๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 05:10:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 70 71 72 [73] 74 75 76 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3947907 ครั้ง)
ลูกไพร
 อยากรวย ให้ทำงาน อยากสวยให้รักษาศีล อยากดี ให้หมั่นเจริญภาวนา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 128

« ตอบ #1080 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 12:29:36 PM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก น้ำลายหก

NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #1081 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 05:29:52 PM »

แล้วนี้เขาทำอะไรกันครับ

http://www.youtube.com/watch?v=GcFWP_TvNjM&feature=related

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #1082 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 07:46:29 PM »

แล้วนี้เขาทำอะไรกันครับ

http://www.youtube.com/watch?v=GcFWP_TvNjM&feature=related

Ground Engine Run ครับ ทดสอบเดินเครื่องบนพื้น

ล้อของเครื่องจะถูก Block ไว้ และตัวเครื่องจะถูกล่ามไว้ ใน VDO ยังไม่ปลอดภัยพอนะครับ ถ้าจะให้ดีต้องมีแผ่นที่เปลี่ยนแปลงกระแสไอพ่นให้ขึ้นไปข้างบนด้วยครับ เมื่อเกือบๆสองเดือนก่อนก็มี จากัวร์เข้ามาเทสที่ศูนย์ทดสอบของที่ทำงานครับ เพราะเอามาติดท่อเติมเชื้อเพลิงกลางอากาศ ก่อนหน้านั้นเป็นมิราจ 2000 และตอนนี้มี มิก 21-97 ไบซัน เทสและรอต่อคิวอีกตามวงรอบครับ น้องซูซี่ก็เร็วๆนี้ครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #1083 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 02:59:46 AM »

มิก35หน้าตายังกับมิก29เลยแหะ

รัสเซียเค้าก็เล่นง่ายแบบนี้แหละพี่ ดู MIG-23 กับ MIG-27 นั้นปะไร เครื่องบินลำเดียวกันชัดๆข้างในเปลี่ยนอะไรไปถ้าไม่บอกก็คงไม่รู้  คิก คิก คิก คิก

Grin ไม่ใช่รัสเซียเล่นง่ายหรอกครับ มันก็เหมือนอเมริกานั่นแหละครับ คือจาก A/B เป็น C/D แล้วก็เป็น E/F ปรับปรุงไปเรื่อย ๆ แต่อเมริกาไม่นิยมเปลี่ยนชื่อรุ่นหลัก แต่รัสเซียเล่นเปลี่ยนชื่อรุ่นไปเลยซะหลายตัว ส่วน Mig-23 กับ Mig-27 นั้นต่างกันที่ Mig-23 ออกมาก่อน เป็นเครื่องบินขับไล่ มีเรดาร์ เครื่องยนต์กำลังสูง ต่อมา ทอ. รัสเซียต้องการเครื่องบินโจมตีความเร็วสูง เลยเอา Mig-23 มา Downgrade (ลดเกรด 555) โดยใช้เครื่องยนต์กำลังต่ำลง ท่อรับอากาศเข้าแบบตายตัวปรับขนาดไม่ได้ ถอดเรดาร์ออก ถ้าจำไม่ผิดจะติดอุปกรณ์ชี้เป้าที่ปลายจมูกแทน Grin
สวัสดีครับพี่  ไหว้ ไหว้  ไม่เจอกันนานหายไปไหนมาครับ  Grin Grin
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1084 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 10:57:06 AM »

สวัสดีครับพี่  ไหว้ ไหว้  ไม่เจอกันนานหายไปไหนมาครับ  Grin Grin

Grin ทำงานหาเงินใช้หนี้ครับ แต่ก็วนเวียนอยู่แถวนี้แหละครับ Grin

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #1085 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 11:15:56 AM »

ใครไป เที่ยวงาน ที่ ขอนแก่น ถ่ายรูปมาฝากด้วยนะ ครับ

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #1086 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 11:56:16 AM »

ขออภัย  สอบถามโง่ๆหน่อยครับ

ตัวนี้ ถังน้ำมันอยู่ทีไหนครับ  หรือใช้ลำตัวส่วนหลังของนักบินเป็นถังน้ำมัน

จำได้ว่า ของ เอฟ 16 ใช้นอกบอดี้  แต่มิก35 ผมไม่ทราบเลยครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #1087 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 11:39:01 PM »

ความหวังของเขมร......

two PLAAF J-10 aircraft arrived SanZao Airport, ZhuHai, China, 21st Oct, and prepared for the Airshow-2008 in November

ดูๆ แล้ว ลำใหญ่เหมือนกัน...

mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #1088 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2008, 12:01:00 AM »

มิก-35.... Fuel Tank instead of the second pilot's cabin.

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #1089 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2008, 05:03:28 AM »

ความหวังของเขมร......

two PLAAF J-10 aircraft arrived SanZao Airport, ZhuHai, China, 21st Oct, and prepared for the Airshow-2008 in November

ดูๆ แล้ว ลำใหญ่เหมือนกัน...

ตัวนี้คล้ายยูโรไฟเต้อร์เหมือนกันครับไทย ควรซื้อถ้าเขมรซื้อจะได้มีเครื่องบินรบครบ 5 ฝูงสียที F5 ก็ชรามากแล้วครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #1090 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2008, 05:59:40 AM »

ใครไป เที่ยวงาน ที่ ขอนแก่น ถ่ายรูปมาฝากด้วยนะ ครับ

ภาพการแข่งขัน Operations Angel Thunder 08<==click

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #1091 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 09:44:23 AM »

ภาพการแข่งขัน Operations Angel Thunder 08<==click

แข่งอะไรกันหรือครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #1092 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 10:02:13 AM »

แข่งอะไรกันหรือครับ

ประเภทการแข่งขัน

การใช้อาวุธแบบกระสวนขั้นมูลฐาน (Basic Box Pattern)
การใช้อาวุธทางอากาศยุทธวิธี ประเภทระเบิด (Air Strike)
การสนับสนุนทางอากาศโดยใกล้ชิด (Close Air Support)
การลำเลียงทางอากาศยุทธวิธี (Air Lift)
การบินค้นหาและช่วยชีวิต (Search and Rescue)
การบินลาดตระเวนถ่ายภาพทางอากาศ (Photo Reconnaissance)
การบินควบคุมไฟป่า (Fire Fighting)
การประเมินค่าเจ้าหน้าที่สนับสนุนการบิน (Turn Around Time)
การประเมินค่าเจ้าหน้าที่ต่อสู้อากาศยาน (Air Defense

ภาพปี 07..  => http://www.rtaf.mi.th/AngelThunder08/gallery07.asp

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #1093 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 11:59:16 AM »

ขอบคุณครับ ... ผมถามไวไปหน่อย เพราะตามลิงค์ไป เห็นแต่ภาพการเตรียมการ Grin Grin

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #1094 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 03:52:00 PM »

..F-16C/D Block52 ทอ.โปแลนด์ บุชขายให้เพราะจะไปตั้งระบบป้องภัยขีปนาวุธที่ประเทศนี้.. เยี่ยม

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
หน้า: 1 ... 70 71 72 [73] 74 75 76 ... 1487
  พิมพ์