๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 02:57:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 9มม.พารา กับ .38สเป อะไรดีกว่ากันแบบธรรมดาเหมือนๆกันนะ "อำนาจหยุดยั้ง"  (อ่าน 9588 ครั้ง)
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 09:23:36 AM »

เข้าที่คอคนแรกครับ................ร้อยออกท้ายทอย....แล้วเข้าไปที่ช่องปากของคนซ้อน...ทะลุออกหลังศรีษะ.............นับว่าคนยิงฝีมือมากครับ

เรียนตามตรงว่า เรื่องนี้ผมทราบอย่างละเอียด เพราะผมรู้จักคนยิงดี.............ยังไปนั่งร่วมฟังคำตัดสินที่ศาลเลยครับ.............

โจรสองคนนั่น ตายเพราะไม่ดูตาม้าตาเรือ...........เข้ามาปล้น มือระดับครูฝึกชุดปฏิบัติการพิเศษ

เอวัง  

ถูกแทงที่ท้องครับ ทะลุลำไส้ไปสองสามรู...

ที่จริงกรณีนั้นผมเล่าเปรียบเทียบว่ายิงแต่เข้าไม่เป้าฉกรรจ์กับถูกแทงเข้าที่เหมาะน่ะครับ...Cheesy

หมอครับ แล้วลูกซ้อมประเภทหัวตัดอย่าง .38spl กับ .45 ที่รูกลมสวยขนาดนั้นหากยิงไม่โดนจุดสำคัญแล้ว
การรักษาบาดแผลจะยุ่งยากมั้ยครับ ผมสังเกตุดูแล้วไม่มีเนื้อเยื่อเหลือบริเวณปากแผลเลย
***หากคำถามล่อแหลมไม่ต้องตอบก็ได้ครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 02:03:55 PM »

สมิธ M60-14 ในหนังสือ อวป.เล่มปัจจุบัน เป็น.357 มม. แล้วผู้หญิง และเราชาวบ้านเนี่ยจะซื้อได้เหรอ
เดี่ยวนี้ขอ.45มม. and 11 มม.ได้หรือยัง ถ้าอยากได้ต้องทำอย่างไร หลงรัก

.45 นิ้ว หรือ 11 มม. หรือปืนขนาด .357 นิ้ว

ซื้อได้มาตลอดหลายสิบปีแล้วครับ

ที่อ้างๆว่า ไม่ได้....เพราะเป็นอาวุธสงคราม หรือ ห้ามประชาชนมีครอบครอง

เป็นแค่ ข้ออ้าง คำขู่ คำโกหก ความไม่รู้ หรือ ความเสร่อ ของพวกอยากปกครองบางกลุ่ม

เพื่อสร้างข้อจำกัด และอำนาจไว้ต่อรองกับประชาชนคนธรรมดา

ตามกฎหมายจริงๆ ขนาดที่กล่าวมา ถ้ามีคุณสมบัติครบ ต้องออก/ซื้อได้ ครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 04:38:32 PM »

หมอครับ แล้วลูกซ้อมประเภทหัวตัดอย่าง .38spl กับ .45 ที่รูกลมสวยขนาดนั้นหากยิงไม่โดนจุดสำคัญแล้ว
การรักษาบาดแผลจะยุ่งยากมั้ยครับ ผมสังเกตุดูแล้วไม่มีเนื้อเยื่อเหลือบริเวณปากแผลเลย
***หากคำถามล่อแหลมไม่ต้องตอบก็ได้ครับ

คำถามไม่ล่อแหลมครับพี่ big single...

แผลจากกระสุนปืนสั้นรักษาไม่ยากครับ คว้านออกหมด ล้างให้สะอาด แล้วเย็บแผลครับ...

โอกาสติดเชื้อมีบ้างแต่ไม่สูงมาก...

พวกที่รักษายากๆต้องแผลลูกซองยิงระยะใกล้ หรือแผลจากอาวุธสงครามครับ...Cheesy
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 04:58:01 PM »

มันเย็บได้ด้วยเหรอครับหมอ รูกลมดิ๊กขนาดนั้น

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2007, 02:45:25 AM »

มันเย็บได้ด้วยเหรอครับหมอ รูกลมดิ๊กขนาดนั้น

คว้านออกครับ...

เราคว้านให้เป็นรูปรีๆได้ครับ...Cheesy
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2007, 11:19:17 AM »

คว้านออกครับ...

เราคว้านให้เป็นรูปรีๆได้ครับ...Cheesy

ตกใจหน้าซีด โชคดีเรียนไม่เก่ง เลยไม่ได้เป็นหมอ  ขำก๊าก ขำก๊าก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2007, 11:21:09 AM »

ขอบคุณทุก่ทานครับ ทั้งสนุก ทั้งสยอง อิอิ  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์