๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 02:54:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 9มม.พารา กับ .38สเป อะไรดีกว่ากันแบบธรรมดาเหมือนๆกันนะ "อำนาจหยุดยั้ง"  (อ่าน 9569 ครั้ง)
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 03:17:36 PM »

อันไหนก็ไม่สำคัญเท่า.ตำแหน่งที่กระสุนเข้าครับ.ขนาด.22.ยังตายเลย... คิก คิก

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 03:37:23 PM »

ต้องให้ คุณหมอ rute มาเล่าให้ฟังครับ
รายโดนกระสุน ไม่ตาย
รายตายด้วย มีดปอกผลไม้
แรงปะทะ ต่างกันแยะ แต่ ตำแหน่งที่โดน...

อันไหนก็ไม่สำคัญเท่า.ตำแหน่งที่กระสุนเข้าครับ.ขนาด.22.ยังตายเลย... คิก คิก
อันนี้ก็จริงครับ
โม้ซะหน่อยมีกรณีตัวอย่างมาให้อ่านเล่น ๆ ครับ
1.โดน.45เข้าหลัง 2 เม็ด หมอเก่งเลยรอด จับคนยิงได้
2.โดน.45 4 เม็ด เข้า ขา แขน หลัง  รอด พรรคพวกผมโดนส่งสัยว่าเป็นคนทำแต่เขายืนยันว่าเมาอยู่ห่างจากจุดยิงร้อยกว่าโล  คนโดนยิงรอดและเลิกซ่า จับคนยิงไม่ได้
3.โดน.45 7 เม็ด หมดแม๊กต่อหน้าตำรวจ ผมนับเสียงปืนได้แค่ 4 แต่สรุปเข้าครบ 7 ดอกบริเวณลำตัว น่าจะตายคาที่ คนยิงไม่หนีให้จับ สาเหตุที่ยิงเพราะความแค้นและความอยู่รอด เนื่องจากโดนผู้ตายและพวกซ้อมกะฆ่าแต่ตำรวจผ่านมาเลยรอด จึงมาดักฆ่า
4.โดน.45 1 เม็ด จากลำกล้องที่ไม่ถึง 5 นิ้ว ระยะประชิดเข้าโคนคาทะลุ ไปโดนพวงสวรรค์คนข้างหลัง
5.ชาย 4 คน รุมยำคน 1 คน ทั้ง 4 คนโดน 38 ซุปฯ ตายหมด คนยิงสู้คดีจนหลุด
6.ชายวัยรุ่นโดนซุ่มยิง .22 บริเวณลำตัว(แถว ๆ ท้อง) จากพุ่มไม้ข้างบ้านระยะประมาณ 7-10 เมตร คนยิงหนีเตลิด คนโดนยิงนอน รพ.
7.ชายวัยรุ่นโดนยิงด้วย .22 หน้าร้านสะดวกซื้อ กระสุนเข้าหน้าอก คนโดนยิงตาย จับคนยิงไม่ได้
พอแล้วครับ

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 05:05:56 PM »

เอาภาพเก่าของหมอ rute มาให้ดูครับ

X-ray กระสุนเข้าไหล่ ตุงหลัง

หัวกระสุน

saksin
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 09:27:15 PM »

แต่ละคนตอบแบบยกเรื่องจริงประกอบฉากด้วย    โหยอ่านแล้วเหมือนตอนฝันแล้วเข้าไปยืนลุ้นใกล้ๆ    เหนื่อยหัวแต่ได้ใจความดี
ที่ต้องถามแบบนี้เพราะ 9มม.ของผมมันลูกดกเลยขี้เกียจพก  .38มันโม่5นัดเบาดีเลยหาข้ออ้างอิงเยอะๆมาเป็นพวกจะได้อุ่นใจอ่ะ
และที่กล้าเทียบเพราะคิดว่าแม่นใช้ได้ไม่ค่อยกลัวตำแหน่งยิงมากนัก กลัวแต่จะไม่ค่อยได้ยิงเป็นยกมือไหว้กะขอโทษแทนลูกยังเล็กอ่ะ
แต่ถ้าต้องชักออกมาก็ต้องยิงให้ตายสถานเดียวสงสารกลัวเขาทรมานก่อนตาย
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 11:36:17 PM »

เห็นท่านเลขาฯ เล่า เลยขอเล่าบ้าง ที่เคยเห็นและประสบมา.....

1. โดน .22 แม๊กนั่ม เข้าที่ท้ายทอย ระยะ เมตรเดียว จาก สมิท 51 3 นิ้วขณะนั่งกินก๋วยเตี๋ยว ตายคาที่ หนังศีรษะ ถลกไปคลุมหน้าครึ่งหัว...........หัวแบะมันสมองกระจาย............คนยิงรอมอบตัว สาเหตุถูกข่มเหง

2. โดน 9 มม. จาก Beretta 92FS ระยะไม่เกินเมตรเหมือนกัน............หมดแม๊ก 15 นัด กระเด็นตกจากม้าหินในร้านอาหาร............โดนยิงนัดแรกแล้วตกม้าหิน คนยิงๆซ้ำจนกลิ้งไปหลายทอด............พรุนเป็นฝักบัวทั้งหน้าหลัง............แล้วรอมอบตัว สาเหตุ ข่มเหงเหมือนกัน

3. โดน .45 จาก 1911A1 ขนานแท้.............เข้าที่หน้าขาขวา ขณะวิ่งเข้ามาจะตีคนยิง ระยะประมาณ 3 เมตร...............ถล่มลงแบบหน้าคะมำ..............บาดเจ็บ คนยิงหายตัว

4. โดน .45 ขณะนั่งกินโต๊ะจีน......สองนัดแบบดับเบิลแทป ระยะไม่เกิน 3 เมตร............เข้าศีรษะ ตายคาที่............กระสุนนัดหนึ่งทะลุไปโดนฝาโต๊ะจีนข้างๆ ล้มทั้งโต๊ะ............คนยิงหนีไป (ฟังเขาเล่ามา)

5. โดน AK 47 .....ขณะถูกซุ่มโจมตีจากทหารเวียดนาม.........ที่สะเอวด้านซ้าย ทะลุไปข้างหน้าโดยไม่ถูกอวัยวะสำคัญ............ขณะปีนขึ้นไปช่วยพลขับรถ GMC ที่ถูกยิงที่ขาซ้ายจนหัก..............นอน รพ. เดือนเดียว

6. โดน M16 ลั่น...........จากเพื่อนทหารยามที่ง่วงแล้วเคลียร์ปืนไม่ดี ในบังเกอร์ ที่ศีรษะขณะนอนหลับ.............นัดเดียว หัวกระจาย

7. อันนี้โจ๊กโอเปล่าที่ฮาไม่ออก...............วิวาทกันในงานเลี้ยง คนยิงชัก 6.35 ขึ้นมาจ่อยิง คนถูกยิง(แต่งทหาร) ยกคอมแบทถีบสกัด เข้าที่ปากลำกล้อง...................กระสุนลั่นเข้ารองเท้าคอมแบท ไม่ทะลุ.............คนยิงโดนกระทืบปางตาย................ทหารในค่ายนั้น สาปส่งกระสุน 6.35 .........

8. โดน .38 จาก สมิทชี๊ฟ M36 ............จากซองข้อเท้า...........ทะลุโต๊ะขึ้นมาที่หน้าท้อง ...........คนยิงยิงขณะนั่งไขว่ห้าง แล้วคนโดนยิงซึ่งเป็นคู่อริ เดินมาท้าวโต๊ะ หยามกันซึ่งหน้า...............เลยโดนยิงสอยขึ้นมาจากใต้โต๊ะ ทะลุเข้าท้องสาหัส............คนยิงกลับไปนอนบ้านเฉย..........เพราะฉะนั้นอย่าดูถูก .38 ลำกล้องสั้น..............

9. โดน .357 แม๊กนั่ม จากมือตำรวจ...........เข้าที่ข้างสะเอวเหมือนข้อ 5. เจ้าตัวค่อนข้างอ้วน ไม่โดนอวัยวะสำคัญ แต่ไขมันเละเทะ............รักษาตัวอยู่สอง-สามเดือน.........สาเหตุ วัยรุ่นตีกัน มียิงกัน แล้วเสือกวิ่งด้วย............ตำรวจเลยยิงไล่หลัง ที่แปดริ้ว

10. โดน 9 มม. จาก Glock19 เพราะขึ้นลำแล้วเสียบเอว.........ขึ้นไปนั่งขับรถแล้วอึดอัด เลยดึงปืนที่พกขึ้นมา นิ้วพลาดไปเกี่ยวไก ลั่นเข้ากระดูกเชิงกราน..............ซ่อมคนไปสองแสนกว่าๆ............ตอนนี้เดินไม่ปกติ...........

11. โดน .45 จาก 1911 A1 ที่ทะลุมาฝาไม้จากห้องข้างๆ............เข้าหน้าอก หงายท้องทั้งยืน..........อาการสาหัส .........สาเหตุ มือ 1911A1 เคลียร์ปืนเฮงซวย.............

12. โดน 6.35 จาก สตาร์กระบอกเล็กๆ..........ผ่านหมอนหนุนที่เจ้าตัวเอามาปิดกันเสียงดังเข้ากระโหลก ตายสนิท...........สาเหตุจากการฆ่าตัวตายหนีโรคร้าย.............

13. โดน .38 Super จาก 1911 ..............กรณีนี้สุดๆ สาเหตุเข้าใจว่าจะปล้น..........โดย 2 คน ขี่ จยย.ซ้อนกันมา ตามคนยิงที่ขับรถยนต์อยู่ พอถึงที่เปลี่ยว ในจังหวะรถยนต์ขับช้า............ก็ยิงขู่ด้วยลูกซองสั้นเข้าที่กระจกหลัง............พอรถยนต์จอด........คนขับเปิดประตู เอา .38 Super พาดหลังคารถยิงสกัดนัดเดียว ............ร้อยพวงทั้งสองคน ตายทั้งคู่..............สู้คดีอยู่ปีกว่าๆ ศาลตัดสินว่าป้องกันตัวสมควรแก่เหตุ........... .

ที่กล่าวมา คือที่พบเห็นมาจริงๆครับ...........
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2007, 11:43:40 PM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 06:58:46 AM »

ท่านเลขา.zeus.กับท่าน.ผู้การ.เล่าได้น่าอ่านดีครับ..... เยี่ยม

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 07:42:19 AM »

ต้องซื้อ 38 SUPER เพิ่มอีกสักกระบอก Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 07:58:01 AM »

ขอบคุณพี่มะขิ่นครับ ....... ได้รู้อะไรดีๆอีกเยอะแยะ

หลวงต้อยกะสอย 38 ซูเปอร์ อีก ....... แล้วจะส่งอะไรให้น้องดูแลมั่งมั้ยครับ

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 04:48:17 PM »

สอบถาม ครับ พี่ มะขิ่น

โดน .38 Super จาก 1911  ............ร้อยพวงทั้งสองคน ตายทั้งคู่

ยิง เข้าไปโดน บริเวณใดครับ   จะได้เป็นแนวทาง ในการยิงบ้างครับ

และ ที่ ตาย เกิดจากกระสุน หรือ จากการล้มของ รถ ครับ

ขอบคุณครับ...

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 05:03:39 PM »

ต้องให้ คุณหมอ rute มาเล่าให้ฟังครับ
รายโดนกระสุน ไม่ตาย
รายตายด้วย มีดปอกผลไม้
แรงปะทะ ต่างกันแยะ แต่ ตำแหน่งที่โดน...

ขออภัยครับพี่ yod ...

รายที่เล่านั้นไม่ตายทั้งคู่ครับ...

แต่โดนมีดปางตาย โดนปืนนอนสามสี่วันกลับบ้านครับ... Grin

เอาภาพเก่าของหมอ rute มาให้ดูครับ

X-ray กระสุนเข้าไหล่ ตุงหลัง

หัวกระสุน

ขอบคุณท่านจักรกฤชมากครับ...

ผมเซฟรูปไว้ก่อนล่ะครับ...

รอบที่แล้วไวรัสหม่ำไปเรียบเลย...Cheesy

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 05:19:51 PM »

เรื่องอำนาจหยุดยั้ง.....ผมมิกล้า มิกล้า ฮับ...
ทราบแต่ว่า...ถ้าไม่ทะลุ  ไม่ค่อยเลอะ ครับ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2007, 05:30:57 PM โดย 51 » บันทึกการเข้า
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 05:32:49 PM »

ขอบคุณครับ หมอ rute

รายโดนมีด โดนจิ้ม เข้าบริเวณไหน นะครับ

ปางตายเลย เมื่อเทียบกับรายโดนกระสุน  

ยังนอนรักษาตัว ไม่นาน  กลับบ้าน สบาย..

ถ้าไม่ทะลุ  ไม่ค่อยเลอะ ครับ

Grin Grin Grin

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 07:29:30 PM »

ผมเอามั่งแต่เจอแค่สองรายเอง  Tongue
รายแรกขับสิบล้อแล้วโดนปล้น คนขับโดน 9 มม.ยิงขณะกำลังจะสตาร์ทรถ
กระสุนทะลุประตูโดนชายโครงนัดเดียวกระสุนฝังในแต่แกล้งตายเลยรอดมาได้ ส่วนอีกสองนัดบี้ติดเฟืองที่หมุนกระจก
กับอีกหนึ่งรายเอ่อหนึ่งตัวมากกว่า เป็นตัวเงินตัวทองขนาดใหญ่มหึมา หลงมากับน้ำท่วมใหญ่ปี26 นึกว่าไอ้เข้ที่ไหนหลุดมา
เลยโดนปืนแก๊ปที่บ้านผมเอง(ลุงเป็นคนยิง)  หัวแบะหายไปครึ่งหงายท้องแหงแก๋ลอยตุ๊บป่องๆ  อ๋อย
เอ่อ..อย่างหลังนี่มันเกี่ยวกันมั้ยเนี่ย เศร้า

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 08:08:27 PM »

อานุภาพ ของ ปืนแก็ป งัยครับ

saksin
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 10:17:52 PM »

ท่านมะขิ่นเล่ายาว   แต่อ่านแล้วได้เทียบกระสุนหลายแบบดีแฮะ ชอบๆๆ
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์