๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 16, 2024, 08:08:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1477 1478 1479 [1480] 1481 1482 1483 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3959009 ครั้ง)
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #22185 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2019, 08:30:56 AM »

Grin
Grin  หวยมาออกที่ ปภ (แล้วคำสั่งยกเลิกการจัดซื้อนี้สลับขาหลอกใช่มั้ย)

ผมหมายถึงลำนี้  ครับท่าน...Yut64 

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #22186 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2019, 01:53:28 PM »

ฮ. ใหม่นักบินน่าจะยังไม่พร้อม
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #22187 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2019, 09:43:19 AM »

ภัยคุกคามหลักคือ"รถถัง"ที่มาจากตะวันออกจำนวนมากที่คาดว่าจะกรีฑาทัพมายังที่ราบปราจีบุรีเข้าถึงพระนครได้ไม่เกิน 3 ชั่วโมง!!!เครดิตข้อมูลคุณรัชต์ รัตนวิจารณ์‎ หรือท้าวทองไหล.
3 ชั่วโมง ครือราคาคุยของเวียดนามครับ ถ้ารบกันจริงกองทัพไทยสามารถยันอยู่ได้ตั้ง 2 อาทิตย์ เชียวนะ
บุกจริงๆมาเท่าไรก็ไม่เหลือฝั่งโน้นไม่มีการสนับสนุนทางอากาศ ฝรั่งเคยวิเคราะห์ไว้ อะไรที่บินขี้นจากสนามบินฝั่งโน้นทิศทางมาชายแดนจะถูกสกัดแถวชายแตนจากระดับความสูงที่ได้เปรียบ เคยแอบถามพวกนักบินที่ประจำสมัยโน้นตอนเมา ภารกิจของกองทัพเขาไม่ค่อยเปิดเผย ให้ชาวโลกเขามองเราเป็นผู้ถูกกระทำดูดีกว่า
ตอนนั้นเค้ามี Mig-21 ครับ ส่วนเรามี F-5E ที่น่ากังวลคือกองทัพรถถังขนาดมหึมา
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #22188 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2019, 02:51:27 PM »

ภัยคุกคามหลักคือ"รถถัง"ที่มาจากตะวันออกจำนวนมากที่คาดว่าจะกรีฑาทัพมายังที่ราบปราจีบุรีเข้าถึงพระนครได้ไม่เกิน 3 ชั่วโมง!!!เครดิตข้อมูลคุณรัชต์ รัตนวิจารณ์‎ หรือท้าวทองไหล.
3 ชั่วโมง ครือราคาคุยของเวียดนามครับ ถ้ารบกันจริงกองทัพไทยสามารถยันอยู่ได้ตั้ง 2 อาทิตย์ เชียวนะ
บุกจริงๆมาเท่าไรก็ไม่เหลือฝั่งโน้นไม่มีการสนับสนุนทางอากาศ ฝรั่งเคยวิเคราะห์ไว้ อะไรที่บินขี้นจากสนามบินฝั่งโน้นทิศทางมาชายแดนจะถูกสกัดแถวชายแตนจากระดับความสูงที่ได้เปรียบ เคยแอบถามพวกนักบินที่ประจำสมัยโน้นตอนเมา ภารกิจของกองทัพเขาไม่ค่อยเปิดเผย ให้ชาวโลกเขามองเราเป็นผู้ถูกกระทำดูดีกว่า
ตอนนั้นเค้ามี Mig-21 ครับ ส่วนเรามี F-5E ที่น่ากังวลคือกองทัพรถถังขนาดมหึมา

รถถังมีทางเข้าได้ไม่กี่ทางเราขุดคูดักไว้ MIG-21 พิสัยบินสั้นแล้วก็ไม่เหมาะมาสนับสนุนทหารราบถึงจะมี SU ก็นำมาวางกำลังลำบากยุทธวิธีของเราเน้นป้องกันห่างจากชายแดน ดูร่มเกล้าเป็นตัวอย่าง เมื่อครองฟ้าแถวชายแดนไม่ได้มาเท่าไรก็ไม่เหลือ มีนักบินคนหนึ่งโฉบไปเที่ยวเดียวสอยเวียตไป 15 คนตรงแยกโนนหมากมุ่น เสร็จศึกแล้วฝั่งโน้นเอารถมาขนเป็น 10 คันเลยตามที่หน่วย ลว. แอบเข้าไปดู
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #22189 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2019, 05:22:43 PM »

ภัยคุกคามหลักคือ"รถถัง"ที่มาจากตะวันออกจำนวนมากที่คาดว่าจะกรีฑาทัพมายังที่ราบปราจีบุรี
เข้าถึงพระนครได้ไม่เกิน 3 ชั่วโมง!!!เครดิตข้อมูลคุณรัชต์ รัตนวิจารณ์‎ หรือท้าวทองไหล.

บุกจริงๆมาเท่าไรก็ไม่เหลือฝั่งโน้นไม่มีการสนับสนุนทางอากาศ
ฝรั่งเคยวิเคราะห์ไว้ อะไรที่บินขี้นจากสนามบินฝั่งโน้นทิศทางมาชายแดน
จะถูกสกัดแถวชายแตนจากระดับความสูงที่ได้เปรียบ
เคยแอบถามพวกนักบินที่ประจำสมัยโน้นตอนเมา
ภารกิจของกองทัพเขาไม่ค่อยเปิดเผย ให้ชาวโลกเขามองเราเป็นผู้ถูกกระทำดูดีกว่า

รถถังมีทางเข้าได้ไม่กี่ทางเราขุดคูดักไว้ MIG-21 พิสัยบินสั้นแล้วก็ไม่เหมาะมาสนับสนุนทหารราบ
ถึงจะมี SU ก็นำมาวางกำลังลำบากยุทธวิธีของเราเน้นป้องกันห่างจากชายแดน ดูร่มเกล้าเป็นตัวอย่าง
เมื่อครองฟ้าแถวชายแดนไม่ได้มาเท่าไรก็ไม่เหลือ มีนักบินคนหนึ่งโฉบไปเที่ยวเดียวสอยเวียตไป 15 คนตรงแยกโนนหมากมุ่น
เสร็จศึกแล้วฝั่งโน้นเอารถมาขนเป็น 10 คันเลยตามที่หน่วย ลว. แอบเข้าไปดู

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #22190 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2019, 05:50:57 PM »

ภัยคุกคามหลักคือ"รถถัง"ที่มาจากตะวันออกจำนวนมากที่คาดว่าจะกรีฑาทัพมายังที่ราบปราจีบุรี
เข้าถึงพระนครได้ไม่เกิน 3 ชั่วโมง!!!เครดิตข้อมูลคุณรัชต์ รัตนวิจารณ์‎ หรือท้าวทองไหล.

บุกจริงๆมาเท่าไรก็ไม่เหลือฝั่งโน้นไม่มีการสนับสนุนทางอากาศ
ฝรั่งเคยวิเคราะห์ไว้ อะไรที่บินขี้นจากสนามบินฝั่งโน้นทิศทางมาชายแดน
จะถูกสกัดแถวชายแตนจากระดับความสูงที่ได้เปรียบ
เคยแอบถามพวกนักบินที่ประจำสมัยโน้นตอนเมา
ภารกิจของกองทัพเขาไม่ค่อยเปิดเผย ให้ชาวโลกเขามองเราเป็นผู้ถูกกระทำดูดีกว่า

รถถังมีทางเข้าได้ไม่กี่ทางเราขุดคูดักไว้ MIG-21 พิสัยบินสั้นแล้วก็ไม่เหมาะมาสนับสนุนทหารราบ
ถึงจะมี SU ก็นำมาวางกำลังลำบากยุทธวิธีของเราเน้นป้องกันห่างจากชายแดน ดูร่มเกล้าเป็นตัวอย่าง
เมื่อครองฟ้าแถวชายแดนไม่ได้มาเท่าไรก็ไม่เหลือ มีนักบินคนหนึ่งโฉบไปเที่ยวเดียวสอยเวียตไป 15 คนตรงแยกโนนหมากมุ่น
เสร็จศึกแล้วฝั่งโน้นเอารถมาขนเป็น 10 คันเลยตามที่หน่วย ลว. แอบเข้าไปดู

5555   ประวัติศาสตร์  มันขึ้นอยู่กันใครเขียน  ใครแต่ง นะคะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยุคนั้น เวียดกำลังฮึกเหิม   ชนะหลายศึก  หลายยุทธภูมิ  นะคะ ฮา

คำกล่าวว่า " กินข้าวเที่ยง  กินข้าวเย็น กรุงเทพ "  ไม่มีอะไรเกินเลย นะคะ ฮา

เชื่อว่าเขาทำได้  กำลังพลของเวียด เท่าไหร่  " เป็นล้าน "  นะคะ ฮา

ของไทยเหรอ   ต้าน หรือยัน แป๊บเดียว  " จำหน่าย หรือ ละลาย "  แล้วนะคะ ฮา

ไอ้ที่มาไม่ถึงกรุงเทพ  เป็นเพราะไทยเราเอง  วิ่งแจ้งไปจีน นะคะ ฮา

ไปขอความช่วยเหลือจากจีน  จำได้ป่าว จีนทำอะไร ที่ไหน แบบใด นะคะ ฮา

จีนทำสงครามสั่งสอน  เวียดนาม  ทางตอนเหนือ  เวียดต้องถอนกำลังขึ้นไปยันด้านบน งัยคะ

5555  แผนที่จะบุกไทย  รวมไทยเป็นสาธารณะรัฐ สังคมนิยม จึงล้มเหลวค่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #22191 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2019, 11:36:52 PM »

5555   ประวัติศาสตร์  มันขึ้นอยู่กันใครเขียน  ใครแต่ง นะคะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยุคนั้น เวียดกำลังฮึกเหิม   ชนะหลายศึก  หลายยุทธภูมิ  นะคะ ฮา

คำกล่าวว่า " กินข้าวเที่ยง  กินข้าวเย็น กรุงเทพ "  ไม่มีอะไรเกินเลย นะคะ ฮา

เชื่อว่าเขาทำได้  กำลังพลของเวียด เท่าไหร่  " เป็นล้าน "  นะคะ ฮา

ของไทยเหรอ   ต้าน หรือยัน แป๊บเดียว  " จำหน่าย หรือ ละลาย "  แล้วนะคะ ฮา

ไอ้ที่มาไม่ถึงกรุงเทพ  เป็นเพราะไทยเราเอง  วิ่งแจ้งไปจีน นะคะ ฮา

ไปขอความช่วยเหลือจากจีน  จำได้ป่าว จีนทำอะไร ที่ไหน แบบใด นะคะ ฮา

จีนทำสงครามสั่งสอน  เวียดนาม  ทางตอนเหนือ  เวียดต้องถอนกำลังขึ้นไปยันด้านบน งัยคะ

5555  แผนที่จะบุกไทย  รวมไทยเป็นสาธารณะรัฐ สังคมนิยม จึงล้มเหลวค่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายผมแอบเอาข้อมูลมาจากเพื่อน มีหลายเรื่องที่คนส่วนใหญ่เข้าใจผิด เวียตตีกะจีนกะเวียตตีกะไทยคนละช่วงเวลา มีหลายเรื่องที่เปิดเผยไม่ได้
หลังจากนั้นมีความพยายามจะแก้มือผลออกมา เละ แถมเราต้องไปซ่อมพื้นที่ให้ลาวอีกหมดไป 20 ล้าน
Hero Member

« ตอบ #22192 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2019, 09:31:11 AM »

ยายผมแอบเอาข้อมูลมาจากเพื่อน มีหลายเรื่องที่คนส่วนใหญ่เข้าใจผิด

เวียตตีกะจีน   กะเวียตตีกะไทยคนละช่วงเวลา

มีหลายเรื่องที่เปิดเผยไม่ได้

หลังจากนั้นมีความพยายามจะแก้มือผลออกมา

เเละ แถมเราต้องไปซ่อมพื้นที่ให้ลาวอีกหมดไป 20 ล้าน

555  นั่นงัย  คนละศึก  นะคะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เม้นท์บนๆเขียน  อ้างอิง เวียดจะตีไทย  ตีวันเดียวถึงกรุงเทพ  นะคะ ฮา

ยายก็อ้างว่า  ไม่สำเร็จเพราะ   " จีนตีสั่งสอน ด้านบน เวียดถอนกำลังไปยัน " งัยคะ ฮา

แหม  ถ้าวันนั้นเกิดจับพลัดจับพลู  เวียดทำสำเร็จ  ฮา

555  เราได้เห็น ปรากฎการณ์  " Domino effect "  เชียวนะคะ ฮา 5555 ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ส่วนที่พี่ Yut บอกเราต้องจ่ายค่าต๋ง 20 ล้าน ให้ลาว  นะคะ ฮา

สงสัยหนังคนละม้วน  คนละตอน  คนละศึก นะคะ ฮา

5555   เคส  F 5 E  ร่มเกล้าหรือเปล่า คะ ฮา 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #22193 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2019, 09:44:08 AM »

5555  ความจริง ถ้าไม่พูดถึงเรื่อง  สองศึก คือ  ไทย - ลาว  กับ ไทย - เขมร+เวียด เนี่ยะ ฮา 5555

ต้องปูพื้นก่อน  " สังคมนิยม มีกี่ค่าย "  มีสองค่าย คือ จีน กับ โซเวียตรัสเซีย นะคะ ฮา

ทั้งสองศึก  ไทยเราเจอ  "  มืออาชีพ "  หรือที่เรียกกันว่า  ที่ปรึกษาทางการทหาร นะคะ ฮา

รัสเซียมีอิทธิพล เหนือลาว  เหนือโซเวียต เหนือกัมพูชา  (จำได้ป่าว เขมรมีกี่ฝ่าย ) ฮา

5555  มีทหารรัสเซีย  ร่วมรบ ทั้งสองศึก  นะคะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #22194 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2019, 12:11:53 AM »

อันที่จริงเวียตก็มาเกี่ยวในครั้งสุดท้ายแหละถึงต้องเปลืองระเบิดขนาดไปยืมจากสิงค์โปร์แล้วสิงค์ไปเอามาคงคลังจากไหนเยอะจัง
เล่ากันตุเป็นตะว่าเอา 747 ไปขนปืนใหญ่จีน 747 มันมีทางให้ปืนใหญ่ขึ้นเหรอ ที่แน่ๆพวกนักบินบอกเป็นไปไม่ได้ เครื่องบินใหญ่ที่มาลงโคราชคือ C-130 ที่ไปยืมระเบิดแบบพิเศษจากสิงค์

เขมรมี 3 ฝ่ายเจ้า ไทยพูดคุยกับฝ่ายไหนบ้างไปหาข้อมูลเอง เผอิญเพื่อนคนหนึ่งเคยเอารูปตอนไปประชุมกะเขามาลง ส่วนเพื่อนอีกคนเคยสอนหน่วยงานหนึ่ง 1 ในสามผ่ายนั่น เรื่องสมัยโน้นมีเยอะ แต่ มีปากเหมือนมีตูด
araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #22195 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2019, 10:07:06 AM »

ยายร้าย ยายแหย่ อย่าไปรู้เลยยาย
จบสวยก็พอแล้ว

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
Hero Member

« ตอบ #22196 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2019, 11:12:50 AM »

อันที่จริงเวียตก็มาเกี่ยวในครั้งสุดท้ายแหละถึงต้องเปลืองระเบิด
ขนาดไปยืมจากสิงค์โปร์แล้วสิงค์ไปเอามาคงคลังจากไหนเยอะจัง

เล่ากันตุเป็นตะว่าเอา 747 ไปขนปืนใหญ่จีน 747 มันมีทางให้ปืนใหญ่ขึ้นเหรอ ที่แน่ๆพวกนักบินบอกเป็นไปไม่ได้

เครื่องบินใหญ่ที่มาลงโคราชคือ C-130 ที่ไปยืมระเบิดแบบพิเศษจากสิงค์

เขมรมี 3 ฝ่ายเจ้า ไทยพูดคุยกับฝ่ายไหนบ้างไปหาข้อมูลเอง
เผอิญเพื่อนคนหนึ่งเคยเอารูปตอนไปประชุมกะเขามาลง
ส่วนเพื่อนอีกคนเคยสอนหน่วยงานหนึ่ง 1 ในสามผ่ายนั่น
เรื่องสมัยโน้นมีเยอะ แต่ มีปากเหมือนมีตูด

5555  คนมีปาก    มันก็ " ทึบ " จริงๆ นะคะ ฮา

แมร่ง จะเอาโบอิ้ง 747 ไปบรรทุกปืนใหญ่  ได้งัย  มันจะเอายัดเข้าตรงไหน นะคะ ฮา

แล้วข้อเท็จจริง  ไม่มีการยืมปืนใหญ่ บ้าบออะไร นั่นหรอก นะคะ ฮา

ไทยเราเพียงแต่ขอยืม  " กระสุนปืนใหญ่ ของสิงค์โปร์ ที่เก็บในคลังประเทศไทย นะคะ ฮา

รวมถึงบางส่วนที่สต๊อค อยู่ในสิงค์โปร์  ต้องเอา C 130 เฮอร์คิวลิส บินไปบรรทุก นะคะ ฮา

และรวมถึงการบินด่วนไปปักกิ่ง  ของยืมลูกยาวด้วย นะคะ ฮา

( สิงค์โปร์ เช่าพื้นที่ของไทย ตั้งคลังเก็บ และ มีข้อตกลงทางทหารบางอย่าง )

ความจริงไอ้เรื่อง  " ปฎิบัติการณ์ลับ  งบลับ  ของลับ " เนี่ยะ นะคะ ฮา

ประเทศที่เจริญแล้ว  " มีการกำหนดเวลา "  หลังจากนั้นสามารถเปิดเผยได้ นะคะ ฮา

ส่วนสยาม หรือ ทายแล๊นด์  มันมีทั้งลับ  มีทั้งล่อ หรือ  ล่อตอนลับ  นะคะ ฮา

55555  ความจริง  คือ ความจริง นะคะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2019, 03:57:48 PM โดย ค..ควาย...ใส่ชฎา » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #22197 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2019, 11:22:39 AM »

ฮ. ใหม่นักบินน่าจะยังไม่พร้อม

555  ใช้งบให้หมดก่อน  พร้อมเมื่อไหร่ ค่อยบิน นะคะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #22198 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2019, 01:59:47 PM »

อยู่ระหว่างประกันมั้ง รายการนี้งบพลเรือนคงไม่มาก
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #22199 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2019, 03:18:19 PM »

เคยอ่านพบว่าคณะเสธ.ของจีนประชุมกัน มี 2 ทางเลือกคือ 1) ปล่อยให้กรุงเทพ ฯ แตกแล้วค่อยทำสงครามปลดปล่อย และ 2) ต้องป้องกันมิให้กรุงเทพ ฯ แตก แล้วจีนก็ตกลงเลือกหนทางที่ 2 ด้วยการบุกตีเวียดนามทางเหนือ แกวจึงต้องระดมทหารอย่างเร่งด่วนไปรบจีนก่อน ภัยคุกคามชายแดนไทยจึงซาไป ที่น่าสงสัยครือ แล้วจีนได้อะไรจากสงครามสั่งสอน ? จีนช่วยไทยฟรี ๆ หรือเป็นธุระของจีนเองแท้ ๆ ที่จะรบเวียดนาม ? (คือไม่เกี่ยวกับไทย-ประโยชน์ที่ไทยได้เป็นเพียงผลพลอยได้).
หน้า: 1 ... 1477 1478 1479 [1480] 1481 1482 1483 ... 1487
  พิมพ์