๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 01:35:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 9มม.พารา กับ .38สเป อะไรดีกว่ากันแบบธรรมดาเหมือนๆกันนะ "อำนาจหยุดยั้ง"  (อ่าน 9577 ครั้ง)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 11:58:56 PM »

สอบถาม ครับ พี่ มะขิ่น

โดน .38 Super จาก 1911  ............ร้อยพวงทั้งสองคน ตายทั้งคู่

ยิง เข้าไปโดน บริเวณใดครับ   จะได้เป็นแนวทาง ในการยิงบ้างครับ

และ ที่ ตาย เกิดจากกระสุน หรือ จากการล้มของ รถ ครับ

ขอบคุณครับ...

เข้าที่คอคนแรกครับ................ร้อยออกท้ายทอย....แล้วเข้าไปที่ช่องปากของคนซ้อน...ทะลุออกหลังศรีษะ.............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 05:22:17 AM »

เข้าที่คอคนแรกครับ................ร้อยออกท้ายทอย....แล้วเข้าไปที่ช่องปากของคนซ้อน...ทะลุออกหลังศรีษะ.............

รอดยาก Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
thaiya
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

สนับสนุนประชาธิปไตยครับ

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 10:35:35 AM »

เข้าที่คอคนแรกครับ................ร้อยออกท้ายทอย....แล้วเข้าไปที่ช่องปากของคนซ้อน...ทะลุออกหลังศรีษะ.............นับว่าคนยิงฝีมือมากครับ

สวัสดีครับ,ยินดีครับ,ขอบคุณครับ,ขอโทษครับ,ไม่เป็นไหร่ครับ    ผมก็เป็นคนที่ชอบปืนคนหนึ่งครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 10:55:36 AM »

เข้าที่คอคนแรกครับ................ร้อยออกท้ายทอย....แล้วเข้าไปที่ช่องปากของคนซ้อน...ทะลุออกหลังศรีษะ.............นับว่าคนยิงฝีมือมากครับ

เรียนตามตรงว่า เรื่องนี้ผมทราบอย่างละเอียด เพราะผมรู้จักคนยิงดี.............ยังไปนั่งร่วมฟังคำตัดสินที่ศาลเลยครับ.............

โจรสองคนนั่น ตายเพราะไม่ดูตาม้าตาเรือ...........เข้ามาปล้น มือระดับครูฝึกชุดปฏิบัติการพิเศษ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 11:24:27 AM »

เห็นท่านเลขาฯ เล่า เลยขอเล่าบ้าง ที่เคยเห็นและประสบมา.....

1. โดน .22 แม๊กนั่ม เข้าที่ท้ายทอย ระยะ เมตรเดียว จาก สมิท 51 3 นิ้วขณะนั่งกินก๋วยเตี๋ยว ตายคาที่ หนังศีรษะ ถลกไปคลุมหน้าครึ่งหัว...........หัวแบะมันสมองกระจาย............คนยิงรอมอบตัว สาเหตุถูกข่มเหง

2. โดน 9 มม. จาก Beretta 92FS ระยะไม่เกินเมตรเหมือนกัน............หมดแม๊ก 15 นัด กระเด็นตกจากม้าหินในร้านอาหาร............โดนยิงนัดแรกแล้วตกม้าหิน คนยิงๆซ้ำจนกลิ้งไปหลายทอด............พรุนเป็นฝักบัวทั้งหน้าหลัง............แล้วรอมอบตัว สาเหตุ ข่มเหงเหมือนกัน

3. โดน .45 จาก 1911A1 ขนานแท้.............เข้าที่หน้าขาขวา ขณะวิ่งเข้ามาจะตีคนยิง ระยะประมาณ 3 เมตร...............ถล่มลงแบบหน้าคะมำ..............บาดเจ็บ คนยิงหายตัว

4. โดน .45 ขณะนั่งกินโต๊ะจีน......สองนัดแบบดับเบิลแทป ระยะไม่เกิน 3 เมตร............เข้าศีรษะ ตายคาที่............กระสุนนัดหนึ่งทะลุไปโดนฝาโต๊ะจีนข้างๆ ล้มทั้งโต๊ะ............คนยิงหนีไป (ฟังเขาเล่ามา)

5. โดน AK 47 .....ขณะถูกซุ่มโจมตีจากทหารเวียดนาม.........ที่สะเอวด้านซ้าย ทะลุไปข้างหน้าโดยไม่ถูกอวัยวะสำคัญ............ขณะปีนขึ้นไปช่วยพลขับรถ GMC ที่ถูกยิงที่ขาซ้ายจนหัก..............นอน รพ. เดือนเดียว

6. โดน M16 ลั่น...........จากเพื่อนทหารยามที่ง่วงแล้วเคลียร์ปืนไม่ดี ในบังเกอร์ ที่ศีรษะขณะนอนหลับ.............นัดเดียว หัวกระจาย
7. อันนี้โจ๊กโอเปล่าที่ฮาไม่ออก...............วิวาทกันในงานเลี้ยง คนยิงชัก 6.35 ขึ้นมาจ่อยิง คนถูกยิง(แต่งทหาร) ยกคอมแบทถีบสกัด เข้าที่ปากลำกล้อง...................กระสุนลั่นเข้ารองเท้าคอมแบท ไม่ทะลุ.............คนยิงโดนกระทืบปางตาย................ทหารในค่ายนั้น สาปส่งกระสุน 6.35 .........

8. โดน .38 จาก สมิทชี๊ฟ M36 ............จากซองข้อเท้า...........ทะลุโต๊ะขึ้นมาที่หน้าท้อง ...........คนยิงยิงขณะนั่งไขว่ห้าง แล้วคนโดนยิงซึ่งเป็นคู่อริ เดินมาท้าวโต๊ะ หยามกันซึ่งหน้า...............เลยโดนยิงสอยขึ้นมาจากใต้โต๊ะ ทะลุเข้าท้องสาหัส............คนยิงกลับไปนอนบ้านเฉย..........เพราะฉะนั้นอย่าดูถูก .38 ลำกล้องสั้น..............

9. โดน .357 แม๊กนั่ม จากมือตำรวจ...........เข้าที่ข้างสะเอวเหมือนข้อ 5. เจ้าตัวค่อนข้างอ้วน ไม่โดนอวัยวะสำคัญ แต่ไขมันเละเทะ............รักษาตัวอยู่สอง-สามเดือน.........สาเหตุ วัยรุ่นตีกัน มียิงกัน แล้วเสือกวิ่งด้วย............ตำรวจเลยยิงไล่หลัง ที่แปดริ้ว
10. โดน 9 มม. จาก Glock19 เพราะขึ้นลำแล้วเสียบเอว.........ขึ้นไปนั่งขับรถแล้วอึดอัด เลยดึงปืนที่พกขึ้นมา นิ้วพลาดไปเกี่ยวไก ลั่นเข้ากระดูกเชิงกราน..............ซ่อมคนไปสองแสนกว่าๆ............ตอนนี้เดินไม่ปกติ...........

11. โดน .45 จาก 1911 A1 ที่ทะลุมาฝาไม้จากห้องข้างๆ............เข้าหน้าอก หงายท้องทั้งยืน..........อาการสาหัส .........สาเหตุ มือ 1911A1 เคลียร์ปืนเฮงซวย.............

12. โดน 6.35 จาก สตาร์กระบอกเล็กๆ..........ผ่านหมอนหนุนที่เจ้าตัวเอามาปิดกันเสียงดังเข้ากระโหลก ตายสนิท...........สาเหตุจากการฆ่าตัวตายหนีโรคร้าย.............

13. โดน .38 Super จาก 1911 ..............กรณีนี้สุดๆ สาเหตุเข้าใจว่าจะปล้น..........โดย 2 คน ขี่ จยย.ซ้อนกันมา ตามคนยิงที่ขับรถยนต์อยู่ พอถึงที่เปลี่ยว ในจังหวะรถยนต์ขับช้า............ก็ยิงขู่ด้วยลูกซองสั้นเข้าที่กระจกหลัง............พอรถยนต์จอด........คนขับเปิดประตู เอา .38 Super พาดหลังคารถยิงสกัดนัดเดียว ............ร้อยพวงทั้งสองคน ตายทั้งคู่..............สู้คดีอยู่ปีกว่าๆ ศาลตัดสินว่าป้องกันตัวสมควรแก่เหตุ........... .

ที่กล่าวมา คือที่พบเห็นมาจริงๆครับ...........
กรณีจากความผิดพลาดแบบปืนลั่นยิงนี่ พาตัวเอง คนอื่นเดือนร้อย เสมอเลยนะครับ ขอบคุณครับพี่ที่เล่าให้ฟัง Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 01:15:30 PM »

โห... นึกแล้ว กระทู้นี้มันส์ครับ...
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 01:35:58 PM »

ของ พี่สมชาย(ฮา) ไม่ต้องพาดครับ
วิ่งโดย มือซ้ายกุมมือเมีย   มือขวา ถือ ๑๙๑๑
แหย่ ผ่านสีข้างซ้าย อาศัยองศาด้ามที่ดี
สั่งได้ ดั่งใจ  สูงก็ตาย ต่ำก็ตาย
ตัวพอ ๆ กัน โดนแน่........

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Prisonm@n
Newbie
*

คะแนน 1

ชาตินี้มีกรรมเวร สังคมเหลือเดน พวกเราจึงมา

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 02:35:56 PM »

ผมคิดว่าอำนาจหยุดยั้งอาจไม่สำคัญเท่าความแม่นยำนะครับ ผมว่า จูบบบบ
ole-tom-ming9
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 02:37:43 PM »

Huh Huh สมิธ M60-14 ในหนังสือ อวป.เล่มปัจจุบัน เป็น.357 มม. แล้วผู้หญิง and เราชาวบ้านเนี่ยจะซื้อได้เหรอ
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 03:11:00 PM »

Huh Huh สมิธ M60-14 ในหนังสือ อวป.เล่มปัจจุบัน เป็น.357 มม. แล้วผู้หญิง and เราชาวบ้านเนี่ยจะซื้อได้เหรอ

กฏหมายไม่ได้ห้ามนี่ครับ ขนาด .357 นิ้ว ไม่เกิน .45 นิ้ว ตามที่กฏหมายกำหนด

ส่วนนายทะเบียนจะอ้างอย่างไร ก็ต้องกางกฏหมายมาดูกันครับ .... รัฐธรรมนูญกำหนดให้ทุกคนเท่าเทียมกัน ทำไมบางคนมีได้ บางคนมีไม่ได้ .... ราชการน่ะ ไม่ได้จบวิชากฏหมายกันมาทุกคนหรอกครับ Grin Grin

ole-tom-ming9
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 03:12:31 PM »

สมิธ M60-14 ในหนังสือ อวป.เล่มปัจจุบัน เป็น.357 มม. แล้วผู้หญิง และเราชาวบ้านเนี่ยจะซื้อได้เหรอ
เดี่ยวนี้ขอ.45มม. and 11 มม.ได้หรือยัง ถ้าอยากได้ต้องทำอย่างไร หลงรัก

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 03:43:50 PM »

สมิธ M60-14 ในหนังสือ อวป.เล่มปัจจุบัน เป็น.357 มม. แล้วผู้หญิง และเราชาวบ้านเนี่ยจะซื้อได้เหรอ
เดี่ยวนี้ขอ.45มม. and 11 มม.ได้หรือยัง ถ้าอยากได้ต้องทำอย่างไร หลงรัก

.45 มม. ขอไม่ได้ครับ เพราะไม่มีใครผลิต Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 04:12:01 PM »

.45 มม. ขอไม่ได้ครับ เพราะไม่มีใครผลิต Grin

อ๋อย  หนึ่งแต้ม ท่านเลขา Grin

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 11:46:52 PM »

ขอบคุณครับ หมอ rute

รายโดนมีด โดนจิ้ม เข้าบริเวณไหน นะครับ

ปางตายเลย เมื่อเทียบกับรายโดนกระสุน  

ยังนอนรักษาตัว ไม่นาน  กลับบ้าน สบาย..

ถ้าไม่ทะลุ  ไม่ค่อยเลอะ ครับ

Grin Grin Grin

ถูกแทงที่ท้องครับ ทะลุลำไส้ไปสองสามรู...

ที่จริงกรณีนั้นผมเล่าเปรียบเทียบว่ายิงแต่เข้าไม่เป้าฉกรรจ์กับถูกแทงเข้าที่เหมาะน่ะครับ...Cheesy
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 07:41:56 AM »

ขอบคุณครับ  หมอ rute
ก็จะโยงไปในแนวนั้น เหมือนกันครับ
ว่า โดนกระสุน กับ โดนมีดแทง   แรงปะทะ ต่างกันแยะ
แต่ผลที่ออกมา  กลับตาลปัตร

อย่างนี้  ถ้ายิงในช่วงลิ้นปี่ หรือลงต่ำมา แนวช่องท้อง
จะให้ผลการหยุดที่ดีกว่า เพราะอวัยวะภายในเสียหายมากกว่า
ใกล้เคียง ในความเป็นจริง มั๊ยครับ....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์