๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 04:39:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 79 80 81 [82] 83 84 85 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3962670 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #1215 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 07:56:55 PM »

gripen ซื้อมาไมแน่จริงซื้อ f16cb60เดะ

ตั้งใจโฟสรึเปล่าครับ
แค่รุ่นก็ผิดแล้ว  เคยเห็นแต่F16 E/F block 60 แต่ f16cb60 หน้าตาเป็นอย่างไร ไม่เคยเห็น คิก คิก
f16cb60 เป็นแบบนี้รึเปล่าครับ

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #1216 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 08:04:49 PM »

gripen ซื้อมาไมแน่จริงซื้อ f16cb60เดะ

ตั้งใจโฟสรึเปล่าครับ
แค่รุ่นก็ผิดแล้ว  เคยเห็นแต่F16 E/F block 60 แต่ f16cb60 หน้าตาเป็นอย่างไร ไม่เคยเห็น คิก คิก
f16cb60 เป็นแบบนี้รึเปล่าครับ

รุ่นนี้ F2 Made in Japan อิอิ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #1217 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 08:38:19 PM »

เทียบ ov 10 กับ ปูคารา น่าสนใจครับ ลักษณะภารกิจคล้ายๆกัน ลำหนึ่งจากอเมริกา อีกลำมาจากอาร์เจนติน่า
น่าจะเทียบกันเรื่องบรรทุกระเบิดนะครับว่าใครบรรทุกได้มากกว่ากัน ส่วนการพัฒนา ผมเคยทราบมาว่าทางนาวิกฯอเมริกา ได้อัพเกรด ov 10 ไว้แต่ไม่ทราบว่าไปถึงไหนรู้สึกจะมีระบบ การบินกลางคืนหรือเรด้ามาเพิ่มนี่ละครับ(อันนี้ไม่แน่ใจ) ส่วนปูคารา นี่หลังจากสงครามชิงเกาะแล้วผมไม่เคยเห็นหรือได้ยินการพัฒนาเลย คงต้องรอผู้รู้จริงล่ะครับ แต่ผมว่าประเทศไทยน่าจะยังคงมีเครื่องบินประเภทนี้ไว้ใช้งานต่อไปนะครับ เพราะบางภารกิจมันไม่น่าจะใช้เครื่องไอพ่น อ่ะครับ

รัฐบาล พ.ต.ท.ทักษิณ ยก OV 10 ให้ฟิลิปินส์ ไป 3 ลำ ผมยังเสียดายเลย ไม่รู้ไปให้เขาทำไม
เขาเอาของหลวง ไปแรกผลประโยชน์ ในเครือบริษัทของเขา ......เควี่......จริงๆๆ

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #1218 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 09:47:56 PM »

รัฐบาล พ.ต.ท.ทักษิณ ยก OV 10 ให้ฟิลิปินส์ ไป 3 ลำ ผมยังเสียดายเลย ไม่รู้ไปให้เขาทำไม

ไม่ใช่ ๘ ลำ หรือ ครับ
http://timawa.net/forum/index.php/topic,12657.0.html

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #1219 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 10:23:05 PM »

มีใครทราบ ว่า CAESAR ไปถึงไหนแล้วครับ... Cheesy

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #1220 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 01:24:33 AM »

มีใครทราบ ว่า CAESAR ไปถึงไหนแล้วครับ... Cheesy

อะไรครับไปถึงไหน ของเราหรือของมาเลเซียครับ

THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #1221 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 08:46:12 AM »

เทียบ ov 10 กับ ปูคารา น่าสนใจครับ ลักษณะภารกิจคล้ายๆกัน ลำหนึ่งจากอเมริกา อีกลำมาจากอาร์เจนติน่า
น่าจะเทียบกันเรื่องบรรทุกระเบิดนะครับว่าใครบรรทุกได้มากกว่ากัน ส่วนการพัฒนา ผมเคยทราบมาว่าทางนาวิกฯอเมริกา ได้อัพเกรด ov 10 ไว้แต่ไม่ทราบว่าไปถึงไหนรู้สึกจะมีระบบ การบินกลางคืนหรือเรด้ามาเพิ่มนี่ละครับ(อันนี้ไม่แน่ใจ) ส่วนปูคารา นี่หลังจากสงครามชิงเกาะแล้วผมไม่เคยเห็นหรือได้ยินการพัฒนาเลย คงต้องรอผู้รู้จริงล่ะครับ แต่ผมว่าประเทศไทยน่าจะยังคงมีเครื่องบินประเภทนี้ไว้ใช้งานต่อไปนะครับ เพราะบางภารกิจมันไม่น่าจะใช้เครื่องไอพ่น อ่ะครับ

ทอ.ไทยปลดประจำการ OV10 ไปแล้วครับ เครื่องบินบางส่วนก็เก็บเข้าพิพิธภัณฑ์ ส่วนที่เหลือและอะไหล่ก็เลยให้มิตรประเทศไปใช้ต่อ เป็นการลดภาระการดูแลรักษา  Cheesy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #1222 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 08:50:49 AM »

อะไรครับไปถึงไหน ของเราหรือของมาเลเซียครับ

ของเรา.. ครับ อ่านเจอข่าวเก่าๆ ว่าจะซื้ออีก 6 กระบอก จากฝรั้งเศส ...

สุกรจากโลกันต์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #1223 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 11:15:17 AM »

อยากทราบรายละเอียดครับ ผู้รู้ช่วยตอบหน่อย

สีใหนก็ช่าง ถึงยังไงก็เป็นคนไทย อยู่ใต้เบื้องพระยุคลบาท
ถือเป็นมงคลแห่งชีวิต
ยังรักสาวขเมร จะเจ็บอีกกี่ทีก็ยอม
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1224 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 11:44:38 AM »

ทอ.ไทยปลดประจำการ OV10 ไปแล้วครับ เครื่องบินบางส่วนก็เก็บเข้าพิพิธภัณฑ์ ส่วนที่เหลือและอะไหล่ก็เลยให้มิตรประเทศไปใช้ต่อ เป็นการลดภาระการดูแลรักษา  Cheesy

แทนที่จะยกให้ประเทศอื่นฟรีๆ... น่าจะเอามาออกประมูลขายให้ประชาชนทั่วไปนะครับ... Grin Grin ;d
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #1225 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 10:07:28 AM »

..F-16I sufa ของIsrael ตัวนี้อย่างเทพในภูมิภาคตะวันออกกลาง.. เยี่ยม

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #1226 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 10:20:56 AM »

..ฝากรบกวนท่าน ผบ.ฝูงF-16ADFกองบิน1โคราช ว่าเที่ยวบินฝึกตามปรกติวันจันทร์ที่24พย51นี้ รบกวนเอา2ลูกนี้ไปหย่นทิ้งแถวเขาพระวิหารฝังกัมพูชาที เรื่องราวต่างจะได้จบไวๆเสียที.. ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1227 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 11:24:10 AM »

Grin ไม่ได้เข้าเนทหายวัน ไล่อ่านหลายหน้าเลย Grin

Grin คุณพญาจงอางครับ ต้นตำรับของ Wild Weasel ไม่ใช่ F-4 ครับ Wild Weasel เริ่มตั้งแต่ F-100 ที่ยังใช้ปืนกลอากาศไล่ยิงฐานเรดาร์เอา ต่อมา F-105 / F-4 และเป็น F-16 ปัจจุบันครับ Grin

ซีคิงดีกว่าครับ ระยะทำการไกลกว่า มีทั้งโซโนบุย และโซนาร์ยกหย่อนครับ แฟนลุงทอมรู้จักดี
 ใช้ประจำการบน เรือฟริเกตชั้นนอกซ์ ของไทยได้ครับ ก้อ เรือหลวงพระพุทธยอดฟ้าจุฬาโลก และ พระพุทธเลิศหล้านภาลัยนั่นไง

ปล. ถ้าพิมพ์ชื่อเรือผิดต้องขออภัยด้วยครับ

Huh ผมไม่ยักรู้ว่าเรามีซีคิงใช้ ไม่ใช่ซีฮอว์ค หรือครับ Huh Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #1228 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 06:49:20 PM »

..F-16I sufa ของIsrael ตัวนี้อย่างเทพในภูมิภาคตะวันออกกลาง.. เยี่ยม

เปรียบเทียบ F 16 E/F block 60 UAE แล้วเป็นอย่างไร ครับ สูสีหรือว่าใครเหนือกว่าใคร Grin

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #1229 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 07:48:39 PM »

เปรียบเทียบ F 16 E/F block 60 UAE แล้วเป็นอย่างไร ครับ สูสีหรือว่าใครเหนือกว่าใคร
ไอ้ที่ ป่องๆๆ นะครับไว้ใส่น้ำมันถูกต้องไหมครับ

หน้า: 1 ... 79 80 81 [82] 83 84 85 ... 1487
  พิมพ์