอไปแล้วว่า caliber ใด ซื้อจากที่ใด

ท่านสอบถามเพียงแค่ว่า....
ถ้าไม่อนุมัติให้  คุณจะทำอย่างไร...

ผมก็เรียนท่านตรง ๆ ว่า
ไม่ได้ก็ไม่เอาครับ ได้ก็เอาครับ.....

พอท่านเกษียน..เสร็จ  ผมก็ขอบคุณท่าน

หลังจากนั้น ระหว่างที่ผมลงนาม ในใบแบบ ป.1 เปล่า ๆ
จนท. ยังบอกด้วยว่า....ปีนี้ เพิ่งมี (ปืนพก) ขนาดนี้ เป็นขนาดแรกในอำเภออ่ะค่ะ

ผมมี trick ง่าย ๆ ครับ ในใบรับรอง
ผมพิมพ์ รับรองความประพฤติตนเองไปด้วย ในวรรคท้าย...
และพิมพ์ตรง ๆ เลย ว่า เรียน นายทะเบียนอาวุธปืน อำเภอเมืองฯ ครับ

ผมไม่โกหกนายของตนเอง....
ซึ่งเป็นคนลงนาม ครับ

ถึงแม้วันไปขอ ป.3  ผมจะใส่ยีนส์ สวมเสื้อยืดมีปก รองเท้าผ้าใบ
แต่ก็เลือกตัวที่ไม่เก่า และสะอาดตา ตัดผมให้เรียบร้อย
ไม่พยายามขวาง ใส่ใคร...

โชคดีที่นายผม...สอนให้ผมเป็นผู้น้อยอย่างเคร่งครัด....ครับ คริ คริ

ทุกวันนี้  ผมไม่เคยพบนายอำเภอฯ ด้วยซ้ำครับ
ขืนได้พบ มีหวัง ผมคงต้องแจ้งหมายเลขประจำตัว ACS ไปก่อนทำการชึ้แจงแน่ ๆ ครับ
เพราะท่านเป็นพี่โรงเรียนผม ครับ คริ คริ
เต็มที่ก็โดนเตะ ออกมา....ครับ คริ คริ

ขอใบแบบ ป.3 ไม่น่าหวั่น แบบที่คิดหรอกครับ....
อยู่ที่การประเมินและแก้ไขปัญหาเฉพาะหน้ามากกว่า ครับ....

ผมกลัวที่สุดคือ ไม่ยอมให้ผมลงนามใน ป.1 นี่ซิครับ
น่ากลัวสุด ๆ คริ คริ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2008, 09:06:53 PM โดย น้องเบญจone ศิษย์ฉี่ฉุน » บันทึกการเข้า
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #467 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 09:09:08 PM »

ป.3  อ่ะ   น่าขอจะตายไปครับ....
ถ้าขอได้ทุกวัน  ผมยื่น ป.1 ทู๊กกกกกก...วัน เร๊ย......
ไม่เดือดร้อนประการใด ครับ...

เดือดร้อน  ตอนมาผ่อน...เงินสวัสดิการ (จริง ๆ) ที่ทำงานมากกว่า ครับ คริ คริ

TOW MATER
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #468 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2008, 03:33:58 PM »

ผมก็จองRUGER MK III เมื่อเดือนมกราคม  2551  ยังไม่ได้รับใบตอบรับหรือเอกสารตอบกลับใดๆเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
Stevie G - รักในหลวง
LABOR OMNIA VINCIT
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

"Don't let your feeling controls your life"

« ตอบ #469 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2008, 04:45:39 PM »

ท่าน ป.อาวุโส...ไม่สอบถามด้วยซ้ำ ว่ามีปืนกี่กระบอกแล้ว
มีใบจองมาหรือเปล่า....เพราะ จนท. ระบุด้วยดินสอไปแล้วว่า caliber ใด ซื้อจากที่ใด

ท่านสอบถามเพียงแค่ว่า....
ถ้าไม่อนุมัติให้  คุณจะทำอย่างไร...

ผมก็เรียนท่านตรง ๆ ว่า
ไม่ได้ก็ไม่เอาครับ ได้ก็เอาครับ.....

พอท่านเกษียน..เสร็จ  ผมก็ขอบคุณท่าน

หลังจากนั้น ระหว่างที่ผมลงนาม ในใบแบบ ป.1 เปล่า ๆ
จนท. ยังบอกด้วยว่า....ปีนี้ เพิ่งมี (ปืนพก) ขนาดนี้ เป็นขนาดแรกในอำเภออ่ะค่ะ

ผมมี trick ง่าย ๆ ครับ ในใบรับรอง
ผมพิมพ์ รับรองความประพฤติตนเองไปด้วย ในวรรคท้าย...
และพิมพ์ตรง ๆ เลย ว่า เรียน นายทะเบียนอาวุธปืน อำเภอเมืองฯ ครับ

ผมไม่โกหกนายของตนเอง....
ซึ่งเป็นคนลงนาม ครับ

ถึงแม้วันไปขอ ป.3  ผมจะใส่ยีนส์ สวมเสื้อยืดมีปก รองเท้าผ้าใบ
แต่ก็เลือกตัวที่ไม่เก่า และสะอาดตา ตัดผมให้เรียบร้อย
ไม่พยายามขวาง ใส่ใคร...

โชคดีที่นายผม...สอนให้ผมเป็นผู้น้อยอย่างเคร่งครัด....ครับ คริ คริ

ทุกวันนี้  ผมไม่เคยพบนายอำเภอฯ ด้วยซ้ำครับ
ขืนได้พบ มีหวัง ผมคงต้องแจ้งหมายเลขประจำตัว ACS ไปก่อนทำการชึ้แจงแน่ ๆ ครับ
เพราะท่านเป็นพี่โรงเรียนผม ครับ คริ คริ
เต็มที่ก็โดนเตะ ออกมา....ครับ คริ คริ

ขอใบแบบ ป.3 ไม่น่าหวั่น แบบที่คิดหรอกครับ....
อยู่ที่การประเมินและแก้ไขปัญหาเฉพาะหน้ามากกว่า ครับ....

ผมกลัวที่สุดคือ ไม่ยอมให้ผมลงนามใน ป.1 นี่ซิครับ
น่ากลัวสุด ๆ คริ คริ

ผมข้ามลิ้งค์ไปดูบ่อยๆครับ http://www.acl.ac.th/index.php?option=com_content&task=blogsection&id=16&Itemid=73   
สวัสดี AC ......ด้วยครับ   

http://www.youtube.com/watch?v=zw5pAshxY80

โลกต้องการคนดี
มิใช่เพื่อให้มารับรางวัล
แต่เพื่อมาช่วยทำชีวิตและสังคมให้มันดี ...
narit na petvijan
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #470 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 07:03:45 PM »

ต้องการโหลดแบบฟอร์มซื้อ   อาวุธปืนโครงการสวัสดิการมหาดไทย  โหลดได้จากที่ใด  ตอบด้วยครับ  จักขอบพระคุณอย่างสูง

npnett
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #471 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 08:42:30 PM »

พยายามหาให้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2010, 08:44:19 PM โดย npnett » บันทึกการเข้า
tashiro1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #472 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 09:47:17 PM »

ต้องการโหลดแบบฟอร์มซื้อ   อาวุธปืนโครงการสวัสดิการมหาดไทย  โหลดได้จากที่ใด  ตอบด้วยครับ  จักขอบพระคุณอย่างสูง

ไม่ต้องโหลดหรอกครับ.......โทรเบอร์นี้เลยครับ....ว่ามีหรือหมด....ครับ

02-2226646"""ครับ
หน้า: 1 ... 29 30 31 [32]
  พิมพ์