๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 02:30:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 199 200 201 [202] 203 204 205 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3963114 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #3015 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 03:07:02 PM »

เครื่อง F16  ที่เราเช่า กับ A10 เป็นเรื่องจริงหรือเปล่าครับ ทำให้ผมดีใจหลายวันแล้ว เศร้า
ผมก็ดีใจอยู่หลายวันครับ  เศร้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #3016 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 03:48:49 PM »

สงสัยผมตกข่าวจริง ยังไม่ได้ได้ยินเรื่อง A-10 ดีพลอยตอนนี้เลย

แต่สมัยก่อน เวลาฝึก คอบร้าโกลด์ A-10 เคยมานะครับ

แล้ว Lock On ยิง OV-10 เราตกตั้งแต่ยังไม่ทันบินระดับ...

.....

ป.ล. เมกาต้องสันบสนุนไทยแน่ๆ ถึงส่ง F-18 ที่โดนยึดเมื่อสิบปีก่อนคืนมาให้เรา.....อิอิอิ

น่าจะเป็น Cope Tiger นะครับ... Cheesy

http://thaimilitary.wordpress.com/2008/03/19/cope-tiger-2008-photo-gallery-part-iii/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2009, 03:54:56 PM โดย JongRakN » บันทึกการเข้า

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #3017 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 03:51:44 PM »

สงสัยผมตกข่าวจริง ยังไม่ได้ได้ยินเรื่อง A-10 ดีพลอยตอนนี้เลย

แต่สมัยก่อน เวลาฝึก คอบร้าโกลด์ A-10 เคยมานะครับ

แล้ว Lock On ยิง OV-10 เราตกตั้งแต่ยังไม่ทันบินระดับ...

.....

ป.ล. เมกาต้องสันบสนุนไทยแน่ๆ ถึงส่ง F-18 ที่โดนยึดเมื่อสิบปีก่อนคืนมาให้เรา.....อิอิอิ
หมูป่ามองเห็นม้าป่าผ่านเอเวคหรือเปล่าครับ หรือว่าเรด้าหมูป่าจับได้เอง Huh
ปล.ว่าแต่ถ้า OV-10 สามารถติดตั้งขีปนาวุธ อากาศ-อากาศ พิสัยกลาง ได้หรือเปล่าครับ แล้วA-10 นี่สามารถติดได้ด้วยหรือครับ Huh

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #3018 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 05:08:08 PM »

An F-18 Navy jet zooming past an apartment in Detroit, the
United States, on Sunday, July 12, 2009.

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #3019 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 08:28:49 PM »

.....

หมูป่ามองเห็นม้าป่าผ่านเอเวคหรือเปล่าครับ หรือว่าเรด้าหมูป่าจับได้เอง Huh
ปล.ว่าแต่ถ้า OV-10 สามารถติดตั้งขีปนาวุธ อากาศ-อากาศ พิสัยกลาง ได้หรือเปล่าครับ แล้วA-10 นี่สามารถติดได้ด้วยหรือครับ Huh

Huh หมูป่าไม่มีเรดาร์ไช่หรือ Huh
 Grin น่าจะเป็นยิงด้วยไซด์ไวเดอร์ Grin

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #3020 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 08:46:10 PM »

.....

Huh หมูป่าไม่มีเรดาร์ไช่หรือ Huh
 Grin น่าจะเป็นยิงด้วยไซด์ไวเดอร์ Grin

หมูป่า ถ้ายิงได้ก็น่าจะมาจาก AIM-9 ครับ OV-10 ไม่มีทางรู้ตัวแน่ๆ เพราะจรวดมันเป็นแบบ passive แถมหมูป่าไม่มีเรดาร์ด้วย อีกอย่าง ผมไม่แน่ใจว่า OV-10 มี RWR ไหม แต่น่าจะไม่มีครับ

ตอบท่าน Zeus หมูป่าติดได้แต่ AIM-9 ครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #3021 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 09:51:38 PM »

ไม่มีเรด้า แล้วมองหารถถังยังไงครับ Huh..........แล้วพวกอาปาเช่ มิ มีเรด้าหรือเปล่าครับ Huh
ปล.ผมเข้าใจผิดมาตลอดเลยนะครับเนี่ยว่าเครื่องบินสมัยใหม่ต้องมีเรด้าทุกเครื่อง Embarrassed

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #3022 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 10:08:43 PM »

ไม่มีเรด้า แล้วมองหารถถังยังไงครับ Huh..........แล้วพวกอาปาเช่ มิ มีเรด้าหรือเปล่าครับ Huh
ปล.ผมเข้าใจผิดมาตลอดเลยนะครับเนี่ยว่าเครื่องบินสมัยใหม่ต้องมีเรด้าทุกเครื่อง Embarrassed

อาปาเช่ ก็มีเรดาร์ ลองโบว์ งัยครับ ส่วนหมูป่าใช้ระบบ FLIR กับพวก Electro optical ครับ ในการมองเป้า ภารกิจของเขาส่วนมากมีคนคอยบอกอยู่แล้วครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #3023 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 08:36:57 AM »

..ตั้งหน้าตั้งตารอเจ้ากิ่งก่าทะเลทรายออสเตรเลียดีกว่า มาแน่6ตัวแรกปลายๆปี2553หรือต้นๆปี2554แน่นอน ตอนนี้ทอ.ได้ส่งนักบิน10ท่านพร้อมกับground crewจำนวนหนึ่ง(ข่าวว่าอย่างนั้น)ไปฝึกที่สวีเดนเรียบร้อยแล้ว.. เยี่ยม เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2009, 08:38:53 AM โดย พญาจงอาง » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #3024 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 08:41:30 AM »

..ตั้งหน้าตั้งตารอเจ้ากิ่งก่าทะเลทรายออสเตรเลียดีกว่า มาแน่6ตัวแรกปลายๆปี2553หรือต้นๆปี2554แน่นอน ตอนนี้ทอ.ได้ส่งนักบิน10ท่านพร้อมกับground crewจำนวนหนึ่ง(ข่าวว่าอย่างนั้น)ไปฝึกที่สวีเดนเรียบร้อยแล้ว.. เยี่ยม เยี่ยม

หวัดดีครับ ขอถามแบบเชยๆหน่อยครับทำไมถึงเรียกว่า กิ่งก่าทะเลทรายออสเตรเลีย แล้วจริงๆมันคือเครื่องบินอะไร รุ่นอะไรครับ
ผมทราบหยาบๆแค่เรากำลังจะได้ Grippen JAS39 อยู่

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #3025 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 08:56:55 AM »

..you can see  Air Break here. ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Middle
หัวใจมีใว้เพื่อสร้างสรรค์
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #3026 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 09:15:29 AM »

อ้อ...รูปร่างมันคล้ายกับกิ้งก่าพันธุ์หนึ่งของออสเตรเลียนี่เอง... Grin

ชีวิตคือการเดินทาง

http://www.youtube.com/watch?v=eosAyUE29u0
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #3027 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 09:16:51 AM »

..you can see  Air Break here. ไหว้

I SEE. คริๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #3028 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 09:21:28 AM »

อยากให้ JAS 39 มาเร็ว ๆ  น้ำลายหก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #3029 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 09:22:21 AM »

หวัดดีครับ ขอถามแบบเชยๆหน่อยครับทำไมถึงเรียกว่า กิ่งก่าทะเลทรายออสเตรเลีย แล้วจริงๆมันคือเครื่องบินอะไร รุ่นอะไรครับ
ผมทราบหยาบๆแค่เรากำลังจะได้ Grippen JAS39 อยู่
เครื่องบินที่เราจะได้รับเข้าประจำการคือ Saab JAS-39 ถูกต้องแล้วครับ ชื่อเรียกคือ Grippen ส่วนกิ้งก่าออสเตรเลียเป็นชื่อที่เรียกกันเล่นๆขำๆในบอร์ดของเราครับดู Air Break ที่รูปของพี่จงอางด้านบนนะครับมันคล้ายกับกิ้งก่าพวก Frilled Dragon เวลากางแผงคอขู่ศัตรู  ไหว้ ไหว้

หน้า: 1 ... 199 200 201 [202] 203 204 205 ... 1487
  พิมพ์