๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 16, 2024, 07:04:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 65 66 67 [68] 69 70 71 ... 1487
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย  (อ่าน 3958915 ครั้ง)
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #1005 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 09:27:50 AM »

..เครื่องของจีน ทอ เคยทดสอบและประเมิณค่าอยู่ช่วงหนึ่งในรัฐบาลของ ฯพณฯจิ๋วหวานเจี๊ยบ แต่ท้ายที่สุดผลสรุปก็ออกมาว่า ไม่ต่างอะไรกันกับโลงศพบินได้และเครื่องสร้างแม่ม้ายดีๆนี้เอง.. คิก คิก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #1006 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 10:10:10 AM »

..เครื่องของจีน ทอ เคยทดสอบและประเมิณค่าอยู่ช่วงหนึ่งในรัฐบาลของ ฯพณฯจิ๋วหวานเจี๊ยบ แต่ท้ายที่สุดผลสรุปก็ออกมาว่า ไม่ต่างอะไรกันกับโลงศพบินได้และเครื่องสร้างแม่ม้ายดีๆนี้เอง.. คิก คิก

โอ้โฮ.....กระสุนปืนของข้าศึก...ยังไม่อันตรายเท่ากันเครื่องบินตัวเอง...555...

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #1007 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 09:18:29 AM »

โอ้ว...แม่เจ้า กิ๊วก๊าว

Long Live The King

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #1008 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 09:39:21 AM »

สมัยนั้นเป็นเครื่องรุ่นไหนครับ จำไม่ค่อยได้แล้ว ... J-8 หรือเปล่า ...

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #1009 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 09:55:07 AM »

..เป็นเครื่องฝึกบินน่าจะใช่รูปที่เพื่อนสมาชิกเอาลงมาให้ดูครับ ไม่ใช่เครื่องบินรบพวกJ-10แน่นอน อ่านเจอในนิตยาสารแทงโก้(ผมเป็นสมาชิกด้วยครับ) จะเอาพวกลำไยอบแห้งแลกเอาเหมือนกรณีรถหุ้มเกาะ.. ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
U505
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1010 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 01:12:58 PM »

ตอน ทอ. ประเมินค่า น่าจะเป็น F7M Airguard ครับ (หรือSkyguard หว่า??) ...โคลนของมิโกยันกูโรวิช มิก 21

werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #1011 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 01:37:09 PM »

ถ้าเครื่องบินจีนรุ่นนู้น (โคลนมิก 21 ) ก็ยังไม่น่าสนใจครับ แต่ถ้ากำลังทางอากาศต้องการปริมาณมาก คุณภาพปานกลาง เน้นโจมตีภาคพื้นดิน ผมว่าในยุคนี้เครื่องบินจีนยุคใหม่ก็น่าสนใจนะครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #1012 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 01:48:59 PM »

..
ถ้าเครื่องบินจีนรุ่นนู้น (โคลนมิก 21 ) ก็ยังไม่น่าสนใจครับ แต่ถ้ากำลังทางอากาศต้องการปริมาณมาก คุณภาพปานกลาง เน้นโจมตีภาคพื้นดิน ผมว่าในยุคนี้เครื่องบินจีนยุคใหม่ก็น่าสนใจนะครับ
..ตัวเดียวกันกับเครื่องMig21ของอินเดีย ซึ่งได้รับสิทธิบัตรสร้างโดยHindu Aeronautics Indrusty(HAI) เครื่องตกครึ่งต่อครึ่งครับ เอามาปลูกบวบกับตำลึงก็ว่าไปอย่าง.. คิก คิก ขำก๊าก

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #1013 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 03:43:33 PM »

..
..ตัวเดียวกันกับเครื่องMig21ของอินเดีย ซึ่งได้รับสิทธิบัตรสร้างโดยHindu Aeronautics Indrusty(HAI) เครื่องตกครึ่งต่อครึ่งครับ เอามาปลูกบวบกับตำลึงก็ว่าไปอย่าง.. คิก คิก ขำก๊าก

ตกใจ ตกใจ ตกใจ... มันแย่ขนาดนั้นเลยเหลอ.. ก๊าบบบบ... Grin

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1014 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 04:23:39 PM »

ถ้ามีตังค์พอ... ผมอยากจะซื้อโครงเปล่าๆ มาตั้งทำสนามเด็กเล่นให้ลูกครับ... Grin Grin Grin
TEP1
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #1015 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 04:53:00 PM »

การที่ไทยเราจะเพิ่มศักยภาพกองทัพน่ายินดียิ่ง  เคยได้ยินใหมว่าการทหารนำเศรษฐกิจ  ผ.บ กองทัพศึกษาจากอเมริกาซิว่าจริงใหม
รับทหารเยอะๆ ส่งออกรบทั่วโลกแล้วนำเงินเข้าประเทศ  แถมได้ความรู้กลับมาพัฒนาประเทศ  ทหารทำแล้วเดี๋ยวรัฐบาลก็กลับหันมามอง
เอาเป็นแบบอย่าง Grin Grin แบร่ แบร่
เรียนท่านผู้รู้ช่วยตอบด้วย ผมซื้อ cz 452 จากัวร์ ราคา  30,000  บาทจากร้านปืนสุทินครราชสีมา  จ่ายเงินเรียบร้อย ยังไม่เห็นปืนให้รอรับวันศุกร์  จะมีปัญหาหรือเปล่าเขาซื้อขายกันอย่างไรช่วยบอกผมด้วยจะได้หาวิธีใหม่
ติดต่อผมที่  081-9669979  หรือ tep1@windowslive.com
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #1016 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 08:06:56 PM »

..

HAL ครับ Hindustan Aeronautics Limited 

Mig-21 อินเดียนั้นไม่ได้สร้างโดย HAL ครับ แต่ซื้อจากโซเวียตแล้ว HAL ก็มาปรับปรุงร่วมกับบริษัทอื่นๆ เช่น บริษัทจากรัสเซีย Elbit จากอิสราเอล ตัวนี้เป็นคนละตัวกับจีน หลังจาก MOD รุ่นอื่นๆกำลังทยอยปลด ตอนนี้เหลือตัว ที่เป็น 21-93/97 ไบซัน ครับ เทียบกับ J7 F7 จีน ไบซันกินขาดหลายช่วงตัวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2008, 10:10:34 PM โดย helldiver » บันทึกการเข้า

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #1017 เมื่อ: กันยายน 26, 2008, 09:08:21 AM »

..บุญบั้งไฟปีหน้า ว่าจะให้นายก อบต.ที่บ้าน ขอความอนุเคราะห์คุณมะกันขอAIM-120Cซักลูกสองลูกมาจุดเปิดงาน..งกเหลือเกินคร่าที่เราซื้อ F-16ADFเมื่อปี2545 ขายให้แค่8นัด แถมเก็บเอาไว้ที่ฐานทัพอากาศแอนเดอร์สัน ที่เกาะกวมโน้น เอาเรามีปัญหาก่อนถึงจะเอามาให้ภายใน24ชั่วโมง แต่ตอนนี้เห็นว่าเอามาให้เราหมดแล้ว.. แลบลิ้น

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #1018 เมื่อ: กันยายน 26, 2008, 12:17:36 PM »

..บุญบั้งไฟปีหน้า ว่าจะให้นายก อบต.ที่บ้าน ขอความอนุเคราะห์คุณมะกันขอAIM-120Cซักลูกสองลูกมาจุดเปิดงาน..งกเหลือเกินคร่าที่เราซื้อ F-16ADFเมื่อปี2545 ขายให้แค่8นัด แถมเก็บเอาไว้ที่ฐานทัพอากาศแอนเดอร์สัน ที่เกาะกวมโน้น เอาเรามีปัญหาก่อนถึงจะเอามาให้ภายใน24ชั่วโมง แต่ตอนนี้เห็นว่าเอามาให้เราหมดแล้ว.. แลบลิ้น

ด้วยความเคารพ มันเป็นข้อตกลงอย่างไรครับ ในลักษณะแบบนี้ แล้ว มันมีอะไรมาบังคับ ให้คนลงชื่อสัญญา ต้องยอมแบบนี้

ผมเรียนถาม เพราะไม่รู้จริงๆครับ

24 ชั่วโมง มันจะเหลืออะไรใว้ให้ยิงบ้างละเนี่ย หรือให้เจ้าหน้าวิทยุไปบอกฝ่ายตรงข้ามว่า "เอ้ย แกรอก่อน ของฉันยังไม่ได้ติดจรวดที ต้องรออีก 24ชั่วโมง แก บินวนรอก่อน ตามสบายเลยน๊ะ " คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #1019 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 05:29:06 AM »

ด้วยความเคารพ มันเป็นข้อตกลงอย่างไรครับ ในลักษณะแบบนี้ แล้ว มันมีอะไรมาบังคับ ให้คนลงชื่อสัญญา ต้องยอมแบบนี้

ผมเรียนถาม เพราะไม่รู้จริงๆครับ

24 ชั่วโมง มันจะเหลืออะไรใว้ให้ยิงบ้างละเนี่ย หรือให้เจ้าหน้าวิทยุไปบอกฝ่ายตรงข้ามว่า "เอ้ย แกรอก่อน ของฉันยังไม่ได้ติดจรวดที ต้องรออีก 24ชั่วโมง แก บินวนรอก่อน ตามสบายเลยน๊ะ " คริๆ
  ผมว่าเหตุนี้และทำให้ไทยหันไปซื้อเครื่องบินขับไล่ของสวีเดนบ้างเพราะ US สร้างเงื่อนไขแสบๆๆไว้กับไทย

หน้า: 1 ... 65 66 67 [68] 69 70 71 ... 1487
  พิมพ์