๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:45:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบรายละเอียดของปืน 9 มม.-CZ 75D COMPACT  (อ่าน 51129 ครั้ง)
TRAIRAT
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 12:44:22 PM »

สวัสดีครับผมเป็นสมาชิกใหม่มาก ๆ ในวงการและผมขอใบป.3 ขนาด 9 มม. ผมต้องการให้พี่ๆ และ  ท่านอาจารย์ในวงการปืน ช่วยบอกและแนะนำด้วยเถิดครับ ผมสนใจปืน CZ 75D COMPACTWไม่ทราบว่าพิมพ์ชื่อปืนและรุ่นถูกหรือเปล่า ถ้าผิดไปขออภัยด้วยครับ ถ้าท่านมีปืนร่นอื่น ๆ ที่จะแนะนำกรุณาให้คำแนะนำผมด้วยนะครับ ขอขอบคุณมาล่วงหน้านี้เลยนะครับ
                                          ด้วยความเคารพอย่างสูง                                                [slc17@slc.co.th]
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 12:47:34 PM »

Grin Grin Grin Grin Grin

CZ-75 D Compact ครับ...

เอ้า....CZmania ท้างงงง....หลาย.....

ทำงานคร้าบบบบ....

ผมบังเอิญ...ไม่ค่อยถูกกัน...กะ CZmania ง่ะครับ 

เคี๊ยก !!!!!

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2005, 12:50:49 PM โดย 51 » บันทึกการเข้า
mon2519
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 01:21:38 PM »

ใช้ทน  ใช้ดี   ไม่มีปัญหา   ว่าแต่ใช้กระสุน +p+ ได้หรือเปล่าครับ ไฮดร้า ได้รึเปล่าครับ รู้สึกว่าจะยาวกว่าลูกปรกติหรือว่าผมคิไปเอง  ขอแสดงความยินดีล่วงหน้ากับสาวกน้อง c คนใหม่ ผมใช้75 semi ครับ

ปลายนิ้วกำหนดชีวิตคุณ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 02:17:05 PM »

ลองใช้ ฟังก์ชั่น ค้นหา  ดูก่อนครับ พิมพ์ CZ 75 COMPACT ลงไป  มีกระทู้เก่าๆ พูดถึง หลายสิบกระทู้ครับ 

ปืนดียอดนิยม แม่นยำสูง ทนทาน  มีปัญหาน้อย ครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 04:22:12 PM »

ใช้ทน  ใช้ดี   ไม่มีปัญหา   ว่าแต่ใช้กระสุน +p+ ได้หรือเปล่าครับ ไฮดร้า ได้รึเปล่าครับ รู้สึกว่าจะยาวกว่าลูกปรกติหรือว่าผมคิไปเอง  ขอแสดงความยินดีล่วงหน้ากับสาวกน้อง c คนใหม่ ผมใช้75 semi ครับ

ลูก Federal HydraShock ขนาดเท่ากับลูกมาตรฐานทุกอย่าง ปลอกสีขาว และมีตัวอักษร +P+ ที่จานท้าย (แบบไม่ +P ก็มี)

ผมว่ายิงใน CZ75 ได้สบายมากครับ (ผมมีใช้กับ HK USPC 9x19)

คุณ TRAIRAT อยากได้คำแนะนำด้านไหนครับ บอกให้ละเอียดจะได้ตอบได้ครับ

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 04:27:21 PM »

ปืนดี แม่นยำสูงสมบุกสมบัน  รูปทรงสวย  ราคาไม่แพงคิดว่าน้องตัดสินใจถูกแล้วที่เลือก CZ 75 Dครับ
เหน่ง
Sr. Member

คะแนน 3

ให้ทุกข์แก่ท่านทุกข์นั้นถึงตัว

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 04:53:51 PM »

อย่างที่ท่านอื่นบอกครับลองหาในหัวข้อเก่าๆดูได้       CZ กะ Glock ก็เป็นสองยี่ห้อยอดนิยมสำหรับ 9 mm ดีทั้งคู่แหละครับ    ขึ้นอยู่กับว่าคุณชอบโลหะหรือพลาสติก         ผมเลือก CZ เพราะชอบโลหะดูคุ้มค่าเงินดี  Grin เท่านั้นเอง   เวลาเก่าๆก็ดูขลังดี    ทำผิวใหม่ได้ง่าย     อีกอย่างผมชอบระบบ double/single ลดนกเพราะให้ความปลอดภัยสูงขณะพกพาแบบขึ้นลำโดยไม่ต้องใช้ซองปืนพิเศษอะไร  ไม่ต้องแต่งอะไรอีก  เรื่องความทนทานก็พิสูจน์กันมาแล้ว       

สิ่งที่อยากจะเตือนไว้คือเวลาไปซื้อไม่ว่า CZ รุ่นไหนก็ใช้ได้ถ้าคุณหา 75D ไม่ได้     แล้วราคาก็ไม่ต่างกันมากระหว่าง 75B, 75compact, 75D หรือ P-01   แล้วอย่าหลงเชื่อโฆษณาชวนเชื่อว่าเหล็กไม่ดี  หรือ QC USA จะแพงกว่าดีกว่า   หรืออีกทีแนะนำยี่ห้ออื่นซึ่งแพงกว่าเยอะบอกว่าเหล็กดีกว่า     โชคดีครับขอให้ได้ปืนราคาที่เป็นธรรมครับ   Grin Grin
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 04:59:59 PM »

อย่างที่ท่านอื่นบอกครับลองหาในหัวข้อเก่าๆดูได้       CZ กะ Glock ก็เป็นสองยี่ห้อยอดนิยมสำหรับ 9 mm ดีทั้งคู่แหละครับ    ขึ้นอยู่กับว่าคุณชอบโลหะหรือพลาสติก         ผมเลือก CZ เพราะชอบโลหะดูคุ้มค่าเงินดี  Grin เท่านั้นเอง   เวลาเก่าๆก็ดูขลังดี    ทำผิวใหม่ได้ง่าย     อีกอย่างผมชอบระบบ double/single ลดนกเพราะให้ความปลอดภัยสูงขณะพกพาแบบขึ้นลำโดยไม่ต้องใช้ซองปืนพิเศษอะไร  ไม่ต้องแต่งอะไรอีก  เรื่องความทนทานก็พิสูจน์กันมาแล้ว       

สิ่งที่อยากจะเตือนไว้คือเวลาไปซื้อไม่ว่า CZ รุ่นไหนก็ใช้ได้ถ้าคุณหา 75D ไม่ได้     แล้วราคาก็ไม่ต่างกันมากระหว่าง 75B, 75compact, 75D หรือ P-01   แล้วอย่าหลงเชื่อโฆษณาชวนเชื่อว่าเหล็กไม่ดี  หรือ QC USA จะแพงกว่าดีกว่า   หรืออีกทีแนะนำยี่ห้ออื่นซึ่งแพงกว่าเยอะบอกว่าเหล็กดีกว่า     โชคดีครับขอให้ได้ปืนราคาที่เป็นธรรมครับ   Grin Grin
ต่อให้อีกนิดหน่อยครับ อย่าเข้าร้านแขกน่ะครับ Grinขอบอกครับ Grin

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 05:37:40 PM »

ไม่มีรุ่น D ครับ แต่เท่าที่ลองสัมผัสแล้วยิงดู
กลุ่มกระสุนถือว่าใช้ได้ครับโครงอัลลอยหาก
ใส่ลูกเมก็ไม่แตกต่างจาก 75Compact
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 07:34:38 PM »

Grin   ปืน ดี ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
เหน่ง
Sr. Member

คะแนน 3

ให้ทุกข์แก่ท่านทุกข์นั้นถึงตัว

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 11:56:01 PM »

เอ้าแถมรูปให้อีกครับ  ของเก่าๆน่ะเซพเก็บไว้จากเวปนี้แหละ  ท่านๆที่ดูแล้วขอโทษด้วยคร๊าบ  Tongue Tongue

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 05:04:31 PM »

Wink ข้อกำหนดที่ว่าคือ 1. ขนาดที่เหมาะสม หรือ กระทัดรัด 2.ราคากลาง ๆ 3.พกพาได้ไม่เด่นชัดนัก หรือ สะดวกนั่นเอง 4. สามารถใช้ในการกีฬาที่สนามได้ 5.ประสิทธิภาพที่ดี และ การหวังผลที่ดี
   ที่เกิดการสับสนในการตัดสินใจ เนื่องมาจากผมเข้าไปดู www.czub.cz ตามหนังสืออวป.และไปเห็นcz rami p และรุ่นอื่น ๆ

CZ 75 compact หรือ D compact เป็นปืนขนาด compact คือลำกล้องยาวประมาณ 4 นิ้ว เพื่อให้มีขนาดกระทัดรัด นำหนักเบา พกพาสะดวก โดยย่อส่วนจาก CZ75 ซึ่งเป็นตัวขนาดมาตรฐาน ส่วน Rami จะเป็นปืนขนาด subcompact หรือเล็กลงไปอีก จุดประสงค์เพื่อพวกซ่อน ไม่ใช่พกพา ใช้ยิงในระยะประชิด ถ้าคิดจะใช้ในการกีฬาด้วยก็ตัด Rami ออกไปได้เลยครับ

ส่วนเรื่องราคา ตอนนี้ราคาปืนทุกชนิดยกเว้นปืนเด็กเล่นหรือปืนฉีดน้ำ ราคาสูงมากตามภาวะตลาด คิดจะซื้อปืนตอนนี้ต้องทำใจครับ ถ้าสนใจจะซื้อจริงๆ ลองไปที่ร้าน ลองจับลองเล็งดูจะดีกว่าครับ CZ เป็นปืนที่ดีมากๆครับ แต่จะเหมาะกับเราหรือเปล่าต้องไปดูตัวจริงครับ  Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2005, 05:21:23 PM โดย Army » บันทึกการเข้า
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 11:55:11 PM »

Wink..มาช่วยเชียร์ให้ จขกท. ว่าที่เลือก CZ75D Compact หรือ P-01 ไว้น่าจะเป็นตัวเลือกที่น่าสนใจมากที่สุด เนื่องจากรุ่นนี้ จะมีที่ลดนกให้ เวลาใช้งานจริงจะไม่หวาดเสียวเหมือนการลดนกด้วยมืออย่าง CZ75B CZ75Compact ครับ... Wink ส่วน RAMI ไม่แนะนำมาใช้งานเป็นปืนหลัก/ปืนกระบอกแรก ครับ.. Wink

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2005, 12:02:47 AM »

Cheesy ปืนดีน่าใช้คับ...

ยิงแม่น จับถนัดมือ น้ำหนักไม่มาก จุลูกได้เยอะ...

ราคาถ้าจะให้เหมาะสมไม่ควรเกินหกสิบคับ... Cheesy
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2005, 07:29:08 AM »

ได้ลองจับสัมผัสปืนซีแซด รามี ของเพื่อนแล้ว  ผมว่ามันเหมาะมือดีมากๆเลยครับ  แล้วก็การที่ปืนซีแซดเป็นปืนโครงหุ้มสไลด์  หลายท่านบอกว่าเนื้อที่สำหรับดึงสไลด์ขึ้นลำปืนมีน้อย  แต่ผมก็ไม่มีปัญหาในการขึ้นลำปืนแต่อย่างใด  ในขณะเดียวกัน ก็ทำให้มีเนื้อที่ในการจับปืนแบบที่นายใหม่ (ขออภัยที่ต้องเอ่ยนาม  Grin ) สอนไว้  โดยไม่ต้องกังวลว่านิ้วโป้งจะโดนสไลด์เฉือนมือ

ส่วนการลดนกเองในกรณีของรุ่น B ผมก็ไม่เห็นว่ามันจะยุ่งยากวุ่นวายอะไรนะครับ

แต่ในรุ่น Compact ผมก็ว่ารุ่น 75 D Compact  และรุ่น  75 P-O1  ก็น่าสนใจมาก  ไม่ใช่ตรงคันลดนก  แต่เป็นที่รางไฟฉายครับ

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
หน้า: [1] 2
  พิมพ์